ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4414
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 01:57
[RE: แยกจัดบอลประเพณี CU-TU ใหม??? สมาคมศิษย์เก่า เค้าอยากแบกก็ให้เค้าจัดเอง]
Mewbenzz พิมพ์ว่า:
JansBlu พิมพ์ว่า:
codenameq พิมพ์ว่า:
JansBlu พิมพ์ว่า:
มันจะเตะกันไม่สนุกอะสิถ้าไม่มีตัวเก่งๆ ตัวดังๆอย่างลีซอเป็นจุดสนใจได้มาก สร้างบรรยากาศได้เยอะนะตอนผมไปดู จากเฉยๆก็ทำให้จับตาดูมากขึ้นจริงๆ ต่อให้เล่นไม่ดีหรือไม่เก่งก็เถอะ  

ถ้างั้นเอาดารามาเตะดีกว่าใหม

ทำให้เหมือนแข่งพวกรักบี้ ระหว่างสถาบันของเมืองนอก แบบในหนังประมาณนั้น ถ้าเด็กเก่งจริงมันควรได้ไปทีมชาติ ไม่ใช่ทีมชาติมาเตะให้ดู ผมคิดแบบนี้นะ  

ก็ไม่ได้เก่งจริงไงครับ เลยต้องเอาทีมชาติมา555 ไม่เอามาก็ไม่มีคนดู ขายตั๋วไม่ได้จัดกิจกรรมไม่ได้

ถ้ากีฬาแข่งที่กันเองมันมีอยู่แล้วนิครับตามลีค กลุ่มคนดูมันต่างกัน อันนี้ดูเอาสนุก  
มีใครไปดูบอลด้วยหรอครับ เหมือนไปเจอเพื่อน บรรยากาศเก่าๆ ไปดูอย่างอื่นมากกว่า ไม่เคยเห็นลงรายละเอียดบอลเตะเท่าแปลอักษร ขบวนแห่เลย  

ดูครับ ถ้าอยู่ในบรรยากาศนั้นจะรู้ กองเชีรทั้งครอบครัว ศิษเก่ายืนกระโดดีใจเกิอยทั้งแสตนเวลายิงได้ มี standing ovation ด้วยตอนยิงแซงนำ คืออินจริงๆ

ตอนเป็นนิสิตจำได้ว่ายอมอาสาแปลอักษรกับเพื่อนหลายคนเพราะอยากเข้าไปดู ถ้ามีแต่แปลอักษรไม่มีคนไปดูหรอกในสนามอะ มองแปลอักษรไม่ชัดเท่าดูในทีวีด้วย ลีดก็เฉยๆส่วนตัวไม่ได้สนใจแล้วผู้ใหญ่และผู้หญิงก็เยอะที่เข้าไปดูไม่ได้สนใจหลีดเท่าไหร่

คนจะไปเพื่อแค่เชียร์แปลอักษรว่าสวยไหมตลกไหมคงแปลกๆ นิสิตกับศิษเก่ามันรู้สึกภูมิใจที่ชนะมากนะถ้าอยู่ในสนาม ผมไปดูตั้งแต่ม.5 จนสอบเข้าได้จนเรียนจบ น่าจะเกิน 4 ครั้ง มีครั้งนึงบัตรหมดอดดู
แก้ไขล่าสุดโดย JansBlu เมื่อ Wed Oct 27, 2021 02:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 06:29
[RE: แยกจัดบอลประเพณี CU-TU ใหม??? สมาคมศิษย์เก่า เค้าอยากแบกก็ให้เค้าจัดเอง]
ไม่เคยไปดูเลย ไม่อิน

ตอนแข่งบอลเฟรชชี่ระหว่างคณะอินกว่าอีก

ปีผมตกรอบสอง แต่ปีรุ่นน้องคณะผมได้แชมป์

โคตรสุด เพราะผมเรียนคณะบัญชี555555555555

ชนะพวกโควต้าบอลคณะอื่นได้นี่อย่างโหด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel