ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6337
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 17:51
[RE: [LOL] ตำแหน่ง ป่า ถือว่าเป็นตำแหน่งที่หาคนเล่นแบบ Professional ยากสุดมั้ยครับ]
Spoil
OTUE พิมพ์ว่า:
angkrit51 พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันยากที่สุดแล้วแหละ เกมไหนป่าเขาเดินเกมดีกว่า แทบจะแพ้ตลอด เป็นมานานแล้ว แล้วป่านี่คือตำแหน่งที่โดนด่าเยอะสุดล่ะครับ 555  

สมัยที่ยังไม่มี lock ตำแหน่งก่อนจับคู่ Solo Q ตำแหน่งที่เหลือบ่อยคือ support กับ jungler
บางทีผมได้ last pick ต้องมาเล่นพวกนี้ หรือใน normal สมัยก่อนบางทีมเล่นไม่มีป่า แม่เจ้า กลายเป็นเราต้องเล่น จะไปเล่นตัวยอดนิยมแบบ Lee sin, Nidalee คือเกินความสามารถเรามาก ทำไมอีกฝ่ายมันเล่นเก่งจัง พอเราเล่นแมร่งทำอะไรไม่ได้เลย 555  
ใช่เลย แพทเก่าๆที่ยังไมม่ีล็อคตำแหน่งนะ เจอคนเล่นป่าเก่งๆนี่โคตรมีบุญเลย 5555 ยิ่ง SS3 ที่แจกสกิน วิคตอรี่ เอลิสเนี่ย สุดจริงปีนั้นใครเล่น เอลิส เก่งๆนะชนะสบายเลย  

ผมเมนเอลิส ตอนโยกมาป่าครับ ตอนนั้นหล่อมาก มีคนชวนลงแร๊งค์
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1763
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 17:54
ถูกแบนแล้ว
[RE: [LOL] ตำแหน่ง ป่า ถือว่าเป็นตำแหน่งที่หาคนเล่นแบบ Professional ยากสุดมั้ยครับ]
sleter พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมว่ามันยากที่สุดแล้วแหละ เกมไหนป่าเขาเดินเกมดีกว่า แทบจะแพ้ตลอด เป็นมานานแล้ว แล้วป่านี่คือตำแหน่งที่โดนด่าเยอะสุดล่ะครับ 555  

สมัยที่ยังไม่มี lock ตำแหน่งก่อนจับคู่ Solo Q ตำแหน่งที่เหลือบ่อยคือ support กับ jungler
บางทีผมได้ last pick ต้องมาเล่นพวกนี้ หรือใน normal สมัยก่อนบางทีมเล่นไม่มีป่า แม่เจ้า กลายเป็นเราต้องเล่น จะไปเล่นตัวยอดนิยมแบบ Lee sin, Nidalee คือเกินความสามารถเรามาก ทำไมอีกฝ่ายมันเล่นเก่งจัง พอเราเล่นแมร่งทำอะไรไม่ได้เลย 555  
ใช่เลย แพทเก่าๆที่ยังไมม่ีล็อคตำแหน่งนะ เจอคนเล่นป่าเก่งๆนี่โคตรมีบุญเลย 5555 ยิ่ง SS3 ที่แจกสกิน วิคตอรี่ เอลิสเนี่ย สุดจริงปีนั้นใครเล่น เอลิส เก่งๆนะชนะสบายเลย  

ผมเมนเอลิส ตอนโยกมาป่าครับ ตอนนั้นหล่อมาก มีคนชวนลงแร๊งค์  

นี่ก็อีกตัวที่ผมเล่นยังไงก็ไม่รอด โคคูนโดนโอกาส 0.2% พอแกงค์ต้นเกมส์ไม่ได้ กลายเป็นตัวที่ไร้ประโยชน์ไปเลยพอผมเล่น แต่ทำไมอีกฝ่ายเล่นมันดูโหดฉิบหายขนาดนี้ 5555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6337
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 17:59
Spoil
sleter พิมพ์ว่า:
Spoil

นี่ก็อีกตัวที่ผมเล่นยังไงก็ไม่รอด โคคูนโดนโอกาส 0.2% พอแกงค์ต้นเกมส์ไม่ได้ กลายเป็นตัวที่ไร้ประโยชน์ไปเลยพอผมเล่น แต่ทำไมอีกฝ่ายเล่นมันดูโหดฉิบหายขนาดนี้ 5555  

ผมว่า เล่นตัวนี้ มันเหมือนเราเสี่ยง 50-50 นะ ไม่สโนวบอลก็อยู่แบบเจียมตัว 555 แต่ตอนนี้หายไปจากเมต้าล่ะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8621
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 18:34
เล่นให้ดียากสุดและ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 18:48
ในระดับtopใช่ครับ การอ่านเกม กับไทม์มิ่งสำคัญมาก
แต่ผมยึดคำนึงไว้ขึ้นใจเสมอ win เลน win เกม ต่อให้ป่าเก่งขนาดไหน เลนพังทุกเลนมันก็ยากเกินไป แถมไปโทษป่ากัน
บางทีก็โดนจนผมสงสาร
แก้ไขล่าสุดโดย Olivier7 เมื่อ Sat Oct 23, 2021 18:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1763
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 19:53
ถูกแบนแล้ว
Olivier7 พิมพ์ว่า:
ในระดับtopใช่ครับ การอ่านเกม กับไทม์มิ่งสำคัญมาก
แต่ผมยึดคำนึงไว้ขึ้นใจเสมอ win เลน win เกม ต่อให้ป่าเก่งขนาดไหน เลนพังทุกเลนมันก็ยากเกินไป แถมไปโทษป่ากัน
บางทีก็โดนจนผมสงสาร  

เล่นใน normal เจอบ่อยครั้ง เลนตัวเองแพ้ ก็จะเรียกแล้ว gank mid, gank bot or gank top pls
ไอห่าเอ้ย แจกคิลให้แบบนี้ อีกฝ่ายเกิดมากๆ เราไปก็ตาย วอร์ดก็ไม่ปักให้เลย ยิ่งไปเจอพวก Irelia,Olaf,Trydamere,Jax เกิดแล้วจะเกิดเหตุการณ์ 1 รุม 2 หรือ 1 รุม 3 บ่อยมาก และมาโทษเราอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย angkrit51 เมื่อ Sat Oct 23, 2021 19:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel