ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Aug 2021
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 23:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: MiTH Duckmanz เตรียมพักจากการแข่งไปดูแลครอบครัวและสุขภาพจิตใจ]
69_420 พิมพ์ว่า:
โร้กนัน มาเป็นไอจีแอลแทนได้ใช่ไหมครับ อยากเห็นนันฉายแสงกับมิท หรือเขาจะหาตัวเก๋ากว่านี้มาสั่ง  

นันไม่ใช่ igl ธรรมชาติอะ
ทีมนี้อาจจะไปได้แต่ผมยังไม่เห็นภาพว่าจะก้าวกระโดด หรือดีกว่าเดิมได้หรือป่าว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: หัวใจไม่ได้มีไว้เพื่อเจ็บ
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 1592
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 23:29
[RE]MiTH Duckmanz เตรียมพักจากการแข่งไปดูแลครอบครัวและสุขภาพจิตใจ
แบกรับอะไรหลายอย่างมากเกินไป แต่บอกเลยถ้าให้เดินยิงเพียวๆไม่เป็นรองใครหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 23:38
[RE: MiTH Duckmanz เตรียมพักจากการแข่งไปดูแลครอบครัวและสุขภาพจิตใจ]
โร้กนัน มาเป็นไอจีแอลแทนได้ใช่ไหมครับ อยากเห็นนันฉายแสงกับมิท หรือเขาจะหาตัวเก๋ากว่านี้มาสั่ง  

อาจจะลองใช้บีไปสักแปบครับ ให้โร้กนันปรับตัวเข้าแผนได้ก่อน แล้วคงลองใช้นันดูครับ

ถ้าดีมากก็คงไม่เซ็นใครเพิ่มแล้ว แต่ถ้ายังไม่โอเค อาจจะเซ็นเพิ่มอีกคนครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 23:51
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:

อาจจะลองใช้บีไปสักแปบครับ ให้โร้กนันปรับตัวเข้าแผนได้ก่อน แล้วคงลองใช้นันดูครับ

ถ้าดีมากก็คงไม่เซ็นใครเพิ่มแล้ว แต่ถ้ายังไม่โอเค อาจจะเซ็นเพิ่มอีกคนครับ  

หื้มมมมมมยังๆๆๆๆๆ เดี๋ยวมีอินเกมมา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:01
MarkHoffman พิมพ์ว่า:

หื้มมมมมมยังๆๆๆๆๆ เดี๋ยวมีอินเกมมา  

ผมก็เดาไปเรื่อย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:04
หลงระเริงตอนไหน? ผมว่าเป็ดน่าจะเป็นคนที่มุ่งมั่นละตั้งใจที่สุดคนนึงเลยนะ คนอะไรสามารถยิงเทรนนิ่งได้หลายชั่วโมงคือต้องมีความอดทนมากนะครับถึงจะทำได้ ผมว่าการที่เป็ดเข้า mith ส่งผลเสียต่อเป็ดหลายอย่างเลยนะถึงแม้มันจะส่งผลดีเรื่องรายได้อย่างก้าวกระโดด แต่ผลเสียต่อจิตใจนั้นมันรักษายากมากนะครับ เพราะทีม mith นี่จะต้องโดนหาแพะตลอดเวลาผลงานย่ำแย่จึงทำให้ผู้เล่นหลายคนโดนโถมมาตลอด อย่างบอย นี่โดนคนแรกๆเลยเพราะพอหมดยุคmith No1 บอยก็กลายแพะเลยพอผลงานย่ำแย่ คนก็จะหาว่าหมดยุคบอยแล้วแก่แล้ว พอบอยออกก็มาเอชโดนต่อทั้งๆที่เรื่องการยิงนี่เอชแทบจะไม่เป็นสองรองใครในตอนนั้น เอชแล้วก็มากรีนอย่างที่คนพูดกันบ่อยๆก็เรื่อง32 หลังจากนั้นมาโดนทั้งจ้าวแมน เก่งkc และมาถึงยุคเป็ด igl นี่น่าจะโดนหนักสุดแล้วเพราะไม่ว่าผลงานจะดีหรือแย่คนก็จะโทษแต่เป็ดคนเดียว ถึงแม้บีจะโดนบ้างตอนฟอร์มดรอป แต่ที่อยากจะพูด ไม่ใช่ทุกคนที่จะทนโดนคนไม่รู้จักมาคอยด่าทุกวันได้หรอกนะครับผมนับถือคนพวกนี้จริงๆ ให้เป็ดได้พักบ้างอะดีแล้ว จากตอนแรกเป็ดเป็นคนที่สตีมเฮฮาสนุกมากวันนึงมีแต่ชอตคอนเท้นตลกแทบทุกวัน จนตอนนี้แทบหาไม่ได้แล้วครับผมว่าตอนนี้สภาพจิตใจเป็ดคงไม่เหมือนเดิมแล้วครับถึงแม้จะมีคุณหมอจิตวิทยาเข้ามาช่วยในทีมแล้วแต่เรื่องแบบนี้มันคงต้องใช้เวลาในการรักษาครับ ผมเชื่อว่าเป็ดกลับมาก็ยังเก่งเหมือนเดิม เป็นกำลังใจให้ทั้งเรื่องครอบครัวและเรื่องต่างๆครับ ในฐานะคนที่ชอบเล่นเกมส์เหมือนกันและเพื่อนมนุษย์คนนึงครับ
RESPECT Duckmanz
แก้ไขล่าสุดโดย SirNipit เมื่อ Fri Oct 15, 2021 00:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7959
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:04
ทำไมหลายคนบอกว่านันมาเป็นอินเกมไม่ได้อ่ะ น้องนันเองก็เป็นอินเกมมาก่อนนะ
ฤดูกาลที่แล้ว MSC เป็นทีมเดียวในที่มีอินเกม 4 คนอยู่ในทีมเลยนะ

ล่าสุดในห้องซ้อมก็ลงแข่งเป็นอินเกมให้ทีม MiTH อยู่นะ
แก้ไขล่าสุดโดย Captain_Kompany เมื่อ Fri Oct 15, 2021 00:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:18
ดีแล้วละกลับไปทำในส่วนที่ตัวเองชอบดีกว่าไม่ต้องมานั่งกดดันด้วย มาแข่งเสียสุขภาพจิตปล่าวๆอนาคตจะเป็นผลเสียระยะยาวเอา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: 노지선의 말하셨지 인생을 즐겨라 ლ(´ڡ`ლ) #gifตัดเองทุกอันครับ
เข้าร่วม: 16 May 2021
ตอบ: 3702
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:40
ถ้าคิดจะพักก็พักเถอะ พักคือพักเลย ไปเล่นเกมขำๆ สตรีมหารายได้บลาๆๆว่าไปแบบไม่ต้องมาโฟกัสทีมสักระยะ ไอความที่เป็นห่วงทีมมันก็ดีแหละ แต่ตัวเองก็สะบักสะบอม ทั้งความกดดัน ทั้ง toxic อยากเห็นพีในฐานะเกมเมอร์ทั่วไปแล้ว สงสารมากๆ หวังว่าอะไรๆจะดีขึ้นหลังจากนี้ไม่ว่าจะเรื่องสุขภาพตัวเอง สุขภาพคนในครอบครัว และอื่นๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:49
MiTH Duckmanz เตรียมพักจากการแข่งไปดูแลครอบครัวและสุขภาพจิตใจ
Delicious123 พิมพ์ว่า:
ถึงจะไม่ชอบทัศนคติหลายๆอย่างในตัวน้องช่วงหลงระเริง

แต่เรื่องนี้ขอให้กำลังใจ สู้ๆครับ  

ห ล ง ร ะ เ ริ ง ตอนไหน  

ช่วงอีโก้สูงๆไงครับ
ฟังgu ฟัง gu เนี่ย ไหนจะความมั่นใจว่าทีมนั้นต้องเล่นแบบนั้นแบบนี้ พอเขาไม่เล่นตามที่ตัวเองคิดไว้ ก็พูดเอ้ทำไมเขาไม่เล่นแบบนั้น มันต้องเล่นแบบนั้นสิ
ซึ่งมันเป็นทัศนคติที่ผมไม่ชอบเสียเท่าไหร่คนเหมือนน้ำเต็มแก้ว
ตอนแรกผมก็ตามดูนะแต่ช่วงนั้นขอบายเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:58
เป็นกำลังใจให้พีนะครับผมเคารพการตัดสินใจของพีมาเสมอไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรก็ตามใช้ชีวิตให้มีความสุขครับ เรื่องครอบครัวต้องมาก่อนเสมอกับทีม MiTH ยังไงคนที่เหลือจะสามารถพาไปต่อได้อย่างแน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 793
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 01:15
อคติไปป้าวว จริงๆในนี้มีอีกเยอะนะที่อคติกับน้องมันอ่ะ
โดนมาหนักจริงๆเป็ดเอ้ย สู้ๆครับเป็ด
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 01:38

เห็นพี่วูคุยกับจารบอมว่าอีกคนที่เขาไปดีลก็น่าจะมา

ไม่รู้พูดจริงหรือว่าปั่น

ผมอยากได้น้องภูมาต้อนรับกฎซุปเปอร์ น้องต้องอยู่ในร่างที่ต้องใจซ้อม pubg ด้วยนะทีมจะโคตรโหดเลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 01:50
เสียดายจังฟอร์มกำลังกลับมา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 104
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 02:00
ถึงจะไม่ชอบทัศนคติหลายๆอย่างในตัวน้องช่วงหลงระเริง

แต่เรื่องนี้ขอให้กำลังใจ สู้ๆครับ  

ห ล ง ร ะ เ ริ ง ตอนไหน  

ช่วงอีโก้สูงๆไงครับ
ฟังgu ฟัง gu เนี่ย ไหนจะความมั่นใจว่าทีมนั้นต้องเล่นแบบนั้นแบบนี้ พอเขาไม่เล่นตามที่ตัวเองคิดไว้ ก็พูดเอ้ทำไมเขาไม่เล่นแบบนั้น มันต้องเล่นแบบนั้นสิ
ซึ่งมันเป็นทัศนคติที่ผมไม่ชอบเสียเท่าไหร่คนเหมือนน้ำเต็มแก้ว
ตอนแรกผมก็ตามดูนะแต่ช่วงนั้นขอบายเลย  

ผมว่าคุณอคติเกินไปนะครับ เรื่องฟังกูๆ นี่ด้วยความเกมมันกดดัน ทุกคนแจกจ่ายข้อมูลที่ได้รับมา การที่ IGL จะกำหนดแผนของทีมว่าจะเล่นต่อยังไง จะต้องมูฟยังไง คำนี้มันเป็นคำที่ให้ทุกคนหยุดพูด เพื่อฟังและนำไปทำต่อมากกว่าครับ ไม่งั้นก็ต่างคนต่างเล่น ไม่ไปในทิศทางเดียวกันพอดี อย่าลืมนะครับว่าตอนแข่ง น้องมันตำแหน่ง “In-game Leader”
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel