ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 11:21
[RE: X10 พลิกชนะรองเเชมป์โลก เข้ารอบ KNOCK OUT ชิงแชมป์โลก!!!]
Domi_nut พิมพ์ว่า:
natthakorn พิมพ์ว่า:
thz- พิมพ์ว่า:
kimikase พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
โหดจริง patip นี่อย่างเก่งเลย  

น้องปั้นใช่ปะครับ กลัวน้องจะไม่อยู่ต่ออะ กลัวน้องจะไป OW

ใจอยากให้อยู่ต่อมากๆ เลย ชอบวิธีเล่นมากเร้าใจสุด เทรดกับทีมตรงข้ามได้เด็ดสุดแล้วในไทยตอนนี้ !!

ใช่แล้วครับ patiphan เล่นดีมาก ใจผมอยากให้น้องอยู่ valo เหมือนเดิมนะ มันต่อยอดได้เยอะกว่า
เกมมันกำลังบูมด้วย ยังไงก้อดูมีอนาคตกว่า ow ปะ ผมไม่เคยเล่นหรือดู ow เลยไม่รู้ว่าตอนนี้เกมมันเปนยังไง

OWมั่นคงกว่าถ้าตอนนี้ Valoถ้าคนไทยเลิกบูมก็อาจจะเป็นแบบเค้าเตอร์ก็ได้คือทีมในไทยเงียบไปเลย  

อ่อครับ ผมไม่ได้ตามดู ow เลย เห็นในไทยก้อไม่ค่อยบูมเท่าพวก valo
แต่ว่าโรผมว่าน่าจะเลิกฮิตยากอยู่นะนะตอนนี้ อีกสัก 2-3 ปีไม่แน่ถ้ามีเกมอื่นเข้ามา
csgo มันน่าเบื่อตรง hackwall นี่แหละ ผมเลิกมาโคตรนานยังเซงแทน 5555

ช่วงที่ OW เปิดตัวใหม่ ๆ ในไทยนี่บูมแบบจัด ๆ เลยครับ ตัวเกมราคาประมาณ 1500 มั้ง แต่คนซื้อเล่นกันเต็มบ้านเต็มเมือง หันไปไหนก็มีคนเล่น ชวนเพื่อนยังไงก็ได้เล่นเพราะมีทุกคน 5555 ไหนจะกระแส Mickie คนไทยไปได้แชมป์กับทีม Envy ละไปแข่งต่อที่นู่นอีก คือแบบที่สุดเท่าที่จะบูมได้แล้วตอนนั้น ถ้านับแค่ความรู้สึกผมว่าบูมกว่า Valorant ตอนนี้อีก

จนกระทั่งอะไร ๆ ก็เปลี่ยนไป เกมเริ่มตายในไทยเพราะทีมงานเริ่มแปลก ๆ กระแสในไทยเรียกว่าตายไปก็ไม่ผิด พูดแล้วคิดถึงวันวาน  
ผมว่าวาโลมันน่าจะไปได้อีกนานน่ะ

ผมไม่เคยแตะ OW เลย แต่วาโลพึ่งมาเล่นครึ่งปี

กระแสในไทยตอนนี้คือมาแรงผมว่าอยู่ได้ยาวแบบและไปไกลกว่า CS อะ ฐานคนดูในไทยเกมพีซีน่าจะเท่าพับจีแล้ว

คือเกมมที่แบบ ผญ เล่นกันเยอะจริง ๆ ผญ บางคนไม่เคยเล่นเกมยังมาเล่นจากคนใกล้ตัว  

ผมก็ว่าไปได้อีกยาว ตั้งแต่เลิก OW ไปปีสองปี ก็มี Valorant นี่แหละที่ผมเล่นแทบทุกวัน แล้วกระแสในไทยโตขึ้นเรื่อย ๆ เลย ทั้งหญิงทั้งชาย ใครหน้าไหนก็เข้ามาเล่นกันหมด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34623
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 11:32
[RE: X10 พลิกชนะรองเเชมป์โลก เข้ารอบ KNOCK OUT ชิงแชมป์โลก!!!]
เงินรางวัลมันเยอะกว่า เมเจอร์ของ CSGO แล้วใช่ไหมเห็นแว้ปๆ แบบนี้ CSGO ไม่ตายหรอเนี่ย
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2855
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 11:36
uchelsea พิมพ์ว่า:
Prediction แบบไม่ลำเอียงนะครับ

รอบรอง
TS vs C9
X10C vs KRU

รอบชิง
TS vs X10C

เป็นกลาง SEA เลยแบบนี้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2855
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 11:38
killlegend พิมพ์ว่า:
coldrain พิมพ์ว่า:
สุดจัด

แต่ก็ซวยจัดดันเข้าไปเจอ Gambit อีก

ผมว่าตอนนี้เจอทีมอื่นสู้ได้หมดเลย แต่ Gambit นี่ลุ้นเหนื่อย  

Pathiphan สัมภาษณ์หลังเกมบอก เคย Scrim กันเเล้วผลออกมาน่าพอใจ ชนะเค้าไป 2-0 แต่ซ้อมก็คือซ้อมเเหละ แต่อย่าลืมว่า ก่อน Master Berlin Gambit โดนทุกคนบอกว่า Scrim God ตบทุกทีมในยุโรป  

scrim ไม่น่าไปตบเขาเลย โดนเขาเช็คแผนละเอียดแน่ ทรงกำหมัด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 754
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 11:39
X10 พลิกชนะรองเเชมป์โลก เข้ารอบ KNOCK OUT ชิงแชมป์โลก!!!
สุดจริงๆ X10
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 12:25
AUZRY พิมพ์ว่า:
x10 ฟอร์มหลังจากได้ไปเวิร์ล คือไม่เอาเลย แข่งเจอทีมไทย ซ้อมทีมไทย

เล่นเก็บแผนหมด โดนยิงแตกไม่พัก

คนเลยไปคาดหวัง FS ที่ท็อปฟอร์มมากๆ

ไปถึงจะไม่ได้โชว์ฟอร์มเลยแข่ง 2 รอบกลับบ้าน

x10 รอบแรกเล่น แบบมั่วๆ เลยไม่ละเอียด แพ้แบบง่ายๆ คิดว่าหมดแล้ว

พอรอบสอง เหมือนกลับมาเกมตัวเองได้ รอบนี้แก้มือแล้วเล่นแบบโคตรเอาเลย

เล่นแบบไม่เกร็งอะไรแล้ว แผนก็สู้ได้หมด รอวัด gambit เลยตอนนี้  

เหมือน BRU_Pubg เลย 5555 ได้ไป PGC ไม่เอาไรเลย คนไปหวังกับ AAA ที่ฟอร์มแรงแทน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 12:35
เมื่อคืนดูสดไม่ไหวน้อตไปตอนคู่ 2

เพิ่งนั่งดู rerun จบตะกี้แม่มขนลุกจริง ฆ่าเท่าไหร่ก็ไม่ตายฟื้นกลับมาจนเข้ารอบได้

respect สุด ๆ
0
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 12:50
10.10 พิมพ์ว่า:
x10 ฟอร์มหลังจากได้ไปเวิร์ล คือไม่เอาเลย แข่งเจอทีมไทย ซ้อมทีมไทย

เล่นเก็บแผนหมด โดนยิงแตกไม่พัก

คนเลยไปคาดหวัง FS ที่ท็อปฟอร์มมากๆ

ไปถึงจะไม่ได้โชว์ฟอร์มเลยแข่ง 2 รอบกลับบ้าน

x10 รอบแรกเล่น แบบมั่วๆ เลยไม่ละเอียด แพ้แบบง่ายๆ คิดว่าหมดแล้ว

พอรอบสอง เหมือนกลับมาเกมตัวเองได้ รอบนี้แก้มือแล้วเล่นแบบโคตรเอาเลย

เล่นแบบไม่เกร็งอะไรแล้ว แผนก็สู้ได้หมด รอวัด gambit เลยตอนนี้  

เหมือน BRU_Pubg เลย 5555 ได้ไป PGC ไม่เอาไรเลย คนไปหวังกับ AAA ที่ฟอร์มแรงแทน  

แต่ต่างกับ bru นะไปเล่นเกมอื่นแล้วมาซ้อมทีหลัง

แต่ x10 pati บาดเจ็บ แข่งเอาตัวสำรองลง เพลเยอร์เขาเล่นกันตลอด

เขาซ้อมเก็บแผนทำการบ้านตลอด ทัวร์ในไทยคือไม่ปล่อยแผนเลย

สังเกตวันนี้เจอ envy ดักแผนรัชเขาได้หลายครั้งเลย โยกตัวรับกันอย่างดี ถือว่าทำได้ดีเลย

แต่อย่างว่าเกม 5-5 กับเกม survival มันไม่เหมือนกัน ปัจจัย survival มันเยอะกว่า

แต่เกม 5-5 มันวัดแผนสู้กันหน้าต่อหน้าเลย
1
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13827
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:08
10.10 พิมพ์ว่า:

แต่ต่างกับ bru นะไปเล่นเกมอื่นแล้วมาซ้อมทีหลัง

แต่ x10 pati บาดเจ็บ แข่งเอาตัวสำรองลง เพลเยอร์เขาเล่นกันตลอด

เขาซ้อมเก็บแผนทำการบ้านตลอด ทัวร์ในไทยคือไม่ปล่อยแผนเลย

สังเกตวันนี้เจอ envy ดักแผนรัชเขาได้หลายครั้งเลย โยกตัวรับกันอย่างดี ถือว่าทำได้ดีเลย

แต่อย่างว่าเกม 5-5 กับเกม survival มันไม่เหมือนกัน ปัจจัย survival มันเยอะกว่า

แต่เกม 5-5 มันวัดแผนสู้กันหน้าต่อหน้าเลย  
Envy ใจร้อนด้วยตอนสลับฝั่งเสีย5เกมอย่างไวไม่รู้รีบอะไรชนาดนั้น55
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11858
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:11
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
ปกติดู eng ตลอด วันนี้มาดูพากย์ไทย อยากได้บรรยากาศ

ที่ไหนได้ชนะแล้ว ไปแขวะเขาเฉย  

จริง อันนี้เห็นด้วย เรื่องการพูดบางคำ ยังไม่ผ่านอ่ะ วันก่อนนู้นไม่ใช่คู่ไทยนะ พูดประมาณว่า เหมือนยิงบอท ผมนี่อิหยังวะเลย
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4872
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:17
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
ปกติดู eng ตลอด วันนี้มาดูพากย์ไทย อยากได้บรรยากาศ

ที่ไหนได้ชนะแล้ว ไปแขวะเขาเฉย  

จริง อันนี้เห็นด้วย เรื่องการพูดบางคำ ยังไม่ผ่านอ่ะ วันก่อนนู้นไม่ใช่คู่ไทยนะ พูดประมาณว่า เหมือนยิงบอท ผมนี่อิหยังวะเลย  

ปกติผมไม่ดูพากย์ไทยนะ เพราะชอบดู production ช่องหลัก แต่เมื่อเช้านี้แบบ กำลังดีใจๆอยู่

นักพากย์พูด NA = Near Airport ผมเริ่มแบบ เห้ย พูดทำไมวะ นี่คือคุณเหมารวมชาติเค้าเลยนะ // สักพักพวกบอกอยากดูหน้า Marved กล้องตัดไปหน่อย ผมนี่แบบเห้ย คุณจะไปดูหน้าคนแพ้ทำไมอะ อยากซ้ำเติมเค้าหรอ เห็นเค้าร้องให้แล้วคุณสะใจหรอ

ผมติดสตันเลยอะ จากดีใจๆ+hype อยู่ อย่างงง
แก้ไขล่าสุดโดย lastbutin01 เมื่อ Wed Dec 08, 2021 13:34, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2021
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:34
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เงินรางวัลมันเยอะกว่า เมเจอร์ของ CSGO แล้วใช่ไหมเห็นแว้ปๆ แบบนี้ CSGO ไม่ตายหรอเนี่ย  

น้อยกว่าครับ Valorant Champion เงินรางวัลรวม 1m เองครับ ที่1ได้ 350k
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:44
uchelsea พิมพ์ว่า:
Prediction แบบไม่ลำเอียงนะครับ

รอบรอง
TS vs C9
X10C vs KRU

รอบชิง
TS vs X10C

เป็นกลางเลยครับ

แชมป์ x10crit
1
0
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:47
AmFirstz พิมพ์ว่า:

น้อยกว่าครับ Valorant Champion เงินรางวัลรวม 1m เองครับ ที่1ได้ 350k  

เหมือนมีส่วนแบ่งจากยอดอะไรอีกใช่ไหม ที่ riot ได้ที่ 50% อีก 50% หาร 16 ทีม
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
Status:
ตอบ: 17515
โพสเมื่อ: Wed Dec 08, 2021 13:49
X10 พลิกชนะรองเเชมป์โลก เข้ารอบ KNOCK OUT ชิงแชมป์โลก!!!
AmFirstz พิมพ์ว่า:

เหมือนมีส่วนแบ่งจากยอดอะไรอีกใช่ไหม ที่ riot ได้ที่ 50% อีก 50% หาร 16 ทีม  

ยอดขายสกินในเกมครับ

น่าจะได้อีกเท่าตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel