ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20093
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 10:36
[RE: เจมส์ยิงอีก! สิงห์อย่างดุขยี้ม้าลายยับ 4-0 ผงาดนำฝูง]
ตั้งปลุกตี4 ไม่ตื่นเฉย เซง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

via GIPHY

[/img]
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1942
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 10:44
[RE: เจมส์ยิงอีก! สิงห์อย่างดุขยี้ม้าลายยับ 4-0 ผงาดนำฝูง]
โคตรดุดัน ...ของแท้

นัดหน้าห่วงผีเหลือเกิน กลัวเละเป็นโกโก้ครั้นช์
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Special one
เข้าร่วม: 23 Feb 2010
ตอบ: 1109
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 11:23
หลัง3 คนนี้แม่งสุดจัดจริงๆ
ชาโลบาห์
ซิลบา
รูดิเกอร์
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4292
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 11:27
ไม่คิดว่าเกมส์จะขาดขนาดนี้ ไม่รู้รูปเกมส์เป็นไงบ้าง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 12:10
romanticsun พิมพ์ว่า:
ไม่คิดว่าเกมส์จะขาดขนาดนี้ ไม่รู้รูปเกมส์เป็นไงบ้าง  

รูปเกมก็ขาดครับ เชลซีเล่นแบบมุ่งมั่นกว่ายูเว่เยอะ คล้ายเกมที่ข่มเลสเตอร์เลย
แต่เล่นแบนี้ติดๆกันก็เสี่ยงครับ เจ็บเพิ่มไปอีกสองคน
0
0
ChelseaFC
NakhonratchasimaFC
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
ตอบ: 5593
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 12:37
tottee พิมพ์ว่า:
Mike HotHead พิมพ์ว่า:
เรื่องกฏแฮนด์บอลครับ จากเพจคุณ Petrboat

ข้อมูลเรื่องกฏแฮนด์บอลน่ะครับ ผิดถูกยังไงท้วงกันได้เด้อ

ปล.แก้ไขคำผิด  

สงสัยนิดนึงครับ ทำไมจังหวะ ที่ลิเวอร์พูลไม่ได้ลูกที่3 นัดเจอไบรทตัน เพราะโดนแขนมาแน่แบบไม่ตั้งใจ บอลกระดอนไปเข้าทางซาร่า เลยยิงเข้า ในพรีเมียร์ทำไมถึงใช้กฎต่างกันหรอครับ (สุดท้ายเสมอ2-2 )  

น่าจะเป็นกฏคนล่ะแบบกันน่ะผมว่า เพราะคนล่ะรายการ 55
0
0
เตาปิ้งใหม่ผมเองครับ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12539
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 12:38
โหดแท้
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36907
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 14:01
tottee พิมพ์ว่า:
Mike HotHead พิมพ์ว่า:
เรื่องกฏแฮนด์บอลครับ จากเพจคุณ Petrboat

ข้อมูลเรื่องกฏแฮนด์บอลน่ะครับ ผิดถูกยังไงท้วงกันได้เด้อ

ปล.แก้ไขคำผิด  

สงสัยนิดนึงครับ ทำไมจังหวะ ที่ลิเวอร์พูลไม่ได้ลูกที่3 นัดเจอไบรทตัน เพราะโดนแขนมาแน่แบบไม่ตั้งใจ บอลกระดอนไปเข้าทางซาร่า เลยยิงเข้า ในพรีเมียร์ทำไมถึงใช้กฎต่างกันหรอครับ (สุดท้ายเสมอ2-2 )  

ผมไม่ได้ดูเกมส์ลิเวอร์ ไบรท์ตันนะ เลยไปหาไฮไลท์ดู ใช่ลูกนาทีที่ 1.06 ในคลิปนี้รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมเดานะว่าลูกนี้คือโดนแขนมาเน่แล้วเข้าประตูเลยครับ ( ซาล่าไม่ได้ยิง ) เลยโดนจับเป็นแฮนด์บอล

ตามกฏคือถ้าโดนแขนแล้วเข้าประตูเลยถึงจะไม่ตั้งใจก็นับเป็นแฮนด์ แต่ถ้าโดนแขนแบบไม่ตั้งใจแล้วเด้งไปเข้าทางเพื่อนยิง อันนี้ไม่แฮนด์ครับ ( ลูกเชลซีเมื่อคืนเป็นแบบหลัง )

ส่วนซาล่าเกมส์นี้ที่ไม่ได้ประตูเป็นอีกลูกนึงอันนั้นล้ำหน้าครับ ( นาทีที่ 1.33 ในคลิป )

แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Wed Nov 24, 2021 14:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
ตอบ: 4292
โพสเมื่อ: Wed Nov 24, 2021 23:14
M.shi พิมพ์ว่า:
romanticsun พิมพ์ว่า:

รูปเกมก็ขาดครับ เชลซีเล่นแบบมุ่งมั่นกว่ายูเว่เยอะ คล้ายเกมที่ข่มเลสเตอร์เลย
แต่เล่นแบนี้ติดๆกันก็เสี่ยงครับ เจ็บเพิ่มไปอีกสองคน  

ไม่รู้สองคนที่เจ็บพร้อมลงเจอแมนยูไหม ฟอร์มกำลังมาทั้งคู่เลย
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Nov 25, 2021 11:09
Lirpa พิมพ์ว่า:
ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมไหม เล่นแผนที่ไม่มีลูกากูแล้วเกมรุกไหลดีจัดเหมือนบอลโฟลมากไม่ไปอุดไปช้าอยู่กับลูกากูอย่างเดียว  

ผมว่าก่อนหน้านี้ที่เกมรุกมันดูกากๆเพราะตัวทำเกมหลังกองหน้า 2 ตัวเราฟอร์มดรอปมากกว่า แบ็ค 2 ข้างก็ไม่ได้ท็อปฟอร์มแบบตอนนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 264
โพสเมื่อ: Sat Nov 27, 2021 18:07
Nakkii พิมพ์ว่า:
tichala พิมพ์ว่า:
Lirpa พิมพ์ว่า:
ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมไหม เล่นแผนที่ไม่มีลูกากูแล้วเกมรุกไหลดีจัดเหมือนบอลโฟลมากไม่ไปอุดไปช้าอยู่กับลูกากูอย่างเดียว  

คนละแบบครับ การมีลูกากูเนี่ย กองหลังต้องมาพะวงนะ คือปล่อยลูกากูไว้ไม่ได้ครับ อาจจะเลี้ยงไม่ดี แต่ถ้าปล่อยมีโอกาสยิง นี้ซวยแน่ๆครับ มันจะกลายเป็นว่าจากแผนทูเคิลที่ยิงได้หลายตำแหน่งแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นแบ็ค แต่พอมีลูกากูคิดดูว่าฝ่ายตรงข้ามจะป้องกันยังไง ตรงกลางก็ต้องปิด ปิดมากๆแบ็คแม่งเติมมาอีก ลูกากูเอาจริงไม่ค่อยได้บอลนะครับเวลาเล่นอะ ผมว่าแผนมันโฟลอยู่แล้ว แค่ตอนนี้ทีมผลงานดีและเข้าขากันมากขึ้น แล้วลูกากูเจ็บเล่นดูไหลลื่นๆเฉยๆครับ ดูเจมส์ตอนนี้สิ ยิงอย่างกับสโคล์ โคตรแรง  

จริง ผมว่า วิธีการเล่นของทีม ตอนใช้ลูกากู กับปัจจุบันต่างกันด้วยแหละ

อย่างนึงคือวิงค์แบ๊คที่บุกมากขึ้น ไม่เพลย์เซฟเหมือนตอนต้นฤดูกาล กับอีกอย่างก็การสร้างสรรค์เกมส์จากเซ็นเตอร์กับกองกลางที่มากขึ้น ( หลังๆมานี่จอร์ที่เล่นเพลย์เซฟสุดๆยังมียกบอล วางบอลยาวเลยนะ หรืออย่างชาโลบาร์นัดเลสเตอร์ก็เติมมาแทงทะลุช่องไป 2-3 ที ) เหมือนหลังจากช่วงฝืดๆทูเคิ่ลแกปรับให้ทีมเล่นเกมส์รุกมากขึ้นอะ ผลมันเลยออกมาบุกเยอะขึ้นไหลลื่น

ต้องรอดูตอนลูกากูกลับมา จะจับลูกากูลงไปในแท็คติคปัจจุบัน หรือจะปรับกลับไปเล่นแบบเดิม ( ที่เอะอะยัดใส่ลูคาคูเป็นตัวพักทาร์เกตแมนหลักเลย ) ซึ่งผมอยากให้จับลูกากูลงไปในแท็คติคปัจจุบันนะ น่าจะเล่นได้อยู่  

ผมว่าเล่นได้นะแต่ตอนนี้ขาดชิวเวลไปนี้ก็มีผล แต่อลอนโซ่นี้น่ากลัวกว่านะผมว่า ถ้าเล่นเกมรุกการยิงนี้โหดกว่าชิวเวลเลย แล้วฟอร์มทีมตอนนี้น่ากลัวนะครับ คือทีมอื่นอะรู้อยู่แล้วว่าเชลซีเกมรับแม่งเหนียวจัด แล้วมาเจอเกมรุกทุกทางแล้วด้วยเนี่ย เอาลูกากูมายืน ผมว่ายิ่งน่ากลัวกว่าเดิม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel