ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17257
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 00:24
[RE: นักเตะคนนึงที่จะเก่งกว่าMessi]
tonybua พิมพ์ว่า:
song barca พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อว่าในยุคของเรา คงไม่มีแล้วครับ

อาจจะมีใกล้เคียงแบบโด้ แต่ระดับหัวใจในแนวรุกทุกอย่างแบบนี้ ไม่น่ามีครับ  

แต่ก่อนยุค 80 มีมาราโดน่า กับยุค 90 มี R9 คนก็คิดอย่างนี้กันครับ สุดท้ายมี CR7 กับ Messi ออกมาเฉยเลย  

ผมว่ายุคนั้นกับยุคนี้วิทยาศาสตร์การกีฬาต่างกันมากๆอะครับ จะถึงระดับเมสซีได้ต้องใช้ส่วนผสมที่ลงตัวมากๆ ทั้งพรสวรรค์ วิทยาศาสตร์ การดูแลตัวเอง วินัย อาหาร การรักษาฟอร์ม ต้องเต็มหลอดทั้งหมดเลย ซึ่งผมว่ายากโคตรๆ

อาจจะมีแบบยิงประตูเยอะกว่า เลี้ยงดีกว่า จ่ายแม่นกว่า สร้างสรรค์โอกาสดีกว่า แต่ชนิดที่มากองรวมกันแบบเมสซี ผมว่าคงไม่มีครับ
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11936
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 08:00
[RE: นักเตะคนนึงที่จะเก่งกว่าMessi]
อ้าวแล้ว ค.โด้ล่ะ
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 13031
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 09:40
เรื่องยิงประตู เป้ กะ ฮาลั่น อาจจะแซงได้ แต่เรื่องความเทพแบบออลอินวัน ผมว่าหาใครแทนโคตรยาก
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: multiplanet specie
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 09:57
คิดว่ามีนะ ถ้าวิทยาศาสตร์การกีฬามันพัฒนาขึ้นเรื่อย ๆ บวกกับวงการฟุตบอลใหญ่ขึ้นเรื่อย ๆ อีก ทำให้การแข่งขันสูงขึ้น ยังไงก็ต้องมีนักเตะเก่ง ๆ มากขึ้นอยู่แล้ว

พอมีนักเตะเก่ง ๆ มากขึ้น โอกาสที่นักเตะระดับท๊อปที่เก่งกว่า Messi โผล่มาก็ยิ่งมากขึ้นไปอีก
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 11:37
crazyingod พิมพ์ว่า:
หายากเหมือนกันนะเมสซี่มันได้ทุกอย่างเลยอะ ไม่ว่าจะเป็นการเลี้ยง การสร้างสเปซ พักบอลก็ได้จ่ายคีย์พาสได้แทบจะตลอด ได้ทั้งแอสซิสทั้งยิง ฟรีคิกก็เบอร์1 เกมตันๆเมสซี่ก็มักจะสร้างเพลย์ด้วยการเล่น1-2แล้วสุดท้ายก็เจาะเข้า ตอนเด็กๆเคยอ่านการ์ตูนFantasistaในเลี้ยงมันจะมีนักเตะที่เก่งที่สุดที่เขาบอกว่าแค่ขาข้างซ้ายข้างเดียวก็เพียงพอที่จะเก่งที่สุดในโลก ไม่เคยคิดว่าชีวิตจริงจะได้เห็นนักเตะแบบนั้นจริงๆ เมสซี่นี้ใช้แค่ขาซ้ายข้างเดียวเป็นหลักก็เก่งที่สุดในโลกได้แล้ว  

มัลโค คุโอเร…และสุดท้ายก็แพ้สกิลพระเอกของซากาโมโต้ เทปเป้
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31881
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 14:51
ผมว่าถ้าจะเอาเก่งกว่าคงหายากมากๆ อาจจะรออีกสัก 50 ปีได้เลย เพราะมันไม่ใช่แค่ยิงเก่ง
แต่อันนี้มัน all around เลย ยิง จ่าย เลี้ยง ทำเกม สร้างโอกาศ ฟรีคิก ครองบอล ได้ทุกอย่างเลย ไม่แปลกที่เป๊ปยังเคยบอกว่านักเตะเบอ 7 8 9 10 อะไรของมันอะ ให้เมสซี่คนเดียว แม่งทำทุกอย่างจริงๆ
2
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 940
โพสเมื่อ: Fri Oct 15, 2021 16:12
ยิงเยอะกว่าอาจจะมีครับ

แต่เก่งกว่า ยากมากๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าจะเก่งกว่าเมสซี่คือต้อง เลี้ยงได้แบบนี้ ยิงประตูถล่มทลายแบบนี้ จ่ายคิลเลอร์พาสแบบนี้ แอสซิสเยอะแบบนี้ ได้MotM เยอะแบบนี้ ยิงฟรีคิกได้แบบนี้ และต้องตัดเกมได้แบบกองเต้ อะครับ คิดดูว่ายากแค่ไหน

ฮาลันด์ ที่ว่ายิงเยอะๆ อะ ผมให้ยิงจนแขวนสตั๊ดเลย เยอะกว่าก็ได้ แล้วไงต่อ เรื่องอื่นทำไม่ได้เท่าเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1962
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 10:33
[RE]นักเตะคนนึงที่จะเก่งกว่าMessi
เท่าที่เห็นตอนนี้ยังไม่มีใครมีแววพอเลยครับ แต่ผมเชื่อว่า เดี๋ยวโลกต้องสร้างนักเตะอย่างเมสซี่ เพิ่มขึ้นอีกแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1962
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 10:35
[RE]นักเตะคนนึงที่จะเก่งกว่าMessi
spideer13 พิมพ์ว่า:
hunny พิมพ์ว่า:
ดีกว่า? คงไม่มีแล้วครับ เพราะนักเตะแบบเมสซี่นี่คือหัวใจเกมส์รุกในทุกรูปแบบเลยนะครับ
เก่งจนถูกคู่ต่อสู้ต้องรุมมากกว่า 2 คน ในทุกๆเกมส์ จนเมสมันเจอเป็นปกติอ่ะ
ลองคิดดู จะมีใครมั๊ยที่โดนแบบเมสซี่โดนตลอดเวลาในทุกๆเกมส์ แต่ยังเก่งระดับบัลลงดอร์ได้ขนาดนี้

Spoil

ใช่ครับ เก่งมากๆ
แต่พอย้ายไป psg คือจบเลยสำหรับผม
ยิ่งมาเจอแบบนี้
ขนาดเอเรร่ากับเนมาร์ยังงง
ไม่ให้เกียรติไอดอลผมเลย

ปล.เอาไปยืนห้อยข้างหน้าเพื่อขู่กองหลัง น่าจะดีกว่า
ยังไงปับเป้ ก็ไม่ต่อสัญญา
ไม่รู้จะโอ๋ อะไรขนาดนั้น  

อันนี้จริงครับ แต่ไปดู ไฮไลท์ต่อจากช็อตนี้ ซิตี้ได้ฟรีคิกอีกครั้ง รอบนี้เป็น Mbappe ไปนอนแทนละครับ น่าจะไม่ได้โอ๋อะไรขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9242
โพสเมื่อ: Sat Oct 16, 2021 10:42
Oleeshina พิมพ์ว่า:
spideer13 พิมพ์ว่า:
hunny พิมพ์ว่า:
ดีกว่า? คงไม่มีแล้วครับ เพราะนักเตะแบบเมสซี่นี่คือหัวใจเกมส์รุกในทุกรูปแบบเลยนะครับ
เก่งจนถูกคู่ต่อสู้ต้องรุมมากกว่า 2 คน ในทุกๆเกมส์ จนเมสมันเจอเป็นปกติอ่ะ
ลองคิดดู จะมีใครมั๊ยที่โดนแบบเมสซี่โดนตลอดเวลาในทุกๆเกมส์ แต่ยังเก่งระดับบัลลงดอร์ได้ขนาดนี้

Spoil

ใช่ครับ เก่งมากๆ
แต่พอย้ายไป psg คือจบเลยสำหรับผม
ยิ่งมาเจอแบบนี้
ขนาดเอเรร่ากับเนมาร์ยังงง
ไม่ให้เกียรติไอดอลผมเลย

ปล.เอาไปยืนห้อยข้างหน้าเพื่อขู่กองหลัง น่าจะดีกว่า
ยังไงปับเป้ ก็ไม่ต่อสัญญา
ไม่รู้จะโอ๋ อะไรขนาดนั้น  

อันนี้จริงครับ แต่ไปดู ไฮไลท์ต่อจากช็อตนี้ ซิตี้ได้ฟรีคิกอีกครั้ง รอบนี้เป็น Mbappe ไปนอนแทนละครับ น่าจะไม่ได้โอ๋อะไรขนาดนั้น  

ก็ถ้าจะไม่ต่อสัญญา
ให้นอน ก็เหมาะสมแล้วนะครับ

ปล.แล้วปับเป้ก็สูงกว่าเมส
ระยะในการนอนป้องกันก็ได้มากกว่าด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย spideer13 เมื่อ Sat Oct 16, 2021 10:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel