ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Sun Nov 07, 2021 08:55
[RE]ต้องถึงมือผม! 'กราดราโด้' สับขากระชากยิง ยูเว่ซัดม่วง 10 ตัวทดเจ็บ 1-0
หลัง ๆ ต้องยอมรับแมคเล่นดีจริง
เคลื่อนหาช่องอะไรตลอด
ที่ขัดใจคือ ตอนซ้อมโมราต้านี่ซ้อมดีมากหรอ
คาโอ หรือคันซ้อมห่วยมากหรอ
หรือพึ่งพาไม่ได้จริง ๆ
คือโมนี่ไม่ควรอยู่ถึง 5 นาทีท้าย

ส่วนดีบาล่า ไม่ควรต่อสัญญาเลย คือถ้าเบอร์ 10 เล่นได้แค่นี้
ไม่ต้องหวังกันแล้วเกมรุก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: อาจจะจริงเราเห็นอยู่ เผื่อใจไว้ที่ยังไม่เ
เข้าร่วม: 10 Dec 2014
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Sun Nov 07, 2021 09:35
[RE: ต้องถึงมือผม! 'กราดราโด้' สับขากระชากยิง ยูเว่ซัดม่วง 10 ตัวทดเจ็บ 1-0]
เซฟ กรี้ ได้อีกแล้ว
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 6728
โพสเมื่อ: Sun Nov 07, 2021 13:00
[RE: ต้องถึงมือผม! 'กราดราโด้' สับขากระชากยิง ยูเว่ซัดม่วง 10 ตัวทดเจ็บ 1-0]
ชนะง่ายๆไม่เคยมี แต่ก็ยังดีที่ชนะ เอาหมดแหละตอนนี้
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Forza
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 99
โพสเมื่อ: Sun Nov 07, 2021 17:15
[RE]ต้องถึงมือผม! 'กราดราโด้' สับขากระชากยิง ยูเว่ซัดม่วง 10 ตัวทดเจ็บ 1-0
คหสต นะครับ
ผมว่าเกมยูเว่ภาพรวมดูห่วย จริงๆคือห่วยตัวเดียวนะครับ คือโมราต้า
ถ้าเราลองจินตาการว่าโมราต้าเก็บบอลได้สัก 75 หรอ 50 % ของลูกที่ส่งไปให้ จะเป็นทาร์เก็ตแมน ที่เก็บบอล และพักบอลได้ออกบอลไปปีก หรือคืนกลับให้กลางทำใหม่ได้เกมจะไหลลื่นมาก เพราะจ่ายไป โยนไป ไม่ล้ำก็ล้ม โมราต้าต้องพัฒนาอีกเยอะถ้าจะยืนหน้าเป้า ทั้งร่างกายและจิตใจเลย สมาธิกับเกม สังเกตกองหลัง จังหวะไหนต้องเล่นเหมือน false nine บ้าง วิ่งเหมือนเด็กเลยเมื่อวาน ไล่ตามเค้าตลอด การไล่ให้เค้าคืนหลังคือดีนะครับ แต่การไล่แล้วไปทำฟาวล์ทำให้เค้าได้ลูกตั้งเตะ ได้กลับไปเซตเกมตามเทมโป้ตัวเอง ถ้ายุเว่ใช้ออปชั่นซื้อโม ผมไม่รู้จะพูดยังไง นี่เจอแค่กองหลังฟิออที่ตัวไม่ได้หนาใหญ่แบบเดอลิก แต่วลาโฮวิชคอนได้บอล บังมิดเรียกฟาว คนละเรื่องกันเลย ถ้าสลับกองหน้ากันยูเว่ก็ขึงพับสนามได้เลยแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Vecchia Signora เมื่อ Sun Nov 07, 2021 17:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel