ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าจุดอ่อนอยู่ตรงไหนมากที่สุดครับ
1.
???
2.
???
3.
???
4.
???
5.
???
6.
???
7.
???
คะแนนทั้งหมด: 72
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 14:05
[RE: คิดว่าจุดอ่อนสุดของอาเซน่อลอยู่ที่ตรงไหนครับ]
ผมคนนอกจะพูดตรงๆแบบที่ผมพูดกับเพื่อนที่เชียร์ปืน ผจก=ทีมบริหาร>นักเตะ

อาเตต้าแบบเดียวกับโอเล่ เป็นโค้ชลองงานจับนู่นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อย โอเล่3ปียังหาจุดลงตัวไม่เจอซึ่งอาเตต้าคล้ายกัน
จากที่ดูมาผมยังไม่เห็นวิธีเล่นที่อาเตต้าใช้ได้เก่งเป็นวุธหลักเลย แต่ตัวผู้เล่นปืนมีแต่เด็กเลยเอามาแก้ต่างได้อยู่

ทีมบริหาร รับไปเท่ากันด้วยเลือกปั้นทีมระยะยาว ถ้าไปจิ้มคนที่ปั้นเก่งๆวิธีเล่นชัดเจนตาแหลมๆดึงตัวเก่งจะดีกว่า
เพราะเซ็ตทางมาดีแล้ว แต่ติดแค่เลือกคนเป็นโค้ชประสบการณ์น้อยไป แผนการเสริมทีมออกแนวหว่านแห

สุดท้ายคือตัวผู้เล่น ผมบอกตอนที่จะเสียชาก้าไปว่าถ้าน่อลถึงกับต้องรั้งชาก้านี่คือทีมถอยไปไกลกว่าที่ผมคิดไว้เยอะ
ซีเนียร์น่อลไม่ดีพอและsquadไม่ได้มีแกนหลักของทีม คือผู้เล่นที่แบกแต่ละแผงไม่มี กลายเป็นเด็กแบกกันเอง

พอ3อย่างนี้รวมกันมันเลยออกมายุ่งเหยิง ส่งกันทอดๆเป็นโดมิโน่ เริ่มจากโค้ชต้องลองผิดลองถูกตลอด
การเสริมทีมไม่มีสเป็คตายตัว ไม่ซื้อตัวหลักเน้นเด็กมีแววมารวมกัน แกนทีมไม่แข็งฟอร์มทีมแกว่งยุบง่าย
เปลี่ยนวิธีการเล่นบ่อย ผู้เล่นพัฒนาช้า ทำให้ทีมหาวิธีเล่นที่มีประสิทธิภาพสูงยังไม่เจอซักที

ถ้ามาทางนี้จริงควรไปดูงานแบบอาแจ็ก ไลฟ์ซิก เอาคนที่ตาคมและเก่งจริงมาทำ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: It matters how this ends.
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6155
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 14:36
[RE: คิดว่าจุดอ่อนสุดของอาเซน่อลอยู่ที่ตรงไหนครับ]
Spoil
Hypervenom1998 พิมพ์ว่า:
Khun.L พิมพ์ว่า:
ผจก แน่นอน

ตอนอูไน เค้าไม่สามารถ ถ่ายทอด ฟุตบอลของเค้าออกมาได้ เนื่องจากกำแพงภาษา และ personality เค้าไม่สามารถซื้อใจนักเตะได้

ส่วนพี่ตวย เป็นโค้ชดีที่ในด้านการพัฒนานักเตะ แต่ยังหาตัวเองไม่เจอ คือยัง ไม่ชัดเจนในแนวทางการทำทีม พยายามผสม หลายๆ อย่างเข้าไป เพื่อ พัฒนา tactical style ใหม่ที่เป็นแบบของตัวเอง

แต่ยังไม่เวิร์ค หรือนักเตะหัวช้าก็ไม่รู้ เหมือนแผนของพี่ตวย จะมี tactic ที่ซับซ้อนมากๆ การเล่นในแต่ละ zone จะไม่เหมือนกันเลย ตัวอย่างเช่น ตอนไม่มีบอล ถ้าอยู่ในพื้นที่ ฝั่งตรงข้ามจะเล่นคล้ายๆ city คือไม่ได้เพรสจ๋าๆ แต่จะเน้น cover shadow + สร้าง pressing trap มันเป็นไอเดียที่ดี แต่ต้องทำการบ้านเยอะมาก เพราะรายละเอียดแต่ละเกมไม่เหมือนกัน พอผ่านเข้ามาให้พื่นที่ final third ของตัวเอง จะเล่นอีก แบบ เป็นเน้น compact คือมันซับซ้อนมากๆ และยังหา balance ไม่เจอ มันลง detail เยอะ และยาก

เกมรุกก็ คล้ายๆ กัน อยากจะ build up จากหลัง แต่บางทีพอไปรับต่ำเกินมันก็ยาก เพราะ เราได้บอลมันอยู่ไกลจากปากประตูฝั่งตรงข้ามมากเกินไป รูปแบบในการเอาบอลขึ้นมามันก็ซ้ำๆ เดิมๆ พอโดน man-man ก็ไปไม่เป็นตลอด สุดท้ายก็กลายเป็น ramdales หวดยาว กองหน้าก็ตัวเล็ก เก็บบอลได้บ้างไม่ได้บ้าง จะทำอะไรต่อก็ยาก

อยากได้โค้ชที่สุดโต่งไปเลยเพราะมันชัดเจนกว่าในแนวทางการเล่น นักเตะจะได้เข้าใจภาพใหญ่ว่า ต้องเล่นแบบนี้นะ ผมมองว่า ralph hasenhuttl เป็นตัวเลือกที่ไม่แย่ รองลงมา ก็ tom frank , potter

ท่านวิเคราะห์เก่งมากเลยอ่ะ ชอบๆ มีเพจไหมครับ55

รายละเอียดไม่ลึกเท่าท่าน แต่ผมเห็นด้วยว่าต้าคงอยากจะสร้างแทคติคแบบเจ๋งๆขึ้นมา
ลึกๆผมก็สนับสนุนแกนะ เชื่อว่าแกอยากประสบความสำเร็จกับน่อลอยู่แล้ว อยากให้ทีมดีขึ้น

แต่มองถึงความเป็นจริง มันเป็นไปได้ยากมากๆ ที่ ผจก.ทีมที่มีประสบการณ์เป็น 0 เลย จะมาพาทีมไปคั่วแชมป์กับชาวบ้าน
ยิ่งในยุคเป๊ป คลอป ทูเคิ่ล ละด้วย

ส่วนตัวผมว่าแกผลักดันตัวเองพาทีมมาจบได้ประมาณที่ 6-8 ก็ถือว่าเก่งมากแล้ว กับ ปสก.คุมทีมที่เป็น 0 เลย
ดันมาคุมทีมในฐานะ ทีมใหญ่กดดันเรื่องแชมป์อีก ไม่พอ ทีมที่กำลังรีบิ้ว ไม่พอ อยู่ในลีคที่หินสุดๆ

ผมว่าเราแค่เจอกันเร็วไป พี่ต้าน่าจะออกจาแมนซิ ไปหาทีมคุมซัก2ที่ก่อน
ตอนนั้น ผมว่าแกคงจะเหมาะกับอาร์เซน่อลมากกว่านี้

ไม่ได้ทำเพจครับ แต่ว่าจะนั่งสตรีม FM ไม่สิ้นปีก็ ต้นปีนี้ครับ 5555 เดี๋ยวเริ่มแล้วมาบอกฮับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 15:41
ถูกแบนแล้ว
Spoil
Hypervenom1998 พิมพ์ว่า:
ผจก แน่นอน

ตอนอูไน เค้าไม่สามารถ ถ่ายทอด ฟุตบอลของเค้าออกมาได้ เนื่องจากกำแพงภาษา และ personality เค้าไม่สามารถซื้อใจนักเตะได้

ส่วนพี่ตวย เป็นโค้ชดีที่ในด้านการพัฒนานักเตะ แต่ยังหาตัวเองไม่เจอ คือยัง ไม่ชัดเจนในแนวทางการทำทีม พยายามผสม หลายๆ อย่างเข้าไป เพื่อ พัฒนา tactical style ใหม่ที่เป็นแบบของตัวเอง

แต่ยังไม่เวิร์ค หรือนักเตะหัวช้าก็ไม่รู้ เหมือนแผนของพี่ตวย จะมี tactic ที่ซับซ้อนมากๆ การเล่นในแต่ละ zone จะไม่เหมือนกันเลย ตัวอย่างเช่น ตอนไม่มีบอล ถ้าอยู่ในพื้นที่ ฝั่งตรงข้ามจะเล่นคล้ายๆ city คือไม่ได้เพรสจ๋าๆ แต่จะเน้น cover shadow + สร้าง pressing trap มันเป็นไอเดียที่ดี แต่ต้องทำการบ้านเยอะมาก เพราะรายละเอียดแต่ละเกมไม่เหมือนกัน พอผ่านเข้ามาให้พื่นที่ final third ของตัวเอง จะเล่นอีก แบบ เป็นเน้น compact คือมันซับซ้อนมากๆ และยังหา balance ไม่เจอ มันลง detail เยอะ และยาก

เกมรุกก็ คล้ายๆ กัน อยากจะ build up จากหลัง แต่บางทีพอไปรับต่ำเกินมันก็ยาก เพราะ เราได้บอลมันอยู่ไกลจากปากประตูฝั่งตรงข้ามมากเกินไป รูปแบบในการเอาบอลขึ้นมามันก็ซ้ำๆ เดิมๆ พอโดน man-man ก็ไปไม่เป็นตลอด สุดท้ายก็กลายเป็น ramdales หวดยาว กองหน้าก็ตัวเล็ก เก็บบอลได้บ้างไม่ได้บ้าง จะทำอะไรต่อก็ยาก

อยากได้โค้ชที่สุดโต่งไปเลยเพราะมันชัดเจนกว่าในแนวทางการเล่น นักเตะจะได้เข้าใจภาพใหญ่ว่า ต้องเล่นแบบนี้นะ ผมมองว่า ralph hasenhuttl เป็นตัวเลือกที่ไม่แย่ รองลงมา ก็ tom frank , potter

ท่านวิเคราะห์เก่งมากเลยอ่ะ ชอบๆ มีเพจไหมครับ55

รายละเอียดไม่ลึกเท่าท่าน แต่ผมเห็นด้วยว่าต้าคงอยากจะสร้างแทคติคแบบเจ๋งๆขึ้นมา
ลึกๆผมก็สนับสนุนแกนะ เชื่อว่าแกอยากประสบความสำเร็จกับน่อลอยู่แล้ว อยากให้ทีมดีขึ้น

แต่มองถึงความเป็นจริง มันเป็นไปได้ยากมากๆ ที่ ผจก.ทีมที่มีประสบการณ์เป็น 0 เลย จะมาพาทีมไปคั่วแชมป์กับชาวบ้าน
ยิ่งในยุคเป๊ป คลอป ทูเคิ่ล ละด้วย

ส่วนตัวผมว่าแกผลักดันตัวเองพาทีมมาจบได้ประมาณที่ 6-8 ก็ถือว่าเก่งมากแล้ว กับ ปสก.คุมทีมที่เป็น 0 เลย
ดันมาคุมทีมในฐานะ ทีมใหญ่กดดันเรื่องแชมป์อีก ไม่พอ ทีมที่กำลังรีบิ้ว ไม่พอ อยู่ในลีคที่หินสุดๆ

ผมว่าเราแค่เจอกันเร็วไป พี่ต้าน่าจะออกจาแมนซิ ไปหาทีมคุมซัก2ที่ก่อน
ตอนนั้น ผมว่าแกคงจะเหมาะกับอาร์เซน่อลมากกว่านี้

ไม่ได้ทำเพจครับ แต่ว่าจะนั่งสตรีม FM ไม่สิ้นปีก็ ต้นปีนี้ครับ 5555 เดี๋ยวเริ่มแล้วมาบอกฮับ  

ตามครับถ้าทำบอกนะครับ 555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17420
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 18:38
ผมละเบื่อไอ้ความเชื่อประเด็นอูไนผิดที่ภาษาจริงๆวะ ทำทีมได้ที่5 70แต้มตามหลังสเปอร์อันดับ4 71แต้ม
ทำทีมแก้เกมคัมแบคครึ่งหลังให้ดูอยู่หลายเกม ไม่แพ้22นัด
พาน่อลเข้าชิงกับเชลซียูโรป้าคัพ
ทำโอบาได้ดาวซัลโว

แต่คุณยังจะพิมพ์แต่ว่าเขามีปัญหาเรื่องภาษา และผมเดาได้เลยว่า คนให้ข่าวนี้คือโอซิล เพราะมันมีสื่อขาประจำช้อนมันอยู่
ภาษามีปัญหา ฤดูกาลแรก มันทำทีมไปขนาดนั้นได้ยังไงวะ ถามแค่นี้มึงก็เงียบ ตรรกะตลก

พอเข้าพ้อยฤดูกาลที่2 คนไม่แตะเรื่องนักเตะที่เขามีเลยสักคน ปัญหามันอยู่ที่ทีมบริหารชัดๆ
ซึ่งแม่งตรรกะสาดให้มันกระจอกเป็นอะไรที่ปัญญาอ่อนมาก

เขาเสียอโวบี้ แรมซี่ย์ มิคกี้ ยังไม่รวมนักเตะคนอื่นๆ ซึ่งแค่3ตัวนี้ ก็เป็นกำลังสำคัญของฤดูกาลแรก คลิปการเล่นมีให้ดูเยอะแยะ

และสไตล์เขาคือ มันต้องใช้ปีก และริมเส้นโจมตี และฤดูกาลที่2 มันไม่มีนักเตะให้ใช้
แล้วมันมีแต่นักเตะกากๆของเวนเกอร์ ที่ปัจจุบันพวกคุณอยากให้ขายทั้งนั้น
ตรรกะด่ามันนิโคตรตลก
ดูสภาพนักเตะบียาเรอัลของมัน เป็นนักเตะตกเกรดเสียเยอะ มีโอกาสยิงก็ยิงทิ้งยิงขว้าง เออเรอก็มี
คือเนิฟแม่งไม่ดุเลยว่าทีมที่มันใช้เหลืออะไรบ้าง ตลก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17420
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 18:45
ปัญหาหลักคือเจ้าของ ตอนต้ามีแต่สถิติห่วยๆ มึงเปลี่ยนผู้จัดการทีมได้ เสือกไม่เปลี่ยน
หนำซ้ำ ยังงัดเงินให้ผลาญเป็นว่าเล่น และยังปล่อยให้แนวทางทำทีมออกมาได้แค่นี้

ข้ามเรื่องผู้จัดการทีม มองที่ปัญหาบนสนาม

ปัญหามันอยู่ที่มิดฟิลนั้นละครับหลักๆ ถ้าเราเอาชุดแชมป์ของมัน ตัวแปรที่ต้ามีตอนนี้ จะเหลือสิ่งที่หายไปตัวเดียวเลยคือเซบายอสร่างทอง ไม่นับโอบาท๊อปฟอร์มนะ
มันที่เป้นกำแพงด้านแรกก่อนบอลจะถึงกองหลัง ทำให้เกมรับน่อลเหนียวขึ้นจริง
ซึ่งตอนนี้กลางน่อลไม่มีตัวป้องกันชัวร์ๆเลยสักคน
คนที่อวยปาร์เตย์เรื่องตัดบอล ผมไม่เข้าใจว่าคุณอวยไปได้ยังไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel