ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครน่าด่ากว่ากัน
บอร์ดหงส์
???
บอร์ดผี
???
คะแนนทั้งหมด: 128
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15971
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 18:52
[RE: บอร์ดหงส์ VS บอร์ดผี]
AF withWolff พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
มันเทียบกันไม่ได้เลยนะ
เอาเฉพาะเรื่องฟุตบอล เต็มสิบผมไม่รู้ลิเว่อได้เท่าไหร่ 1-10

แต่ผีแดงติดลบ (-)
ประเมินจากระยะเวลา 8 ปี  
ถ้าเรื่องการซื้อขาย ผมว่าเขาก็สนับสนุนทีมเยอะมากอยู่นะ เป็นรองแค่แมนซิตี้

8ปีหลัง แมนยูจ่ายเงินซื้อนักเตะไป 1,273 ล้านยูโร อ่ะ  

ถ้ามองแค่ยอดจ่าย..มันเป็นตัวเลขที่ถือว่าดี
แต่มิติด้านฟุตบอล การซื้อตัวนักเตะเป็นแค่หนึ่งด้านเท่านั้นในหลายๆด้าน

มันเชื่อมโยงไปถึง 8 ปีก่อนในยุค sir alex ด้วย
เรื่องนี้ถ้ารู้..ก็จะรู้ครับ

มีสมาชิกหลายๆท่านให้ข้อมูลไว้พอสมควรตลอดหลายปีที่ผ่านมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 18:54
เอาเฉพาะเรื่องฟุตบอล เต็มสิบผมไม่รู้ลิเว่อได้เท่าไหร่ 1-10

ถ้าเรื่องการซื้อขาย ผมว่าเขาก็สนับสนุนทีมเยอะมากอยู่นะ เป็นรองแค่แมนซิตี้

8ปีหลัง แมนยูจ่ายเงินซื้อนักเตะไป 1,273 ล้านยูโร อ่ะ  

ถ้ามองแค่ยอดจ่าย..มันเป็นตัวเลขที่ถือว่าดี
แต่มิติด้านฟุตบอล การซื้อตัวนักเตะเป็นแค่หนึ่งด้านเท่านั้นในหลายๆด้าน

มันเชื่อมโยงไปถึง 8 ปีก่อนในยุค sir alex ด้วย

มีสมาชิกหลายๆท่านให้ข้อมูลไว้พอสมควรตลอดหลายปีที่ผ่านมา  
รู้.. คืออะไรครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Practice makes perfect
เข้าร่วม: 21 Apr 2021
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 18:56
เอาจริงๆ นอกจากยังไม่ปลดเฮียยิ้มนี่ บอร์ดแมนยูมีอะไรให้ด่าเหรอครับ
หาเงินหานักเตะให้ขนาดนี้ ปิดตลาดนี่ ผมว่าเด็กผียิ้มกว้างสุดเลยนะ

ส่วนเรื่องเฮียยิ้ม ผมว่าถ้ายังทรงนี้ก็อีกไม่นาน ต่อสัญญาก็ฉีกได้
เผลอๆถ้าแพ้หงส์อาจจะไปเลยก็ได้

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 19:00

รู้.. คืออะไรครับ  

รู้คือ มีข้อมูลส่วนนั้นในการรับรู้ครับ

0
0
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46509
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 19:28
ใครบอกบอร์ดแมนยูหาเงินเก่งโคตรขำ ขายบุญเก่ากินทั้งนั้น

ซื้อนักเตะดังๆแพงๆ แต่ ดันมีแต่ ผจก.เกรดรองๆ เพราะอะไร อำนาจเบ็ดเสร็จไง
พวกเก่งๆ เขาต้องการตรงนั้นในการบริหารทีมไว้ในมือ แต่ทำไมบอร์ดแมนยูให้ไม่ได้
น่าคิดๆ
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 19:31
บอร์ดแมนยูหาเงินเก่งครับ แต่เอาไปโป๊ะหนี้กับเอาเข้ากระเป๋าเจ้าของทีมมากกว่า
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 19:41
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
Lermmy พิมพ์ว่า:
บอร์ดลิเวอร์พูลไม่ได้มีการบริหารงานที่มีปัญหาอะไรเลยครับ แผนการธุรกิจออกจะทำให้ทีมพัฒนาแบบยั่งยืน ไม่ล้มง่ายๆด้วยซ้ำ

เพียงแต่ฟุตบอลทุกวันนี้มันมีทีมยักษ์ๆบางทีมที่ใช้จ่ายเงินได้จากเจ้าของสโมสรที่ร่ำรวย แล้วเราก็ไปอยากมีอย่างเขา มันก็เลยเป็นปัญหาจากความคาดหวังของแฟนบอลบางส่วน ทั้งที่ทีมเพิ่งมาลืมตาอ้าปากได้จริงจังก็4-5 ปีหลังนี่เอง การใช้เงินก็ไม่ได้ถือว่าน้อยถ้ามองในภาพรวมช่วงปีหลังๆ แต่มันมีทีมที่จ่ายหนักได้มากกว่า แค่นั้นแหละครับ  

มันตลกร้ายตรงที่พอทีมเหล่านั้นมีข่าวว่าจะโดนเรื่อง​ FFP​
เราไปด่าเค้าว่าที่ทํา​ มันไม่แฟร์​กับทีมอื่น
แต่พอเรื่องเงียบ​ กลับอยากมีเจ้าของรวยๆ​แบบนั้น  

ในเฟสบุ๊คนี่เห็นประจำเลย คนเหล่านี้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14146
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 19:49
บอร์ดหงส์ VS บอร์ดผี
บอร์ดหงส์มันผิดอย่างเดียวอะ คือไม่ซื้อตัวตามใจแฟนบอล แค่นั้นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 21:04
เด็กหงส์บางคนอารมณ์เหมือนฐานะทางบ้าน พ่อได้เงินเดือน เดือนละ 100,000 แต่ลูกกลับอยากได้โน่นได้นี่เหมือนลูกบ้านที่พ่อเค้ารวยเป็นพันล้าน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2009
ตอบ: 726
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 21:50
ออกตัวก่อนว่าผมแฟนหงส์ อาจไม่รู้ข้อมูลจริงๆของแมนยู

แต่อยากcomment ในมุมคนนอก เรื่องบอร์ดแมนยู

จริงๆผมชื่นชมกว่าของหงส์อีกในเรื่องการบริหารเกี่ยวกับเงิน ไม่รู้เป็นเพราะบริหารเก่งจริงๆหรือชื่อแมนยูยังใช้ได้อยู่55
แต่ลองดูบาซ่าได้ครับ ชื่อเสียงระดับโลกพอๆกัน แต่บริหารจนเป็นแบบทุกวันนี้ อันนั้นคงด่าได้เต็มปากว่า แย่เพราะบอร์ด

ถ้าให้เปรียบเทียบตามกระทู้คิดว่า
บอร์ดแมนยูคงยังหา ผจก ทีมได้ไม่ดีพอ นอกนั้น บอร์ดหงส์อาจจะสู้ไม่ได้ก็ได้
FSG ผมว่าแค่โชคดีที่ได้คล๊อปมาคุม โชคดีที่บาซ่าหน้ามืดทุ่มคว้าคูตี้ อาจไม่แย่มาก

ถ้าวันไหนแมนยูได้ โค้ชดีๆ คงกลับมาไม่ยากครับ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10173
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 22:09
บอร์ดหงส์ VS บอร์ดผี
ผมมองว่าบอร์ดลิเวอร์พูลถือว่าดีมากๆเลยนะ

คือ ถ้าทีมมีจุดบอดตรงไหนที่สำคัญจริงๆ ก็ทุ่มทุนซื้อมาเหมือนกัน เช่น กรณี VVD Alisson และ Fabinho เสริม3คนได้UCL ส่วน2คนหลังนี่ได้มาปุ้บ แชมป์พรีเมียร์ฯปั้บ

แต่ช่วงหลังที่ไม่ได้ซื้อ เพราะพิษโควิดด้วย แถมบอสยังพอใจกับนักเตะที่มีอยู่(กรณีตัวแทนซีดุม)

ที่เห็นๆ ก็เสริมแค่โกนาเต้(คงหลอนเรื่องกองหลังเจ็บ) ส่วนตำแหน่งอื่นๆตอนนี้ก็ลงตัวหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 06:31
Woodstock's friend พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ นอกจากยังไม่ปลดเฮียยิ้มนี่ บอร์ดแมนยูมีอะไรให้ด่าเหรอครับ
หาเงินหานักเตะให้ขนาดนี้ ปิดตลาดนี่ ผมว่าเด็กผียิ้มกว้างสุดเลยนะ

ส่วนเรื่องเฮียยิ้ม ผมว่าถ้ายังทรงนี้ก็อีกไม่นาน ต่อสัญญาก็ฉีกได้
เผลอๆถ้าแพ้หงส์อาจจะไปเลยก็ได้

1.ที่มาของการ takeover = การเปลี่ยนสโมสรที่มั่งคั่งสู่การเป็นหนี้
ทีมต้องเจอภาวะรัดเข็มขัดหลายปี เป็นทีมรวยอยู่ดีๆ ติดหนี้ เงินเสริมทีมดรอปหลายเท่าในปีแรกๆ

2.บริหารด้านฟุตบอลห่วย หรือ อาจจะสนใจแค่ผลลัพธ์ (top4)
การซื้อนักเตะนี่เป็นแค่ subset หนึ่งในด้านการบริหารฟุตบอลเท่านั้น

-วิสัยทัศน์ การตัดสินใจ
-การพัฒนาด้านเทคโนโลยีระบบฝึกซ้อม
-การวางโครงสร้าง เพิ่งมีผอ. ฟุตบอล ตามหลังชาวบ้านเขาเกือบ 10 ปี

เอาแค่นี้ก่อน การที่แฟนบอลต่อต้านเจ้าของรายนี้เป็นมาตั้งแต่ยุคเฟิกี้แล้ว
ไม่ใช่ว่าแค่ไม่ได้แชมป์ใหญ่ใน 8 ปีหลัง แล้วเขาไม่ชอบ..มันมี background เกี่ยวเนื่องกันมา

สำหรับคนที่ไม่ใช่แฟนผี
ที่ไมไ่ด้ติดตามข้อมูลด้านนี้เข้าใจนะว่าอาจจะมองไม่เห็น
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7489
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 06:45
ของหงส์ เดี๋ยวหมดสัญญาเฮียเอ๊ด แล้วเดี๋ยวรู้กันบริหารเงินดีหรือไม่ดี ตอนนี้เลยไม่ต้องรอ JK หมดสัญญาด้วยซ้ำ เสียตัวเทพด้านเจรจา ซื้อ/ขาย นักเตะไปจะได้เห็นว่าบอร์ดบริหารหงส์เก่งจริงหรือ โชคดีที่มีคนดีทำงานให้
0
0
นักเตะตำบล
Status: Practice makes perfect
เข้าร่วม: 21 Apr 2021
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 09:18

1.ที่มาของการ takeover = การเปลี่ยนสโมสรที่มั่งคั่งสู่การเป็นหนี้
ทีมต้องเจอภาวะรัดเข็มขัดหลายปี เป็นทีมรวยอยู่ดีๆ ติดหนี้ เงินเสริมทีมดรอปหลายเท่าในปีแรกๆ

2.บริหารด้านฟุตบอลห่วย หรือ อาจจะสนใจแค่ผลลัพธ์ (top4)
การซื้อนักเตะนี่เป็นแค่ subset หนึ่งในด้านการบริหารฟุตบอลเท่านั้น

-การพัฒนาด้านเทคโนโลยีระบบฝึกซ้อม
-การวางโครงสร้าง เพิ่งมีผอ. ฟุตบอล ตามหลังชาวบ้านเขาเกือบ 10 ปี

เอาแค่นี้ก่อน การที่แฟนบอลต่อต้านเจ้าของรายนี้เป็นมาตั้งแต่ยุคเฟิกี้แล้ว
ไม่ใช่ว่าแค่ไม่ได้แชมป์ใหญ่ใน 8 ปีหลัง แล้วเขาไม่ชอบ..มันมี background เกี่ยวเนื่องกันมา

ที่ไมไ่ด้ติดตามข้อมูลด้านนี้เข้าใจนะว่าอาจจะมองไม่เห็น

ไม่ได้ตามละเอียดจริงๆละครับ
แต่ก็มองว่าปัญหาหลักตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่บอร์ด

เรื่องการเงินอย่างที่ท่านว่า ผมว่าตอนนี้บอร์ดชดเชยให้แล้วนะ จะเรียกว่าปลิงคงไม่เต็มปากแล้วล่ะ

ตอนนี้ถ้าจะชี้นิ้วไปที่ใครซักคน ก็น่าจะเฮียยิ้มอ่ะครับ ถ้ารักทีมแล้วรู้ตัวมือไม่ถึงก็น่าแสดงสปิริต

จะโยนความผิดให้บอร์ดว่าสนับสนุนอยู่ได้ไม่ปลดซะที ผมว่ามันง่ายไป
แล้วจะหาใครมาแทนตอนนี้ แล้วถ้ามาแทนแล้วไม่ดีใครรับผิดชอบ มันไม่ง่ายอ่ะครับ

ตอบเรื่องแมนยูมาเยอะ เอาของหงส์ผมว่าที่ผ่านมาดีหมดทุกอย่าง
แต่ถ้าเก็บบังโมไว้ไม่ได้เพราะเพดานค่าเหนื่อย350K ผมว่าความดีเก่าๆก็ชดเชยไม่ได้ครับ
ของต้องทำก็คือต้องทำ จะซื้อตัวใหม่ให้เล่นได้เท่านี้ค่าเหนื่อยก็ไม่ต่างจากนี้หรอก

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 18, 2021 10:15

ไม่ได้ตามละเอียดจริงๆละครับ
แต่ก็มองว่าปัญหาหลักตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่บอร์ด

เรื่องการเงินอย่างที่ท่านว่า ผมว่าตอนนี้บอร์ดชดเชยให้แล้วนะ จะเรียกว่าปลิงคงไม่เต็มปากแล้วล่ะ

ตอนนี้ถ้าจะชี้นิ้วไปที่ใครซักคน ก็น่าจะเฮียยิ้มอ่ะครับ ถ้ารักทีมแล้วรู้ตัวมือไม่ถึงก็น่าแสดงสปิริต

จะโยนความผิดให้บอร์ดว่าสนับสนุนอยู่ได้ไม่ปลดซะที ผมว่ามันง่ายไป
แล้วจะหาใครมาแทนตอนนี้ แล้วถ้ามาแทนแล้วไม่ดีใครรับผิดชอบ มันไม่ง่ายอ่ะครับ

ตอบเรื่องแมนยูมาเยอะ เอาของหงส์ผมว่าที่ผ่านมาดีหมดทุกอย่าง
แต่ถ้าเก็บบังโมไว้ไม่ได้เพราะเพดานค่าเหนื่อย350K ผมว่าความดีเก่าๆก็ชดเชยไม่ได้ครับ
ของต้องทำก็คือต้องทำ จะซื้อตัวใหม่ให้เล่นได้เท่านี้ค่าเหนื่อยก็ไม่ต่างจากนี้หรอก

ปัญหาหลักมันคือบอร์ดตลอดมาครับ
แม้แต่การที่โซลชายังเป็นปัญญาอยู่ ก็คือผลที่มาจากบอร์ดยอมให้อยู่ไง เป็นผลตั้งแต่ต่อสัญญารอบสองแล้ว

ชดเชยแต่ไหน..ท่านมองในฐานะคนนอกที่ไม่ได้-เสียอะไร
เอาแค่ตัวเลขมา..มันก็ง่ายเช่นกันนั่นแหละ เพราะท่านไม่ได้เชียร์ไง

เพราะในแง่ football operations มันมีอะไรมากกว่าการซื้อตัวมากมายครับ ที่ผ่านมาหลายฝ่ายออกมาแฉการทำงานของทีม ตลอด 8 ปี ทีมไม่ได้ประสบความสำเร็จเลย ในภาพรวมมันสะท้อนการทำงานในระดับบอร์ด ไม่ว่าจะใครคุม มอยส์ ฟาน กาล มู หรือโซลชา แต่มันคือผลลัพธ์จากการ run งานของบอร์ดอยู่ดี มันก็ย่อมมีมุมที่ให้แฟนบอลวิจารณ์หรือตำหนิได้

เรื่องลิเว่อ ผมไม่คอมเม้นครับ เพราะไม่ได้ใส่ใจติดตามแบบมากพอ แต่บอร์ด์์์ลิเว่อ เปลี่ยนทีมจากยุคก่อนคลอปป์ มาเป็นทีมชั้นนำได้ เทียบกับผีแดง เปลี่ยนจากทีมลุ้นแชมป์ตลอดมาเป็นไร้โอกาสเป็นแชมป์ลีก ในภาพรวมมันต่างกันมาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel