ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12632
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 15:49
[RE: [SVK2]..บอสแมงป่อง ขอคำแนะนำ]
thz- พิมพ์ว่า:
กอไก่ พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
ถามด้วยเลย ถ้าจะเล่นตอนนี้ เปิดตู้ไหน เซอินกับแคลร์
ไม่รู้ว่าจะได้เล่นรึเปล่านะ ไปลองรีเล่นๆก่อน
แล้วได้ตัวอะไรที่สามารถเล่นได้เลย ถ้ารี ID

ที่คนค้นหาส่วนมากก็ โคเซตต์ ยืนหนึ่ง...
แต่สำหรับผมถ้าเอาว่าเล่นได้เลย ขอสไปค์+เดลโลนก่อนครับ...  

ได้ไอรีนมาอะ เก่งมั้ย อยากจะเล่นขำๆ ขี้เกียดรีละ  

ตัวนี้เก่งpvpครับ แต่ก็ช่วยลงเนื้อเรื่องช่วงแรกๆได้อยู่
ผมเองช่วงแรกๆเกลือมาก ก็ใช้สไปค์ที่เป็นตัวpvpผ่านเนื้อเรื่องครับ
จนพลังไอดีถึง300Kได้ราเชลมา ก็ไปปั้นราเชลมาแบกpveแทน

ถ้าจะรีไอดี ยังไงโคเซตก็อันดับ1 รองลงมาเดลโลน,เซอินแดง
แท้งค์ก็ลูดี้แดงอันดับ1 ถ้าได้มาก็จะดีมากๆครับ  

เอาไงดี 5555 อยากจะลุยเนื้อเรื่องง่ายๆมากกว่า PVP เพราะมันไม่ทันคนอื่นอยู่แล้ว  

ถ้าลุยเนื้อเรื่องก็ต้องรีหาตัวดาเมจpveตามที่ว่าครับ
ถ้าไม่ได้ตัวดาเมจก็ต้องได้แท้งค์เทพๆอย่างลูดี้ แล้วไปใช้ตัวฟ้าทำดาเมจแทน จนกว่าจะได้ราเชล

ทีมที่ผมใช้ลุยเนื้อเรื่องก็มีแค่ลูดี้แดงที่เปิดหามา ที่เหลือ ราเชล,คารินตัวแจก เชย์ตัวฟ้าหาง่าย
ผ่านเนื้อเรื่องรัวๆ เติมไปแค่ไม่ถึงพันเองครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 16:26
[RE: [SVK2]..บอสแมงป่อง ขอคำแนะนำ]
https://docs.google.com/spreadsheets/d/e/2PACX-1vRK8NTq1p1b7VRK1w24LnSWgTI4th1zLmSmDnCuPXEy2NL8YaN6K4DKNyLO97FA6PVjRHubmPwT9oLW/pubhtml#

ผมใช้อันนี้ช่วย ดูข้อมูล ถือว่าช่วยได้เยอะในการจัดทีม ปั้นตัวละคร ได้ดีในระดับนึงเลย จะได้ไม่ปั้นมั่วๆ

เครดิตจาก Youtuber : Acid Aqua
แก้ไขล่าสุดโดย Audere Est Facere เมื่อ Fri Dec 03, 2021 16:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31808
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 17:40
ถามด้วยเลย ถ้าจะเล่นตอนนี้ เปิดตู้ไหน เซอินกับแคลร์
ไม่รู้ว่าจะได้เล่นรึเปล่านะ ไปลองรีเล่นๆก่อน
แล้วได้ตัวอะไรที่สามารถเล่นได้เลย ถ้ารี ID

ที่คนค้นหาส่วนมากก็ โคเซตต์ ยืนหนึ่ง...
แต่สำหรับผมถ้าเอาว่าเล่นได้เลย ขอสไปค์+เดลโลนก่อนครับ...  

ได้ไอรีนมาอะ เก่งมั้ย อยากจะเล่นขำๆ ขี้เกียดรีละ  

ตัวนี้เก่งpvpครับ แต่ก็ช่วยลงเนื้อเรื่องช่วงแรกๆได้อยู่
ผมเองช่วงแรกๆเกลือมาก ก็ใช้สไปค์ที่เป็นตัวpvpผ่านเนื้อเรื่องครับ
จนพลังไอดีถึง300Kได้ราเชลมา ก็ไปปั้นราเชลมาแบกpveแทน

ถ้าจะรีไอดี ยังไงโคเซตก็อันดับ1 รองลงมาเดลโลน,เซอินแดง
แท้งค์ก็ลูดี้แดงอันดับ1 ถ้าได้มาก็จะดีมากๆครับ  

เอาไงดี 5555 อยากจะลุยเนื้อเรื่องง่ายๆมากกว่า PVP เพราะมันไม่ทันคนอื่นอยู่แล้ว  

ถ้าลุยเนื้อเรื่องก็ต้องรีหาตัวดาเมจpveตามที่ว่าครับ
ถ้าไม่ได้ตัวดาเมจก็ต้องได้แท้งค์เทพๆอย่างลูดี้ แล้วไปใช้ตัวฟ้าทำดาเมจแทน จนกว่าจะได้ราเชล

ทีมที่ผมใช้ลุยเนื้อเรื่องก็มีแค่ลูดี้แดงที่เปิดหามา ที่เหลือ ราเชล,คารินตัวแจก เชย์ตัวฟ้าหาง่าย
ผ่านเนื้อเรื่องรัวๆ เติมไปแค่ไม่ถึงพันเองครับ  

edit ไม่เอาละ รอหา เดลโลน เซอิน โคเซต 3 ตัวดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย thz- เมื่อ Fri Dec 03, 2021 18:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12632
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 18:11

edit ไม่เอาละ รอหา เดลโลน เซอิน โคเซต 3 ตัวดีกว่า  

ตามนั้นครับ เกมนี้ทรัพยากรแทบทุกอย่างได้จากการตีบอส รีหาตัวตีบอสดีที่สุดแล้วครับ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1995
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 19:11
พึ่่งผ่านยากมาก เล่นประมาณครึ่งชม เหนื่อยจัดๆ

เดินพลาดไปรอบนึงหัวร้อนเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7943
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 19:53
[SVK2]..บอสแมงป่อง ขอคำแนะนำ
ตอนแรกนึกว่าเล่นมาได้ 3 วัน พออ่านอีกที เล่นมา 3 อาทิตย์ มาสเตอรี่ 30 ตัวละครมีแค่นี้ จัดว่าน้อยมากเลยนะครับ
ไม่แน่ใจว่าเอาเพชรไปทำอะไรหมด แล้วเรดรายวัน ดันทรัพยากรถึงเวลไหนบ้างแล้ว

ต้องรื้อใหม่หมดเลยอ่ะครับไม่งั้นท่านเล่นยากแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29842
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 20:45
FODEN47 พิมพ์ว่า:
ตอนแรกนึกว่าเล่นมาได้ 3 วัน พออ่านอีกที เล่นมา 3 อาทิตย์ มาสเตอรี่ 30 ตัวละครมีแค่นี้ จัดว่าน้อยมากเลยนะครับ
ไม่แน่ใจว่าเอาเพชรไปทำอะไรหมด แล้วเรดรายวัน ดันทรัพยากรถึงเวลไหนบ้างแล้ว

ต้องรื้อใหม่หมดเลยอ่ะครับไม่งั้นท่านเล่นยากแน่ๆ

เพชรเปิดหาตัวแดงเพิ่มครับ อยากได้แทงค์มายืนชน
แต่ก็เกลืออย่างที่เห็น เรดรายวันอยู่ที่ 2-3 ประมานนี้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย LeoNess เมื่อ Fri Dec 03, 2021 20:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29842
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 20:48
ลูกาเก้อ พิมพ์ว่า:
พึ่่งผ่านยากมาก เล่นประมาณครึ่งชม เหนื่อยจัดๆ

ผมลากมา 5 นาทีกว่า รอบล่าสุดเหลือ 22%..แทบทุบมือถือ หัวร้อนสุด
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16406
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 23:35
FODEN47 พิมพ์ว่า:

เพชรเปิดหาตัวแดงเพิ่มครับ อยากได้แทงค์มายืนชน
แต่ก็เกลืออย่างที่เห็น เรดรายวันอยู่ที่ 2-3 ประมานนี้ครับ  
ผมตัวละครเหมือนท่านแหละครับไม่มีแท้งแดงสักตัว ตอนนี้อยู่ยากมากดองแมพไว้แต่ถ้าเล่นก็คิดว่าผ่านหมดแต่ยังติดขี้เกียจ ผมแนะนำเอาเพชรไปเปิดมาสเตอรี่ ชีวิตเปลี่ยนแน่นอนครับ มีตัวดีแต่มาสเตอรี่ไม่ถึงก็เท่านั้น อันนี้ผมหมายถึงคนที่งบจำกัดนะ
ส่วนแมงป่องลองใช้ดาเมจหมู่สักตัวไหมครับ อย่างนีโอเดลโลน ใช้ทีมคารินแท้ง เอียน โคเซ็ต นีโอเดลโลน หลบสกิลเอาครับแมงป่องแพทเทิ่ลสกิลง่ายมากแล้วใช้นีโอเคลียลูกน้อง ดองสกิลกดมือตอนเวฟลูกมันออกเอา หรือถ้าพลังใกล้300kก็ควรรีบปั้มให้ถึงเอาราเชลมาใช้ก็ได้ครับ อันติมันสกิลหมู่ ตูมเดียวลูกน้องก็ตายหมดละ
1
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1995
โพสเมื่อ: Sat Dec 04, 2021 01:14
ลูกาเก้อ พิมพ์ว่า:

ผมลากมา 5 นาทีกว่า รอบล่าสุดเหลือ 22%..แทบทุบมือถือ หัวร้อนสุด  

ผ่านแล้วเตรียมตัวเจอซัคคิวบัสเลยครับร้อนพอกัน

แต่บอสหลังจากนั้นก็มีแต่ง่ายๆละ แค่ดาเมจถึงพอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel