ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18341
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 08:32
[RE: ถ้าร้านเหล้าเปิดพวกท่านจะไปกันมั้ยครับ]
ไปครับนัดกับพี่ไว้แล้วด้วย 55+
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2020
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 08:52
ถ้าร้านเหล้าเปิดพวกท่านจะไปกันมั้ยครับ
TicketToHome พิมพ์ว่า:
ถ้าร้านเหล้าแบบแค่ร้านเหล้าท้่วไป และทำมาตรการแบบร้านอาหารเว้นระยะห่างไรก็ว่าไป ผมจะต่างกับการเปิดร้านอาหารยังไงผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมต้องปิดที่แรกเปิดสุดท้ายตลอดเลย โคตรเวร  

เพราะร้านข้าว ผู้คนเค้าไม่เมา เฮฮา เฟรนลี่ถึงตัวกัน เสี่ยงเหมือนร้านเหล้าไงครับ ถึงเว้นระยะห่างไป ก็ห้ามไม่ให้คนเดินหากันได้อยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:14
ถ้าร้านเหล้าเปิดพวกท่านจะไปกันมั้ยครับ
ไม่ไป เพลย์เซฟไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: @Ya_Gunners_Ya@
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 20990
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:22
[RE: ถ้าร้านเหล้าเปิดพวกท่านจะไปกันมั้ยครับ]
คิดถึงเด็กดริ้งทุกๆคนใจจะขาด
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3040
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:24
ชอบจังเลยกลุ่มคนแบบท็อปเม้น ใกล้ฝั่งก่อนครับเดี๋ยวค่อยกลัว

ดีครับไปกันเยอะๆ 555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: 502 Bad Gateway
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 3982
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:25
Since 1994 พิมพ์ว่า:
ไปครับ ถ้ามามัวกลัวแล้วไม่กล้าใช้ชีวิตที่อยากใช้เลยเลยเพราะโควิดก็ไม่รู้จะมีชีวิตไปเพื่ออะไร ยังไงโควิดก็ไม่หายไปจากโลกอยู่แล้ว

อยากให้มีมาตรการร้านเหล้าถ้าใครฉีดวัคซีนไม่ครบโดสห้ามเข้า ร้านไหนฝ่าฝืนสั่งปิดทันที ถ้าฉีดวัคซีนไปแล้วถึงติดมาจริงๆก็น้อยมากที่จะอาการหนัก แต่ยังไงก็ต้องรับความเสี่ยงเอาเองนะ ต้องรู้ตัวเองถ้าเป็นคนร่างกายไม่แข็งแรงมีโรคเยอะอยู่แล้วก็ควรต้องระวังตัว

คหสต คนเราเกิดมาต้องใช้ชีวิตครับ มามัวกลัวนู่นกลัวนี่ทำอะไรก็ไม่ได้กลัวไปหมด ชีวิตแบบนั้นจะมีไปเพื่ออะไรไม่มีความสุขหรอก  

ต่อให้ฉีดวัคซีนครบ แต่เป็นตัวที่ไทยมีอยู่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากในเรื่องของการเป็นพาหะนำไปแพร่เชื้อต่ออยู่ดีครับ ถ้าไม่ใช่ mRNA ฉีดครบโดสไปก็แค่กันตัวเองตายครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2015
ตอบ: 1407
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:36
ผมทำใจมานานแล้วครับ เค้าบอกว่า โควิดกับอีสุกอีใส มีอัตราการแพร่ระบาดเหมือนกัน

ฉะนั้น ครั้งหนึ่ง ทุกคนต้องเคยเป็น Covid ครับ ส่วนน้อยมากที่ไม่เคยเป็น
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26627
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:41
ไม่ไปครับ

ถึงไม่มีโควิดผมก็ไม่ไปครับ

ปกติไม่ค่อยได้ดื่มขนาดนั้น ถ้าอยากจริง ๆ ก็ดื่มอยู่บ้านสบายใจกว่า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3237
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:02
[RE]ถ้าร้านเหล้าเปิดพวกท่านจะไปกันมั้ยครับ
ไปครับ นั่งชิลๆ ไม่ได้ไปเต้นมากมายอะไรก็เพลินแล้วครับ ฟังเพลงเพลินๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8066
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:47
ยังไม่ไป ตอนนี้ติดนั่งกินที่บ้านสบายใจกว่า อย่างมากก็กินตามร้านอาหารพอ
1
0

นักเตะอบต.
Status: Newbie
เข้าร่วม: 20 Jul 2021
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 15:11
TH3.R3FR3SH พิมพ์ว่า:
ไปครับ ถ้ามามัวกลัวแล้วไม่กล้าใช้ชีวิตที่อยากใช้เลยเลยเพราะโควิดก็ไม่รู้จะมีชีวิตไปเพื่ออะไร ยังไงโควิดก็ไม่หายไปจากโลกอยู่แล้ว

อยากให้มีมาตรการร้านเหล้าถ้าใครฉีดวัคซีนไม่ครบโดสห้ามเข้า ร้านไหนฝ่าฝืนสั่งปิดทันที ถ้าฉีดวัคซีนไปแล้วถึงติดมาจริงๆก็น้อยมากที่จะอาการหนัก แต่ยังไงก็ต้องรับความเสี่ยงเอาเองนะ ต้องรู้ตัวเองถ้าเป็นคนร่างกายไม่แข็งแรงมีโรคเยอะอยู่แล้วก็ควรต้องระวังตัว

คหสต คนเราเกิดมาต้องใช้ชีวิตครับ มามัวกลัวนู่นกลัวนี่ทำอะไรก็ไม่ได้กลัวไปหมด ชีวิตแบบนั้นจะมีไปเพื่ออะไรไม่มีความสุขหรอก  

ต่อให้ฉีดวัคซีนครบ แต่เป็นตัวที่ไทยมีอยู่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากในเรื่องของการเป็นพาหะนำไปแพร่เชื้อต่ออยู่ดีครับ ถ้าไม่ใช่ mRNA ฉีดครบโดสไปก็แค่กันตัวเองตายครับ  

นั่นแหละครับประเด็นที่ผมจะสื่อ ต่อให้เป็น sinovac ที่กันติดได้น้อยหรือแทบไม่ได้ แต่มันก็กันตายได้ดีในกรณีร่างกายปกติไม่ได้อายุเยอะมากหรือมีโรคประจำตัวอ่อนแออยู่แล้ว ทีนี้มันก็ไม่ต่างกับคุณเป็นไข้หวัดทั่วไปที่ทุกคนก็เคยเป็นกันปกติ ถ้าทุกคนในบ้านฉีดกันหมด คุณต้องถือว่าโควิดคือไข้หวัดแบบหนึ่งไม่ต้องหลอนแพนิคตลอดชีวิต คุณต้อง move on ใช้ชีวิตให้มีความสุขให้ได้ มันคือ new normal จริงๆ ที่ไม่ใช่แค่คำพูดที่เห็นคนพูดกันทั่วไป
0
0
นักเตะอบต.
Status: Newbie
เข้าร่วม: 20 Jul 2021
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 15:18
nutty007 พิมพ์ว่า:

ยากครับ ต่อให้มีมาตรการ ก็ไม่ทำตามกันแน่นอน
ไหนจะพวกเพื่อนเจ้าของร้านอีก
แค่บัตรประชาชนยังไม่เข้มงวดเลย  

นี่แหละครับยังไงสังคมไทยๆมันก็ต้องมีคนฝืนกฏแน่ๆ เลยอยากให้มีจนท random ไปตรวจตามร้าน แล้วถ้าเจอผิดจับปิดถาวร ออกข่าวให้ดังให้รู้ว่าเอาจริงไม่ใช่เล่นๆ ไหนๆก็มีกฏหมายในมือขนาดนี้ถ้าจะทำมันทำได้แหละ อยู่ที่ว่าจะทำจริงรึป่าว ถ้าทำจริงมันจะช่วยเรื่องความมั่นใจเรื่องกระตุ้นเศรษฐกิจได้มากกว่าที่หลายคนคิด
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2750
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 19:02
PrisonBreakz พิมพ์ว่า:
K!nG พิมพ์ว่า:
ผมไปแน่นอน แต่ไปร้านเพื่อนสนิทผม

เพื่อนผมคนนี้โดนทุกทาง ตอนแรกเปิดร้านเสื้อผ้าในห้าง มรสุมลูกแรกมาตอนจ่าคลั่งกราดยิง ห้างก็ปิด พอกลับมาเปิดได้ไม่ถึงเดือน โควิดมา ห้างโดนปิด ร้านอาหารที่บ้านมันก็โดนไปด้วย กู้เงินมาหุ้นร้านเหล้าไม่นาน ก็โดนโควิดยาว

ที่กล้าไปเพราะ ร้านมันกว้าง ไม่แออัด ก่อนหน้านี้ก็ทำตามมาตรการอย่างดี  
ชีวิตอะไรจะซวยขนาดนี้ เเต่ตอนนี้เพื่อนการเงินก็ยังไม่ล้มใช่ไหมครับ สงสัยทุนหนาจัดๆ  

ที่บ้านมันยังมีเงินเก็บอยู่บ้างครับ ที่บ้านก็ช่วยส่วนนึง

เห็นบ่นว่าค้างค่างวดรถหลายงวดแล้ว ถ้าร้านเหล้าโดนปิดอีก3เดือน ตัวเพื่อนผมก็คงล้มจริงๆครับ
0
0
THE RED DEVILS!!
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2213
โพสเมื่อ: Sun Oct 17, 2021 15:36
TipTop พิมพ์ว่า:
TicketToHome พิมพ์ว่า:
ถ้าร้านเหล้าแบบแค่ร้านเหล้าท้่วไป และทำมาตรการแบบร้านอาหารเว้นระยะห่างไรก็ว่าไป ผมจะต่างกับการเปิดร้านอาหารยังไงผมก็ไม่เข้าใจ ทำไมต้องปิดที่แรกเปิดสุดท้ายตลอดเลย โคตรเวร  

เพราะร้านข้าว ผู้คนเค้าไม่เมา เฮฮา เฟรนลี่ถึงตัวกัน เสี่ยงเหมือนร้านเหล้าไงครับ ถึงเว้นระยะห่างไป ก็ห้ามไม่ให้คนเดินหากันได้อยู่ดี  

คือผมเข้าใจนะพ้อยนี้ แต่แม้แต่ร้านอาหารมันก็ไม่ให้ดื่มกันอะ คือผมคิดว่าสู้คุณให้มาตรการการเปิดไป ถ้าพบว่าร้านทำตามมาตรการไม่ได้ก็ไปลงโทษ อันนี้คือเหมือนสุ่มปิดอ่ะ พวกคุณเป็นร้านเหล้าพวกคุณต้องโดนก่อนปิดทีหลังนะ แบบอย่างน้อยที่สุดควรให้เขาได้หาเลี้ยงมั่งอ่ะ นี่ปิดมา 6 เดือนละ เศร้าใจร้านที่ต้องปิดตัวไปจริงๆ ครับ แต่โดยรวมผมเข้าใจเหตุผลที่ท่านกล่าวมานะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel