ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 160
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:31
[RE]ใครเคยจีบ ผญ. ที่ไม่ชอบเราติดบ้างครับ?
ยากครับลองแล้วไม่ติด บอกไม่อยากคบใคร พอเราตัดใจสักพักมีแฟนเฉยกุละงง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 7821
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:34
[RE: ใครเคยจีบ ผญ. ที่ไม่ชอบเราติดบ้างครับ?]
เคยครับตามจีบจริงจัง 1 ปีเต็มๆ ตอนมหาลัย ตื้อเท่านั้นครับ
1
0
"Play hard, go Hospital"

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13291
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:48
[RE: ใครเคยจีบ ผญ. ที่ไม่ชอบเราติดบ้างครับ?]
ก้แฟนปัจจุบันนี่แหละครับ แต่บอกตรงๆ เคสทั่วไปยากมากครับ ต้องดูด้วยว่าเกลียดเราตอนแรก

เป็นเพราะอะไร เพราะน่ารำคาญหรือเพราะเรื่องอื่นๆ ถ้าน่ารำคาญมากๆอาจจะโดนพาลเกลียดเอา

เคสผมพอคุยซักพักเค้าบอกว่า เค้าเข้าใจผิด พึ่งรู้ว่าผมเปนคนเฮฮา นึกว่าเปนคนหยิ่งๆ ขี้วางท่าอะไรพวกนี้

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5249
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:51
เคยจีบเพื่อนสนิท เค้าบอกเราไม่ใช้สเป็คเค้าเลย แต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม

แล้วเค้าก็ไปมีแฟนปีกว่าๆ ทุกช่วงที่มีปัญหาก็ยังคอยช่วยตามประสาเพื่อน พอเลิกกับแฟนได้สักพัก

ก็มาบอกชอบเราเพราะเราไม่เคยหายไปไหนจากชีวิตเค้าเลย

ส่วนตอนนี้เลิกกัน เค้าไปมีลูกมีผัวแล้วครับ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5527
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:55
Rapin Hunter พิมพ์ว่า:
เอาแบบ เคยชอบมาก เคยจีบ แต่สุดท้ายเขาไม่ชอบเราแบบแฟน
กลายเป็นเพื่อนสนิทกัน สนิทมากขึ้นเรื่อยๆ คุยกันได้ทุกเรื่อง ไปๆ มาๆ ทะลึ่งใส่กัน สุดท้ายได้กัน
กลายเป็น FWB กันอยู่สักพัก แล้วก็จบกัน เป็นเพื่อนสนิทกันเหมือนเดิม ทุกวันนี้ยังคุยกันเรื่อยๆ
อย่างนี้นับไหม  

ไม่นับครับ 555
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14434
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:56
ถ้าจะจีบสำเร็จ ก็ต้องใช้สูตร คนสมัยก่อนนู่หล่ะ

อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ คอยช่วยเหลือ หวังดี
ประคองเป็นเพื่อนไป...ประคองในระยะห่างๆ ไม่มากเกิน ทำใจได้เวลาเขามีคนมาจีบ

คนประเภทนี้ คนที่อดทนรอเวลา (นานไหมไม่มีใครรุ้ และในยุคนี้ด้วย คนไม่ได้มองเรื่องความจริงใจตั้งแต่แรก คนก็ไม่ได้อดทน ซะด้วย)

ในยุคนี้ เอาเวลาสร้างความสุขให้ตัวเอง ไปจีบคนที่มีลุ้นมากกว่า
หรือมีความสุข กับสิ่งที่ดีกว่า สบายใจกว่า ดีกว่าเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย hi-parinya เมื่อ Fri Nov 26, 2021 23:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 23:59
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
VYCInw พิมพ์ว่า:
Mo Hara พิมพ์ว่า:
ผู้หญิงไม่ชอบคนขี้ตื้อครับ ยิ่งถ้าปฏิเสธแล้วไปตอแย
เขายิ่งจากไม่ชอบจะกลายเป็นกลัวเลย ดีไม่ดี
เขาบอกพี่ชายกับเพื่อนๆให้มากระทืบเรานะ  
ไม่เสมอไปนะ สำหรับตื้อได้ผลนะ มีบล็อตจนตื้อจนยอมปลดละจีบติด 6 เดือน  

ปสก.ส่วนตัวเหรอครับ?  
ช่ายครับผม สมัยวัยรุ่นนะ แรงตื้อมันเยอะ คลั่งรัก  

ผมก็ตื๊อครับ จีบ 3 เดือนเต็มๆ เกือบจะยอมแพ้แล้ว สุดท้ายก็ได้คบกัน แต่ก็เลิกเพราะเขามีคนที่ใช่กว่ามาจีบ ตอนนี้ผมเองอยากกลับไปคบเพราะเค้ายังโสด ผมเองก็ยังไม่ลืม แต่ดูๆแล้วยาก เหมือนเขายังไม่เปิดใจให้เท่าไร แต่ก็ยังคุยกันทุกวันเหมือนเดิม แม้จะนานๆตอบ แต่ก็ยังตอบ ก็ยังดี
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2009
ตอบ: 18
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 00:08
ปสก. ส่วนตัวเลยนะครับ

คนแรก (รุ่นน้องในมหาลัยคนละคณะ)
จีบอยู่2ปี
รุกเร็วช่วงแรกจนเค้าบอกว่าเป็นพี่น้องกันเถอะ
ทำใจแล้วเปลี่ยนแผนมาใช้มุกค่อยๆซึมเข้าไปในชีวิตเค้า
รับฟังปัญหาในชีวิตเค้าเรื่อยมา ไม่รุกหนักเลยแค่คุยนิดๆหน่อยๆ แต่ไม่เคยหาย
จนเค้าเปลี่ยนแฟนไปสองคน
สุดท้ายยอมไปกินข้าวด้วย ดูหนังด้วย ไปไหนมาไหนด้วย
ใกล้ชิดกันมากขึ้นจนรู้นิสัยเรา เลยจีบติด

คนที่สอง (ใครไม่รู้ แค่เห็นใน IG)
ตามจีบอยู่ปีนึง
ตอนแรกรุกเร็วจนเค้าปฎิเสธแบบชัดเจน
สุดท้ายเลยกดติดตาม IG ตั้ง notification story ดูเป็นคนแรกตลอดกดหัวใจ เป็นเวลา1ปี
จนด้วยความสงสัยมั้ง ฝั่งผู้หญิงเลยทักมาว่าเราเป็นใครอะไรยังไง
ก็เลยได้คุยกันเรื่อยมา จนเค้าเปลี่ยนแฟนไป2คน มุกเดิมรับฟังปัญหาแฟนเค้านู้นนี้
สุดท้ายเลยยอมให้ไปเจอ กินข้าว ดูหนัง ไปนู้นนี้
รู้จักนิสัยกันมากขึ้น ทั้งฝั่งเราและฝั่งเค้า เลยจีบติด

ที่มีไม่ติดก็มีนะครับ ทำแบบนี้
สู้ๆครับ ถ้าชอบเค้าจริงๆ ค่อยเป็นค่อยไป
ถึงจีบไม่ติดเราก็ได้เพื่อนเพิ่ม
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 00:22
ถูกแบนแล้ว
ผู้หญิงไม่ชอบคนขี้ตื้อครับ ยิ่งถ้าปฏิเสธแล้วไปตอแย
เขายิ่งจากไม่ชอบจะกลายเป็นกลัวเลย ดีไม่ดี
เขาบอกพี่ชายกับเพื่อนๆให้มากระทืบเรานะ  
ไม่เสมอไปนะ สำหรับตื้อได้ผลนะ มีบล็อตจนตื้อจนยอมปลดละจีบติด 6 เดือน  

ช่ายครับผม สมัยวัยรุ่นนะ แรงตื้อมันเยอะ คลั่งรัก  

ผมก็ตื๊อครับ จีบ 3 เดือนเต็มๆ เกือบจะยอมแพ้แล้ว สุดท้ายก็ได้คบกัน แต่ก็เลิกเพราะเขามีคนที่ใช่กว่ามาจีบ ตอนนี้ผมเองอยากกลับไปคบเพราะเค้ายังโสด ผมเองก็ยังไม่ลืม แต่ดูๆแล้วยาก เหมือนเขายังไม่เปิดใจให้เท่าไร แต่ก็ยังคุยกันทุกวันเหมือนเดิม แม้จะนานๆตอบ แต่ก็ยังตอบ ก็ยังดี  
นายก็พยายามต่อไป แต่อย่าไปกดดันเขา ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องกำหนดเวลา คุยให้นายมีความสุขละเขามีความสุข โดยไม่คาดหวังแน่นอนมันทำยาก ดังนั้น จีบ อีกคนไว้กะได้ นายจะได้ไม่โฟกัสแต่ผู้หญิงคนนี้ มีช่องว่าง บ้าง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25850
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 00:41
ยาก
1
0
MY PC powered by RX 6800 XT
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9666
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 01:16
ใครเคยจีบ ผญ. ที่ไม่ชอบเราติดบ้างครับ?
ผมจีบคนที่บอกว่าชอบผม ยังไม่ติดเลย TT
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 02:11

นายก็พยายามต่อไป แต่อย่าไปกดดันเขา ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องกำหนดเวลา คุยให้นายมีความสุขละเขามีความสุข โดยไม่คาดหวังแน่นอนมันทำยาก ดังนั้น จีบ อีกคนไว้กะได้ นายจะได้ไม่โฟกัสแต่ผู้หญิงคนนี้ มีช่องว่าง บ้าง  

เคยคบกับอีกคนแล้ว ไม่ค่อยโอเคครับ เพราะใจมันอยู่กับอีกคน 5555 เลยว่าจะไม่จีบใครแล้วนอกจากคนนี้
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 9437
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 02:25
เอาใจช่วยครับ เคยมีประสบการณ์แต่สุดท้ายก็สมหวังครับ มันอยู่ที่เวลา จังหวะ โอกาส
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 03:00
คลุมถุงชนนี่นับไหมอะ?
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7883
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 04:41
คนที่ใช่ นั่งขรี้อยู่ เค้าก็ชอบ
คนไม่ใช่ ทำไรเท่ห์ๆอยู่ เขาก็ไม่สนใจ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel