ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2672
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 01:35
[RE: NFT BNBHero]
งงเดฟเก่งอะไร ขึ้นมาด้วย fomo model แต่หมดช่วงจะใช้ความเก่งอะไรช่วยครับ 55555
มันก็ponziนี่แหละ ยอมรับเถอะ ไม่ใช่มันไม่ดี แต่มันดีกับคนเข้าแรกๆแค่นั้น อย่าไปหวังลมๆแล้งๆว่าจะฟื้น
มันเป็นไปได้เหรอ รวยทุกคน เสกเงินจากอากาศหรือไง เงินที่เอามาจ่ายคุณก็เงินคนอื่น เงินที่คุณเสีย เขาก็เอาเงินคุณไปจากคนอื่น แค่นั้นแหละครับเว้ย
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 337
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 01:42
porprem พิมพ์ว่า:
งงเดฟเก่งอะไร ขึ้นมาด้วย fomo model แต่หมดช่วงจะใช้ความเก่งอะไรช่วยครับ 55555
มันก็ponziนี่แหละ ยอมรับเถอะ ไม่ใช่มันไม่ดี แต่มันดีกับคนเข้าแรกๆแค่นั้น อย่าไปหวังลมๆแล้งๆว่าจะฟื้น
มันเป็นไปได้เหรอ รวยทุกคน เสกเงินจากอากาศหรือไง เงินที่เอามาจ่ายคุณก็เงินคนอื่น เงินที่คุณเสีย เขาก็เอาเงินคุณไปจากคนอื่น แค่นั้นแหละครับเว้ย  

ก่อนหน้านี้ มีคนชอบแชร์กันยับครับว่า หาเงินง่ายๆ Easy Money วันละ1พันบาท-หมื่นบาท บางคน ออกรถซื้อบ้านบลาๆ บางคนถึงกับลาออกจากงานมา นั้นหล่ะครับ สุดท้ายมันก็ต้องกลับสู่สามัญ มันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอก วงการนี้ ใครควบคุมกิเลศตัวเองไม่ได้ยับหมดครับ
4
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2672
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 01:51
Stained- พิมพ์ว่า:

ก่อนหน้านี้ มีคนชอบแชร์กันยับครับว่า หาเงินง่ายๆ Easy Money วันละ1พันบาท-หมื่นบาท บางคน ออกรถซื้อบ้านบลาๆ บางคนถึงกับลาออกจากงานมา นั้นหล่ะครับ สุดท้ายมันก็ต้องกลับสู่สามัญ มันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอก วงการนี้ ใครควบคุมกิเลศตัวเองไม่ได้ยับหมดครับ  

ก็นั่นแหละ ผมไม่ได้อะไรเลย มันได้เงินจริง แต่ก็เสียเงินจริงด้วย เห็นบางคนชอบอวยราวกับมันได้กันแน่ๆทุกคน หวังลมแล้งๆ เอาจริงๆ มันมีคนที่เชื่อจริง กับคนที่แกล้งเอ๋อเพื่อหลอกคนอื่นมาต่อสายโซ่ แมร่งไม่ได้ต่างอะไรกับขายตรงเลย แต่ไม่ต้องขายเองตัวต่อตัว
คุณบอกเขาแต่บอกไม่หมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 02:32
จะบอกว่า Dev Cmines ทำคือยื้อครับไม่ใช่ความเก่งกาจพลิกนรกขนาดนั้น เพราะเกมมันมูนถึงไปไกลเถอะ
ดีที่ทีมใส่ใจเกมคอยแก้ วันแรกที่โดนทุบร่วงจน Liquidity pool ลดมีคนออกมาเตือนเรื่องนี้ว่ามันร่วงน่ากลัว

ซึ่งกว่าจะแก้4วันนะครับแสดงว่าDevไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้มาก่อนเลย คอมมูไทยเจอคอมเม้นท์นั้นไปด่าเค้าFUD
จนมันลดจาก20Mเหลือ6Mใน4วันอ่ะ ถึงจะมารู้ตัวว่ามันเป็นเรื่องที่น่ากังวลจริง แล้วdevก็พึ่งแก้เอาตอนนั้น

Tax60% เกิดจากประกาศทุกอย่างแล้ว roadmap กับ แพชท์ ยังยื้อไม่ได้ถึงต้องมาถามประชามติของคนเล่นเกม
นั่นคือคิดDevคิดไม่ออกแล้วครับว่าจะทำยังไงดีถึงได้มาถาม สุดท้ายด้วยตัวTaxมันทำให้เรียกคนเล่นใหม่ไม่ได้

จริงๆเกมต้องปล่อยให้ผ่าไปเลยอย่าไปยื้อ กราฟจะกลับมาคงที่เร็ว แต่ไปแก้ทุกทางแบบช็อตต่อช็อต
วาฬได้ใจเลย ปรับทีนึงคนแห่ลงเหรียญวาฬช้อนตามถึงจังหวะก็ทุบวนไปเรื่อยๆ ทำให้กราฟไม่เคยนิ่ง

ซึ่งเป็นปัญหาของระบบoracleจ่ายค่าน้ำมันวันนี้ พรุ่งนี้devปรับภาษีผ่าtaxไม่ได้ แผนการเงินพัง
ถือเงินไว้ต่ำๆ7วันผ่านไปซักพักเงินที่ขุดได้เติมน้ำมันรอบหน้ายังไม่พอ เจอถี่แบบนี้ใครมันจะเล่นครับ

รู้มาเพราะเพื่อนผมเล่น ตอนร่วงครั้งแรกบอกให้ออกมาไม่ออกเชื่อDev แต่ตัวเองขาดทุนแล้วมาบ่นให้ฟัง
แก้ไขล่าสุดโดย Luxxx เมื่อ Tue Dec 07, 2021 18:22, ทั้งหมด 3 ครั้ง
6
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10568
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 08:02
cmines กลุ่มหลักบินแล้วใช่ไหม หาไม่เจอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22534
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 08:10
mabataki พิมพ์ว่า:
cmines กลุ่มหลักบินแล้วใช่ไหม หาไม่เจอ  

เห็นว่าปิด กลุ่มจะจัดการกลุ่มใหม่ เพราะมันมีทั้งฟัดทั้งอวย ทั้งขายของไรเงี้ย ถ้าจำไม่ผิดแอดมินบอกว่าจะเปิดใหม่แบบไม่ให้ขายของ ใครฟัดแบบลมแล้งๆก็จะไล่แบน ไรเถือกนี้
แว่วอีกนิดนึง เขาว่าเหตุการณ์ฟัดน่าจะหนักข้อกว่านี้จนกว่าจะถึงวันที่10
0
0
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:49
Luxxx พิมพ์ว่า:
จะบอกว่า Dev Cmines ทำคือยื้อครับไม่ใช่ความเก่งกาจพลิกนรกขนาดนั้น เพราะเกมมันมูนเถอะถึงไปไกลเถอะ
ดีที่ทีมใส่ใจเกมคอยแก้ วันแรกที่โดนทุบร่วงจน Liquidity pool ลดมีคนออกมาเตือนเรื่องนี้ว่ามันร่วงน่ากลัว

ซึ่งกว่าจะแก้4วันนะครับแสดงว่าDevไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้มาก่อนเลย คอมมูไทยเจอคอมเม้นท์นั้นไปด่าเค้าFUD
จนมันลดจาก20Mเหลือ6Mใน4วันอ่ะ ถึงจะมารู้ตัวว่ามันเป็นเรื่องที่น่ากังวลจริง แล้วdevก็พึ่งแก้เอาตอนนั้น

Tax60% เกิดจากประกาศทุกอย่างแล้ว roadmap กับ แพชท์ ยังยื้อไม่ได้ถึงต้องมาถามประชามติของคนเล่นเกม
นั่นคือคิดDevคิดไม่ออกแล้วครับว่าจะทำยังไงดีถึงได้มาถาม สุดท้ายด้วยตัวTaxมันทำให้เรียกคนเล่นใหม่ไม่ได้

จริงๆเกมต้องปล่อยให้ผ่าไปเลยอย่าไปยื้อ กราฟจะกลับมาคงที่เร็ว แต่ไปแก้ทุกทางแบบช็อตต่อช็อต
วาฬได้ใจเลย ปรับทีนึงคนแห่ลงเหรียญวาฬช้อนตามถึงจังหวะก็ทุบวนไปเรื่อยๆ ทำให้กราฟไม่เคยนิ่ง

ซึ่งเป็นปัญหาของระบบoracleจ่ายค่าน้ำมันวันนี้ พรุ่งนี้devปรับภาษีผ่าtaxไม่ได้ แผนการเงินพัง
ถือเงินไว้ต่ำๆ7วันผ่านไปซักพักเงินที่ขุดได้เติมน้ำมันรอบหน้ายังไม่พอ เจอถี่แบบนี้ใครมันจะเล่นครับ

รู้มาเพราะเพื่อนผมเล่น ตอนร่วงครั้งแรกบอกให้ออกมาไม่ออกเชื่อDev แต่ตัวเองขาดทุนแล้วมาบ่นให้ฟัง

ผมโคตรเห็นด้วยกับท่านเลย คนแม่งชอบไปบ้าด้วยคำว่าระบบ oracle อวยว่าดีนักดีหนา เข้าตอนไหนก็เท่ากันหมด แม่งเหมือนระบบหลอกคนไม่ศึกษาอะ
1
0
Milet..
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4500
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 12:09
SORIES พิมพ์ว่า:
เกมพวกนี้ DEV ต้องเก่ง และคอมมูต้องแข็งพอตัว

เกมใหม่ๆแนะนำให้รีบเข้ารีบคืนทุนเอากำไรนิดหน่อย และถ้าเห็นท่าไม่ดีก็โดดออกมาจะดีกว่า

ปล.พึ่งไปตุนเบ็ด legend มา รอเล่น fishing town เดฟดีไม่ดีไม่รู้ แต่อยากเล่น

รอเกมตกปลาเหมือนกันครับ สุ่มกล่องเบ็ด 150 usd ได้ legend ขอให้เกมรุ่งๆ

cmine เข้าตอน 4ดอล ทุน2000 ได้คืนมาหลายหมื่นแล้ว
bnx ก็เข้าตอน 40-50ดอล คืนทุนไปแล้ว

เสียดายเพิ่งเข้า ccar กับ cpan ไปไม่นาน ตอนนั้นไปเลือก bunicorn ก่อนไม่งั้นสบายไปละ
bnbhero ไม่ได้เข้าแต่แรก ดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2021
ตอบ: 165
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 13:07
ลงไป 300k ครับ ทำใจละ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 15:39
บูจาราตี้ พิมพ์ว่า:
ลงไป 300k ครับ ทำใจละ  

เราคือเพื่อนกัน ผม 220k 3วันเท่านั้นเหรียญหน้าทิ่ม 555 เบื่อแต่พวกในกลุ่มอวยมั้งด่ามั้ง ผมว่าเราลงทุนก็ต้องรับความเสี่ยงได้ ถึงจะแอบร้องให้อยู่ก็เถอะ555
0
0
แฟนผี หง แอบแฝง เป็นทีมอื่นอยู่ยาก
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1884
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 16:18

พูดถูกครับคุณปอเปรม ไบแน๊น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel