ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
WM ควรมีอภิสิทธิ์มากกว่าคนอื่นมั้ยครับ
ควรอยู่ภายใต้กฏเดียวกันหมด
???
ไม่ควร ไม่รักพ่อก็ออกไป
???
คะแนนทั้งหมด: 615
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7614
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 02:50
[RE: คิดว่า WM ควรอยู่ในกฏเดียวกันกับยูสเซอร์มั้ยครับ]
zasd พิมพ์ว่า:
เอาความเท่าเทียมกันภายใต้รัฐธรรมนูญ มาเทียบกับเว็ป"เอกชน"เนี่ยนะ

เวปเอกชน คือไรครับ

ในเมื่อเวลาคุณมาใช้พื้นที่สาธารณะ มันก็ต้องอยู่ในกฏสิ

ถ้าผมซื้อคอนโด ผมใช้ส่วนกลางได้เหมือนเจ้าของมั้ยครับ

หรือเจ้าของก็ต้องทำตามกฏการใช้ส่วนกลาง ตามที่นิติ ตั้งกฏไว้รึเปล่า

ลูกบ้านสามารถเอากฏ มาใช้กะเจ้าของคอนโดได้มั้ยถ้าทำผิดกฏ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน

คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21891
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 02:52
[RE: คิดว่า WM ควรอยู่ในกฏเดียวกันกับยูสเซอร์มั้ยครับ]
พอลูกพี่ในแก๊งโดนแหย่หน่อย รีบออกมาเรียกร้องจากในรูเลย

สมแล้วพวกแก๊งฝุ่น

ซื่อสัตย์มากเจ้ารุด

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 02:56
อยากให้แบนไอ่พวกกรากที่บอกจะเลิกแล้วกลับมาเล่นมากกว่าครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 02:58
NickValensi พิมพ์ว่า:
พอลูกพี่ในแก๊งโดนแหย่หน่อย รีบออกมาเรียกร้องจากในรูเลย

สมแล้วพวกแก๊งฝุ่น

ซื่อสัตย์มากเจ้ารุด

ผมมองว่านี่เป็นปัญหา อันดับแรกเลยนะ

ถ้าอยากจะเปลี่ยนสังคม ตัวเราเนี่ยแหละ

ยังเล่นพรรคเล่นพวกอยู่เลย แล้วไปหวังให้ระดับบนๆเค้า ทำตามใจได้เหรอ

เราเรียกร้องเพราะอะไรอ่ะ บอกผมที เผื่อผมจะเข้าใจ

ผลโหวตเป็นไงก็ตามนั้นครับ ประชาธิปไตย
2
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5053
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 02:59
เว็บนี้มันมีเจ้าของ ไม่ใช่พื้้นที่สาธารณะอะ ก็เหมือนบ้านหลังนึงมีเจ้าของเปิดให้บริการพูดคุยได้ภายใต้บ้านหลังนี้ User คือคนที่มาใช้บริการบ้านหลังนี้เพื่อพูดคุย ถ้ามี User ที่มาใช้บริการทำผิดกฎของบ้าน เจ้าของก็ไล่ User คนนั้นไม่ให้มาใช้บริการอีก เจ้าของเค้ามีสิทธิ์ทุกอย่างในบ้านหลังนี้อะ จะทำอะไรก็ได้ สุดท้ายถ้า User ไม่พอใจคนก็เลิกเล่นกันไปเอง ยังไงสุดท้ายก็ต้องเกื้อกูลกัน เว็บนี้ถ้าไม่มี User ก็อยู่ไม่ได้ แต่ User อะเลือกที่จะไม่เข้ามาเล่นเว็บนี้ได้ เว็บนี้ก็ต้องปรับตัวเข้าหา User เพื่อให้มีคนเล่นเองแหละ

ปล.ลืมไปไม่ใช่ของพี่เบนแล้วนี่หว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Nomeartor เมื่อ Mon Dec 06, 2021 03:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 1919
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:02
เว็บเบนแล้วแต่เบนเลย

Spoil
อ้าว...ลืมไปไม่ใช่เว็บเบนแล้วนี่หว่า  
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:04
ไม่ควร
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 8539
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:07
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
เอาความเท่าเทียมกันภายใต้รัฐธรรมนูญ มาเทียบกับเว็ป"เอกชน"เนี่ยนะ

ในเมื่อเวลาคุณมาใช้พื้นที่สาธารณะ มันก็ต้องอยู่ในกฏสิ

ถ้าผมซื้อคอนโด ผมใช้ส่วนกลางได้เหมือนเจ้าของมั้ยครับ

หรือเจ้าของก็ต้องทำตามกฏการใช้ส่วนกลาง ตามที่นิติ ตั้งกฏไว้รึเปล่า

ลูกบ้านสามารถเอากฏ มาใช้กะเจ้าของคอนโดได้มั้ยถ้าทำผิดกฏ  

คุณแค่อยากลาก เบนฟรีคิก ลงมา ไม่จำเป็นต้องจุดประเด็นเรื่องเท่าเทียม เพราะพวกเราไม่เท่าเทียมเรื่องความรับผิดชอบต่อโลกจริงตั้งแต่แรก

ถ้าอยากจะยึดค้อนในมือของเบน แค่เสนอระบบการตัดสินใหม่ก็พอ เพราะถ้าจะเอาให้เท่าเทียมครึ่งๆกลางๆ มันจะเรียกเท่าเทียมได้อย่างไร

ที่บอกว่าครึ่งๆกลางก็คือยูสนั้นปกปิดตัวตน ขณะที่นายกอยู่ที่แจ้ง

ผมมองไปไกลกว่าบอร์ดฟุตบอล อย่างบอร์ดวาไรตี้นี่ถ้าไม่ได้สถานที่นี้ คนก็มีที่ระบายน้อยลง
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4414
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:07
JansBlu พิมพ์ว่า:
ผมคิดว่ามันแล้วแต่เขาอะเขาเป็นเจ้าของเว็ป จะกำไรขาดทุนเราก็ไม่ได้ไปร่วมเสี่ยงกับเขา เขาจะปิดเว็ปจะไม่อัพเดตข่าวเขาก็ทำได้

ถ้าเท่ากันจริงเรายอมลงเงินยอมขาดทุนกับเขาไหม คอยอัปเดตข่าวหานักข่าว จ้างคนทำเว็ปกับเขาไหม แค่นี้ก็ไม่เท่าแล้วเพราะเขาทำมากกว่า เราต่างหากที่ทำอะไรไม่ได้เท่าเขา

เจ้าของร้านอาหารจะนั่งโต๊ะไหน จะลดให้ใคร จะกินฟรีก็ได้ จะเปิดปิดร้านวันไหนก็ได้ ลูกค้าไม่ได้มีสิทธิแบบนั้นซะหน่อน สุดท้ายถ้าคนไม่ชอบไม่พอใจแล้วเลิกเป็นลูกค้าก็แล้วแต่

ส่วนตัวนะ ไปว่าสลิ่มโหนเจ้า แต่คุณก็ทำไม่ต่างกันคือโหนประชาธิปไตยแบบมั่วๆ เหมือนไม่ได้เข้าใจประชาธิปไตยจริงๆว่ามันทำงานยังไง ไม่ใช่ว่าทุกคนต้องเท่ากันไปหมด  

ร้านอาหารมันไม่ใช่ สังคมไงครับ

ต่างคนต่างกินแล้วก็ไป

นี่เปรียบเหมือน คอนโด เจ้าของที่ ถ้ามีห้องอยู่ร่วมกับ คนซื้อ ก็ต้องอยู่ภายใต้นิติบุคคล

แน่นอน ความเท่าเทียมไม่มีหนอก เช่นเรื่องที่จอดรถ หรือ จะการ เจาะ อะไรในห้องก็อาจจะมีอภิสิทธิ์มากกว่า

แต่ถ้าเจ้าของมาใช้ส่วนกลางร่วมกัน สามารถมีอภิสิทธิ์ชน ได้มากกว่า ลูกบ้าน เหรอครับ  

เอาจริงๆ ก็ใช่ไง เขาเป็นเจ้าของจะทำยังไงก็ได้ถ้าไม่ผิดกฎหมาย ถ้าคนไม่พอใจจะขอเลิกสัญญาก็แล้วแต่ แต่ไม่ผิดกฎหมายก็เอาผิดไม่ได้

เวลาเพื่อนมาเยี่ยมบ้านคุณ คุณก็มีสิทธิหยิบจับขยับข้าวของมากกว่าเพื่อนใช่ไหมละ จะทำข้าวของพังมันก็บ้านคุณเอง ทำอาหารไม่อร่อยคนก็ไม่อยากมากินอีก ทำบ้านไม่น่าอยู่ไม่น่ามาเที่ยวมันก็บ้านคุณเอง เพื่อนคุณจะมาด่าแล้วไล่คุณออกจากบ้านตัวเองได้หรอ
แก้ไขล่าสุดโดย JansBlu เมื่อ Mon Dec 06, 2021 03:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:11

-เว็ปนี้"บังคับ"ให้ท่านต้อง"เสียเงิน"ค่าเข้ามาเล่นหรือเปล่า

-แต่คอนโดที่ท่านอ้างมา มัน"เสียเงิน"ซื้อ พอท่านเสียเงิน ท่านย่อม"มีสิทธิ"ในการใช้พื้นที่

-แต่ที่นี่เล่น"ฟรี" แค่เสียเวลาดูโฆษณาให้เค้า

-เว็ปนี้ไม่ใช่พื้นที่สาธารณะดั่งที่ท่านเข้าใจนะ แต่เป็นเว็ปของเอกชน

-ที่เค้าเปิดพื้นที่ให้เราเข้ามาแสดงความคิดเห็น ฟรีๆ
(ตั้งแต่เล่นมา ผมไม่เคยเสียเงินให้เว็ปนี้เลยนะ)(มีแต่เสียค่าเน็ตให้ทรู)

-ถ้าท่านเทียบกับประเทศ เรา"เสียภาษี" เราย่อมมีสิทธิเรียกร้องสิทธิขั้นพื้นฐาน

-แต่เราไม่ได้"เสียภาษี"ให้เว็ปนี้

-ถ้าโฆษณาไม่เข้า ธุรกิจมันเจ็ง เจ้าของเว็ปก็ต้องรับผิดชอบไปเอง

-"พวกเรา"(คุณและผม)ไม่ได้ต้องไปเสียเงิน(รายได้)แทนเค้าเสียหน่อย ใช่มั้ยครับ..
210
0
หากโดน 358 เรื้อน จะถูกแบน
Ludens , RuuDVaN V.2 , ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร , derents , Coachkeyboard , MR.EMRE , jirawat44 , zerpenteer , red-demon , Hashpipe , BorBee , Series3 , ยับแม่! , กันเน้อะ , yugijudi127 , sixhearts , ละอ่อนคุง , Hos25 , misteraong , Liv In MyVien , SPECIALONEZ , Tidkaii , chimiha , profess , RazeJP , aonmansix , Delbosque , Genseric , Psycholyze , `Dou|3|e~Up` , SaTaNic Worst , Kurt Bunker , yoyay , Canizarros , rosix2329 , EctopicStroll , rushrain , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , KnightX007 , อู๊ดจู๊ด , SaInTz , giggbody , mangsaabkung , RMFronaldo , AboJaMa , MidnightN , GludMunZ , tantanat , silent man , songkrod , P1RaTE , Mr.Brightside , GreanInwZa , thebetter , วัยรุ่น 90's , LV , ใครก็ได้หยุดแมนยูกุที , thuntawach , SevenTHPacK , Nancy_Numba 1 , SK@ , HOMELANDER , romeomd , MemberMe , pukeblood , foamkp , Человек Сарай , a.Raptor v.10 , Spaghetti Vongole , Genisys , vampire14 , dayhunter , Tarja , EmaGel , IcedMocha , Gothamneedsyou , Exdevil23 , Radiant , Kick_Of , oniznightss , Cha_Lamp , poppsycho , falcon555 , hibiki35 , shinji_miyashita , SeoYoonYul , mackiru5252 , Nongkan_Nomnam , Nedved11 , -Quantum- , Titan , A-day , Mcgar28 , ashburton grove , mikesawa , soapsoap , Smeagol , Afraid`Wifez , Julaquille` , Cafe1n , TheKopHero , sandroz , BlueChristmas , chillvy , LONGGUN , ZENONIA , aeye , Broccoli , 30STM_MUTD , ผักกะเพรา , GrootZilla , AndrewNuck , robest40 , Nodular Zirconia , อาอียู , Sam69 , น้องบอบ , Empfinz , เธอที่รัก , NOSMOKING18 , nothingluv , NOFX , dalikka , kokoriko , กินข้าวยัง , kamishima , Boulevard , Umeshu , bestbass01 , ผมมาเพือแสดงความคิด , determinate , itmyway , ดอกไม้_รีเทิร์น , ReiNDeaR , JoOz , Foollyman , Mupu , KeeHo , Tum20TRP , FastAndFurious , LOVEMISA , โสยบอย ไม่เคย ไม่กล้า , tain , Messi Legend , KopToday , :ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: , jaraba , NickValensi , Meticulous , Genezis , Vagaboy , batmad , -Tumnn- , minyoyoza , pong700 , Believe , amba5555 , sirnonz , El Nino |2itKunG , Ronnapak , e-ta-bar , โนแลนจอมโกหก , growthseek , U-Bank123 , ก.เกรี้ยวกราด , Oz- , kittisansang , AssistKing10 , lGodDamn , พ่อหมีย์ No.1 , วาสนาหมาวัด , นักฆ่าหน้าหยก , Domi_nut , mOrphiNe , พี่เสี่ย , マイメロディ , akatsukiaut , เรียกกูว่าสิงห์ใหญ่ , Phantom Thieves , R'omeo , จอบ , The Immortal , Goonersmart , ผักไผ่...หอมด่วน... , thz- , Allez Les Bleus , Mac Allister , Special , อาร์ท ฟรีคิก , LionelzinedineziCan , supachoke_dr , Incredible-Man , Mobius88 , juniorceser , Benda555 , WinterWolf , fathergods , Lengzst , ชานาโอ , saivetkung , Borini 29 , Mustang28 , carloskop , nofaint07 , pstp , เสือปืนไว , NNGHTMrE , Barcelonistwo , แสงแห่งความหวัง , B_and_J
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2690
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:13

คุณจะเทียบคอนโดไม่ได้ครับ คุณไม่ได้จ่ายเงินเพื่อเข้าชมเว็บไซท์นี้
ทุกอย่างมันไม่ได้มีเท่า - ไม่เท่า มันไม่ได้มีสองอย่างนี้เท่านั้นนะ คุณจะเอามาสุดโต่งทุกกรณีไม่ได้
นี่คือพื้นที่ของเบนตั้งแต่แรก ถ้าคุณไม่พอใจ คุณออกได้เลย ไม่เสียหายอะไร ถ้าวันไหนพวกเรารู้สึกว่าแอดมินเผด็จการเกินไป อะไรเกินเลยไป พวกเราก็ออกเหมือนกัน แค่นั้นเองครับสิทธิพื้นฐานเลย
เราด่าประยุทธ์ เราด่ารัฐได้ เพราะเราจ่ายภาษีให้เขาไงครับ แต่เว็บนี้
คุณไม่ได้จ่ายเงิน คุณไม่ได้เป็นเจ้าของพื้นที่นี้โดนสมบูรณ์ คุณจะมาอ้างแบบนี้ไม่ได้
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:13
เบนฟรีเค้ก : Power is power
0
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10646
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:14
WM คือผู้ดูแล ยังไงก็ต้องมีอำนาจเหนือผู้ใช้งานทั่วไปอยู่แล้ว หากเขาทำไม่ดีหรือใช้อำนาจเกินตัว มันก็ส่งผลเสียกับเว็บของเขาเองแหละ ไม่เห็นต้องไปกังวลแทนเจ้าของเลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4074
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:15
[RE]คิดว่า WM ควรอยู่ในกฏเดียวกันกับยูสเซอร์มั้ยครับ
ท่าน zasd อธิบายชัดขนาดนี้แล้วยังไม่เข้าใจอีก ไปหาอาหารเสริมบำรุงสมองกินเลยนะ ไอต้าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 03:16
porprem พิมพ์ว่า:

คุณจะเทียบคอนโดไม่ได้ครับ คุณไม่ได้จ่ายเงินเพื่อเข้าชมเว็บไซท์นี้
ทุกอย่างมันไม่ได้มีเท่า - ไม่เท่า มันไม่ได้มีสองอย่างนี้เท่านั้นนะ คุณจะเอามาสุดโต่งทุกกรณีไม่ได้
นี่คือพื้นที่ของเบนตั้งแต่แรก ถ้าคุณไม่พอใจ คุณออกได้เลย ไม่เสียหายอะไร ถ้าวันไหนพวกเรารู้สึกว่าแอดมินเผด็จการเกินไป อะไรเกินเลยไป พวกเราก็ออกเหมือนกัน แค่นั้นเองครับสิทธิพื้นฐานเลย
เราด่าประยุทธ์ เราด่ารัฐได้ เพราะเราจ่ายภาษีให้เขาไงครับ แต่เว็บนี้
คุณไม่ได้จ่ายเงิน คุณไม่ได้เป็นเจ้าของพื้นที่นี้โดนสมบูรณ์ คุณจะมาอ้างแบบนี้ไม่ได้  

ผมจ่าย เงินค่ายูสนี่ไงครับ

ผมเป็นเจ้าของยูส

ถ้าโดนลบแบบไม่เป็นธรรม ก็ฟ้องศาลได้ตามกฏหมายนะ

แต่ไม่มีใครบ้าทำหรอก 50 บาท

ผมเเค่ สงสัยเฉย โหวตตามหลักประชาธิปไตยนะ

ถ้าคนเห็นไม่ควรผมก็ว่าไม่ควร ตามเสียงส่วนมาก

เเค่นั้น
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel