ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 01:45
ถูกแบนแล้ว
[RE: พระมหาไพรวัลย์ กับหมุดคณะราษฎร์]
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
Fightme พิมพ์ว่า:
สรุปคุณอยากหาแนวร่วมมาช่วยกันสู้

หรือจ้องจับผิดแล้วผลักคนที่ยังโอเคกับคนเก่าออกไป

คนที่เริ่มโน้มเอียงมาทางปชต.มากขึ้น พอมาไม่หมดก็ตีตราเขาว่า นีโอสลิ่ม กะทิบูด เขาจะมาอยู่ด้วยมั้ย

โถพ่อคนตาสว่าง100% เกิดมาก็ตื่นรู้ 100%เลยป่าวครับ
ทุกอย่างมันต้องใช้เวลา ช่วยหาแนวร่วม เลิกแขวะคนอื่นก่อนดีไหมครับ

แค่โดนแขวะว่าเป็นนีโอ เป็นกะทิ ก็งอแงจะไม่มา อันนี้โน้มเอียงมาทาง ปชต. แล้วจริงๆเหรอนี่
แล้วที่อุตส่าโน้มเอียงมาแล้วก็ยังมาไม่หมดแถมยังจะถอยกลับไปคืนนี่เพราะอะไร? ไม่ใช่เพราะคนเก่าหรอกหรือ?
งั้นถ้าเค้าโน้มเอียงมาแล้วแต่มาไม่หมด ทำไงเค้าจะมาหมดครับบอกผมที?
ถ้ามีวิธีทำได้ง่ายๆโดยไม่ต้องแขวะผมยินดีอย่างยิ่งเลยครับ ตอบด้วยนะครับ  

ประชาธิปไตย ผมคิดว่า บางคนก็ยังไม่เข้าใจในหลักการเลย

บางทีเหมือน จะ แสดงความคิดเห็น แค่เอามัน ล่าแม่มดกันซะมากกว่า

ลองคิดดูดีๆครับ

เรื่องของพวกนั้นครับ ประเด็นของผมคือถ้าเราอยากได้แนวร่วม(ที่อุดมการณ์แข็งพอจะไม่เห็นชอบกับเผด็จการเลยแม้แต่นิดเดียว ไม่ใช่นิดๆหน่อยๆก็งอแงจะกลับไปเชียรืพวกเดิม)เพิ่ม เราจะดึงให้คนเหล่านั้นมาเป็นแนวร่วม(แบบที่ว่า)นี้ได้ไงถ้าไม่พยายามทำให้พวกเค้าก้าวข้ามองค์ก่อนได้ นั่นแหละครับ ไม่เกี่ยวกับเอามันส์หรือล่าแม่มดอะไรละ
แก้ไขล่าสุดโดย :ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: เมื่อ Thu Oct 14, 2021 01:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19334
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 02:59
[RE: พระมหาไพรวัลย์ กับหมุดคณะราษฎร์]
Psaded พิมพ์ว่า:
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
devilgenius พิมพ์ว่า:
ใครที่จะเดินหน้าลุยต่อ โดยเอาเรื่องของคนก่อนๆที่มีทีมงานสร้างให้คนส่วนมากคิดว่าดีเลิศมาบอกว่าไม่ใช่เรื่องจริง ผมว่าโคตรเสียเวลาเลย เปลี่ยนความคิดยากมาก และคนส่วนมากไม่ชอบปัจจุบันมากกว่าจะบอกว่าเกลียดอดีต

ทำไมไม่เน้นลุยเรื่องปัจจุบันที่มันมีหลักฐานชัดเจน ไม่ใช่อ้างแต่ เป็นคนเก่าเคยเซ็นเอกสารนู่น เอกสารนี่ เพื่อรัฐประหารเข้ามา ถือว่ามีความผิด สิ่งเหล่านี้มันมีข้อแก้ต่างให้เหตุการณ์พวกนี้เยอะแยะมากมาย เช่น จำเป็นต้องเซ็นเพราะบลาๆๆ

มันมีเยอะมากครับ เยอะมากจริงๆ ที่พร้อมจะอยู่ฝั่งประชาชนหมดทุกอย่างติดแค่เรื่องคนก่อนนั่นแหละ และหลายคนมากที่เลือกย้ายฝั่งมาแล้วก็หมดใจเพราะรับไม่ได้ที่เห็นอุดมการณ์พวกเดียวกันมันมีผลต่อชื่อเสียงของคนก่อน สุดท้ายก็ไม่มีประโยชน์เลย ตาสว่างทุกเรื่องแต่ต้องทิ้งอุดมการณ์เพราะติดคนก่อนเรื่องเดียว

ผมมองต่างเลย อยากได้แนวร่วมแบบสุดจริงๆต้องขยี้ที่คนก่อนนี่แหละครับ แงะคนก่อนออกจากหัวพวกเค้าได้ก็แทบไม่ต้องทำอะไรอย่างอื่นแล้ว ผมว่าไม่เสียเวลาหรอกครับ  
อย่ามาเสียเวลามาขยี้เลย คุณมีอุดมการณ์คุณก็ไปให้สุด มางงมาแงะอะไรไร้สาระ คนที่รักเค้าก็รัก พระองค์ตายไปแล้ว มัวแต่มาขยี้อดีต
ผมบอกเลยเสียเวลา ละไม่ต้องมาแท็กผมบ่อยๆนะผมบอกเลยว่าเสียเวลาไร้มายาทมาก ผมรักยังไงก็รักแบบนั้นแหละ เพราะหลายอย่างที่ท่านทำมันเป็นแรงบันดาลใจในการใช้ชีวิตของผมมาก  
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: lll
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 08:39
รักแบบไม่มีเหตุผลเค้าเรียกว่า..

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 14:01
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
Fightme พิมพ์ว่า:
สรุปคุณอยากหาแนวร่วมมาช่วยกันสู้

หรือจ้องจับผิดแล้วผลักคนที่ยังโอเคกับคนเก่าออกไป

คนที่เริ่มโน้มเอียงมาทางปชต.มากขึ้น พอมาไม่หมดก็ตีตราเขาว่า นีโอสลิ่ม กะทิบูด เขาจะมาอยู่ด้วยมั้ย

โถพ่อคนตาสว่าง100% เกิดมาก็ตื่นรู้ 100%เลยป่าวครับ
ทุกอย่างมันต้องใช้เวลา ช่วยหาแนวร่วม เลิกแขวะคนอื่นก่อนดีไหมครับ

แค่โดนแขวะว่าเป็นนีโอ เป็นกะทิ ก็งอแงจะไม่มา อันนี้โน้มเอียงมาทาง ปชต. แล้วจริงๆเหรอนี่
แล้วที่อุตส่าโน้มเอียงมาแล้วก็ยังมาไม่หมดแถมยังจะถอยกลับไปคืนนี่เพราะอะไร? ไม่ใช่เพราะคนเก่าหรอกหรือ?
งั้นถ้าเค้าโน้มเอียงมาแล้วแต่มาไม่หมด ทำไงเค้าจะมาหมดครับบอกผมที?
ถ้ามีวิธีทำได้ง่ายๆโดยไม่ต้องแขวะผมยินดีอย่างยิ่งเลยครับ ตอบด้วยนะครับ  

ประชาธิปไตย ผมคิดว่า บางคนก็ยังไม่เข้าใจในหลักการเลย

บางทีเหมือน จะ แสดงความคิดเห็น แค่เอามัน ล่าแม่มดกันซะมากกว่า

ลองคิดดูดีๆครับ

เรื่องของพวกนั้นครับ ประเด็นของผมคือถ้าเราอยากได้แนวร่วม(ที่อุดมการณ์แข็งพอจะไม่เห็นชอบกับเผด็จการเลยแม้แต่นิดเดียว ไม่ใช่นิดๆหน่อยๆก็งอแงจะกลับไปเชียรืพวกเดิม)เพิ่ม เราจะดึงให้คนเหล่านั้นมาเป็นแนวร่วม(แบบที่ว่า)นี้ได้ไงถ้าไม่พยายามทำให้พวกเค้าก้าวข้ามองค์ก่อนได้ นั่นแหละครับ ไม่เกี่ยวกับเอามันส์หรือล่าแม่มดอะไรละ  

เวลาเท่านั้นครับ ถ้าสิ่งที่เราเชื่อมันดีจริง ทุกๆคนก็จะค่อยๆ รับรู้ได้เองครับ

คนทุกคน มีประสบการณ์ มีความเชื่อ มุมมองเป็นของตัวเอง

การจะให้ใครเห็นด้วยกับเรา ต้อง เริ่มที่ตัวเราเองก่อน ทำไปๆ ทำเป็นแบบอย่าง

ผมคิดว่า สุดท้าย ทั้งหมดทั้งปวง พิจารณาเข้าหา ตัวเราเอง และ ปรับแก้ไข ตัวเราเอง ก่อนเป็นอันดับแรก

ปัญหาทั้งหมด ในสังคม ถึงจะแก้ไข ได้จริงๆ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel