ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8471
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:29
[RE: [One Piece] ตอนเอส สู้กับ smoker นี่คือ อาจารยังไม่ได้คิดเรื่องฮาคิ หรืออะไรที่ใช้สู้กับพวกโรเกีย (ยกเว้น หินไคโร) ใช่มั้ยครับ]
franciscobay พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าพึ่งมาคิด ตั้งแต่แชงคูสแล้วเป็นถึง4จักรพรรดิแต่โดนปีศาจทะเลกินแขน  

ประเด็นนี้ไม่ใช่ว่าเป็นความผิด บก. หรอ ที่บังคับให้โอดะเขียนแบบนั้น ดึงดราม่าต้นเรื่อง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12009
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:40
[RE: [One Piece] ตอนเอส สู้กับ smoker นี่คือ อาจารยังไม่ได้คิดเรื่องฮาคิ หรืออะไรที่ใช้สู้กับพวกโรเกีย (ยกเว้น หินไคโร) ใช่มั้ยครับ]
ไม่ต้องคิดเยอะ ทุกวันนี้ฮาคินี่มันเป็นพลังที่โคตรๆๆจะไม่เคลียร์เลย

ครอค เอส ที่โผล่มาแรกๆเนี่ย ถ้าเจอหน้าแล้วได้ถามรู้จัก "ฮาคิ" มั้ย
รับรองไม่มีใครรู้จักสักคน เป็นการเอามาแถ gatpat เชื่อมโยงมากกว่า (ซึ่งเชื่อมโยงได้ดี)

คือแค่เดาก็รู้แล้วมั้ยอะ ว่าเอส สโมกเกอร์ ครอค ต้องมีฮาคิอยู่บ้าง
พูดสิ ถมดำโชว์มั้ยก็ไม่มี ไม่มีบทอะไรหลุดมาเลย
ไหนจะซาโบ้ที่อยู่ๆก็ยัดมาเลย โอเด้งงี้ถ้าตอนแชงส์เจอหนวดขาวแล้วมีพูด อันนี้จะยอมใจเลย

สมัยก่อนสนุกมากตรงที่ใช้พลังใช้ไหวพริบสู้กัน ทรายแพ้น้ำ ไฟเสมอควัน ผลความมืดไว้ดูดพลัง
มันโทราใช้ได้เฉพาะเอเนล
จนยางโดนต่อยละเจ็บช่วงนั้นแหล่ะ มีการปูฮาคิเข้ามา

แล้วสรุปฮาคิมีไว้ทำไมเอาแค่ฮาคิเกราะ มีไว้ต่อยโรเกียโดน แล้วเพิ่มดาเมจมั้ย เพิ่มเท่าไร
หมัดธรรมดาเอสแรง100 เพิ่มฮาคิเป็นแรงขึ้นเท่าไร สรุปเราควรฝึกแรงหรือฝึกฮาคิ
แล้วถ้าคนไม่มีฮาคิแต่ต่อยดาเมจ1000 ต่อยเวอร์โก้ที่มีฮาคิเคลือบตัวเข้าหรือไม่ หรือต้องใช้ฮาคิด้วยกันต่อย
แล้วฮาคิเกราะกันดาเมจอะไรได้บ้าง ตอนนี้ถ้าเจอพวกอิสบลูต่อยจะไม่เจ็บใช่มั้ย
ซันจิมีฮาคิเกราะมั้ย ทำไมโดนลูกกระจ๊อกซ้อมกระอักเลือด เยอะไปหมด
ฮาคิสังเกตที่หลบ PX1 ได้ตอนแรกๆ หลังๆมันใช้ได้บ้างมั้ย หรือคนอื่นมีฮาคิสังเกตเหนือกว่า
งั้นพระเอกก็ไม่น่าต่อยโดนสิ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43703
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:21
ผมว่าต้องมีคิดไว้บ้างแหละ เพราะคอนเซปมันมีสายโรเกียหลายตัว ซึ่งบางพลังมันไร้คู่ต่อกรได้เลย เพียงแต่อาจจะยังไม่ชัดว่าจะใช้วิธีแบบไหนที่ชัดเจนในการสรุปออกมาให้เป็นทางการ ซึ่งต้นเรื่องผมว่าจะให้พระเอกมันเทพเลยก็คงยากก็ยิ่งจะโชว์ความมุมานะหาทางของพระเอกด้วยแล้วก็ต้องเอาสายโรเกียที่แพ้ทางได้ออกมาก่อน

ส่วนวิธีต่อสุ้กับโรเกียนั้นแสดงออกมาอีกทีช่วงก่อนไทม์สคิป เรื่องถมดำผมว่าไม่สำคัญแล้ว จริงๆต่อให้ฮาคิชำนาญจริงๆแต่เจอพวกผลปีศาจที่ใช้เก่งๆก็ยังเหนื่อยนะยิ่งเจอพวกโรเกีย เพราะโจมตีด้วยฮาคิเบาๆก็ไม่ได้ ต้องเต็มที่ตลอดและพวกโรเกียการโจมตีทุกการโจมตีส่วนใหญ่สำหรับผลโหดๆนี่ห้ามประมาทเลย พลาดทีเดียวก็คือเกมส์ได้เลยแบบโจสอ่ะ

ผมว่าฮาคิมันไม่ได้เทพขนาดนั้นต้องคนใช้ชำนาญจริงๆมันถึงจะเก่งเจอคนที่เก่งพอพอกัน+ผลปีศาจก็เหนื่อยอยุ่ดี
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10571
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:24
หลังมานี่กลายเป็นสงครามวัดพลังฮาคิไปล่ะ ใครฮาคิมากกว่าก็ชนะไป พลังจากผลปีศาจเป็นเรื่องรองไปแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 218
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:45
สอบถามเรื่องการตื่นของผลปีศาจหน่อยคับท่านกับถกปมจบเรื่อง
Spoil
พอดีผมไปอ่านการตื่นของผลปีศาจมาว่าการตื่นของสายพารามิเซียอาจจะเป็นกลายปลดล้อคขีดจำกัดของตัวเองหรือเปลี่ยนสภาพแวดล้อมรอบตัวให้มีผลของพลังนั้นๆ แล้วมีคนพูดว่าการตื่นของลูกฟี่อาจจะทำให้ยืดหมัดได้ไกลแบบรอบโลกเลยก็ได้ ผมก็เลยมาคิดได้ว่าเป็นไปได้มั้ยที่อาจารย์อาจจะวางผลพารามีเซียเป็นคีย์ในการจบเรื่องโดยให้พลังตื่นแล้วลูฟี่ยืดดึงเอาเรดไลน์ออกจากกันทำให้ทะเลทั้งหมดมารวมกันอีกครั้ง อันนี้ผมมโนเองล้วนๆนะคับท่าน ปล อยากรู้ว่าผลของลูฟี่มันตื่นแล้วรึยังพอดีผมอ่านตามๆมาเรื่อยๆจนจำไมได้เหมือนกัน  
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Fredmonger
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3006
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 00:50
คิดว่าน่าจะมีคิดๆไว้บ้างเเต่ตอนนั้นยังไม่มีชื่อเรียก น่าจะเป็นพลังรูปเเบบหนึ่ง เเล้วเห็นพลังน่าสนใจเลยจับมามัดรวมกันเรียกฮาคิเเล้วค่อยไปหาวิธีใช้งาน เเต่พลังฮาคิมันก็เวอร์จริงๆนั้นเเหละหลังๆไม่ต้อนสนละว่าผลปีศาจมึงคืออะไรกุฮาคิสูงกว่ามึงซวย ไม่เหมือนเมื่อก่อนมันจะไปเน้นที่ผลปีศาจเเพ้ทางกันมากกว่าเช่นสายฟ้าเเพ้ยาง ควันเเพ้ไฟเหมือนมันได้เห็นกลยุทธในการต่อสู้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2032
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 01:03
[One Piece] ตอนเอส สู้กับ smoker นี่คือ อาจารยังไม่ได้คิดเรื่องฮาคิ หรืออะไรที่ใช้สู้กับพวกโรเกีย (ยกเว้น หินไคโร) ใช่มั้ยครับ
เคยได้ยินว่า อยากให้ผู้ชมเติบโตไปพร้อมตัวละคร การรับรู้ว่าฮาคิเกราะ ใช้แล้วส่วนนั้นจะเป็นสีดำ เราจะเห็นว่าจารย์แก มาวาดให้เห็นก็ตอนลูฟี่ฝึก ฮาคิเป็นแล้ว

ตอนที่ลูฟี่โดนปู่การ์ปต่อยละร้องเจ็บ ละงงว่าทำไมถึงเจ็บได้ หรือตอนเซ็นโตมารุ โจมตี
มันล้วนเป็นช่วงที่ลูฟี่ไม่ได้เข้าใจเรื่องฮาคิมาก่อน เช่นเดียวกับผู้ชมที่ก็ไม่รู้ว่าฮาคิต้องถมดำ

พอลูฟี่ฝึกสำเร็จ ฮาคิก็ถมดำมาตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2774
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 01:42
เอาจริงๆส่วนใหญ่นักเขียนการ์ตูนก็คิดไปเรื่อยๆแหละ เห็นอะไรหยิบจับอะไร ก็คิดมาเอาเขียนต่อไปเรื่อยๆนะแหละ 555

คือหลังๆผลปีศาจโกงๆมันเริ่มเยอะ ต่อยก็ไม่โดน เลยต้องหาอะไรมาทำให้จัดการมันได้แหละ จะได้ไม่ OP เกินไป

ไอเรื่องฮาคิมาปิ๊งตอนคิดมันโทราของ เอเนลออกนั่นแหละผมว่า
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2644
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 02:21
คนที่opที่สุดคือโอดะแหละ เรื่องบางอย่างเห็นชัดๆว่าพึ่งมาคิดได้ แต่แฟนคลับรับไม่ได้ ระดับโอดะต้องวางสเป็คมามาแล้วเท่านั้น

ไม่มีทางผิดพลาด อะไรที่สงสัยนี่คือวางแพลนมาหมดแล้ว อย่าเถียงงงงงงงงงง
4
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7563
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 10:12
I'm No.Se7en พิมพ์ว่า:
คิดแล้วแน่ๆครับ

เอเนลมันก็มีฮาคิสังเกต แค่เรียกคนละชื่อ แค่มันยังไม่ถึงจุดที่ปล่อยรายละเอียดออกมาเฉยๆ

อย่างดราก้อนจับสโม็คเกอร์ตอนเป็นควันได้ก็ตอนต้นเรื่องเลย ซึ่งความจริงก็แปลกๆอยู่แล้วเพราะสายโรเกีย

แค่ไม่ได้มานั่งอธิบายเฉยๆว่าทำไม

ดราก้อนจับที่อาวุธครับไม่ได้จับที่ตัวสโม๊คเกอร์ ละก็เป็นจังหวะทีเผลอที่สโม๊คเกอร์คลายร่างควันนั่งทับลูฟี่อยู่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 1574
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 10:58
ไม่ได้คิด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2010
ตอบ: 1839
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 11:06
อ่านตามเนื้อเรื่องที่เห็นก็คิดทีหลังมากกว่า
แต่จากหลายคอมเม้นที่บอกแกคิดมาก่อนไรงี้ ผมเริ่มมองโอดะว่าทรงอัจฉริยภาพมากๆ เลยขรั่บ
แก้ไขล่าสุดโดย sazaza11 เมื่อ Sun Oct 24, 2021 11:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อีลองมัก
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3898
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 11:37
Vyse พิมพ์ว่า:
franciscobay พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าพึ่งมาคิด ตั้งแต่แชงคูสแล้วเป็นถึง4จักรพรรดิแต่โดนปีศาจทะเลกินแขน  

ประเด็นนี้ไม่ใช่ว่าเป็นความผิด บก. หรอ ที่บังคับให้โอดะเขียนแบบนั้น ดึงดราม่าต้นเรื่อง  
อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่คิดว่าระดับแกน่าจะหาทางออกได้ดีกว่านี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel