ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สำรวจแฟนแมนยู
In Ole We Believe !! (เฉพาะแฟนแมนยู)
???
Get out now !!(เฉพาะแฟนแมนยู)
???
แฟนทีมอื่นกดเซฟโอเล่ช่องนี้
???
คะแนนทั้งหมด: 203
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 2735
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:26
[RE: (MUTD) แบ่งกลุ่มโอเล่ออกยังไงบ้างครับในตอนนี้]
SNOWFEG พิมพ์ว่า:
“Sacked in the morning” !!!!!  

ช้าไป ขอ right now !!
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:28
[RE: (MUTD) แบ่งกลุ่มโอเล่ออกยังไงบ้างครับในตอนนี้]
มือไม่ถึงจะทำงานให้แมนยูแค่นั้นละครับ โค้ช KPI หลักคือถ้วยแชมป์
ไม่ใช่บรรยากาศทีมดี พูด DNA , UNITED WAY ผมว่าเลอะเทอะไม่หน่อย
ที่พูดมานั่นไม่ได้ช่วยอะไรกับทีมเลย (อ้างอิงฟอร์มตอนนี้)

ส่วนตัวผมคือแกไม่ผ่านในตอนนี้ อยากคุมทีมใหญ่ก็ไปเก็บเวลก่อน
ไม่ใช่มาสร้างเนื้อสร้างตัว อิงบารมีอะไรแบบนี้ ไม่งั้นทีมใหญ่ใครก็คุมได้งี้หรอ

เปรียบการทำงานอะ ถ้าไม่มีความสามารถจะเข้าไปทำงาน บอดังได้ไง
เคสโอเล่นี่ชัดเลย มาจากเส้นสาย แล้วมาพิสูจน์ฝีมือ คือแกก็ทำได้ดีหลายๆเรื่อง
แต่ KPI หลักที่ใช้วัด แกล้มเหลวมาโดยตลอด

ผมเคยพิมพ์ไว้ เหมือนเป็น กราฟฟิค แต่ไปใช้สกิลเออี ต่อรอง พูดคุย กับแผนกอื่น
จนแผนกอื่นชอบใจ เลี้ยงข้าว ชวนไปเที่ยวตลอด แต่สุดท้ายพอย้อนมาดูงาน
ภาพที่ต้องทำ กราฟฟิคที่ต้องตัด คุณภาพไม่ได้เรื่อง แบบนี้แบรนด์เสียหายนะ

เปรียบง่ายๆก็ประมาณนี้แหละ ทุกวันนี้แมนยุก็ดูตลกชิบหายอยู่ละในสายตาคนอื่น
มาตราฐาน แผนการ เกณฑ์การเลือกคนต่างๆแทบจะมั่วซั่วไปหมด
มันถึงได้เป็นแบบนี้แหละทุกววันนี้

แต่โอเคปีนี้พูดตรงๆมันยังตัดสินไม่ได้แน่ๆว่าจะผ่านเกณฑ์มั้ย เพราะยังอยู่ตำแหน่งที่ดี
เพียงแต่ถ้าลองหลุด UCL แต้มตามจ่าฝูงเยอะๆ อันนี้ก็รีบๆปลดเลยนะอย่าลีลอ
ชะตาโอเล่เอาจริงๆน่าจะขึ้นอยู่กับ 2 เดือนตอ่ไปนี่แหละ ทั้งในลีค และ UCL
เดี๋ยวมารอดูกัน
6
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4030
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:42
ผมเลือกโหวตไม่ได้แฮะ ไม่มีตัวเลือกที่ตรงกับผมแบบเป๊ะ ๆ

ผมเป็นคนนึงที่เอาใจช่วยโซลชามาตลอด อยากให้แกทำได้ดีกับทีม แต่ก็ไม่ได้ต่อต้านถ้าจะมีการเปลี่ยนแปลง อย่างตอนนี้ก็คิดว่าจะดีกว่ามั้ยถ้ามีการเปลี่ยนแปลงในตำแหน่งนี้?

คือสถานการณ์ทีมโดยรวมมันพัฒนาไปในทางที่ผมเห็นว่ามันควรจะเป็น แล้วมันเห็นได้ชัด ซึ่งผมพอใจมาก ๆ ในจุดนี้ที่โอเล่ทำมาจนถึงตอนนี้ นี่คือส่วนที่ผมชอบจากน้าแก

แต่ในด้านแทคติคหรือเรื่องในสนามผมคิดว่ายังไม่พอ ไม่พอสำหรับการพาทีมคว้าแชมป์ได้เยอะ ๆ คือผมคิดว่าฝีมือแกตอนนี้กับนักเตะที่มีน่าจะอยู่ในระดับที่สามารถหาถ้วยมาให้ทีมได้ แต่อาจไม่ใช่ขาประจำขนาดนั้น คือมีโผล่มาบ้างเป็นครั้งคราว ถามว่าแกจะพัฒนาได้มั้ย? อันนี้ก็คงไม่มีใครตอบได้ อย่างเป๊ปกับคล็อปป์ตอนอายุเท่าแกสองคนนี้ก็มาตรฐานสูงมากแล้ว

สรุปแบบง่าย ๆ ถ้ายังอยู่ผมก็ยังเอาใจช่วย แต่ถ้าเปลี่ยนผมก็ไม่อะไร แล้วก็จะซัพพอร์ตคนต่อไปด้วยเหมือนกัน บางทีโอเล่อาจจะเหมาะกับอยู่เบื้องหลังมากกว่าก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Mayonler37 เมื่อ Wed Sep 29, 2021 13:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
MUFC

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:43
byrd.tt พิมพ์ว่า:
ผม support Ole นะ ซัพมาตลอดด้วย

ผมมอง long-term development ในฐานะองค์กรๆนึงมากกว่าแค่ผลงานในสนาม คือโอเล่เองสำหรับผมเป็นเพียงฟันเฟืองตัวนึงขององค์กรใหญ่ ที่ผลงานตอนนี้คือการ contribute กับภาพรวมขององค์กรมากกว่าผลงานของแผนกตัวเอง

ในฐานะกองเชียร์ มันก็มีเบื่อบ้างเซ็งบ้าง แต่ในฐานะของคนทำงานคนนึงที่อยู่ในตำแหน่งคล้ายๆกัน ที่บางทีก็ต้องรองรับ"อารมณ์"มากกว่าเหตุผล ผมก็เลยยังอยากจะ support ต่อครับ

แกอาจจะไม่ได้เป็นคนเก่งแบบแสงออกเท้าเหมือน คลอปป์ ทูเคิ่ล เป๊บ ฯลฯ แต่แกเป็นภาพตัวแทนความเป็นคนธรรมดาๆแบบเราๆที่ค่อยๆเติบโตในหน้าที่การงาน พลาดบ้างดีบ้าง แต่นายก็ยังให้โอกาส แล้วพอเราเห็นเราก็ยังอยากเอาใจช่วยต่อมากกว่าครับ  

งั้นผมว่าโซลชาควรไปอยู่ในตำแหน่งสายการบริหารมากกว่าครับ
เพราะตำแหน่งโค้ชทีมฟุตบอล ไม่ควรเอา"คนธรรมดาๆ" ที่อาศัยตำแหน่งนี้ค่อยๆเติบโต เพราะธุรกิจในยุคปัจจุบันมันรอความสำเร็จ หรือรอให้คนๆนึงค่อยเติบโตนานๆไม่ได้หรอก คู่แข่งเขาจะทิ้งไปใกลจนไม่เห็นฝุ่น
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:46
เป็นโพลที่ดี ชอบที่แยกแฟนทีมอื่นออกมา
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 14:03
chonbodee พิมพ์ว่า:
ผม support Ole นะ ซัพมาตลอดด้วย

ผมมอง long-term development ในฐานะองค์กรๆนึงมากกว่าแค่ผลงานในสนาม คือโอเล่เองสำหรับผมเป็นเพียงฟันเฟืองตัวนึงขององค์กรใหญ่ ที่ผลงานตอนนี้คือการ contribute กับภาพรวมขององค์กรมากกว่าผลงานของแผนกตัวเอง

ในฐานะกองเชียร์ มันก็มีเบื่อบ้างเซ็งบ้าง แต่ในฐานะของคนทำงานคนนึงที่อยู่ในตำแหน่งคล้ายๆกัน ที่บางทีก็ต้องรองรับ"อารมณ์"มากกว่าเหตุผล ผมก็เลยยังอยากจะ support ต่อครับ

แกอาจจะไม่ได้เป็นคนเก่งแบบแสงออกเท้าเหมือน คลอปป์ ทูเคิ่ล เป๊บ ฯลฯ แต่แกเป็นภาพตัวแทนความเป็นคนธรรมดาๆแบบเราๆที่ค่อยๆเติบโตในหน้าที่การงาน พลาดบ้างดีบ้าง แต่นายก็ยังให้โอกาส แล้วพอเราเห็นเราก็ยังอยากเอาใจช่วยต่อมากกว่าครับ  

ขอถามเพิ่มหน่อยครับอยากได้ความเห็น
ถ้าสมมติ จบปีไม่ได้แชมป์อะไรเลย แต่ยังติด TOP4 อยู่
คิดว่าไงครับในฐานะคนทำงานที่อยู่ในตำแหน่งคล้ายๆกัน  

ต้องถามกลับว่า แล้วเป้าหมายที่วางไว้กับทาง management ตั้งแต่ตอนต้นปีคืออะไรล่ะครับ ถ้าวางไว้แค่ TOP4 คือ KPI ที่วางไว้แต่แรกแล้ว ก็คือถ้าว่าบรรลุเป้าหมายนะครับ แล้วก็อาจจะมี KPI อื่นๆประกอบด้วยเช่นกันครับ

อย่างเป้าของบ.ผมจะมีสองอย่างคือ I want กะ I need (คือที่อยากได้กับที่คิดว่าต้องได้) เช่นปีนี้ของบ.ก็ระบุมาแล้วว่าว่าต้องโตด้าน e-Commerce 30%+/- (I want) หรืออย่างน้อยต้องไม่ต่ำกว่า 22% (I need) แต่ YTD ดูแล้วก็น่าจะได้ได้แค่ 24% อันนี้ก็เรียกว่าไม่ถึงเป้าบน แต่ก็ไม่ได้ต่ำว่าเกณฑ์น่ะครับ ซึ่งก็อาจจะโดนบีบให้ออกหรือไม่ก็ได้ ซึ่งก็ต้องไปดู KPI ด้านอื่นประกอบด้วยครับ (อย่าง KPI ผมเองมี 5 ข้อ มีเวท 30-30-20-10-10) เช่น การจัดการ PnL การจัดการคน ฯลฯ)

ผมก็คิดว่าทางบอร์ดเองก็ประเมินโอเล่ด้วยวิธีนี้เช่นกันครับ

ปล. เอาจริงๆในฐานะคนดู ถ้าได้ไป UCL เรื่อยๆ 2-3 ปีได้ซักแชมป์ แต่รูปเกมส์ดูสนุก ผมก็ไม่ติดเหมือนกัน
2
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16974
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 14:17
[RE](MUTD) แบ่งกลุ่มโอเล่ออกยังไงบ้างครับในตอนนี้
ผม OleOut แต่ขอกดช้อยส์แรก

อยากให้อยู่ให้จบฤดูกาล เอาให้สุดไปเลย

ตอนนี้จะแพ้จะชนะไม่อินละ รอโหลดเซฟใหม่อย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย RedSaber เมื่อ Wed Sep 29, 2021 14:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12224
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 15:20
BINNNNNNNNNNNN
0
0
google harriet robson injuries
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21759
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 15:24
chonbodee พิมพ์ว่า:

ขอถามเพิ่มหน่อยครับอยากได้ความเห็น
ถ้าสมมติ จบปีไม่ได้แชมป์อะไรเลย แต่ยังติด TOP4 อยู่
คิดว่าไงครับในฐานะคนทำงานที่อยู่ในตำแหน่งคล้ายๆกัน  

ต้องถามกลับว่า แล้วเป้าหมายที่วางไว้กับทาง management ตั้งแต่ตอนต้นปีคืออะไรล่ะครับ ถ้าวางไว้แค่ TOP4 คือ KPI ที่วางไว้แต่แรกแล้ว ก็คือถ้าว่าบรรลุเป้าหมายนะครับ แล้วก็อาจจะมี KPI อื่นๆประกอบด้วยเช่นกันครับ

อย่างเป้าของบ.ผมจะมีสองอย่างคือ I want กะ I need (คือที่อยากได้กับที่คิดว่าต้องได้) เช่นปีนี้ของบ.ก็ระบุมาแล้วว่าว่าต้องโตด้าน e-Commerce 30%+/- (I want) หรืออย่างน้อยต้องไม่ต่ำกว่า 22% (I need) แต่ YTD ดูแล้วก็น่าจะได้ได้แค่ 24% อันนี้ก็เรียกว่าไม่ถึงเป้าบน แต่ก็ไม่ได้ต่ำว่าเกณฑ์น่ะครับ ซึ่งก็อาจจะโดนบีบให้ออกหรือไม่ก็ได้ ซึ่งก็ต้องไปดู KPI ด้านอื่นประกอบด้วยครับ (อย่าง KPI ผมเองมี 5 ข้อ มีเวท 30-30-20-10-10) เช่น การจัดการ PnL การจัดการคน ฯลฯ)

ผมก็คิดว่าทางบอร์ดเองก็ประเมินโอเล่ด้วยวิธีนี้เช่นกันครับ

ปล. เอาจริงๆในฐานะคนดู ถ้าได้ไป UCL เรื่อยๆ 2-3 ปีได้ซักแชมป์ แต่รูปเกมส์ดูสนุก ผมก็ไม่ติดเหมือนกัน  

โดยสรุปถ้าสมมติท่านเป็นบอร์ดแมนยู

ปีนี้ไม่ได้สักแชมป์ แต่ได้ไป ucl ติด top4

ท่านก็ยังไม่ติดเพราะว่า วางขั้นต่ำไว้ที่ ติด top4 ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 289
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 15:55
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
มือไม่ถึงจะทำงานให้แมนยูแค่นั้นละครับ โค้ช KPI หลักคือถ้วยแชมป์
ไม่ใช่บรรยากาศทีมดี พูด DNA , UNITED WAY ผมว่าเลอะเทอะไม่หน่อย
ที่พูดมานั่นไม่ได้ช่วยอะไรกับทีมเลย (อ้างอิงฟอร์มตอนนี้)

ส่วนตัวผมคือแกไม่ผ่านในตอนนี้ อยากคุมทีมใหญ่ก็ไปเก็บเวลก่อน
ไม่ใช่มาสร้างเนื้อสร้างตัว อิงบารมีอะไรแบบนี้ ไม่งั้นทีมใหญ่ใครก็คุมได้งี้หรอ

เปรียบการทำงานอะ ถ้าไม่มีความสามารถจะเข้าไปทำงาน บอดังได้ไง
เคสโอเล่นี่ชัดเลย มาจากเส้นสาย แล้วมาพิสูจน์ฝีมือ คือแกก็ทำได้ดีหลายๆเรื่อง
แต่ KPI หลักที่ใช้วัด แกล้มเหลวมาโดยตลอด

ผมเคยพิมพ์ไว้ เหมือนเป็น กราฟฟิค แต่ไปใช้สกิลเออี ต่อรอง พูดคุย กับแผนกอื่น
จนแผนกอื่นชอบใจ เลี้ยงข้าว ชวนไปเที่ยวตลอด แต่สุดท้ายพอย้อนมาดูงาน
ภาพที่ต้องทำ กราฟฟิคที่ต้องตัด คุณภาพไม่ได้เรื่อง แบบนี้แบรนด์เสียหายนะ

เปรียบง่ายๆก็ประมาณนี้แหละ ทุกวันนี้แมนยุก็ดูตลกชิบหายอยู่ละในสายตาคนอื่น
มาตราฐาน แผนการ เกณฑ์การเลือกคนต่างๆแทบจะมั่วซั่วไปหมด
มันถึงได้เป็นแบบนี้แหละทุกววันนี้

แต่โอเคปีนี้พูดตรงๆมันยังตัดสินไม่ได้แน่ๆว่าจะผ่านเกณฑ์มั้ย เพราะยังอยู่ตำแหน่งที่ดี
เพียงแต่ถ้าลองหลุด UCL แต้มตามจ่าฝูงเยอะๆ อันนี้ก็รีบๆปลดเลยนะอย่าลีลอ
ชะตาโอเล่เอาจริงๆน่าจะขึ้นอยู่กับ 2 เดือนตอ่ไปนี่แหละ ทั้งในลีค และ UCL

ผมคิดว่าตอนนี้ก็ยังไม่มีใครรู้ KPI ที่ความเป็นจริงจาก บอร์ดบริหาร ว่าดัชนีความสำเร็จเค้าวัดจาดอะไร ที่เค้าคุบกันแต่ แรก...ตอนนี้เท่าที่ผมอ่านกระทู้มา...มีแต่ดัชนีความสำเร็จจากแฟนบอลเป็นตัววัด ว่า ต้องแชมป์ๆเท่านั้น.....ถ้าเค้าตกลงกันว่า แค่ TOP 4 ...ลุ้นแชมป์จนเดือนสุดท้าย...น้าโอเล่ก็ลงอยู่ต่อ....เค้าก็คงไม่ปลด....เพราะทำได้ตามเงื่อนไงที่เขาตกลงไว้....ตอนนี้ไม่มีใครรู้ว่า..น้าโอเล่ตกลงกับบอร์ดไว้ยังไง..
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 16:10
koooooob พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ผมคิดว่าตอนนี้ก็ยังไม่มีใครรู้ KPI ที่ความเป็นจริงจาก บอร์ดบริหาร ว่าดัชนีความสำเร็จเค้าวัดจาดอะไร ที่เค้าคุบกันแต่ แรก...ตอนนี้เท่าที่ผมอ่านกระทู้มา...มีแต่ดัชนีความสำเร็จจากแฟนบอลเป็นตัววัด ว่า ต้องแชมป์ๆเท่านั้น.....ถ้าเค้าตกลงกันว่า แค่ TOP 4 ...ลุ้นแชมป์จนเดือนสุดท้าย...น้าโอเล่ก็ลงอยู่ต่อ....เค้าก็คงไม่ปลด....เพราะทำได้ตามเงื่อนไงที่เขาตกลงไว้....ตอนนี้ไม่มีใครรู้ว่า..น้าโอเล่ตกลงกับบอร์ดไว้ยังไง..  

เอ่ออ.. ผมว่า KPI หลักของทีมระดับนี้มันต้องแชมป์แล้วครับ นี่คุมมา 3ปีแล้วนะครับ

ถ้าบอร์ดตกลงกับ โอเล่ว่า KPI คือแค่ท็อป 4 แสดงว่าบอร์ดมันเฮงซวยไม่เปลี่ยนละครับ

มันไม่มีทีมใหญ่ทีทไหนหรอก ปล่อยให้ทีมตัวเองว่าวมาขนาดนี้ มีแต่แมนยูนี่แหละ

อีกทีมก็อาเซนอล แต่รายนี้เจ้าของแย่กว่าผีเยอะ (ขออภัยที่พาดพิง)

แต่นอกนั้น เชลซี ซิตี้ จูฟ มาดริด ถ้าโค้ชไปไม่ถึงเป้าก็ปลดหมดแล้ว

จริงอยู่ถ้าปีแรกหรือปีสอง เอาแค่TOP4 อันนั้นเข้าใจได้ แต่นี่พี่แก3ปีละครับ

ถึงไม่ต้องให้บอก แต่ทีมใหญ่อะ ถ้าเอาโค้ชที่ไม่สามารถคุมได้แชมป์ จะเอามาทำไม

ผมว่ามัน common sense มากเลยนะ
4
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2014
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 16:15
ถ้าเรามี DOF หรือผลักโซลาไปเป็น DOF แต่แรกก็จบแล้วครับ
เพราะสิ่งที่โซลชาทำมันเหมือนสร้างศูนย์รวมความเป็นแมนยู พยายามนำเอกลัษณ์ที่เคยขาดหายไปกลับมา

แต่โค้ชที่ควรจะเป็นมันน่าจะเป็นพวกที่มีกึ๋นกว่านี้หน่อย รู้จักการวางเทคติค แก้เกมส์ มากกว่านี้

ผมมองว่าปัญหาอยู่ที่โครงสร้างองค์กรของทีมครับ มันไม่ได้ถูกแก้ตั้งแต่แรก และปรับให้ล้อกับทีมชั้นนำ ทั่วๆไป ที่มีการแยกส่วนบริหารระหว่าง Business กับ ฟุตบอล อย่างชัดเจน
(ผมยกตัวอย่าง Ajax, Dortmund , Bayern , City, Chelsea)

สุดท้ายถ้าทำได้ตามนี้ เราจะมี DOF คุมบรรยากาศที่ดี และทีมโค้ช xx ที่ทำทีมให้เป็นไปในทิศทางแบบแมนยูตามที่กำหนด เอ็ดก็หาเงินไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย บรรจงร้อยมาลัย เมื่อ Wed Sep 29, 2021 16:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16978
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 17:03
(MUTD) แบ่งกลุ่มโอเล่ออกยังไงบ้างครับในตอนนี้
แฟนทีมอื่น เซฟเฮีย มากกว่าแฟนผี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 17:08
อยากได้ซีดานเพราะคิดว่าโอเล่หมดมุขแล้ว แต่ก็ไม่อยากแช่งให้ทีมแพ้ ดูขัดแย้งกันยังไงไม่รู้
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 2961
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 17:26
ผมยัง support OLE เช่นกันครับ

ดูแล้วตื่นเต้นดี ลุ้นทุกนัด

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel