ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: จะเจออะไรอีกวะเนี้ย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Dec 2008
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Thu Sep 30, 2021 19:04
[RE: 'โด้' นำชัย!! ยิงน.90+5 ผีรอดตายพลิกแซงเรือดำน้ำ 2-1]
มีอีกเรื่องนึง โซลชาน่าจะให้ ซานโช่ โรนัลโด้ กรีนวู้ด สลับตำแหน่งกันบ่อยๆ ส่วนใหญ่เห็นแต่ซานโช่กับกรีนวู้ดสลับกัน ถ้าให้โด้วิ่งสลับตำแหน่งกับกรีนวู้ดบ้าง(ไปเป็นหน้าเป้า) กรีนวู้ดมันจะได้ดึงกองหลัง ปล่อยให้โด้กับซานโช่ได้เข้าไปล่อเป้า แล้วกรีนวู้ดรอจังหวะสอง หรือพลิกไปยิงเองบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดย mypaula เมื่อ Thu Sep 30, 2021 19:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: จะเจออะไรอีกวะเนี้ย
เข้าร่วม: 12 Dec 2008
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Thu Sep 30, 2021 19:05
[RE: 'โด้' นำชัย!! ยิงน.90+5 ผีรอดตายพลิกแซงเรือดำน้ำ 2-1]
กดผิดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mypaula เมื่อ Thu Sep 30, 2021 19:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6135
โพสเมื่อ: Thu Sep 30, 2021 20:56
สุดหว่ะโด้ โคตรอันตรายในกรอบ

ย้อนกลับไปจังหว่ะนักเตะบีญารีล ไอที่ล้มหน้าประตูอ่ะ แล้วลุกขึ้นมา เพื่อนอยู่ด้านหลังรายล้อม ถ้ามีเซนท์หน่อย ส่งให้ใครก็ได้ แต่มันลุกขึ้นมาแล้วยิงเฉย ทั้งๆ ที่แมนยูบล๊อครอแล้ว จังหว่ะโคตรไม่ได้ อย่างฝืนอ่ะ

ภาพตัดมาที่นาที 94 มันก็คล้ายกันอยู่นะ คือลินการ์ดโดนบังไม่มีมุม แต่มีไหวพริบ ส่งให้โด้ ก็เรียบร้อยเลย

สรุป ลินการ์ดมันเทพนะ ใช้สมองเล่น ยังไงก็ดีกว่ากำลัง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3544
โพสเมื่อ: Thu Sep 30, 2021 21:03
แฟนกระเพาะปัสสาวะอักเสบกันหมดหรือยัง
0
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2639
โพสเมื่อ: Fri Oct 01, 2021 08:58
Believe พิมพ์ว่า:
jackhenry533 พิมพ์ว่า:
ก็ยังมีคนอคติไล่อยู่ จะมีโค๊ชคนไหนรู้ล่วงหน้าวะว่าวันนี้ใครจะเล่นไม่ดี ถ้ามันรู้คงไม่ส่งลง  

มันไม่ได้เป็นแค่เกมนี้มั้ย มันเป็นมาหลายเกมแล้ว

ทีมบ้าอะไรโดนเค้ายิงนำก่อนโคตรบ่อย แสดงว่าวางแผนก่อนเตะมาห่วยมากอ่ะครับ  
เดี๋ยวๆโดนยิงก่อนยิงหลัง เพราะเขาวางแผนมาดี พลิกกลับมาชนะก็เยอะนะ มันอยู่การแก้เกมส์ ประเด็นที่ผมสื่อคือถ้าโค๊ชรู้่าคนไหนจะเล่นแย่ก็คงไม่ส่งลง พูดถึงดาโลครับ  

เรื่องยิงก่อนยิงหลัง ท่านลองไปดูทีมที่เค้าลุ้นแชมป์ดูครับ ว่าโดนยิงก่อนเยอะแค่ไหน ผมบอกเลยไม่บ่อยเท่าแมนยูครับ

แสดงว่าการวางแผนก่อนเกมทำได้ไม่ดีไงครับ ละที่สามารถกลับมายิงแซงได้ก็เพราะความแตกต่างของนักเตะด้วยและการแก้เกมก็ส่วนนึงครับ ที่แซงกลับมาไม่ได้ก็เยอะนะ ก็ไม่ได้แชมป์หรือตกรอบ หมดลุ้นแชมป์ ไปเลยอ่ะครับ

ส่วนเรื่องที่รู้ว่าคนไหนจะเล่นแย่ ผมว่ามันต้องรู้สิครับ นักเตะคนนี้เป็นแบบไหน ผลการซ้อมเป็นยังไง ส่งลงไปแล้วจะแย่ไหม ถ้าแย่ก็ต้องรีบแก้ไข ในเคสคล้ายกัน ลองดูนัดที่ซาอูล ลงเล่นนัดแรกให้เชลซี กับสเปอร์สดูครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

แล้วการเลือกนักเตะลงไม่ใช่หน้าที่โค้ชเหรอครับ วางแผนก่อนเล่นก็หน้าที่โค้ชที่ต้องรับผิดชอบไปสิครับ

ส่งลงแล้วไม่ดี ก็ต้องโดนด่าทั้งนักเตะทั้งคนส่งลงไง

งั้นยุคเซอร์ที่พลิกมาชนะบ่อยเซอร์ก็วางแผนไม่ดีใช่ไหมหรือนักเตะเล่นไม่เป็นไปตามแผนที่วางไว้กลับมาครึ่งหลังเหมือนคนละทีมกับครึ่งแรก แต่แมนยูก็เป็นแชมท์นะ ถ้าเป็นเด็กผีคุณจะรู้ว่ายุคเซอร์อเล็กโดนนำก่อนออกจะบ่อยแต่ก็กลับมาแซงชนะ ผมไม่ใช่เด็กผีแต่ก็ดูบ่อย ทุกทีมเขามีการวางแผนส่วนคู่แข่งเขาก็รู้แนวทางการเล่นอยู่แล้ว มันถึงมีการแก้เกมส์ไง  

อ้าว แล้วเราไม่ต้องแก้แผนคู่แข่งก่อนเกมเหรอครับ?? เค้ารู้เรา แล้วเราจะไม่รู้เขา ไม่แก้แผนเค้าเหรอครับ??

ถ้าจะอ้างอิงไปถึงป๋า ป๋าก็ไม่ได้มีเกมคัมแบ็คบ่อยเท่านี้เลยครับ หลายๆเกมก็นำตั้งแต่ต้นเกมละก็ปิดเกมไปเลย

แล้วท่านว่าแมนยูรุ่นโอเล่นี้ นำตั้งแต่ต้นเกมแล้วปิดเกมไปเลยได้กี่เกมครับ ทำไมต้องมาเหนื่อยคัมแบ็คตลอด

ให้ท่านเลือกนำแล้วปิดเกมไปเลย กับต้องให้โดนยิงแล้วต้องมาลุ้นคัมแบ็คตลอด ท่านชอบแบบไหนละครับ??

ผมว่าท่านน่าจะมีตำตอบในใจแล้วอ่ะครับ ว่าทำไมมันไม่ควรมีสถิติคัมแบ็คบ่อยขนาดนี้ครับ  
ป๋าคัมแบ๊คโคตรบ่อย
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 2434
โพสเมื่อ: Sun Oct 03, 2021 10:00
darkofmurder พิมพ์ว่า:
CPTSteveRogers พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องมีโค้ชก็ได้ ให้นักเตะเล่นกันเอง อย่าถามหาทรงบอลให้เสียเวลา 2ลูกที่ยิง นักเตะทำกันเองล้วนๆ

ปล.ทีมชนะสักที จะได้อ่านบทวิเคราะห์หลังเกมสักที ดีใจจุง ไม่ได้อ่านมาหลายนัดแล้ว

นักเตะเล่นกันเองแล้วมันแปลกยังไงครับ
ต้องให้โค้ชลงไปเตะด้วยงี้อ่อ

อุ้ย โผล่มาจากรูแล้ว ก่อนหน้านี้ไม่เห็นเลย  

คือทุกคนต้องว่างโผล่มาให้เห็นตลอดเวลาเป็นเด็กติดเหมือนคุณหรอ งง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Sun Oct 03, 2021 10:04
ไม่ต้องมีโค้ชก็ได้ ให้นักเตะเล่นกันเอง อย่าถามหาทรงบอลให้เสียเวลา 2ลูกที่ยิง นักเตะทำกันเองล้วนๆ

ปล.ทีมชนะสักที จะได้อ่านบทวิเคราะห์หลังเกมสักที ดีใจจุง ไม่ได้อ่านมาหลายนัดแล้ว

นักเตะเล่นกันเองแล้วมันแปลกยังไงครับ
ต้องให้โค้ชลงไปเตะด้วยงี้อ่อ

อุ้ย โผล่มาจากรูแล้ว ก่อนหน้านี้ไม่เห็นเลย  

คือทุกคนต้องว่างโผล่มาให้เห็นตลอดเวลาเป็นเด็กติดเหมือนคุณหรอ งง

จริงๆเรื่องปกติของติ่งโอเล่อยู่แล้ว ชนะออกมาเย้วๆ แพ้มุดรู เข้าใจได้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel