ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5250
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:03
[Genshin] คอมมู
ใครรู้สึกว่าคอมมูนี้ประสาทแดกบ้างไหมครับ ผมว่าบางทีก็เยอะสิ่ง เยอะอย่างจริงๆนะ เรื่องไม่ควรดราม่าก็เอาไปดราม่า อย่างหลายวันก่อนผมเห็นคนเอายอดเปิดตู้มาแซว ว่าไวฟุชนะทุกสิ่ง โดยเป็นการเทียบตู้ปู่จง ซึ่งต้นโพสเขาก็ไม่ได้บอกว่าปู่ทันแย่อะไรนะ แค่แซวว่า เห้ย โคโคมิที่เอ็งด่าๆกันเนี่ย มันได้ยอดเปิดขนาดนี้เลยนะ เห็นพลังของไวฟุยัง

กลายเป็นดราม่ากันว่าไปทำให้ปู่ดูแย่ กดปู่ให้ต่ำ บลา บลา บลา ให้ตายยเถอะะ อะไรมันจะขนาดนั้นวะ ยังมีอีกหลายเรื่องนะที่ประสาทแดกมากๆ อ่านแล้วแบบ อิหยังวะ จะบอกว่า toxic ก็ไม่ใช่นะ ผมไม่ได้รู้สึกแบบนั้น แต่แค่รู้สึกว่า ประสาท

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4870
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:12
[RE: [Genshin] คอมมู]
อันนี้ผมก็เห็นนะ แต่ผมว่าคุณเข้าใจผิดไปหน่อย อย่างแรกคือ โพสนั้นสถิติต้นทางจากญี่ปุ่นครับ ว่ายอดตู้ โคโคมิ > ปู่รอบ 2

แต่คนโพสเค้าไม่ได้เอา fact มาวางอย่างเดียว เค้าใส่ความเห็นไปด้วยแนว โคโคมิ > ปู่ เพราะปู่มันก็เป็น husbando เหมือนกัน เพิ่งมา edit หัวมู้ทีหลัง ว่าเป็น waifu > meta ซึ่งคนง้างเค้าก็ใส่กันเต็มไปแล้ว

ส่วนเรื่องคอมมู ผมเห็นด้วยนะ แต่เข้าใจแหละ เกมนี้เด็กเล่นเยอะมากๆ พวกช่วงอายุไม่เกิน 18 ปี พวกนี้ตรรกะค่อนข้าง ปสด. เกี่ยวกับพวก waifu-husbando

3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:18
[RE][Genshin] คอมมู
ไม่รู้สิ คิดว่าก็ค่อนข้างเอาแต่ใจระดับนึงเลยนะ ผมอยู่ใน กลุ่มๆนึง รู้สึกได้เลยว่าพอได้อะไรไม่ได้ดั่งใจนี่ ดราม่าหรือตีกันได้เลย ทำให้รู้สึกว่าเป็น commu ที่บางครั้งมันก็รู้สึกขัดใจเรา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:30
ผมว่าปกตินะ ปกติตรงที่ว่าคนพวกนี้ มีไม่เยอะหรอก แต่สร้างความดราม่าขึ้นมาง่ายๆเลย
คนที่เฉยๆก็มักจะไปติดกับคนพวกนี้แหละ 55+ มันเลยดราม่าจากจุดเล็กๆเพราะพวกส่วนน้อยที่ตรรกกะแปลกๆ

ผมยังเคยพิมพ์เลยผมบอกว่าอวยหูเต๋าแต่ไม่มีเมนน้ำจะกดไชลล์ดีไหม มีคนมาแซะผมว่า กดตัวที่อวยดิจะไป
กดไชลล์ทำไม "หรือคุณอวยตามชาวบ้าน"ผมนี่แบบอิหยังวะ 55+ คนบางคนเป็นเอามากเอาเป็นว่าปล่อยผ่าน
แล้วกด อีโมขำใส่ดีกว่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4879
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:35
เอาจริงๆ เด็กเห่อหมอนไม่ทันอ่านแล้วพิมพ์ตอบมีเยอะมากครับ

ผมเล่นไปได้หน่อย ถามคำถามไป ตอบห่าอะไรมาก็ไม่รู้ หมดความสนใจในเกมเลยผม
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ยึกยักเพราะรักฟ้อนด์
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1947
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 13:54
ด้วยความที่เกมมันแมสมากๆเข้าถึงคนได้ทุกเพศทุกวัยเนี่ยละ พอกลุ่มผู้เล่นมันยิ่งเยอะความคิดเห็นก็ยิ่งหลากหลายตามไปด้วย ทั้งเรื่องที่ดีๆและแปลกๆ
1
0

ฝากติดตามเพจไลฟ์เกมง่อยๆของผมด้วยนะครับ
https://www.facebook.com/Indy-Gamer-111855920425853/
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 442
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 14:08
กลุ่มคอมมูนี้สัดส่วนคนปกติมันน้อยกว่า พวกเด็กเห่อหมอน ทวิตปสด.+โปรไฟลเกาหลี เบียวโปไฟลกาตุน อะครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5250
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 14:20
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมก็เห็นนะ แต่ผมว่าคุณเข้าใจผิดไปหน่อย อย่างแรกคือ โพสนั้นสถิติต้นทางจากญี่ปุ่นครับ ว่ายอดตู้ โคโคมิ > ปู่รอบ 2

แต่คนโพสเค้าไม่ได้เอา fact มาวางอย่างเดียว เค้าใส่ความเห็นไปด้วยแนว โคโคมิ > ปู่ เพราะปู่มันก็เป็น husbando เหมือนกัน เพิ่งมา edit หัวมู้ทีหลัง ว่าเป็น waifu > meta ซึ่งคนง้างเค้าก็ใส่กันเต็มไปแล้ว

ส่วนเรื่องคอมมู ผมเห็นด้วยนะ แต่เข้าใจแหละ เกมนี้เด็กเล่นเยอะมากๆ พวกช่วงอายุไม่เกิน 18 ปี พวกนี้ตรรกะค่อนข้าง ปสด. เกี่ยวกับพวก waifu-husbando

อันนี้คนง้างเขาก็ไม่ได้พูดถึงเรื่อง fact ที่คุยกันได้ครับ พอผมถามว่าส่วนไหนที่เขาบอกว่าปู่แย่กว่า หรือเอาโคโคมิมากดให้ปู่ดูด้อย ในเมื่อเขาแค่แซวว่าชาว ญป กดโคโคมิกันอยู่นะ แซงตู้ปู่ซะอีก ตรงไหนที่มันเป็นแฟคว่าเขาดูถูกปู่ พอถามไป คำตอบที่ได้มาคือความรู้สึก อ้าว งี้มันก็ไม่แฟคสิ ผมไม่เห็นเขาจะแย้งเป็นแฟคออกมา เลยรู้สึกประสาท
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11620
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 14:23
ผมอยู่ในกลุ่มแต่แทบไม่ได้เข้าไปติดตามหรือปฏิสัมพันธ์เลย คอมเม้นล่าสุดตั้งแต่กิจกรรมถ่ายรูปสีแล้วแลกรูปกัน
ปกติตามดราม่าจากสตรีมเมอร์ส่วนใหญ่ ดราม่าล่าสุดที่ติดตามก็ #กูรูเกนชิน เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Genezis เมื่อ Tue Oct 12, 2021 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"FERNANDO & MSN"

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4870
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 14:26
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
lastbutin01 พิมพ์ว่า:

อันนี้คนง้างเขาก็ไม่ได้พูดถึงเรื่อง fact ที่คุยกันได้ครับ พอผมถามว่าส่วนไหนที่เขาบอกว่าปู่แย่กว่า หรือเอาโคโคมิมากดให้ปู่ดูด้อย ในเมื่อเขาแค่แซวว่าชาว ญป กดโคโคมิกันอยู่นะ แซงตู้ปู่ซะอีก ตรงไหนที่มันเป็นแฟคว่าเขาดูถูกปู่ พอถามไป คำตอบที่ได้มาคือความรู้สึก อ้าว งี้มันก็ไม่แฟคสิ ผมไม่เห็นเขาจะแย้งเป็นแฟคออกมา เลยรู้สึกประสาท  

ผมเข้าใจครับ คอมเม้นมันก็มีทุกโพสแหละครับ คนที่พูดแค่ fact กับคนที่ ปสด

แต่ผมแค่จะบอกเฉยๆว่า ต้นโพสมันก็ไม่ได้ fact ล้วนเหมือนกัน มันแอบจุดไฟเสี้ยมด้วยซ้ำ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7460
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 15:26
ก็ปกติครับ

เกมนี้ กลุ่มอายุของคนเล่นกว้างมาก มีตั้งแต่เด็กจนถึงวัยทำงาน

ก็อาจจะมีความเห็นที่เราไม่เข้าใจบ้าง ก็ไม่แปลกครับผม

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2021
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 15:49
ปัญหาคือบางคนเขาไม่มองตัวละครในเกมให้เป็นตัวละคร มองเป็นผู้ชายในฝัน/ผู้หญิงในอุดมคติ/ลูกรักในไส้ แค่เอาชื่อมาล้อในมีมยังมีโกรธแตะต้องไม่ได้ ประเด็นคือถ้าเขาเป็นเด็กอยู่ยังพอเข้าใจได้เขายังมีวุฒิภาวะไม่พอจะแยกแยะและมองความเป็นจริง ผมงงคนที่โตแล้วทำงานแล้วมากกว่า ถามว่าผิดไหมที่จะอวยจะรักตัวละครผมบอกได้เลยว่าไม่ผิด แต่โวยวายเหมือนว่าเป็นคนจริงๆก็ไม่ใช่เรื่องนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 15:54
ผมนึกว่าเกมนี้ผู้ใหญ่เยอะกว่าเด็กค่อนข้างมาก ผมเข้าใจผิดเรอะเนี่ย

เพราะต้องใช้มือถือแรงๆ ใช้เวลาเล่น-ศึกษาค่อนข้างมากถึงจะจบคอนเท้นได้จริงๆจังๆ แถมค่ากาชาค่อนข้างแพง

แต่กลายเป็นว่าเด็กเล่นเยอะกว่าเรอะ ผมเข้าใจว่าเด็กเล่นซักแป้บ แล้วพอตันไปต่อไม่ได้ก็จะเลิกไปเองซะอีก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: once a blue, always a blue
ตอบ: 6021
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 16:00
โพสนั้นบอกญี่ปุ่นกดไวฟุมากกว่าเมต้า ตัวหัวๆเมต้าทั้งนั้น อันดับ 1 2 3 4 อค่อยากจะอวยโคโคมิ
0
0
chelsea

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3774
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 16:19
ผมเข้าไปได้แปปเดียว ผมออกมาทุกช่องทางเลยอะ 55555

ส่วนที่ดี ๆ มันก็มี แต่ส่วนใหญ่จะเจอแต่อะไรก็ไม่รู้
แก้ไขล่าสุดโดย oddity เมื่อ Tue Oct 12, 2021 16:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel