ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6346
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:14
[RE: เหตุผลที่ผมเริ่มเบื่อกริลิช]
twentynine พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าครึ่งซีซันกรีลิชนี่แหละ key พาปืนคว้าชัย ปรับจังหวะกับทัศนคตินิดเดียวคือผงาดเลยนะ  

ให้เวลาแก้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:16
[RE: เหตุผลที่ผมเริ่มเบื่อกริลิช]
sleter พิมพ์ว่า:
twentynine พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าครึ่งซีซันกรีลิชนี่แหละ key พาปืนคว้าชัย ปรับจังหวะกับทัศนคตินิดเดียวคือผงาดเลยนะ  

ให้เวลาแก้  

ทำไมถึงไปพาดพิงอีกทีมได้นะ เขิลเลยอ่ะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:20
จากข่าวตอนแรกที่ว่าพอแกมาแล้วทีมอาจจะปล่อยเบอนาโต้ นี่แอบลุ้นอยู่นะเผื่อเชลซีไปซื้อ เอาไปเอามาคนเก่าๆเล่นซะเทพไปเลย

ส่วนที่บอกว่าสถิติเรียกฟาล์วสูงสุดในลีค เอาจริงมันก็ดูเป็นปัญหากับทีมเป๊บจริงๆ คือแมนซิไม่ใช่ทีมที่หวังประตูจากเซ็ทพีทด้วยไง การเรียกฟาล์วกลับจะเป็นการสกัดจังหวะมวยของเป๊บซะอีก แทนที่จะแย็บ 1 2 3 ฮุค ต้องมาหยุดกลางทางบ่อยๆ และฟาล์วแต่ละครั้งก็เท่ากับเปิดโอกาสให้คู่แข่งลงตำแหน่งยืนในเกมรับครบจากที่กำลังโดนโยกจนหลุดตำแหน่งกัน
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39736
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:20
[RE]เหตุผลที่ผมเริ่มเบื่อกริลิช
ควรซื้อเคนมากกว่าจริงๆ สไตล์แบบกรีลิชซิตี้ไม่ได้ขนาดแคลนขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9882
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:22
.นฐานะ แฟนทีมอื่นผม ยังว่า เร็วไปที่จะตัดสิน นักเตะคนนึงเลยครับ

ราคาแพงอาจจะเกี่ยวด้วยส่วนนึงแต่ มันคือราคาของ นักเตะเบอร์ 1 ของทีมลีคเดียวกัน

ชื่อเสียงอาจจะนำ ฝีเท้าไปนิดหน่อย แต่สำหรับผม ก็พอเข้าใจได้นะ

ถ้าเทียบกับ ไค ที่มาด้วยลักษณะคล้ายๆ กัน ผมคิดว่า กลีลิช ดูเป็นชิ้นเป็นอันกว่าอีกนะ ในระยะเวลา 10 นัดแรกเท่ากัน

นักเตะหลายๆคน ที่ต้องมาปรับกับการเล่นระบบทีมนำ แบบ บอลของเป๊ป นี่ คงเป็นอะไรที่ยาก เหมือนกัน

ฤดูกาลแรก ถ้ามันพอเห็นว่าเล่นกับระบบได้ ผมว่าโอเคเลยนะ เพราะกะใช้ยาวๆ อยู่แล้ว

ผมให้ 6.5/10 นะตอนนี้ มันมีนัดที่แก เล่นเข้าตาผมอยุ่ 555

แก้ไขล่าสุดโดย KeeHo เมื่อ Wed Oct 20, 2021 15:23, ทั้งหมด 3 ครั้ง
4
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ข้อ 3 faiyen channel
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5791
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:27
เรื่องหัวอุ่นก็ไม่ค่อยชอบนะ
แต่เรื่องที่ไล่บอลไม่สุดนี่ไม่ชอบกว่า แต่เค้ากำลังปรับตัวอยู่และ
ตอนนี้ กริลิซ มันเล่นกับ คันเซโล่
เท่าที่เห็น คันเซโล่มันเล่น overlap น้อยมาก แต่พอมันไม่ overlap เหมือนเรามีกองกลางเพิ่มขึ้น แถมเพิ่มการป้องกันการโดนสวนด้วย แล้ว vision กับ การจ่ายของเจ้าตัวก็ว้าวมากๆ (จังหวะจ่ายพลาดแล้วโดนสวนก็มีเหมือนกัน) แถมยิงแถว 2 ได้ด้วย กริลิซมันเลยเล่นโจมตีเข้าไปสุดเส้น จะเห็นว่าแบร์นาโด้ จะวิ่งมา overlap ให้ เพราะเปิดซ้ายแม่นกว่า
ในเกมส์ที่เรากดเค้า กริลิซมีประโยชน์มากนะ ผมว่าแกจ่ายบอลในพื้นที่แคบๆดีมาก จริงๆเท่าที่ดู แกก็ไม่ค่อยลุยเองเท่าไรนะ พยายามปรับเข้าระบบทีมอยู่ ถ้าได้แบ็คที่ overlap ให้แก แกน่าจะปล่อยของได้ดีกว่านี้

แต่ตอนนี้ผมพอใจกับการเล่นแบบนี้และ
แก้ไขล่าสุดโดย เด็กเรือ เมื่อ Wed Oct 20, 2021 15:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Glory City! เราคือเจ้ายุโรป

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:33
ผมว่าน่าจะเอามาเผื่อทดแทน ราฮีม กับ KDB ด้วยอ่ะครับ

เพราะ ราฮีม ฟอร์มตกมาตั้งแต่ปีก่อน ส่วน KDB อายุมากขึ้น แถมเจ็บบ่อยขึ้นด้วยครับ

ผมว่ายังไงก็ดีในระยะยาวครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6979
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:37
เด็กเรือ พิมพ์ว่า:
เรื่องหัวอุ่นก็ไม่ค่อยชอบนะ
แต่เรื่องที่ไล่บอลไม่สุดนี่ไม่ชอบกว่า แต่เค้ากำลังปรับตัวอยู่และ
ตอนนี้ กริลิซ มันเล่นกับ คันเซโล่
เท่าที่เห็น คันเซโล่มันเล่น overlap น้อยมาก แต่พอมันไม่ overlap เหมือนเรามีกองกลางเพิ่มขึ้น แถมเพิ่มการป้องกันการโดนสวนด้วย แล้ว vision กับ การจ่ายของเจ้าตัวก็ว้าวมากๆ (จังหวะจ่ายพลาดแล้วโดนสวนก็มีเหมือนกัน) แถมยิงแถว 2 ได้ด้วย กริลิซมันเลยเล่นโจมตีเข้าไปสุดเส้น จะเห็นว่าแบร์นาโด้ จะวิ่งมา overlap ให้ เพราะเปิดซ้ายแม่นกว่า
ในเกมส์ที่เรากดเค้า กริลิซมีประโยชน์มากนะ ผมว่าแกจ่ายบอลในพื้นที่แคบๆดีมาก จริงๆเท่าที่ดู แกก็ไม่ค่อยลุยเองเท่าไรนะ พยายามปรับเข้าระบบทีมอยู่ ถ้าได้แบ็คที่ overlap ให้แก แกน่าจะปล่อยของได้ดีกว่านี้

แต่ตอนนี้ผมพอใจกับการเล่นแบบนี้และ  

ผมว่ากริลิชเหมือนเบียดโฟเดนมาเล่นอยู่นะครับ

จากปกติที่โฟเดนเล่นได้ดีมากตรงปีกซ้าย รู้ใจกับแบ็คและกลางที่สอดมาช่วย สร้างอันตรายได้บ่อยมาก (ลูกเล่นเยอะกว่ามาก)

เป๊ปอยากเอากริลิชลง โฟเดนเลยต้องไปเล่นกองหน้า ซึ่งแกไม่ถนัด น้องแกหุ่นบางมาก หลายจังหวะจะหลุดเดี่ยว ก็โดนชนปลิวตลอด

บางจังหวะกริลิชสลับมาเล่นกองหน้า ก็เล่นไม่ออก ทำไรไม่ได้

คือถ้าได้กองหน้าใหม่หรือเฟร์รานกลับมา ตรงปีกซ้ายกริลิชไม่น่าเบียดแย่งโฟเดนไหว
0
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37063
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:42
ปีนี้ไม่ได้ดูแมนซิเยอะ แต่ปีก่อนดูกรีลิชที่วิลล่าบ่อยอยู่ เพราะอยากได้มาเชลซี

จ่ายบอลช้า กับเล่นล่อตีน นี่เป็นสไตล์ที่เล่นกับวิลล่า แล้วน่าจะติดมา ยังเปลี่ยนให้เข้ากับแมนซิได้ไม่หมดจด

ที่วิลล่า กรีลิชจะครองบอลดึงจังหวะเลี้ยงล่อๆให้ตัวประกบเข้ามารุมเพื่อให้เพื่อนว่าง แล้วค่อยจ่ายให้เพื่อนที่ว่างไปทำประตู หรือแอสซิส อีกที

ซึ่งกับแมนซิที่เน้นเข้าทำแบบเร็วหน่อยน่าจะไม่ค่อยเข้ากัน ต้องรอให้ปรับตัวได้แหละครับ สกิลมีอยู่แต่ยังเอาออกมาใช้ได้ไม่เข้ากับทีม

ส่วนเรื่องราคาผมคิดว่าประมาณ 80 นะ ( แต่ฉีกมาก็แพงกว่าราคาจริงอยู่ละ )
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Wed Oct 20, 2021 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8760
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:42
นักเรียกฟาวล์มืออาชีพ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20522
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:45
เรื่องค่าตัวมันเว่ออยู่แล้วล่ะ

แต่ผมว่าต้องรอแกปรับตัว ดูสไตล์เหมือนมาเรซอ่ะ ที่เป๊ปพยายามให้เล่นเป็นตัวฟรี

พอมันฟรี จังหวะเลยดูไม่เหมือนชาวบ้านที่เค้าพาสแอนมูฟกัน

2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4768
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:47
เหตุผลที่ผมเริ่มเบื่อกริลิช
ผมว่าเก่งนะตัวนี้ แต่ไม่เหมาะซิตี้ยังไงก็ไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10858
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:48
เหตุผลที่ผมเริ่มเบื่อกริลิช
ก็ไม่เห็นมันเก่งมากพอจะคุ้ม 100 ล้านนะ
ค่าฝีเท้าให้แค่ 50-60 เลย ที่เหลือค่าสัญชาติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20486
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:50
555555 เหมือนดูบอลคนละมิติกับตัวเองเลย

ถามว่าให้เท่าไหร่ให้ 8

จะบอกสิ่งที่มองไม่เหมือนกันให้

1 ซื้อมาเพื่อให้โฟเด้นขยับมาเล่นกลางรุกแทนตำแหน่งกุนโดกันซึ่งน่าจะดีที่สุดกับทุกคน
เพราะตำแหน่งกลางรุกของเรือยากที่จะซื้อคนจากที่อื่นมาแทนเพราะสไตลการเล่นต้องลงตัวกับทีมมาก ใช้นักเตะของตัวเองปั้นดีที่สุดเข้าที่สุด

ซึ่งการจะหาปีกทีเก่งกว่าริ่ง มันก้ควรจะราคาประมาณนี้แหละ ไม่งั้นลองลิสรายชื่อมาปีกซ้ายที่เก่งที่ควรซื้อ

ติดแค่คืดว่าแพงไปนิด ราคาจริงควรจะประมาณ80ล้านพอ

2 เพิ่งมาถึงปรับตัวแค่ประมาณ10นัเนี่โดนด่าขนาดนี้แล้ว ยังไม่ทันปรับตัวเลย
ลองไปดูคนอื่นได้ปีแรกๆกับเป๊บฟอร์มดรอปกันหมด
แฟนัน กุน มาเรซ โรดรี้ บลาๆๆๆๆ แมนซิปีแรกเลยเปนโล้นจิบน้ำไง

3 ที่บอกยิงเยอะแต่ยิงไม่ดี อันนี้แหละที่ตัดคะแนน รุ้ว่าสไตลกรีลืชไม่ใช่สไตลแนวตัดเข้ามายิงเลยแต่เป๊บกำลังฝืนให้ทำ
ถามว่าทำเพื่ออะไร เพื่อฝึกให้เก่งขึ้นด้วย รวมถึงขู่คู่ต่อสู้ว่าเล่นแบบนี้ได้ด้วย ไม่งั้นกองหลังก้ปิดแค่ทางเดียวเป็นหลัก ปีนี้ทั้งปีเป๊บควให้ฝึกเรื่องนี้ยาวๆ

4 จ่ายบอลเสีย ส่วนตัวก้ไม่เหนมันจะจ่ายเสียอะไรมากมายตามมาตรฐานตำแหน่งนี้ ไม่ว่าจะเทียบกับ ริ่ง โฟเด้น ซาเน่ มาเรซิ
5 ที่บอกเล่นช้า ไปมองมันจ้องมันมากเกินมั้ย รับรองว่าถ้าเอาสถิติมาดู มันไม่ได้ดล่นช้ากว่า มาเรซ ริ่ง ซาเน่ แน่นอน อาจจะช้ากว่าโฟเด้น แต่โฟดด้นต้องละไว้มันเก่งไป

อีกอย่าง เวลาเห็นคนบอกเป๊บไม่ซื้อหน้า้ป้า ผิด ซื้อผิดตำแหน่ง อ่านมากๆรำคาญชะมัด

ก้ทีมเค้าไม่ใช้ระบบหน้าเป้า มันก้ต้องไม่ซื้อหน้าเป้าสิ

ปีที่แล้วใช้บรอยเล่นหน้าก้แทบจะคว้าทุกแชมป มีนัดชืงucl ดันไปใช้แผนอืนดี้เลยแพ้
หรือตอนบาซ่าก้ใช้เมสซี่หน้าเป้า ไม่เหนคนจะบอก อ่อนเพราะไม่มีหน้าเป้าเลย
หรือคล้อปก้ได่ มันก้ใช้ฟีโน่เล่นหน้า แผนก้โหดสุดท้ายก้ไม่เหนจะมีใครงอแงเอาหน้าเป้าๆๆ
สรุป เป๊บรุ้จักแผนทีมตัวเองดี หรือแฟนบอลรู้จักมากกว่ากันแน่
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Wed Oct 20, 2021 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Wed Oct 20, 2021 15:55
ค่าตัวมันรวมค่าสัญชาติไปด้วยอ่ะสิ ยิ่งมี brexit ด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel