ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13264
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 07:57
[Blue Archive] ขอลองจัด Tier List ของตัวเองตั้งแต่เล่นมา
สวัสดีครับ ผมขอลองมาจัด Tier List ส่วนตัวของผม ในเรื่องตัวละครที่เก่ง โดยที่ผมลองเล่นเองนะ แน่นอนผมมันบ้าคลั่งการรีไอดีอยู่ละ เลยจับมาหมดทุกตัวแล้ว แม้กระทั่งตัวไทร์ต่ำๆหรือลูกเมียน้อย และที่พูดถึงนี้ เฉพาะเซิฟโกลบอลเท่านั้นนะครับ ไม่พูดถึงอนาคตนะเอาเฉพาะการผ่านด่านเท่านั้น ไม่นับ PVP หรือ Raid Boss และส่วนใหญ่ช่วงแรกๆมอนจะเป็นเกราะแดงหรือต่อให้เกราะเหลือง พวกตัวแดงก็พอยิงเข้าได้อยู่บ้าง ผมเล่นมากสุดถึงด่าน 6 นะ ไม่รู้ด่านอื่นๆเริ่มมีเกราะฟ้ายัง อันนั้นค่อยว่าอีกที

-----------------------------------------------

ตัวเคลียด่านที่ดีที่สุด

ผมยกให้ฮิบิกิ ตอนแรกผมว่าฮิบิกิโอเวอร์เรทนะ เพราะสไตล์การเล่นผม ผมมักใช้ช่อง Spec ที่ฟิกตลอดเลยคือ ตัวบัพเพิ่ม ATK กับ ฮีล 1 ตัว พวกสายโจมตีอื่นๆในช่อง Spec ผมไม่ค่อยชอบใช้ คิดว่าเปลืองช่องครับ ตอนแรกยกให้ฮินะ เพราะสกิลกว้างสุดๆ ไปๆมาๆผมมาลองเทียบๆดูแล้ว กรณีมีแค่ตัวใดตัวหนึ่งนะครับ ไม่นับคนที่มีทั้งสองตัวเลย ผมว่าฮิบิกิ กลับเคลียมอนได้กว้างกว่านะ ถ้าลากวงดีๆ อีกอย่างผมก็ไม่ได้สังเกต มันมีพาสซีสเสริมทีมที่เพิ่มโจมตีด้วย ถือว่าทดแทนได้พอสมควร

ฮินะ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่ผมมองว่าแม่งใช้คอสเยอะไปหน่อย ท่าอาจจะแรงกว่าฮิบิกิจริงโดยรวมนะ

ตัวสไนเปอร์ที่ดีที่สุด

ผมยกให้อารุเลย อารุคือเดอะเบสของเดอะเบสครับ หลายคนอาจชอบชุนนะ แต่ผมลองจัดชุนมาใช้แล้ว โครตขัดใจเลยครับ คือยิงช้ามาก ถึงแม้จะมีพาสซีสยิงแรงก็ตาม แล้วท่าไม้ยิ่งยิงหนืดเข้าไปอีก กว่าจะง้างยิง คนในตี้เราก็กวาดไปหมดละ แต่ใน PVP เห็นว่า OP เลยนิครับ

อารุเนี่ย ตอนแรกผมก็เมินๆนะ เห็นมันเป็นท่าเหมือนหมู่ แต่เอาจริงๆแล้ว ท่าไม้ตายโครตแรงงงงครับ ยิงแล้วจุดระเบิด หมู่อีก แถมในสไนเปอร์ ผมว่าอารุยิงเร็วสุดละ ผมว่าเป็นตัวที่ Must Have มากๆ ข้อเสียข้อเดียวจริงๆเลยคือ สกิลท่าไม้ตายไม่ได้ลงพื้นครับ ต้องเล็งจุดมอนดีๆให้โดนระเบิดเยอะที่สุด

ตัวฮีลที่ดีที่สุด

อันนี้ขอตามเมต้าเลยครับ เซรินะ ตอนแรกว่าจะให้ฟูกะ เพราะผมชอบฮีลหมู่ แต่ไปๆมาๆ ผมว่าเซรินะนี้แหละดีสุดแล้ว เพราะสกิลฮีลใช้ค่าคอสน้อยสุดคือแค่ 2 และที่ดีกว่านั้นเลยคือ เป็นตัวเดียวที่มีสกิลพาสซีสฮีลครับ แบบออกอัตโนมัติเอง เพราะตัวฮีลอื่นๆมักเพิ่มพลังป้องกันหรือหลบ ก็ไม่มีอะไรมาก ผมก็ว่าตัวนี้แหละดีสุดละ

ตัวแทงค์ที่ดีที่สุด

ผมให้ยูกะนะ ผมว่าหลายๆท่านยกให้สึบากินะ แต่ผมชอบสไตล์ยูกะมากกว่า ย้ำอีกทีเฉพาะลุยด่านนะครับ ผมว่ายูกะเป็นตัวที่ถึกกว่าชาวบ้านนะครับ ถึงแม้ตัวเองจะไม่มีสกิลฮีล (ไม่นับปลด 3 ดาว) แต่ก็มีโล่ทดแทน ส่วนตัวแทงค์ตัวอวยผม โฮชิโนะ เป็นตัวแทงค์ที่แปลกมาก โครตนิ่มเลย เวลาผมรีไอดี ผมใช้แทงค์ทุกตัวลุยด่านมาแล้ว และเล่นไปเรื่อยๆโดนไม่อัพเลเวล มีโฮชิโนะตัวเดียวนี้แหละ ที่ต้องฮีลบ่อยมากๆ เลือดไหลเป็นน้ำ ยูกะถึกกว่ามากๆ ขนาดอีมิยังถึกกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งผมก็เน้นตัวอวยนะ ผมก็ใช้โฮชิโนะเนี่ยแหละครับ

ตัวอื่นๆที่น่าสนใจ

อาคาริ - ผมเป็นคนชอบตัวละครคอนเซปแบบนี้มากๆ ประมาณบัพเพิ่มโจมตี หรือเพิ่มความเร็ว อาคาริเป็นตัวหนึ่งที่มีบัพโจมตีถึง 2 สกิลด้วย และยังมีสกิลหมู่ ถึงจะเป็นวงเดียวก็ตาม แต่แรงมาก

จุนโกะ - เป็นตัวสายเจาะเกราะที่ท่าแรงมากๆครับ ผมว่าแรงกว่าสามดาวเจาะเกราะบางตัวอีก ผมว่าเป็นตัวที่ควรมีไว้เคลียด่านหรือ Raid Boss เลย สำหรับใครที่ไม่มีตัวเจาะเกราะแรงๆ

ฺฮิฟูมิ - ผมยอมรับว่าเคยมองตัวน้องว่าเป็นขยะเลยครับ เพราะท่าอัลติแม่งเหมือนไม่มีอะไรเลย แค่วางไก่โง่ๆ แต่พอมาลองใช้งานแล้ว ผมว่าดีมากๆนะ เหมาะสำหรับแทงค์ที่ยืนไม่ค่อยไหว หรือต้องการรอรีเลือด เพราะวางไก่แล้ว ต่อให้ยั่วยุหมด มันก็จะยิงไก่ต่อ ผมอยากลองใช้ใน PVP นะ ว่ามันจะเก่งไหม พอดีผมแม่งไม่มีตัว ไอ้ที่มีตัวดันได้แต่ตัวไม่ดี เลยไม่ได้เล่นต่อยาว

มากิ - ตัวนี้ควรเป็นตัวเอาไว้ตีบอส Raid เกราะเหลือง แต่ที่ผมจะพูดถึงคือดีบัพลดป้องกันครับ ผมลองเทสมาแล้วว่า สกิลพาสซ๊สที่ลดป้องกันของมากิ สามารถทับซ้อนกับของอาคาเนะได้ มันขึ้นสถานะ *2 แต่ผมไม่แน่ใจว่าเกมนี้เวลาใช้ดีบัพลดพลังป้องกัน จะทำให้ยิงได้แรงขึ้นเหมือนเกม Princess Connect ไหม เพราะเกมนั้น ลดพลังป้องกัน ทำให้เราตีแรงขึ้นมากแบบเห็นผลเลย คือผมสังเกตไม่ทัน เลขดาเมจมันรัว

ซายะ + ซึสึมิ - เป็นตัวคอมโบในฝัน แต่ผมยังใจไม่ถึงลงทุน เพราะต้องทำซึสึมิ 3 ดาว ซึสึมิ 3 ดาว สกิลสุดท้ายที่ปลดล็อคคือ ทำดาเมจแรงขึ้นกับพวก CC ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเพิ่มได้มากจริงไหม เอาจริงๆไม่ต้องซายะหรอกครับ ขอแค่ตัวที่มีดีบัพรัวๆก็พอ และผมไม่แน่ใจว่า CC เกมนี้ นับพวกลดสเตตัสลดเกราะป้องกันเป็น CC ด้วยไหม เอาจริงๆดูวุ่นวายนะ ใช้ตัว 3 ดาวง่ายๆโหดๆไปเลยง่ายสุดละ 5555 แต่ผมชอบตัวอะไรแบบนี้นะ มันได้คิดคอมโบดี

ชิโรโกะ - ครบเครื่องเรื่องเป้าเดียว สำหรับตอนนี้ให้ชิโรโกะเป็นดาเมจเป้าเดียวที่โอเคสุดละ ทั้งในด้านสกิลที่คอสน้อย ดาเมจสกิลที่ค่อนข้างโอเค และพาสซีสที่ครบเครื่อง โจมตีเร็ว และมีบัพคริเรท

อิซึมิ - ผมมั่นใจเลยว่าหลายๆคนเมินตัวนี้แน่ๆ และผมก็เช่นกัน พอดีผมดูสกิลตัวละครแค่สกิลเดียว ที่ไม่ชอบเลยคือ เป็นตัวสไตเกอร์ แต่สกิลดันเพิ่มเลือด มีไว้ทำไมวะ เป็นอะไรที่เสียของมากๆ แต่พอไปเช็คอีกเว็บ สกิลท่าไม้ตายมันเพิ่มความเร็วโจมตีด้วย ซึ่งทำให้สอดคล้องกับสกิลพาสซีสที่มีโอกาส 20% ทำดาเมจเพิ่ม ซึ่งคูลดาวแค่ 10 วินาที และพาสซีสที่ยิงแรงขึ้นตาม HP ปัจจุบัน ยิ่งเลือดเต็มยิ่งยิงแรง เอาจริงๆเป็นตัวที่่น่าสนใจมากๆ แต่อย่างว่าคงไม่วืดหวาเท่าตัวอื่น เพราะเป็นตัวเน้นยิงธรรมดาเน้นดาเมจ เหมือนเซริกะ

มุสึกิ - ตัวนี้ขอบ่นเรื่องเดียวเลยครับ ผมแม่งไม่ชอบพาสซีสที่วางระเบิด 3 ลูกเลย คือน้องจะวางใกล้ไปไหม ผมลองใช้ไม่เคยวางโดนมอนเลยครับ มันวางใกล้ไป ที่ผมไม่ใช้ตัวนี้เลยเพราะพาสซีสน้องแหละครับ ใกล้เกินน่าจะไกลๆกว่านี้หน่อย ในบรรดาลเสียงพากย์สกิล ผมชอบเสียงน้องมากที่สุดนะ 555

-------------------------------------

ทิ้งท้าย ทั้งนี้ทั้งนั้น เกมนี้มันแนวตกพวกชอบตัวละครหญิงน่ารักๆอยู่ละ ผมว่าไม่ต้องซีเรียสหรือคิดมากว่าตัวจะเก่งไม่เก่ง เล่นตัวอวยนั้นแหละครับ ผมก็มีตัวอวยของผม ผมได้ตัวเก่งกว่าผมก็ไม่ใช้ในทีมนะครับ 5555

ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย สายลมขย่มศีลธรรม เมื่อ Tue Nov 23, 2021 10:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
10
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6063
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 08:58
[RE: [Blue Archive] ขอลองจัด Tier List ของตัวเองตั้งแต่เล่นมา]
ผมเสริมให้ท่านอีกตัวคือ อิโยริ ครับ cost น้อย ยิงแรง ถ้าต้องลุยด่านเหลืองมีอิโยริผมว่าสบายไปเปราะนึง ถ้าคอมโบกับโนโนมิแล้วด้วยก็คือจบ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3509
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 09:10
[RE: [Blue Archive] ขอลองจัด Tier List ของตัวเองตั้งแต่เล่นมา]
มากินี่ตัวโปรดผมเหมือนกัน ตอนลุยด่านคือน้องแกกว่าจะยกปืนกว่าจะวาง มอนตายหมดแล้ว ไม่ได้ทำไรเลย

แต่พอลง เรด แล้วอย่างเดือด ดาเมจเป็นอันดับ 1 แบบทิ้งคนอื่นไม่เห็นฝุ่นเลย

ส่วนสึบากิ มันเด่นกว่าแทงค์ตัวอื่นเพราะมันมี taunt อ่ะ มีประโยชน์มากเวลาเจอพวกยิงแนวหลังเรา หรือเวลา ตัวดาเมจมันยืนแหลมไปให้โดนยิง แต่ตัวน้องค่อนข้างนิ่มเลย def โคตรน้อย

แล้วก็ ชิโรโกะ สกิลไม่แรง แต่ก็ทำดาเมจอันดับ1 ตอนเจอพวกเกราะเบาตลอดนะ (ผมมีตัวนี้ดีสุดแล้ว ไม่อยากหาอารุ รอตู้ ฮารุนะ ดีกว่า)
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35321
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 09:17
Tier list ผมมีแค่ Haruna ทั้งหัวใจ ตัวอื่นไม่สน
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2549
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 09:30
สไนดีสุด ผมให้อิโอริครับ

น้องเป็นกระสุนเหลืองไปได้หลายโหมดกว่า แถมยิงแรงเวอร์
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 09:48
Edit ขอเพิ่มเติมตัวละครบางตัว เพิ่งนึกขึ้นได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 10:29
สำหรับผม best dps ตอนนี้ผมให้ อิโอริ ลุยได้ทุกที่ ไม่ว่าจะด่าน เหรด หรืออารีน่า

ส่วน special แน่นอนต้อง ฮิบิกิ (ที่ผมเปิดไม่ได้ )
1
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 6528
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 10:43
[Blue Archive] ขอลองจัด Tier List ของตัวเองตั้งแต่เล่นมา
อย่างที่ผมเคยบอกไปว่า เซริกะ เป็นตัวฮีลที่ดีที่สุดในเกมตอนนี้ เนื่องจากค่าคอสน้อย + เป็นตัวเดียวที่มีสกิลพาสสีพฮีล

ตัวแท้งค์ผมให้สึบากิ > ยูกะ เพราะเมื่อท่านอัพกระเป๋าจนถึง T4 max แล้ว จะได้พลังป้องกัน เพิ่มมาอีก 1000 เป็น 100+1000 = 1100 และมีสกิลเด้งเลือด +สกิลดึงมอนรอบๆ

ส่วนยูกะจะได้เป็นประสิทธิภาพการฟื้นฟู 1000 มาแทน แต่พลังป้องกันยัง 100 เท่าเดิม ซึ่งพลังประสิทธิภาพการฟื้นฟูอาจจะมาคอมโบกับสกิลพาสสีพเมื่อหลบหลังบังเกอร์แล้วจะรีเลือดได้(ปลดล็อคตอน 3 ดาว)​

มุสึกิ ex. อ่านดูแล้วไม่น่าแรง แต่ตอนใช้จริงแรงมากๆ สกิลพาสสีพวางระเบิดใกล้ไปหน่อย แต่มีประโยชน์ตอนลงด่านฟาร์มเงิน เล่นมาแล้วรู้สึกว่าน้องจะมีระยะยิงที่ไกลกว่าชาวบ้านเขานะ ชอบยืนอยู่แนวหลังโน่นเลย

ปล.ช่วยรีวิว อาสึเนี๊ยว(k-on)​/เซริกะ ตัวอวยผมให้หน่อยนะท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย bearberryz เมื่อ Tue Nov 23, 2021 10:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 10:51
bearberryz พิมพ์ว่า:
อย่างที่ผมเคยบอกไปว่า เซริกะ เป็นตัวฮีลที่ดีที่สุดในเกมตอนนี้ เนื่องจากค่าคอสน้อย + เป็นตัวเดียวที่มีสกิลพาสสีพฮีล

ตัวแท้งค์ผมให้สึบากิ > ยูกะ เพราะเมื่อท่านอัพกระเป๋าจนถึง T4 max แล้ว จะได้พลังป้องกัน เพิ่มมาอีก 1000 เป็น 100+1000 = 1100 และมีสกิลเด้งเลือด +สกิลดึงมอนรอบๆ

ส่วนยูกะจะได้เป็นประสิทธิภาพการฟื้นฟู 1000 มาแทน แต่พลังป้องกันยัง 100 เท่าเดิม ซึ่งพลังประสิทธิภาพการฟื้นฟูอาจจะมาคอมโบกับสกิลหลบหลังบังเกอร์แล้วจะรีเลือด(พาสสีพตอนปลดล็อค 3 ดาว ได้แล้ว)​ ได้

ปล.ช่วยรีวิว อาสึเนี๊ยว(k-on)​/เซริกะ ตัวอวยผมให้หน่อยนะท่าน  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ เห็นท่านพูดเรื่องของผมก็สงสัยเหมือนกัน และแทงค์บางตัวเดฟน้อยแปลกๆผมนึกว่าข้อมูลผิด

เอ้ยยยย ท่านกับผมอวยตัวละครเหมือนกันเลย ผมก็เมน เซริกะครับ เวลารีไอดีผมก็เอาเซริกะลงตลอด อวยถึงขนาดตอนรีโรลได้ตัวสามดาวดีๆนะแต่ไม่ได้เซริกะ ผมรีเช็ตทิ้งเลย 55555

เซริกะที่ผมชอบอย่างแรกเลยคือคาแรคเตอร์ครับ น่าจะสายซึน พวกปากไม่ตรงกับใจ ยังขายผมได้อยู่ ตัวแนวนี้ 5555 และที่ชอบเลยคือมีบัพแนวเพิ่มโจมตีทั้งดาเมจละความเร็ว ผมชอบตัวที่มีสกิลแบบนี้

ส่วนอาซึนะขอสารภาพว่าเป็นตัวที่ถูกลืมครับ ผมเอามาใช้แค่ลงคำขอตีกล่องครับ ไม่ได้ปั้นจริงจังเลย

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2766
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 10:53
ฮิฟูมิ ผมว่าประโยชน์เยอะจัด
cost ไป 5 แต่พอใช้แล้วเร่งค่าโคสให้อีก
แถมน่ารักด้วยครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 10:57
Fabrizio Ravanelli พิมพ์ว่า:
ฮิฟูมิ ผมว่าประโยชน์เยอะจัด
cost ไป 5 แต่พอใช้แล้วเร่งค่าโคสให้อีก
แถมน่ารักด้วยครับ  

อ้อออ ในที่สุดที่บอกเร่งค่าคอสหมายถึงแบบนี้ นี้เอง ผมแม่งก็งงตั้งนาน เพิ่มคอสอะไรวะเป็นพัน ในเกมมีคอสแค่ 10 เพิ่มแบบนี้นี้เอง ขอบคุณมากครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1363
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 11:11
มุทซึกิเนี่ย เห็นมันมีทริกเวลาตีเหรดบอส วางกล่องฮิลล่อมุทซึกิไปไกล้ๆๆ แล้วมันจะโยนระเบิดยัดใต้ตัวบอสครับ
เทียพุ่ง เลยพอมีคนทำได้ ผมได้ยินจากไหนไม่รู้นะ จำไม่ได้แล้วหาข้อมูลเกมนี้เยอะมาก
2
0
เกมมือถือ Heaven Burns Red https://youtu.be/1kF2dqvQqjg?t=64

カレンちゃんでしたぁ KarenChandeshitaa !
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 11:15
zneger พิมพ์ว่า:
มุทซึกิเนี่ย เห็นมันมีทริกเวลาตีเหรดบอส วางกล่องฮิลล่อมุทซึกิไปไกล้ๆๆ แล้วมันจะโยนระเบิดยัดใต้ตัวบอสครับ
เทียพุ่ง เลยพอมีคนทำได้ ผมได้ยินจากไหนไม่รู้นะ จำไม่ได้แล้วหาข้อมูลเกมนี้เยอะมาก  

ทริคนี้น่าจะสนใจมากครับ แต่ประเด็นคือทำยังไงน้แงจะเดินมานี้อะสิ น้องอยู่หลังสุดเลย ต้องขยับทีละนิดละมั้ง 555 เดินอ้อมๆ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 6528
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 11:29
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:

ชมรมดนตรี? หา ว่าไงนะ! น้องผู้เปลี่ยนจากหิ้วกีตาร์ มาเป็นปืนกลมือแทน

อาสึเนี๊ยว/เซริกะ เป็นตัวเดียวกันฮะ, ส่วนอาซึนะชุดเมด นี่ไม่ใช่ตัวอวยผม

วันนี้ผมน่าจะเก็บเศษเซริกะเอามาอัพ 3 ดาว ปลดล็อคพาสสีพสกิลได้ครบแล้ว น่าจะเก่งขึ้นเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย bearberryz เมื่อ Tue Nov 23, 2021 11:45, ทั้งหมด 6 ครั้ง
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6729
โพสเมื่อ: Tue Nov 23, 2021 11:41
ผมเห็นด้วยตามเทียร์ที่หลายๆคนจัดนั่นแหละ
Iori Haruna Aru Best Striker
Iori กระสุนเหลืองดีที่สุด ลงได้ทั้ง PVP PVE
Haruna กระสุนฟ้าดีที่สุด ไว้ฆ่าตัวน่ารำคาญอย่าง ซึบากิในPVP ไว้เคลียร์ด่านเพราะกระสุนฟ้าหายาก
Aru กระสุนแดง เคลียร์ด่านดี แต่PVPอ่อนเพราะระเบิดฮิบิกิ
็Hibiki Best Dmg Support
Serika Best Heal Support
PvP สำหรับผม
Tsubaki ไม่ต้องบรรยาย Best Tanker มีทุกทีม
Haruna ไว้ฆ่า Tsubaki
Shun โกงค่าCost สำคัญมากมีกับไม่มีสกิลออกไวกว่าได้เปรียบเยอะมาก แล้วถ้านอนไวโอกาศชนะสูงมาก เพราะมันข้ามแท้งไปยิงแถวหลังแตก เลเวลพอๆกันยิงไม่เกินสองทีนอนละ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel