ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15839
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:02
ใครใช้กล่อง True ID ดูบอลบ้าง มีคำถาม
พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้กล่องทรูไอดี แล้วผมสงสัยอย่างนึงคือเวลาดูบอลหรือมีการถ่ายทอดสด ภาพมันเหมือนไม่สด
อารมณ์เหมือนดูหนังไรงี้ จะมีสั่นๆอ่ะ เขาเรียกว่า motion ป่ะว่ะ อยากรู้ว่ามันปกติใช่มั้ยหรือมีใครเป็นแบบผมบ้าง แล้วสามารถปรับได้มั้ยครับ เวลาดูแล้วมันรู้สึกเหมือนดูสารคดียังไงไม่รู้ แต่ดูช่องอื่นๆเช่นหนัง สารคดี ผมไม่มีปัญหานะ หรือว่ามันส่งสัญญาณไม่เหมือนกล่องทีวีทั่วไป เช่นกล่องทีวีทรูเดิมที่เคยใช้

ปล.จะมีใครเข้าใจป่าวหว่าาา

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2011
ตอบ: 6437
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:05
[RE: ใครใช้กล่อง True ID ดูบอลบ้าง มีคำถาม]
ตอบเท่าที่รู้ คือไม่ได้ ผมเข้าใจสิ่งที่ท่านสิ่อนะ
ถ้าอยากได้ภาพแบบที่ต้องการ ทรูวิชั่นสถานเดียวครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7015
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:06
[RE: ใครใช้กล่อง True ID ดูบอลบ้าง มีคำถาม]
ใช่ครับ True ID มันเป็นแค่การสตรีมมิ่ง

ถ้าสดจริงๆต้องเป็น True Visions
1
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3333
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:40
ผมก็ดูผ่าน mibox โหลดแอปทรูไอดีภาพก็ไม่สมูทครับ คู่แมนยูเย็นนี้ว่าจะดูผ่านดิจิตอลทีวีเอา ลื่นกว่าเยอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4723
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:46
ยังไงมันก็ไม่เท่าติดจานอยู่แล้วครับ ท่านน่าจะหมายถึงมันไม่ลื่นแหละ

แต่สำหรับผมก็ถือว่าโอเคนะครับ อยู่ในเกณฑ์รับได้ แต่ถ้าเอามาเปิดเทียบกันกล่องทรูไอดีเทียบกับแบบติดจานนี่เห็นความแตกต่างเยอะอยู่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2006
ตอบ: 562
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:55
เมื่อก่อนใช้กล่อง TrueID TV ธรรมดา อาการจะเป็นแบบที่ท่านว่า
พออัพมาใช้กล่อง TrueID InnoHybrid ภาพ smooth คมชัดแจ่มจริง ผมดูไม่เคยมีปัญหาเลย

สมัยนี้ไม่จำเป็นต้องใช้จานดาวเทียมแล้ว หลักการของ InnoHybrid คือใช้การส่งสัญญานผ่านสาย fiber ผมดูไม่เคยมีภาพแตก lag หรือกระตุกเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 16:57
ดูออนไลน์มันผ่านการสตรีมมิ่ง สัญญาณจะถูกบีบก่อนแล้วส่งมาที่กล่อง
ต่างกับพวกจานหรือพวกผ่านเคเบิ้ลใยแก้ว อย่างผ่านเคเบิ้ล สัญญาณภาพจะมาเต็มไม่ได้บีบสัญญาณ
ฉะนั้นถ้าแนะนำดูทรู ลองใช้บริการทีวีผ่านเคเบิ้ลใยแก้วครับ ภาพจะสวยมาก

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 17:08
ใช่ครับ ผมก็ใช้ แล้วคือมันจะมีดีเลย์ประมาณ30วิ-1นาทีได้มั้งสำหรับที่ถ่ายทอดสดจริงๆ
ภาพก็จะชัดอยู่ แต่คงไม่เท่าจานดาวเทียมครับ กับอีกอย่างที่ผมเบื่อของกล่องทรูคือชอบขึ้นบอกว่าเน็ตหลุด ทั้งที่มันก็ต่อกับเครื่องอื่นได้อยู่ไม่หลุด แต่นี่ก็ขยันหลุดจัง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1443
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 17:18
ผมดูบนแอปผ่าน smart TV ก็ลื่นอยู่นะครับแต่มันไม่สมูธเท่าไหร่แต่ภาพถือว่าชัดระดับนึงชัดกว่า bein ของ ais play รู้สึกว่าถ้าอยากดูสมูธต้องใช้กล่องของทรูที่ไม่ใช่ตัวธรรมดา
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2010
ตอบ: 1270
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 17:32
ดูุผ่านจานดาวเทียม ยังไงก็ชัดกว่า
ดูออนไลน์ ของทรู ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แถมกระตุก ค้าง อีก ยิ่งไม่ใช่ช่อง HD คุณภาพแบบ....
กล่อง Trueid หรือ ค่ายไหน ๆ ยังไม่ค่อยเสถียรเท่าที่ควรเท่าไหร่

ดูบอล ยอมเลือกดูผ่านจาน สบายใจกว่า

หนัง ซีรีย์ ดูผ่าน NF
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: London is BLUES
ตอบ: 6414
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 18:57
เซงเหมือนกันแต่ผมดูผ่านกล่อง mi box นะดูในคอมก็ไม่ต่างกัน จ่ายเงินไปได้ภาพกากกว่าดูฟรีทีวีอีก คู่แมนยูดูpptvเอาชัดกว่าสมูทกว่า
ตัวtrue id เหมือนภาพมันส่งมาไม่เต็มเฟรมเรท จริงๆมันทำได้แหละแต่ทรูไม่ลงทุน ดูเถื่อนเว็บต่างประเทศภาพยังสมูทกว่าเสียตัง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 19:24
ผมเจอแค่ดีเลย์ครับ ทีวีที่บ้านใหญ่สุดแค่50นิ้ว ภาพสวย สมูธดีครับ
ผมเจอภาพไม่สมูธเฉพาะทีวีจอ60นิ้วขึ้นไป(บ้านญาติ) บอลนี่เป็นเส้นเลยครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14594
โพสเมื่อ: Sat Oct 02, 2021 21:48
ใครใช้กล่อง True ID ดูบอลบ้าง มีคำถาม
doppelganger พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนใช้กล่อง TrueID TV ธรรมดา อาการจะเป็นแบบที่ท่านว่า
พออัพมาใช้กล่อง TrueID InnoHybrid ภาพ smooth คมชัดแจ่มจริง ผมดูไม่เคยมีปัญหาเลย

สมัยนี้ไม่จำเป็นต้องใช้จานดาวเทียมแล้ว หลักการของ InnoHybrid คือใช้การส่งสัญญานผ่านสาย fiber ผมดูไม่เคยมีภาพแตก lag หรือกระตุกเลย  

มันมีซื้อขาดไหมครับ แล้วต้องใช้เน็ตแบบไหนภาพถึงดี

ผมใช้กล่องทรูไอดีมันชอบกระตุกหนักๆช่วงแรกที่เปิดดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2006
ตอบ: 562
โพสเมื่อ: Sun Oct 03, 2021 04:17
GludMunZ พิมพ์ว่า:
doppelganger พิมพ์ว่า:

มันมีซื้อขาดไหมครับ แล้วต้องใช้เน็ตแบบไหนภาพถึงดี

ผมใช้กล่องทรูไอดีมันชอบกระตุกหนักๆช่วงแรกที่เปิดดู  

เหมือนจะต้องสมัคร package ของทรูวิชั่น นะครับ
ที่บ้านผมใช้ true convergence package ได้เน็ต 1000/500 กับ true vision enjoy package ดูได้สบายเลยครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel