ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2773
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 11:48
[RE: นับหนึ่ง! 'เมสซี่' ซัดใส่เป๊ปลูกที่ 7 เรือใบบุกทั้งเกมพ่าย PSG 2-0]
Armzamasara พิมพ์ว่า:
SSxSS พิมพ์ว่า:
Carlitos-Lorenzo พิมพ์ว่า:
Galacticos99 พิมพ์ว่า:
messi มาละลูกแรก แต่ใครเนิฟพอชมือไม่ถึงอย่าหายนะ  
ซิตี้ข่มยับเลยครับ รูปเกมนี่อาศัยแต่ตัวเก่งทั้งนั้น ผมไม่ได้เนิฟแต่แรกนะ แต่ดูแผนนี้แล้ว อื้มมม เลย คือทีมนี้มันมีตัวรุกโคตรเทพ ผมแปลกใจที่มารับในบ้าน ถ้าซิตี้คมๆ ไม่รอด บอกเลย  
มันเป็นแท็คติกอ่ะครับ บอลจบไปแล้ว พอชได้ผลที่ต้องการไปแล้ว ก็พอชคนนี้แหละเคยพาทีมเขี่ยซิตี้ตกรอบ UCL มาแล้วจำได้มั้ย หลายคนก็ดูถูกแก้เกิ๊น  

พอดูผลอย่างเดียวชนะ เลยบอกว่ามันเป็นแท็คติกหรือครับ เข้าใจความหมายของคำนี้หรือเปล่าหน่ะ

ก็เพราะคนดูเต็มเกมเค้าเห็นว่ามันไม่มีแท็คติคไงครับ อาศัยแต่ความสามารถเฉพาะตัวนักเตะ
เค้าถึงบอกว่ามันควรดีกว่านี้ กับตัวนักเตะที่มีอยู่  
ใจเย็นไอ้สอง ก่อนจะว่าใครรอดูผลก็ช่วยดูเวลาที่ตอบด้วยอย่าโชว์ง่าว พอชวางกลาง3ตัวเป็นพวกเล่นเกมรับได้หมดไม่ใส่ตัวทำเกมลงไปเพราะ3ตัวข้างหน้ามันเทพเก็บบอลเล่นเองได้หมด มันก็คือวางแท็คติกตามความสามารถของตัวผู้เล่นที่มีมั๊ยล่ะ หรือคำว่าแท็คติกของท่านคือแบบไหนลองช่วยเบิกเนตรผมหน่อย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2571
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 12:27
[RE: นับหนึ่ง! 'เมสซี่' ซัดใส่เป๊ปลูกที่ 7 เรือใบบุกทั้งเกมพ่าย PSG 2-0]
messi มาละลูกแรก แต่ใครเนิฟพอชมือไม่ถึงอย่าหายนะ  

ไม่หายหรอกครับ มือไม่ถึงก็คือมือไม่ถึง ชนะแมนซิก้ไม่ได้แปลว่าจะมือถึง ถ้าแค่ชนะแมนซิแล้วเรียกมือถึงงั้นนูโน่ของสเปอก็มือถึงอะดิ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 1749
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 12:40
เป๊ปแกจะเป็นยังงี้แหละ ตั้งแต่อยู่บาซ่า ลูกรักคือเซดู เกอิต้า กากไม่รู้จะกากยังไงก็ยังส่ง

นิสัยนี้ก็ยังแก้ไม่หาย ก็รู้ว่าตัวนี้คือปัญหา แต่ก็คงหวังให้มันพลิกเกม มีแต่พลิกให้แย่ลง
0
0
BARCELONA & NEWCASTLE Supporter
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7972
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 13:57
jackhenry533 พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ใครจะว่าผมอคติก็ช่าง แต่ผมเห็น 11 ตัวจริงปุ๊ป ผมสบประมาทไว้ในมู้ไลฟ์เลยว่าแพ้แน่ๆ เพราะมีตัวภาระอย่างสเตอริ่งลงเป็นตัวจริง

สุดท้ายไอ้ภาระไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ เงียบทั้งเกม แถมไม่ไล่บอลด้วย ไอ้ภาระนี่ได้บอลคือเมื่อไรการันตรีเสียบอล 100%

อยู่ในสนาม 70+ นาที ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน เป็ปเห็นอะไรในตัวมันถึงพยายามเข็นลงจัง ดูก็รู้ว่ามันเข็นไม่ขึ้นแล้ว

ลงสนามมากี่นัด ทำเชี่ยอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง
หันกลับไปดูคู่แข่งคนอื่นๆในตำแหน่งเดียวกันฟอร์มดีวัน ดีคืน แต่ต้องมานั่งสำรองเพื่อให้ไอ้ภาระนี่ได้ลงไปเรียกความมั่นใจเนี่ยนะ

ถ้ามองในแง่ดี อย่างน้อยๆ ในกลุ่มนี้ก็ยังเป็นทีมวางคู่กับปารีส ถึงแพ้นัดนี้ก็ยังมีอีกหลายนัดให้แก้ตัว ยังมีโอกาสเข้ารอบ
ส่วนนัดต่อไปเจอลิเวอร์พูล หวังว่าเป็ปคงไม่บ้าจี้ ส่งไอ้ภาระอย่างสเตอริ่งลงสนามอีกนะ

ผมว่าคุณหาแพะละครับ ฟุตบอลเล่นเป็นทีมครับ ทำไมเป็บถึงเอาลง เพราะสเตอริ่งก็ยิงแบกทีมออกจะบ่อย คุณอคติกับตัวนักเตะ เอาลงเพราะเขาจ้างมาเตะไม่ได้จ้างเป็นสำรอง  

พิมพ์มาเหมือนคนไม่เคยดูสดอ่ะ ขอนิยามคำว่ายิงแบกทีมของคุณหน่อย
หรือยกตัวอย่างนัดที่คุณคิดว่าริ่งยิงแบกทีมมาให้ผมชื่นใจหน่อยก็ได้ครับ
เพราะตามที่ผมตามด่ามาเนี่ย ริ่งมันฟอร์มตกจนเป็นภาระเพื่อมาได้จะ 2 ฤดูกาลแล้ว
ลงมาทีไรได้บอลถ้าไม่เลี้ยงจี้จนโดนเค้าตัดบอลแล้วสวนกลับ ก็เอาไปยิงเบาๆเป็นเยี่ยวให้ผู้รักษาประตูเซฟ

แล้วพูดว่าหาแพะอ่ะ ไปนั่งดูสดเกมนี้ซักหน่อยนะ เสียบอลมันยังเดินเลยในขณะที่เพื่อนวิ่งกันลืมตาย
กรีลิชที่ซื้อมาแทนมันอ่ะ เสียบอลหน้ากรอบเขตโทษปารีส แต่วิ่งตามมาไล่บอลยันมุมสนามฝั่งซิตี้
ในขณะที่ไอ้ภาระนี่ เสียบอลยืนแล้วผายมือทำหน้าเซ็ง ไม่ให้ด่าจะต้องเชิดชูมั้ง

0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: เชียร์มา21ปีละ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 624
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 15:03
Gong.gong พิมพ์ว่า:

ไม่หายหรอกครับ มือไม่ถึงก็คือมือไม่ถึง ชนะแมนซิก้ไม่ได้แปลว่าจะมือถึง ถ้าแค่ชนะแมนซิแล้วเรียกมือถึงงั้นนูโน่ของสเปอก็มือถึงอะดิ  

ชนะก็ชมเขาบ้างครับ ไม่ใช่รอที่จะเนิฟเขาอย่างเดียว ตอนเขาทำสเปอร์อย่าบอกนะว่ามือไม่ถึงอีก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2020
ตอบ: 839
โพสเมื่อ: Wed Sep 29, 2021 20:59
2 หลายิงยังไงให้ไม่เข้า , เกมส์ใหญ่แบบนี้ ทำไม่ได้ ก็โดนไป
0
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2639
โพสเมื่อ: Thu Sep 30, 2021 10:09
jackhenry533 พิมพ์ว่า:
ใครจะว่าผมอคติก็ช่าง แต่ผมเห็น 11 ตัวจริงปุ๊ป ผมสบประมาทไว้ในมู้ไลฟ์เลยว่าแพ้แน่ๆ เพราะมีตัวภาระอย่างสเตอริ่งลงเป็นตัวจริง

สุดท้ายไอ้ภาระไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ เงียบทั้งเกม แถมไม่ไล่บอลด้วย ไอ้ภาระนี่ได้บอลคือเมื่อไรการันตรีเสียบอล 100%

อยู่ในสนาม 70+ นาที ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน เป็ปเห็นอะไรในตัวมันถึงพยายามเข็นลงจัง ดูก็รู้ว่ามันเข็นไม่ขึ้นแล้ว

ลงสนามมากี่นัด ทำเชี่ยอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง
หันกลับไปดูคู่แข่งคนอื่นๆในตำแหน่งเดียวกันฟอร์มดีวัน ดีคืน แต่ต้องมานั่งสำรองเพื่อให้ไอ้ภาระนี่ได้ลงไปเรียกความมั่นใจเนี่ยนะ

ถ้ามองในแง่ดี อย่างน้อยๆ ในกลุ่มนี้ก็ยังเป็นทีมวางคู่กับปารีส ถึงแพ้นัดนี้ก็ยังมีอีกหลายนัดให้แก้ตัว ยังมีโอกาสเข้ารอบ
ส่วนนัดต่อไปเจอลิเวอร์พูล หวังว่าเป็ปคงไม่บ้าจี้ ส่งไอ้ภาระอย่างสเตอริ่งลงสนามอีกนะ

ผมว่าคุณหาแพะละครับ ฟุตบอลเล่นเป็นทีมครับ ทำไมเป็บถึงเอาลง เพราะสเตอริ่งก็ยิงแบกทีมออกจะบ่อย คุณอคติกับตัวนักเตะ เอาลงเพราะเขาจ้างมาเตะไม่ได้จ้างเป็นสำรอง  

พิมพ์มาเหมือนคนไม่เคยดูสดอ่ะ ขอนิยามคำว่ายิงแบกทีมของคุณหน่อย
หรือยกตัวอย่างนัดที่คุณคิดว่าริ่งยิงแบกทีมมาให้ผมชื่นใจหน่อยก็ได้ครับ
เพราะตามที่ผมตามด่ามาเนี่ย ริ่งมันฟอร์มตกจนเป็นภาระเพื่อมาได้จะ 2 ฤดูกาลแล้ว
ลงมาทีไรได้บอลถ้าไม่เลี้ยงจี้จนโดนเค้าตัดบอลแล้วสวนกลับ ก็เอาไปยิงเบาๆเป็นเยี่ยวให้ผู้รักษาประตูเซฟ

แล้วพูดว่าหาแพะอ่ะ ไปนั่งดูสดเกมนี้ซักหน่อยนะ เสียบอลมันยังเดินเลยในขณะที่เพื่อนวิ่งกันลืมตาย
กรีลิชที่ซื้อมาแทนมันอ่ะ เสียบอลหน้ากรอบเขตโทษปารีส แต่วิ่งตามมาไล่บอลยันมุมสนามฝั่งซิตี้
ในขณะที่ไอ้ภาระนี่ เสียบอลยืนแล้วผายมือทำหน้าเซ็ง ไม่ให้ด่าจะต้องเชิดชูมั้ง

ตอนมันฟอร์มดีมันยิงพาทีมชนะหลายครั้งนะ แต่พอมันฟอร์มตกก็ว่ามันกลายเป็นภาระ แพ้ต้องรับผิดชอบทั้งทีมครับ ไม่ไล่บอลมันไม่ใช่ประเด็นทำให้ทีมแพ้
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Thu Oct 07, 2021 04:31
พึ่งมาดูไฮไลท์ย้อนหลัง ยิงอย่างคม
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel