ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: COYG !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3014
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 08:52
[RE: สอบถามการยิง APEX]
ก่อนเล่นจริงจัง ผมต้องสนามยิงปืนก่อนอะครับ สำหรับ PS4 จะเน้นไปที่คุม recoil ของแต่ละปืน ซะส่วนใหญ่

เทคนนิคเข้า ก็ ดูให้แน่ใจว่าเราไม่ใช่ ทีมที่อยู่ตรงกลาง ระหว่างปะทะ มองให้เคลียร์ เข้าเก็บปุบ อย่า loot นาน คิดไว้เสมอว่าจะมี Third Party ตลอดเวลาครับ

เทคนิค ออก ถ้าเรารู้แล้วว่าตำแหน่งเราไม่ดี หา cover ครับ อย่าฝืนลนลาน สู้ ถ้าไม่ได้เปรียบ ค่อยๆ ยื้อ หาทางปลอดภัยวนออกไปตำแหน่งที่ได้เปรียบ หรือ หนีไปเลย ก็ได้

ผมเล่นประมาณนี้ Solo อย่างเดียว นานๆ เจอเพื่อนร่วมทีมดีๆ ก็ไปได้ไกล ครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Fri Nov 26, 2021 18:21
[RE: สอบถามการยิง APEX]
ฝึกrecoilปืนหลักๆให้ครบครับ ถึงrecoilเกมนี้จะไม่เยอะก็จริงแต่ศัตรูมันเลือดเยอะความละเอียดในการยิงใครเข้าใกล้80-90เปอร์เซ็นก็ได้เปรียบ โดยเฉพาะระยะกลางและไกล อย่างผมคุมได้ทุกปืนในระดับพอใช้ก็จริงแต่สุดท้ายในการเล่นrankผมก็จับr301เป็นหลักเพราะมันใส่สโคปคูน3ได้ด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel