ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:45
จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง
กำลังคิดว่า คนเปิดสุดๆ คนเอาบอลลงก็สุด เบน ไวท์ก็อยู่ห่าง
มีเวลาเยอะเหลือเกินในการเลือกยิง

ชาก้าแกก็ช้าอยู่แล้ว วิ่งไปเบียดไปดึงคงไม่ทัน มีหวังจุดโทษแน่ๆ
ดังนั้นเฉพาะ จังหวะเมื่อวานไม่ควรว่าแกนะ ทำได้แค่นั้น
ส่วนจัวหวะที่ผ่านๆมาก็ตามนั้นเลย 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9653
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:52
จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง
ผมก็งงทันไมกลายเป็นมันวิ่งตาม หายไปไหนกันหมด ต้องชมด้วยว่าเปิดแม่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15469
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:52
[RE: จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง]
ไม่ดึงก็ปล่อยให้เขายิงไป การเหลือ10คนตั้งแต่ต้นเกมขนาดนั้นมันเสียหายมากกว่า(ในความคิดผมอะนะ)

นี่ยังดีที่ผลออกมาเสมอ เลยโดนด่าน้อยลง

แล้วใบแดงถ้ามีผลกับเกมลีกด้วยก็คือเสียหายมากกับสถานการณ์ของทีมในตอนนี้
0
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง]
จริงๆไม่ควรว่าแกตั้งแต่นัด แมนซิ แล้ว..เพราะคนที่ควรโดนตำหนิจริงๆในนัดนั้นคือ มากัลเญส
แล้วเมื่อคืนก็มาคัฟเวอร์ตำแหน่งของ มากัลเญส อีกนั้นแหละ เทียร์นี่ย์ ก็ลงไม่ทัน และ โรบินสัน
แกก็เปิดน้ำหนักดีจริงๆ
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36907
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:57
วิ่งประคองบังทางเอา พึ่ง 24 นาทีเอง ให้เลือกระหว่างโดนใบแดง กับ โดน 1 - 0
เป็นผม ผมเลือกโดน 1-0 แล้วเหลือ 11 คน ไปสู้อีก 66 นาทีเอา

แล้วโดนใบแดงนัดนี้ นัดหน้าก็อดลงอีก ปาเตย์ก็ยังไม่กลับมา นัดหน้าโลกองก้าคู่กับใครไม่รู้อีกคน
เผลอๆโดนแบน 3 นัดด้วยมั้งแดงโดยตรง + เข้าบอลอันตราย ( รอดูก่อนว่า 1 หรือ 3 )
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:59
[RE]จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง
นับแค่จังหว่ะเมื่อวานผมว่าแกก็ไม่ผิดขนาดนั้น มันไม่ใช่ unforced error แบบอยู่ดีๆเข้าไปเสียบโฉ่งฉ่าง มันเกิดจากการเล่นของลิเวอพูลมันทำให้ ชาก้า ต้องตัดสินใจทำอะไรซักอย่างอย่างช่วยไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10297
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 10:59
ผมว่าถ้าไม่แดงก็เสียประตูเลยอ่ะแล้วโมเมนตั้มเกมมันจะเปลี่ยน หายไปไหนกันหมดจังหวะนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Fri Jan 14, 2022 11:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4915
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:06
ชาก้าไม่เหมาะเล่นตำแหน่งและจุดที่ต้องตัดบอลเลย เพราะช้ามากและไม่ทันเกมส์ตลอด

รอบนี้ผมโทษชาก้าได้ไม่เต็มร้อย เพราะว่าโจต้าอยู่ในจุดที่ได้เปรียบกว่า เข้าถึงบอลเร็วกว่า ได้พักบอลก่อนคือได้เปรียบละ

เพราะโดนเตะล้ม ก็ได้ฟรีคิก + ใบเหลือง หรือถ้าฉีกหนีได้ก็มีโอกาสสูงมากที่จะทำประตู

คงต้องโทษกองหลังที่หลุดตำแหน่งด้วยครับ

ปล.หากองกลางที่ดีกว่านี้เหอะ มีกลางอีกเยอะที่วางบอลยาวได้และตัดเกมได้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 756
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:12
Nakkii พิมพ์ว่า:
วิ่งประคองบังทางเอา พึ่ง 24 นาทีเอง ให้เลือกระหว่างโดนใบแดง กับ โดน 1 - 0
เป็นผม ผมเลือกโดน 1-0 แล้วเหลือ 11 คน ไปสู้อีก 66 นาทีเอา

แล้วโดนใบแดงนัดนี้ นัดหน้าก็อดลงอีก ปาเตย์ก็ยังไม่กลับมา นัดหน้าโลกองก้าคู่กับใครไม่รู้อีกคน
เผลอๆโดนแบน 3 นัดด้วยมั้งแดงโดยตรง + เข้าบอลอันตราย ( รอดูก่อนว่า 1 หรือ 3 )  

ไม่น่าใช่ 1 หรือ 3 ครับ

น่าจะ 2 หรือ 4

+1 ใบเพราะว่าต้นฤดูเคยโดนไปแล้วกับนัดแมนฯ ซิตี้ ถ้าโดนแดงใบที่ 2 ก็น่าจะบวกเพิ่ม

ทีนี้ต้องมาลุ้นกันว่า ใบแดงมาจาก professional foul หรือ เล่นอันตราย

แต่ไม่ว่าผลจะออกมายังไงก็เสียหายอยู่ดี กลางไม่มีเหลือแล้ววววว
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:14
hiranyaphan พิมพ์ว่า:

ไม่น่าใช่ 1 หรือ 3 ครับ

น่าจะ 2 หรือ 4

+1 ใบเพราะว่าต้นฤดูเคยโดนไปแล้วกับนัดแมนฯ ซิตี้ ถ้าโดนแดงใบที่ 2 ก็น่าจะบวกเพิ่ม

ทีนี้ต้องมาลุ้นกันว่า ใบแดงมาจาก professional foul หรือ เล่นอันตราย

แต่ไม่ว่าผลจะออกมายังไงก็เสียหายอยู่ดี กลางไม่มีเหลือแล้ววววว  

อ๋อ ถ้าใบที่ 2 ของฤดูกาลมันบวกนัดแบนเพิ่ม พึ่งทราบเหมือนกัน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:16
ไม่ได้ดูนะครับ แต่อยากรู้ว่า ถ้าจังหวะหลุดเดี่ยวงี้ จะสกัดแล้วเป็นใบแดง ถือว่ายอมรับได้เหรอ
ผมว่ามันแปลกๆนะ ชุดเหตุผลนี้
ผมว่ายังไงก็ควรพยายามกันให้ดีที่สุดแหละ ใบแดงไม่มีทางโอเคได้อยู่แล้วป่าว
แต่เข้าใจชาก้า คือพี่แกได้เท่านี้จริงๆเรื่องเกมรับ เราควรมีกลางที่ดีกว่านี้ตั้งนานแล้ว
ผมบ่นมานานมากๆเลย แต่ก็ยังมีหลายคนที่ผมว่าน่าจะสงสารแกแหละ เลยเซฟพี่แกกัน
คือเข้าใจที่เซฟนะ ผมก็ไม่อยากให้นักเตะหรือมนุษย์คนไหนแม่งโดนโถมแบบทุเรศๆยังงั้น
แต่ว่ากันตามข้อเท็จจริง ใบแดงผมว่าไม่มีทางโอเคได้อะ
ถ้าเมื่อคืนแพ้ คงไม่มีข้อโต้แย้งเรื่องชาก้าขึ้นมาหรอก
ใบแดงนะเว้ย มันหลายรอบด้วย ควรแก้ตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พี่แกไม่มีดีเลย แกมี แต่ไม่พอแน่ๆ100%สำหรับทีมใหญ่
0
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:22
ฮันเตอร์ซง พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดูนะครับ แต่อยากรู้ว่า ถ้าจังหวะหลุดเดี่ยวงี้ จะสกัดแล้วเป็นใบแดง ถือว่ายอมรับได้เหรอ
ผมว่ายังไงก็ควรพยายามกันให้ดีที่สุดแหละ ใบแดงไม่มีทางโอเคได้อยู่แล้วป่าว
แต่เข้าใจชาก้า คือพี่แกได้เท่านี้จริงๆเรื่องเกมรับ เราควรมีกลางที่ดีกว่านี้ตั้งนานแล้ว
ผมบ่นมานานมากๆเลย แต่ก็ยังมีหลายคนที่ผมว่าน่าจะสงสารแกแหละ เลยเซฟพี่แกกัน
คือเข้าใจที่เซฟนะ ผมก็ไม่อยากให้นักเตะหรือมนุษย์คนไหนแม่งโดนโถมแบบทุเรศๆยังงั้น
แต่ว่ากันตามข้อเท็จจริง ใบแดงผมว่าไม่มีทางโอเคได้อะ
ถ้าเมื่อคืนแพ้ คงไม่มีข้อโต้แย้งเรื่องชาก้าขึ้นมาหรอก
ใบแดงนะเว้ย มันหลายรอบด้วย ควรแก้ตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พี่แกไม่มีดีเลย แกมี แต่ไม่พอแน่ๆ100%สำหรับทีมใหญ่  

ถ้าวิ่งเบียดๆไปอาจจะทำให้ยิงลำบากอยู่ ( ไม่รู้จะแดงมั้ยถ้าโชต้าล้ม ) แต่อันนี้เตะเข้ายอดอกเลย แดงแป๊ด

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35307
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:23
เมสซี่ได้แชมป์ทีมชาติแล้ว พิมพ์ว่า:
ไม่ดึงก็ปล่อยให้เขายิงไป การเหลือ10คนตั้งแต่ต้นเกมขนาดนั้นมันเสียหายมากกว่า(ในความคิดผมอะนะ)

นี่ยังดีที่ผลออกมาเสมอ เลยโดนด่าน้อยลง

แล้วใบแดงถ้ามีผลกับเกมลีกด้วยก็คือเสียหายมากกับสถานการณ์ของทีมในตอนนี้  

ใบแดงนับกับเกมลีคด้วยครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:24

ถ้าวิ่งเบียดๆไปอาจจะทำให้ยิงลำบากอยู่ ( ไม่รู้จะแดงมั้ยถ้าโชต้าล้ม ) แต่อันนี้เตะเข้ายอดอกเลย แดงแป๊ด

หืมมม พี่แกช้าจริงครับ ไม่มีช่วงสปริ้นท์ให้ไปถึงบอลก่อนเลย
แต่ตำแหน่งมันก็หลุดกันแหละ ไม่แปลกใจ
1
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:29
Spoil

หืมมม พี่แกช้าจริงครับ ไม่มีช่วงสปริ้นท์ให้ไปถึงบอลก่อนเลย
แต่ตำแหน่งมันก็หลุดกันแหละ ไม่แปลกใจ  

เอาแบบคนดูคือตอนนั้น โชต้าต้องพักอกก่อน ต้องลุ้นให้พักอกกระดอนยาวๆหน่อยอะ ชาก้าค่อยหักมาเบียดตอนนั้นเอา เพราะวิ่งตามไปจังหวะแรกไม่ถึงบอลอยู่ละ แต่ชาก้ามันในสนามไง ตัดสินใจในเสี้ยววิ มันยากกว่าคนดูอยู่ละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel