ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:01
[RE: หมามุ่ย ชมเปาะ "ซานโช่" ดูฟิตขึ้น, น้ำหนักน่าจะลงสัก 3 กิโลฯ]
มันก็ใช่ที่ว่าฝีมือโอเล่ไม่ถึงขั้น,ฯลฯ แต่ไม่สมควรใช้คำเรียกเขาแบบนี้นะ ใจเขาใจเรา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: I am united
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 6617
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:19
[RE]หมามุ่ย ชมเปาะ "ซานโช่" ดูฟิตขึ้น, น้ำหนักน่าจะลงสัก 3 กิโลฯ
บรูโน่ เดอะเบค ควรลงคู่กันเพราะจังหวะหลายๆอย่างบรูโน่ทำไม่ดีเช่นดวล1-1 ตัดเข้าจังหวะสุดท้าย แต่เดอเบคทำได้ดี ส่วน เฟร็ดกับแมคโทยังยืนยันคำเดิมยืนคู่กันรู้สึกเปลืองตำแหน่งผู้เล่นชิพเป๋ง ไม่ใช่ว่าเล่นรับดีเลยนะ เดเกอาโคตรเซฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2007
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:31
[RE: หมามุ่ย ชมเปาะ "ซานโช่" ดูฟิตขึ้น, น้ำหนักน่าจะลงสัก 3 กิโลฯ]
เจอโซลชาดองเค็มใส่เกลือสองโหล
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:38
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
มันถึงสมควรเล่น 4-3-3 ไง
แรช---โด้---ซานโช่
---บรูโน่---VDB----
-------มาติช------
เพราะแบ็กขวาไม่เติมสุด ควรเอา VDB มาต่อบอลกับซานโช่ ซึ่งนั่นก็เป็นจุดเด่นของ VDB ด้วย  

เปลี่ยนมาติช หากลางรับตัวกวาดสักตัวเอาให้รับสุดๆไปเลยจะโคตรแจ่ม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2008
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:43
marinho พิมพ์ว่า:
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
มันถึงสมควรเล่น 4-3-3 ไง
แรช---โด้---ซานโช่
---บรูโน่---VDB----
-------มาติช------
เพราะแบ็กขวาไม่เติมสุด ควรเอา VDB มาต่อบอลกับซานโช่ ซึ่งนั่นก็เป็นจุดเด่นของ VDB ด้วย  

เปลี่ยนมาติช หากลางรับตัวกวาดสักตัวเอาให้รับสุดๆไปเลยจะโคตรแจ่ม  

มันเล่นไม่ได้เพราะ มาติชตอนนี้เล่นกลางรับคนเดียวไม่ไหวแล้ว ถ้าย้อนกลับไปซัก 3-4 ปี มาติชคนเดียวเอาอยู่ไม่ต้องซืัอกลางรับใหม่

ถ้าเล่นแล้วเอามาติชกลางรับคนเดียว บอลแปปเดียวถึงหลังแน่ โดนพรุนกว่านี้เยอะ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19794
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 13:52
ซานโช่มันไม่ใช่แนวโซโล่
จริงๆ ถ้าไปเล่นทางซ้ายที่มีชอว์ มีเตลเลส อาจจะช่วยได้เยอะ แต่ทางซ้ายมันก็ทับกันหลายตัวแล้ว แถมเป็นฝั่งที่โด้ชอบฉีกออกไป
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5284
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 14:38
เมื่อวานซานโช่มีพื้นที่ให้เล่นเยอะเลยโดดเด่น
แล้วเหมือนชอบการเล่นแบบทีมมากกว่า เคาะบอลกันเร็ว ต้องทำให้ซานโช่ได้ดวล 1:1 ถึงจะโชว์ง่าย
ตอนเล่นให้เล่ โดนรุม 2 ตลอด เพราะเล่นกันช้า
0
0
Love at first sight ~
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 14:41
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
edgar_kith พิมพ์ว่า:
ผมตั้งใจไว้ว่าจะเลิกด่ากระจอกศักดิ์ จนกว่าจะโดนไล่ออกไป

ซึ่งทำไมถึงต้องกระจอกศักดิ์

หนึ่งในการใช้ ซานโช ถือเป็นการตอบคำถามอย่างนึง ของโอเล่เองแล้วละ

จากนี้ไป จะเหลือไว้แค่ความเป็นตำนาน ชุดทริปเปิ้ลแชมป์

บ๊ายบาย อย่ากลับมาคุมทีมอีกนะ

Spoil
กว่าจะไปได้นะ เฮ้อออ!!!!  

วิธีการคอมเม้นต์ ดู loser นะครับ
เขาออกไปแล้วก็ตามไปแซะ
ชีวิตโอเล่มันดีกว่าคุณเยอะ
เขาเป็นตำนานสโมสร
คุณหรือเขาที่กระจอก?

ตัวนักเตะเองมันก็ต้องปรับตัว
ไม่ใช่มาแล้วเทพเลย

อย่างลืมนี่ ชปล.
บอลอังกฤษ มันต้องปรับสปีดบอล
ความยาก มันต่างกับบุนเดส  

ผมว่าลองอ่านใหม่นะ แล้วตีความดู

ผมบอกว่า จะเลิกด่า จนกว่าจะออก

ไม่ใช่เขาออกแล้วผมตามด่า

ตอนนี้ผมเลิกเรียกเขาแบบนั้นแล้ว เพราะถือว่า หมดหน้าที่กันแล้ว

ลองดูประวัติการตอบหลังจากที่ท่านโควตก็ได้

ถ้าผม Loser ท่านก็มีปัญหาในการตีความแล้วละ

แล้วอย่าเอาคุณภาพชีวิตมาบลัฟกันเลย

ผมพูดในฐานะแฟนบอล ไม่ใช่วัดคุณภาพชีวิต

ถ้างั้นเราไม่สามารถแสดงความคิดเห็นแบบติดลบกับคนที่สูงกว่าเราได้เลยว่างั้น

สำหรับผม ความเป็นตำนานในฐานะนักเตะยังอยู่

แล้วซานโช มาไง นี่ผมกำลังมองถึงว่า สาเหตุนึง ที่โอเล่ไม่ประสบความสำเร็จ คือการใช้งานซานโช

ดูอย่างนัดนี้เป็นตัวอย่าง

ซานโชได้พิสูจน์ตัวเองแล้วว่ามีดีแค่ไหน

นี่ผมกำลังหนุนซานโชอยู่ แล้วท่านมา ปรับตรงปรับตัวอะไรกัน

ผมอาจจะสื่อสารยากไป แต่ที่ท่านโควตผมมา

ไม่มีประเด็นไหนที่ตรงกับที่ผมจะสื่อเลย

แล้วกัน

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6025
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 15:26
หมามุ่ย ชมเปาะ "ซานโช่" ดูฟิตขึ้น, น้ำหนักน่าจะลงสัก 3 กิโลฯ
บอกตามตรง​ แมนยูได้นักเตะแต่ละตัว​ คือชื่อชั้นไม่ต้องพูดถึง​ อย่างโหด​ รู้จักทั้งโลก​

หันกลับมามองทีมจนๆ​ อย่างเรา​ นักเตะทีมตกชั้นนี่ของชอบนัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8215
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 16:46

พอล สโคล์
ตอนเป็นนักเตะ
ไม่ชอบพูดออกไมค์

พอเลิกเตะเท่านั้นแหละ
มาเป็นชุด ไม่เลิก 555

0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2008
ตอบ: 1295
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 17:41
ปัญหาแมนยู อยู่ที่กองหลัง ไม่ใช่เกมรุก แมคไกว์ปีนี้เจ็บกลับมายังไม่เหมือนเดิม วารานก็ออดๆแอดๆ ลินเดอเลิฟก็กระเสาะกระแสะ ที่ชนะได้เพราะเดเซฟอุดตลุดมากกว่าหรือเปล่า
0
0
โมเป็นนักเตะหงส์ที่ไม่เคยมีมาก่อนเลยจริงๆ เยือกเย็นตอนทำประตูเหมือนเอียน รัช วิ่งเร็วเหมือนโอเว่นตอนพีคๆ เลี้ยงบอลเก่งเหมือนแม็คมานามาน จับบอลและยิงประตูเก่งด้วยเท้าซ้ายเหมือนฟาวเลอร์ เหมือนร่างอวตารที่รวมเอาจุดเด่นตำนานหงส์หลายๆคนมารวมกัน
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2006
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 17:46
[RE]หมามุ่ย ชมเปาะ "ซานโช่" ดูฟิตขึ้น, น้ำหนักน่าจะลงสัก 3 กิโลฯ
alpacino39 พิมพ์ว่า:
ถ้าแมนยูจะ ก้าวสู่ยุคใหม่ ควรหาแบคขวาที่เล่นเกมรุกดี ควรดรอป วานบิซซาก้าบ้าาง ไม่ใช่บอกรับดีก้เปนตัวจริงได้ ทุกวันนี้ไม่ว่าฟอร์มจะห่วยแค่ไหนก้ได้ลง เพราะตัวสำรองมันห่วยกว่า ดาโลท์นี่ไปเกบเวลที่มิลาน ก้คิดว่าจะพัฒนา สรุปเปิดบอลกากเหมือนเดิม กลางรับดีสักคน ทำไมต้องใช้ กลางรับตั้ง 2 คน แต่ รับไม่เคยได้เลยสักคน รั่วสุดๆ อยากให้ลอง 442 ไปเลยเวลาเจอทีมเล็ก dna แมนยูมันมาจาก 442  

ลองฟิลโจนส์เลยไหมครับ ไหนๆก็ไม่อะไรเสียละ รายนั้นก็เคยเล่นนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
เห่าเลยตามสบายไม่ตอบโต้
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 19:50
ผมตั้งใจไว้ว่าจะเลิกด่ากระจอกศักดิ์ จนกว่าจะโดนไล่ออกไป

หนึ่งในการใช้ ซานโช ถือเป็นการตอบคำถามอย่างนึง ของโอเล่เองแล้วละ

จากนี้ไป จะเหลือไว้แค่ความเป็นตำนาน ชุดทริปเปิ้ลแชมป์

Spoil

วิธีการคอมเม้นต์ ดู loser นะครับ

เห็นท่านว่าคนอื่น loser รบกวนท่านลองมองย้อนตัวเองกับการเม้นของตัวเองในอดีตด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20150
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 20:00

Spoil

ไม่ดูตัวเองหน่อยเหรอ ถึงขั้นตามแซะ WM ว่าเขียนบทความข่าวปลอม เพื่อดิสเครดิต ตั้งแต่อังกฤษจนแมนยู

55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel