ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 861
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 21:46
[RE: [Mu News]มันจบแล้วนายย]
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
The promised พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
การเป็นโค้ชที่ไม่ดีไม่ได้ลบสิ่งที่เขาทำตอนเป็นนักเตะครับ  

อ่านความเห็นหลายวันที่ผ่านมาแล้วสะเทือนใจเลย

คนเรา ความดีที่ทำไว้ก็เท่านั้น ทำอะไรไม่ถูกใจกลายเป็นหมาได้ตลอด

ถ้าเป็นแฟนยุคใหม่ที่ดูไม่ทันจะไม่แปลกใจนะ

แต่แฟนยุคเก่าที่ดูทัน ลืมความทรงจำตอนนั้นลงจริงๆหรอวะ 5555

ด่าตอนเป็นโค้ชไม่ว่า ด่าเลย คนเรามีสิทธิไม่ชอบใจ

แต่บางคนนี่เริ่มเนิฟผลงานในอดีต

บางคนบอกจะเลิกนับเป็นตำนานของสโมสร

แต่ก็แล้วแต่เถอะ ไปห้ามความคิดใครไม่ได้หรอก บ่นเฉยๆ  

ผมเข้าใจคนที่ด่านะครับคือคงไม่ไหวแล้วจริงๆแต่แค่อยากให้คิดกันนิดนึงว่า ตอนเป็นนักเตะเขาก็ทำเพื่อทีมและเป็นตำนานสโมสร ถีงแม้ตอนเป๋็นผจก.จะแย่ก็ตาม ผมเองก็มีด่าบ้างหงุดหงิดบ้างตอนหลังแข่งเสร็จแต่จะด่าแค่ในฐานะที่เป็นผจก.ทีม  

ผมเห็นหลายคนก็ด่าแค่ตอนเป็น ผจก.นะ ก่อนหน้านั้นไปไล่ดูได้ครับ
หลายคนมากที่บอก เคารพในฐานะนักเตะ แต่ฐานะ ผจก. หมดความชอบธรรม
แล้วอีกอย่าง ยิ่งเป็นตำนานอะ ถ้ารักสโมสรจริง ผมว่าลาออกไปนานละ
คงไม่อยากให้สโมสรล่มจมงี้หรอก พอแกตอบหล่อๆ ชอบแซะแฟนบอล
มันเลยหนักข้อแบบนี้แหละ หลายๆคนเค้าไม่อะไรกับแต่ก่อนหรอก
แต่ตอนนี้สิ่งที่โอเล่ทำ มันไม่ได้แสดงว่ารักสโมสรก็แค่นั้น  

ที่อ้างอิงคือจากจขกท.ครับ ส่วนลาออกเองยากมากครับ แทบไม่มีผจก.คนไหนยอมรับว่าตัวเองล้มเหลวที่เห็นแค่คล๊อปคนเดียว อย่างแลมป์ก็ไม่ลาออกเองครับ  

แลมพ์ผมไม่แปลกใจแกไม่ได้แพ้ติดๆแบบโอเล่อะ ไม่แพ้เละเทะด้วย
แต่แบบเหมือนวนลูป ชนะ2นัด สะดุดอีก 3-4นัด แล้วกลับมาชนะใหม่
แต่ไม่มีไอที่แบบ เละเทะ 5-0 แบบนี้

ไม่เหมือนโอเล่ ที่หมดรูปขนาดนี้ น่าเกลียดครับ แค่นั้นเลย  

ที่จะสื่อคือไม่ค่อยมีผจก.ทีมคนไหนลาออกหรอกครับไม่ว่าจะรักทีมขนาดไหน ผมว่าโอล่ก็รักทีมแต่เขาก็มีความเชื่อของเขาว่าที่ทำถูกแล้วเลยไม่ออก ซึ่งเราแฟนบอลผมก็คิดว่าสิ่งทีทำอยู่มันผิด5555 แต่ผมว่าเขารักทีมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30637
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 21:57
ถ้ารักโอเล่มาก แนะนำให้โอเล่ลาออกเองเหอะ ถ้านัดหน้าแพ้อีกมันก็จะยิ่งเละไปเรื่อยๆ

ตั้งแต่เปิดฤดูกาลมา ทีมแม่งไม่ลงตัวเลยนอกจากนัดแรก นี่คือคุมมา3ปีนะ ถ้าให้คุมต่อไปเรื่อยๆคนที่โดนด่าก็เป็นโอเล่นี่แหละ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13039
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 22:04
แกเหมาะคุมทีมอย่างเดียว อย่างอื่นอย่าทำเลยป๋า ไม่ไหวจริงๆ 55
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 22:18
การเป็นโค้ชที่ไม่ดีไม่ได้ลบสิ่งที่เขาทำตอนเป็นนักเตะครับ  

อ่านความเห็นหลายวันที่ผ่านมาแล้วสะเทือนใจเลย

คนเรา ความดีที่ทำไว้ก็เท่านั้น ทำอะไรไม่ถูกใจกลายเป็นหมาได้ตลอด

ถ้าเป็นแฟนยุคใหม่ที่ดูไม่ทันจะไม่แปลกใจนะ

แต่แฟนยุคเก่าที่ดูทัน ลืมความทรงจำตอนนั้นลงจริงๆหรอวะ 5555

ด่าตอนเป็นโค้ชไม่ว่า ด่าเลย คนเรามีสิทธิไม่ชอบใจ

แต่บางคนนี่เริ่มเนิฟผลงานในอดีต

บางคนบอกจะเลิกนับเป็นตำนานของสโมสร

แต่ก็แล้วแต่เถอะ ไปห้ามความคิดใครไม่ได้หรอก บ่นเฉยๆ  

ผมเข้าใจคนที่ด่านะครับคือคงไม่ไหวแล้วจริงๆแต่แค่อยากให้คิดกันนิดนึงว่า ตอนเป็นนักเตะเขาก็ทำเพื่อทีมและเป็นตำนานสโมสร ถีงแม้ตอนเป๋็นผจก.จะแย่ก็ตาม ผมเองก็มีด่าบ้างหงุดหงิดบ้างตอนหลังแข่งเสร็จแต่จะด่าแค่ในฐานะที่เป็นผจก.ทีม  

ผมเห็นหลายคนก็ด่าแค่ตอนเป็น ผจก.นะ ก่อนหน้านั้นไปไล่ดูได้ครับ
หลายคนมากที่บอก เคารพในฐานะนักเตะ แต่ฐานะ ผจก. หมดความชอบธรรม
แล้วอีกอย่าง ยิ่งเป็นตำนานอะ ถ้ารักสโมสรจริง ผมว่าลาออกไปนานละ
คงไม่อยากให้สโมสรล่มจมงี้หรอก พอแกตอบหล่อๆ ชอบแซะแฟนบอล
มันเลยหนักข้อแบบนี้แหละ หลายๆคนเค้าไม่อะไรกับแต่ก่อนหรอก
แต่ตอนนี้สิ่งที่โอเล่ทำ มันไม่ได้แสดงว่ารักสโมสรก็แค่นั้น  

ใช่ครับ หลายคนที่ยังเคารพในฐานะนักเตะอยู่ผมเห็นครับ

แต่ที่ผมพูดคือ ผมเห็นอีกอย่าง แบบที่บอกไปข้างต้นเช่นกันไง

บางคนบอกนัดชิงยิงได้เพราะโชคบ้าง

ผลงานตอนเป็นนักเตะก็เนิฟ บอกถ้าเก่งจริงคงไม่ได้เป็นแค่สำรอง

ไปดูสถิติได้ สำรอง แต่สถิติจำนวนประตูยิงพอๆกับกองหน้าตัวหลักหลายทีม

แฟนบอลก็ไม่เบาเหมือนกันนะผมว่า เห็นจับผิดทุกจุดมาด่า

ชนิดที่ว่าตดยังจะโดนด่าเลยมั้ง ส่วนเรื่องแซะก็แล้วแต่คนจะมองนะผมว่า

สิ่งที่โอเล่พูดคือ “ผมคิดว่าแฟนบอลควรทำให้ดีกว่านี้” (โห่ในเกมอตาลันต้า)

ที่แซะคือหมายถึงอันนี้ป่ะครับ

ส่วนเรื่องรักไม่รัก ลาออกไม่ลาออก ผมว่าไม่เกี่ยวกัน

ใจผมก็อยากให้ลาออกนะ อยากให้มีการเปลี่ยนแปลงเหมือนกัน

แต่ผมไม่เชื่อว่าการไม่ลาออก แปลว่าน้าแกไม่รักสโมสรอ่ะ ผมว่าคนละประเด็น

ล่าสุดมีบางคนลามไปถึงเฟอร์กี้ละ

ไม่ต้องเหลือไว้ละตำนานทีมนี้ ปิดตำนาน 25 ปี เซอร์ อเล็กซ์ไปด้วยเลยละกัน 5555
แก้ไขล่าสุดโดย ยักษ์เดนส์ เมื่อ Tue Oct 26, 2021 22:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Tue Oct 26, 2021 22:29
เอออออ มีคนว่าป๋าเลอะ

คนที่มีความสำเร็จเป็นเครื่องการันตี สร้างคน สร้างงานมานับไม่ถ้วน

ผมว่าเว้นระยะและให้พื้นที่เคารพงานคนอื่นบ้างก็ดีนะครับ เยอะไปก็ไม่ดี
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 11:13

ใช่ครับ หลายคนที่ยังเคารพในฐานะนักเตะอยู่ผมเห็นครับ

แต่ที่ผมพูดคือ ผมเห็นอีกอย่าง แบบที่บอกไปข้างต้นเช่นกันไง

บางคนบอกนัดชิงยิงได้เพราะโชคบ้าง

ผลงานตอนเป็นนักเตะก็เนิฟ บอกถ้าเก่งจริงคงไม่ได้เป็นแค่สำรอง

ไปดูสถิติได้ สำรอง แต่สถิติจำนวนประตูยิงพอๆกับกองหน้าตัวหลักหลายทีม

แฟนบอลก็ไม่เบาเหมือนกันนะผมว่า เห็นจับผิดทุกจุดมาด่า

ชนิดที่ว่าตดยังจะโดนด่าเลยมั้ง ส่วนเรื่องแซะก็แล้วแต่คนจะมองนะผมว่า

สิ่งที่โอเล่พูดคือ “ผมคิดว่าแฟนบอลควรทำให้ดีกว่านี้” (โห่ในเกมอตาลันต้า)

ที่แซะคือหมายถึงอันนี้ป่ะครับ

ส่วนเรื่องรักไม่รัก ลาออกไม่ลาออก ผมว่าไม่เกี่ยวกัน

ใจผมก็อยากให้ลาออกนะ อยากให้มีการเปลี่ยนแปลงเหมือนกัน

แต่ผมไม่เชื่อว่าการไม่ลาออก แปลว่าน้าแกไม่รักสโมสรอ่ะ ผมว่าคนละประเด็น

ล่าสุดมีบางคนลามไปถึงเฟอร์กี้ละ

ไม่ต้องเหลือไว้ละตำนานทีมนี้ ปิดตำนาน 25 ปี เซอร์ อเล็กซ์ไปด้วยเลยละกัน 5555  

ก็คนที่คุณคุยด้วยนั่นแหละลามปามไปถึงเฟอกี้ละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel