ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status: Bae Sumin is love. Bae Sumin is life
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 22906
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 02:04
[RE: [K-POP]พูดคุยเกิร์ลกรุ๊ปประจำสัปดาห์ [5G!]]

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10184
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 02:13
[RE: [K-POP]พูดคุยเกิร์ลกรุ๊ปประจำสัปดาห์ [5G!]]
chatchairito พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นยินดีกับมายเคปก่อนเลย 2 ถ้วยแล้ว

ส่วนวีคหน้าเพลงใหม่รอให้ฟังเพียบ โคตรกำไรคนฟัง

แล้วก็พี่มินยองขอให้หายไวๆน้า

อ้อ อี้เหรินอย่าไปยาวแบบสาวอูจูน่ะ.

น้องอี้เหริน นี่เห็นแฟน evg ในโซเชี่ยลต่างๆ เริ่มทำใจล่ะ ว่าไปยาวแน่ๆ

เสียดายนะถ้าไปยาวจริง  

โดนชาวเน็ตเกาหลีโจมตีเพราะไม่คุกเข่าแบบเพื่อนร่วมวงคนอื่นๆครับ
ก่อนหน้าที่ค่ายแถลงว่า กลับจีนด้วยเหตุผลทางการศึกษา

ประเด็นชาตินิยมที่นั่นหนักจริงอะไรจริง ขนาดพวกเชื้อสายเกาหลียังอยู่ลำบากถ้าทำอะไรไม่เข้าหูชาวเน็ต
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Sat Jan 15, 2022 02:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 02:17
Raul.7 พิมพ์ว่า:
Snowdrop พิซู ยังไม่ได้ดู 2 ตอนล่าสุดเลย

Spoil
โปสเตอร์ออกมาแรกๆ ดูเหมือนจะโรแมนติก ผ่านมาหลายตอน พระเอกนางเอก จะยิงกันเองซะงั้น  

เนติเซนถึงขั้นฟ้องศาลด้วยนี่ตอนฉายสองตอนแรก ดีที่ศาลยกคำร้อง และช่องเจทีบีซี ยืนกรานให้ฉายต่อ

ตอนนี้เลิกบ่นกันละว่า "ไม่เคารพนักสู้ประชาธิปไตย" จนคิดว่าประเทศนี้เขาอินชาตินิยมหนักๆ มากๆ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14832
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 09:04
แต่ละท่านในนี้โคตรโหดเลย
อ่านใจผมออกด้วย
คือผมจะพูดถึงบาฮีนั่นละ
คือส่วนตัวผมไม่คิดว่าน้องเขาสวยเลย
คือลูกครึ่งแหละแต่ก็ไม่ได้โดดเด่น ถ้าวัดกับพวกฝรั่งถือว่าก็ธรรรมด้ามากๆ นี่เป็นการมองส่วนตัวนะคับ
แต่ทำไมยอดวิวมันถึงดีดคนอื่นๆไปขนาดนั้น
หรือหน้าฝรั่งแบบนี้เป็นของแปลกสำหรับเกาหลี
หรือเกาหลีคงคิดว่าหน้าแบบนี้จะขายทั่วโลกได้
เลยจัดปั้นซะเลย
แบบนี้สมาชิกคนอื่นเขาไม่หมดกำลังใจแย่หรอ
ผมแค่สงสารสมาชิกคนอื่นๆอ่ะ
อย่างน้องคังเยซอ ผมว่าสวยนะ ยูจินนี่ก็น่ารัก
แต่ยอดคนดูเห็นละท้อแทน
3
0
Status: Bae Sumin is love. Bae Sumin is life
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 11:33
i'M MarcA พิมพ์ว่า:
คือส่วนตัวผมไม่คิดว่าน้องเขาสวยเลย
คือลูกครึ่งแหละแต่ก็ไม่ได้โดดเด่น ถ้าวัดกับพวกฝรั่งถือว่าก็ธรรรมด้ามากๆ นี่เป็นการมองส่วนตัวนะคับ
แต่ทำไมยอดวิวมันถึงดีดคนอื่นๆไปขนาดนั้น
หรือหน้าฝรั่งแบบนี้เป็นของแปลกสำหรับเกาหลี
หรือเกาหลีคงคิดว่าหน้าแบบนี้จะขายทั่วโลกได้
แบบนี้สมาชิกคนอื่นเขาไม่หมดกำลังใจแย่หรอ
อย่างน้องคังเยซอ ผมว่าสวยนะ ยูจินนี่ก็น่ารัก

อ๋อ ที่ยอดวิวสูงเพราะพี่ชายของน้องเค้าคือ ฮยูหนิงไค วง TXT ที่กระแสดีมากๆ ทั้งในและต่างประเทศ ละก็เป็นวงน้องของ BTS ด้วย แฟนคลับของวงพี่ชายเลยช่วยโหวต ช่วยดันยอดวิวของน้้องครับ ส่วนเรื่องจะท้อ ผมว่าไม่หรอกครับ ยังไงก็วงเดียวกันอยู่แล้ว อาจจะมีบ้างตอนแข่งในรายการ แต่พอตอนจบ ทั้ง 9 คนก็คือผู้ชนะอยู่ดี

แน่นอนครับ ว่าตอนรายการจบ จะมีคนไม่ชอบที่บาฮีเข้าวงมาด้วยอันดับสูงลิ้วบ้าง (เช่น ผม) จนเกือบจะไม่ตามวงแล้ว แต่สุดท้ายก็คิดว่า ยังไงนี่ก็วงชั่วคราว แถมมีคนผมโหวตเข้าไปตั้ง 8 คน แถมน้องก็ไม่ได้ผิดอีก คนผิดคือคนที่หลับหูหลับตาโหวต สุดท้ายแล้วผมก็ตาม ละก็ดูแฟนแคม 8 คนเพิ่มวิวเอาครับ จะได้สูสี
2
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 11:36
pepino พิมพ์ว่า:
Snowdrop พิซู ยังไม่ได้ดู 2 ตอนล่าสุดเลย

Spoil
โปสเตอร์ออกมาแรกๆ ดูเหมือนจะโรแมนติก ผ่านมาหลายตอน พระเอกนางเอก จะยิงกันเองซะงั้น  

เนติเซนถึงขั้นฟ้องศาลด้วยนี่ตอนฉายสองตอนแรก ดีที่ศาลยกคำร้อง และช่องเจทีบีซี ยืนกรานให้ฉายต่อ

ตอนนี้เลิกบ่นกันละว่า "ไม่เคารพนักสู้ประชาธิปไตย" จนคิดว่าประเทศนี้เขาอินชาตินิยมหนักๆ มากๆ  

เรื่องนั้น jtbc แก้ทางด้วยการ ฉาย 3 ตอนติด เพื่อโชว์ว่า 2 ตอนแรกมันแค่การปูทางไปสู่ความขัดแย้ง จนเนติเซนไม่กล้าทำอะไรแล้วครับ

เกาหลีชาตินิยมจ๋าอยู่แล้วครับ เค้าต่อสู้กับเผด็จการมานาน แถมยังสู้กับจีนตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษอีก
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 11:37
chatchairito พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นยินดีกับมายเคปก่อนเลย 2 ถ้วยแล้ว

ส่วนวีคหน้าเพลงใหม่รอให้ฟังเพียบ โคตรกำไรคนฟัง

แล้วก็พี่มินยองขอให้หายไวๆน้า

อ้อ อี้เหรินอย่าไปยาวแบบสาวอูจูน่ะ.

น้องอี้เหริน นี่เห็นแฟน evg ในโซเชี่ยลต่างๆ เริ่มทำใจล่ะ ว่าไปยาวแน่ๆ

เสียดายนะถ้าไปยาวจริง  

โดนชาวเน็ตเกาหลีโจมตีเพราะไม่คุกเข่าแบบเพื่อนร่วมวงคนอื่นๆครับ
ก่อนหน้าที่ค่ายแถลงว่า กลับจีนด้วยเหตุผลทางการศึกษา

ประเด็นชาตินิยมที่นั่นหนักจริงอะไรจริง ขนาดพวกเชื้อสายเกาหลียังอยู่ลำบากถ้าทำอะไรไม่เข้าหูชาวเน็ต  

ผมไปเห็นต้นทางละ เม้นน้อยยยยยยมาก เหมือนพวกแอคข่าวอยากเอามู้เล็กๆ มาปั่นกระแสเฉยๆ ผมมั่นใจ 100% ว่าไม่เกี่ยวกับเรื่องนั้นแน่ๆ
1
0
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 02:01
Emailaddress พิมพ์ว่า:

Spoil

เรื่องนั้น jtbc แก้ทางด้วยการ ฉาย 3 ตอนติด เพื่อโชว์ว่า 2 ตอนแรกมันแค่การปูทางไปสู่ความขัดแย้ง จนเนติเซนไม่กล้าทำอะไรแล้วครับ

เกาหลีชาตินิยมจ๋าอยู่แล้วครับ เค้าต่อสู้กับเผด็จการมานาน แถมยังสู้กับจีนตั้งแต่สมัยบรรพบุรุษอีก  

เรื่องชาตินิยมผมว่าต้นเหตุคือ "ญี่ปุ่น" มากกว่า เพราะตอนปกครอง ญี่ปุ่นไม่ได้ปกครองแบบรัฐอารักขาอย่างที่จีนทำ แต่ "ยึดครอง" และ "บังคับ" ให้เป็นแบบตน จนคนต่อต้านหนัก
พอเป็นเอกราช เลยจัดเต็มแบบที่เห็น ไม่งั้นคงได้ใช้ฮันจาเป็นหลักแบบสมัยก่อนญี่ปุ่นยึดครองแน่ๆ

แต่ชอบช่องอย่างหนึ่ง ไมผิด ก็ยืนกรานว่าตนถูก พิสูจน์ให้คนว่าไม่ได้ เสียดายพอผลออกมาแบบนี้ สื่อไทยไม่ค่อยตามแล้ว (มารู้จากพันทิปแหล่งเดียว แหล่งอื่นไม่ค่อยทำข่าว) สงสัยต้องรอให้โดนแบนถึงจะตีข่าวใหญ่ซึ่งดีแล้วที่ไม่แบนตามกระแสสังคม

แต่จีน เอาจริงๆ มันซับซ้อนมาก เป็นทั้งศัตรู พันธมิตร ประเทศอู่อารยธรรม และบรรพบุรุษของคนเกาหลีทุกวันนี้
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Sun Jan 16, 2022 02:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 6405
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:39
Emailaddress พิมพ์ว่า:
i'M MarcA พิมพ์ว่า:

อ๋อ ที่ยอดวิวสูงเพราะพี่ชายของน้องเค้าคือ ฮยูหนิงไค วง TXT ที่กระแสดีมากๆ ทั้งในและต่างประเทศ ละก็เป็นวงน้องของ BTS ด้วย แฟนคลับของวงพี่ชายเลยช่วยโหวต ช่วยดันยอดวิวของน้้องครับ ส่วนเรื่องจะท้อ ผมว่าไม่หรอกครับ ยังไงก็วงเดียวกันอยู่แล้ว อาจจะมีบ้างตอนแข่งในรายการ แต่พอตอนจบ ทั้ง 9 คนก็คือผู้ชนะอยู่ดี

แน่นอนครับ ว่าตอนรายการจบ จะมีคนไม่ชอบที่บาฮีเข้าวงมาด้วยอันดับสูงลิ้วบ้าง (เช่น ผม) จนเกือบจะไม่ตามวงแล้ว แต่สุดท้ายก็คิดว่า ยังไงนี่ก็วงชั่วคราว แถมมีคนผมโหวตเข้าไปตั้ง 8 คน แถมน้องก็ไม่ได้ผิดอีก คนผิดคือคนที่หลับหูหลับตาโหวต สุดท้ายแล้วผมก็ตาม ละก็ดูแฟนแคม 8 คนเพิ่มวิวเอาครับ จะได้สูสี  

แจกฮับ

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel