ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 12:43
ถูกแบนแล้ว
[CFC] จอจินโญ่เมื่อคืนฟอร์มเป็นไงครับ
ชอบครับ ถ้าเป็นนักเตะอังกฤษคงได้รับการยกย่องมากกว่านี้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36964
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 12:43
[RE: [CFC] จอจินโญ่เมื่อคืนฟอร์มเป็นไงครับ]
เล่นดีครับ ตัดบอลแดนกลางได้ดี ปะทะ 8 ครั้ง ลูกจุดโทษก็ไม่ได้โดดสูงหน่วงช้าแบบเดิม
วิ่งมาโดดนิดเดียวแทบจะไม่โดดแล้วยิงเลย ( ไม่ได้ใช้ทริคประจำ ก็ดี โกลจะได้กังวลการยิงทันทีด้วย ไม่ได้โดดอย่างเดียว )

ส่วนเรื่องคุมจังหวะตามมาตรฐานแกเลย ไม่เร่งมาก รู้จังหวะไหนควรเร่ง จังหวะไหนควรดึงช้า
( ชีคจะเร่งมากกว่า เลื้อยพุ่งขึ้นหน้าเร่งๆเกมส์รุกหน่อย บางทีจะโหมไป )
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36964
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 12:45
[RE: [CFC] จอจินโญ่เมื่อคืนฟอร์มเป็นไงครับ]
PHANU พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เห็นนาน ผมแกยาวขนาดนี้แล้วหรอ

ตัดต่อให้ยาวเฉยๆครับ ( กะให้ผมยาวๆแบบโมดริชมั้ง กองกลางบัลลงดอร์ )

เห็นลุคนี้แกเท่ดีครับ เหมือนพวกร็อกเกอร์  

นึกถึงนักร้องวง nickelback

5
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9823
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 12:50
เล่นดีตาม มาตราฐานจอเลยครับ คุมจังหวะดี เมื่อวานโดนเพลสเยอะอยู่ แต่ไม่จนเลย เคาะออกมา ผ่านบอล ไหลลื่นตลอด

ที่คะแนนเยอะเพราะยิงจุดโทษ 2 ลูกด้วยครับ เมื่อวานบอล มันห่างกันด้วยแหละ เล่นง่ายทั้งทีมครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1421
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 12:53
นักเตะในดวงใจ ต่อจากพี่แลมพ์กับน้องเมาท์เลยครับ คุมกลางเนียนจัดๆ เหมือนไม่สำคัญ แค่ถ้าขาดไปนี่รู้สึก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 14:25
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
เล่นดีมากครับ
ทั้งจับบอล ดักบอล แกะเพรส
รวมถึงสังหารจุดโทษ ไม่มีอะไรให้ติ
ส่วนพวกกระจอกหิวแสงออกมาเนิฟ ช่างหัวมันครับ
จอจินโย่ก็แค่เก่งกว่ากองกลางทั้งหมดของทีมเค้าแค่นั้นเอง  

ทำไมผมมองว่าคนที่เนิร์ฟจอร์คือแฟนเชลซีซะมากกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 14:48
talents1628 พิมพ์ว่า:
รวมถึงสังหารจุดโทษ ไม่มีอะไรให้ติ
ส่วนพวกกระจอกหิวแสงออกมาเนิฟ ช่างหัวมันครับ
จอจินโย่ก็แค่เก่งกว่ากองกลางทั้งหมดของทีมเค้าแค่นั้นเอง  

ทำไมผมมองว่าคนที่เนิร์ฟจอร์คือแฟนเชลซีซะมากกว่า  

กับแฟนทีมอื่น “บางคน” ที่เห็นกันได้บ่อย ๆ แหละครับ

แต่ก็อย่างท่านว่าแฟนเชลซีเองบางคนก็ยังกังขาเฮียจออยู่ แต่ผมว่ามีแกในสนามทีมเล่นง่ายขึ้นโคตร ๆ ถ้ามีแกจะลำเลียงบอลจากหลังไปกลางไปหน้าง่ายมาก ดูไม่ลุ้นเท่าเวลาไม่มีแกที่ต้องพึ่งโควาสลัดหลบตัวประกบให้ได้ คงเหมือนแมนยูมีบรูโน่ลำเลียงบอลจากกลางไปหน้า
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21878
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 14:50
[CFC] จอจินโญ่เมื่อคืนฟอร์มเป็นไงครับ
ฟอมเยี่ยมสุดๆครับแต่ผมจะไม่ชมเยอะเพราะทีมมันต่างกันไปหน่อย 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 15:02
fathergods พิมพ์ว่า:

กับแฟนทีมอื่น “บางคน” ที่เห็นกันได้บ่อย ๆ แหละครับ

แต่ก็อย่างท่านว่าแฟนเชลซีเองบางคนก็ยังกังขาเฮียจออยู่ แต่ผมว่ามีแกในสนามทีมเล่นง่ายขึ้นโคตร ๆ ถ้ามีแกจะลำเลียงบอลจากหลังไปกลางไปหน้าง่ายมาก ดูไม่ลุ้นเท่าเวลาไม่มีแกที่ต้องพึ่งโควาสลัดหลบตัวประกบให้ได้ คงเหมือนแมนยูมีบรูโน่ลำเลียงบอลจากกลางไปหน้า  

ผมก็ respect จอร์เหมือนกัน ยิ่งดูในทีมชาติที่แกโบกไม้โบกมือสั่งเพื่อนนี่
มีความเข้าใจเกมและแทคติคสูงมาก มองเห็นทั้งสนามของแท้

ที่ผมเมนท์แบบข้างบนเพราะเคยไป defense จอร์กับแฟนเชลซีครับ 555
0
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9740
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 15:29
นั่งดูแค่ครึ่งแรกนะ จังหวะจ่ายบอกมีแอบขัดใจอยู่จังหวะนึง จ่ายพลาดปุ๊ปโดนสวนถึงหน้าประตูเลย

ที่เหลือดูแกมีเอเนอร์จี้เยอะมากกว่าสมัยแรกๆเยอะ เพรสถึงตัวตลอด ไม่รู้เพราะได้พักมารึเปล่า แถมแย่งบอลได้ดีด้วย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 17:04
ถูกแบนแล้ว

แฟนเชลซีไม่น่าจะมีละ ตอนนี้มีแต่คนรักแก
เรื่องของเรื่องคือเมื่อเช้ามีแฟนบอลอิตาลี่รายหนึ่งมาเม้นเนิฟแกแหละผมเลยรำคาญ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 17:24

ตอนนี้ไม่มีแล้วนะครับ สมัยก่อนยุคแลมพ์ จอร์ได้ลงแต่ฟอร์มไม่ค่อยดี อันนี้เรื่องจริง หลายคนที่ฟอร์มดียุคทูเคิ่ลก็ฟอร์มไม่ดียุคแลมพ์เช่นกัน รูดิเกอร์ คริสเตนเซ่นงี้ แผนการเล่น อะไรต่างๆมีส่วน แต่ตอนหลังมานี่แฟนเชลซีไม่มีเนิร์ฟแล้วนะครับ จะมีก็แฟนทีมอื่นบางคนชอบเข้ามาแซะมาตามว่าอยู่เรื่อย แล้วก็ยกเรื่องนี้มาตลอดว่าแฟนเชลซีเนิร์ฟเอง อ่าว แล้วทีตอนนี้ฟอร์มดีมากๆต่อเนื่องมาซักพักแล้ว แฟนเชลซีเขาก็ชม พอเราชมก็จะวกกลับไปหาว่าแฟนเชลซีเนิร์ฟให้ได้ ซึ่งมันเป็นตามฟอร์มอะครับฟอร์มดีก็ชม ไม่ดีก็ด่าเท่านั้นเอง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8916
โพสเมื่อ: Thu Oct 21, 2021 21:58
ลูก้า จอร์จินปรีโล่ห์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel