ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 16:08
[RE: วง BTS]
LUCIFER_GT พิมพ์ว่า:
เสียอย่างเดียว ค่ายเหี้ย CP เกาหลี

แล้วมันเป็นลูกรักไง ดันอยู่วงเดียว

ผมว่า btsดันค่ายมากกว่านะ 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16766
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 16:08
momozee11 พิมพ์ว่า:
เสียอย่างเดียว ค่ายเหี้ย CP เกาหลี

แล้วมันเป็นลูกรักไง ดันอยู่วงเดียว

อันนี้หมายถึงอะไรหรอครับ ค่ายของ BTS ไม่ใช่ Bighit หรอครับ หรือท่านหมายถึงวงอื่น  

ค่ายมันนี่แหละ ไปเทคค่ายอื่นมา เรียกใหม่เป็น HYBE เอามูลค่าเพื่อเข้าตลาดหุ้น

พอเข้าได้แม่งก็เทเด็กค่ายที่เทคมาหมด เอาแต่ลูกตัวเอง วงอื่นเงียบลงทุกวัน จนยุบวงก็มีไปแล้ว

ขนาดนั้นเลยหรอครับ ช่วงหลังผมไม่ได้ตาม

รู้แค่ว่า bighit entertainment​ เปลี่ยนเป็น HYBE

แต่คนที่ดูแล BTS TXT แล้วก็ศิลปินกับนักแสดงคนอีกสองคนคือ bighit music รู้สึกจะแยกกันดูแลเลยนะ

ก็ไม่แปลกที่จะโดนมองว่าลูกรัก 90% ของ HYBE มาจุดนี้ได้เพราะ Bts นี่แหละ ส่วนคนดูแลก็เป็นคนละทีมกัน จากข้อมูลหลายเดือนก่อนยะครับ  

มันไม่มีปัญหาหรอกที่ดูแลลูกตัวเอง แต่ไปเทคลูกคนอื่นมาแล้วไม่ดูแลอันนี้อ่ะทุเรศ

ทุกวันนี้มันถึอหุ้นค่ายอื่นอยู่เลย ค่าย pledis 85% งี้ แต่ไม่ทำไรเลย ผลงานดรอบลงทุกวัน โปรโมตก็ไม่ค่อยมี
แก้ไขล่าสุดโดย LUCIFER_GT เมื่อ Sat Sep 25, 2021 16:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6812
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 16:23

อันนี้หมายถึงอะไรหรอครับ ค่ายของ BTS ไม่ใช่ Bighit หรอครับ หรือท่านหมายถึงวงอื่น  

ค่ายมันนี่แหละ ไปเทคค่ายอื่นมา เรียกใหม่เป็น HYBE เอามูลค่าเพื่อเข้าตลาดหุ้น

พอเข้าได้แม่งก็เทเด็กค่ายที่เทคมาหมด เอาแต่ลูกตัวเอง วงอื่นเงียบลงทุกวัน จนยุบวงก็มีไปแล้ว

ขนาดนั้นเลยหรอครับ ช่วงหลังผมไม่ได้ตาม

รู้แค่ว่า bighit entertainment​ เปลี่ยนเป็น HYBE

แต่คนที่ดูแล BTS TXT แล้วก็ศิลปินกับนักแสดงคนอีกสองคนคือ bighit music รู้สึกจะแยกกันดูแลเลยนะ

ก็ไม่แปลกที่จะโดนมองว่าลูกรัก 90% ของ HYBE มาจุดนี้ได้เพราะ Bts นี่แหละ ส่วนคนดูแลก็เป็นคนละทีมกัน จากข้อมูลหลายเดือนก่อนยะครับ  

มันไม่มีปัญหาหรอกที่ดูแลลูกตัวเอง แต่ไปเทคลูกคนอื่นมาแล้วไม่ดูแลอันนี้อ่ะทุเรศ

ทุกวันนี้มันถึอหุ้นค่ายอื่นอยู่เลย ค่าย pledis 85% งี้ แต่ไม่ทำไรเลย ผลงานดรอบลงทุกวัน โปรโมตก็ไม่ค่อยมี

bighit entertainment = HYBE
bighit music =\= HYBE

ตามด้านบนอะ HYBE มันดูแลแย่จริงนั่นแหละ แต่ก็ต้องแยกเรื่องการโปรโมทออกจาก BTS ก่อน เพราะคนดูแลคนละคน

bighit music ประชุมออกมาแล้วว่าขอแยกออกมา การดูแลทุกอย่างทำกันเอง ผู้ถือหุ้นเข้ามายุ่งไม่ได้ วงที่อยู่ในนี้ก็มีแค่ BTS TXT แล้วก็ศิลปินเดี่ยวคนนึง นักแสดงคนนึงครับ

เพราะงั้น HYBE ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการปล่อยเพลง BTS ครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2013
ตอบ: 770
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 17:56
[RE]วง BTS
slim_shady พิมพ์ว่า:
ในต่างประเทศหรือระดับโลกอ่ะดัง แต่ในเกาเห็นมีคนเคยบอกคนเกาจริงๆไม่ค่อยสนใจวงไอดอลป่ะ วงการบันเทิงมีแค่นักแสดงที่ดังในเกา เห็นมีคนเคยเม้นไว้ ผมก็ไม่แน่ใจ  

ไอดอลอยู่ Tier ต่ำสุดในวงการบันเทิงจริงครับ แต่นับแค่ไอดอลทั่วไป

พวกไอดอลระดับ Top 5 ของเจนต่างๆ ไม่ต้องถึง SNSD BP BTS EXO พวกนี้เลยครับ ขอแค่มีชื่อหน่อยก็ไปต่อยอดสบายแล้ว

ในโพล Forbes korea ผู้มีอิทธิพลปีที่ผ่านมาคือ BTS BP แล้วก็นักเบสบอลที่ดังที่สุดบ้านเขา แล้วก็ซอนฮึงมิน ครับ

BTS ล่าสุดถ้าจำไม่ผิดเป็นถึงทูตด้านอะไรซักอย่างในเกาหลีนี่แหละครับ แถมมีส่วนใน GPD เกาหลีด้วย จำไม่ได้ละเท่าไหร่

ที่สำคัญที่สุดเลย โดนยกให้เป็นหนึ่งในความภาคภูมิใจจนไปโผล่ในเพลงชาติเกาหลีอะครับ  

แล้ว faker นักแข่งเกม LoL ถือว่าทีชื่อเสียงมากไหมท่านในเกาหลี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9914
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 18:08
lookthat พิมพ์ว่า:
ในต่างประเทศหรือระดับโลกอ่ะดัง แต่ในเกาเห็นมีคนเคยบอกคนเกาจริงๆไม่ค่อยสนใจวงไอดอลป่ะ วงการบันเทิงมีแค่นักแสดงที่ดังในเกา เห็นมีคนเคยเม้นไว้ ผมก็ไม่แน่ใจ  

ไอดอลอยู่ Tier ต่ำสุดในวงการบันเทิงจริงครับ แต่นับแค่ไอดอลทั่วไป

พวกไอดอลระดับ Top 5 ของเจนต่างๆ ไม่ต้องถึง SNSD BP BTS EXO พวกนี้เลยครับ ขอแค่มีชื่อหน่อยก็ไปต่อยอดสบายแล้ว

ในโพล Forbes korea ผู้มีอิทธิพลปีที่ผ่านมาคือ BTS BP แล้วก็นักเบสบอลที่ดังที่สุดบ้านเขา แล้วก็ซอนฮึงมิน ครับ

BTS ล่าสุดถ้าจำไม่ผิดเป็นถึงทูตด้านอะไรซักอย่างในเกาหลีนี่แหละครับ แถมมีส่วนใน GPD เกาหลีด้วย จำไม่ได้ละเท่าไหร่

ที่สำคัญที่สุดเลย โดนยกให้เป็นหนึ่งในความภาคภูมิใจจนไปโผล่ในเพลงชาติเกาหลีอะครับ  

แล้ว faker นักแข่งเกม LoL ถือว่าทีชื่อเสียงมากไหมท่านในเกาหลี  

มากอยู่ครับเท่าที่ดูแกมาออกรายการวาไรตี้คือมีแฟนคลับเป็นทั้งคนดัง คนธรรมดา
ถ้ามาออกรายการแนวทอร์คโชว์ก็เรตติ้งค่อนข้างดีเลยครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6812
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 18:11
lookthat พิมพ์ว่า:

มากครับ ด้วยความที่ LOL ฮิตมากในเกาหลี แถมเรื่อง Esport บ้านเขาก็สนับสนุนเต็มที่ Faker แทบจะเป็นแบบอย่างนักกีฬา Esport บ้านเขาแล้ว

ถ้าผมจำไม่ผิดบุคคลที่ยืดเวลาในการเป็นทหารในเกาหลีได้มีสองคนครับ Faker กับ BTS เรียกได้ว่าดังมากๆ สร้างชื่อเสียงให้ประเทศรัวๆ

ไอดอลในเกาหลีที่ชอบ Faker ก็มีเยอะพอสมควรเลย
1
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 19:22
12unNGz พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนวงชายติ่งอยู่วงเดียวคือ BIBBANG แล้วก็หาย ๆ ไป เริ่มกลับมาติ่ง BLACKPINK แทน ช่วงที่ติดตามก็ได้ยินชื่อวง BTS อยู่เรื่อย ๆ เห็นว่าดังมาก ๆ แต่ก็ไม่ได้สนใจ ไม่ได้ค้นหา คิดว่าคงเหมือนวงชายทั่ว ๆ ไป พอเข้าไปดูคลิปนี้คลิปเดียว ก็ไล่ดูเรื่อย ๆ โอ้โห แต่ละเพลงยอดวิวโคตรโหด แต่ก็สมราคา แต่ละเพลงเค้าคุณภาพจริง ๆ ปรกติไม่ค่อยฟังเพลงวงบอยแบรนด์นอกจาก BB ยอมรับเลยคับ สมแล้วที่ดัง

นายๆ รู้จัก Dreamcatcher เปล่า ของดีเลยนะ

no.1 วงไอดอล เจน 3.142535
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 19:30

คำถามนี้ตอบคำถามง่ายๆครับ คล้ายๆกับจำนวนๆคนไทยที่สนใจ BNK อะ มีแฟนคลับพอสมควร

แต่คนก็ให้ความสำคัญกับฝั่งดารามากกว่า แต่ไม่ใช่ไม่ให้ความนิยมครับ ยิ่งเป็นวงเกาหลีระดับท๊อปของเกาหลียิ่งมีคนสนใจมาก

เพลงทร็อตของเกาหลีก็ยังได้รับความนิยมอยู่ในหมู่คนทั่วไป

เปรียบเทียบง่ายๆ ก็เหมือนเอาเพลงวงไอดอลของเรามาเทียบกับวงอีสานอินดี้อะ วิวละ 300-500m ไม่มีใครสู้ได้ครับ

มันเป็นเพลงเฉพาะกลุ่มที่ชอบเพลงแนวนี้เท่านั้นอะ คนฟังเพลงมีหลายกลุ่ม แต่มันเป็นดนตรีโกลบอล คนทั่วโลกกลุ่มเล็กๆในหลายประเทศก็รวมกันเป็นกลุ่มแฟนคลับขนาดใหญ่กว่าเกาหลีอยู่แล้ว

ตามนี้ครับ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 21:03
BTS กับ GOT7 นี้มาพร้อมกัน ปะ
0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4737
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 22:25
ผมก็เป็นคล้ายๆท่าน แต่นานมาละ ตอนนั้นรุ่นน้องผญผมเป็นแฟนคลับวงนี้ เป็นอาร์มี่ขั้นสุดเลย มันมาแนะนำให้ผมฟังตลอด แต่ผมไม่ฟังเลย แบบวงไรวะค่ายก็ไม่ดัง ตอนนั้นผมคีพexoด้วยแหละ 5555

จนสุดท้ายช่วงนั้น bts คัมเพลง spring day พอดี เลยลองไปฟังดู อห อย่างชอบ ก็เลยไปไล่ฟังเพลงก่อนๆ คือเพลงดีจริง จากนั้นผมก็ติ่งbts ด้วยเลย ยอมรับว่าไม่คิดว่าวงจะมาได้ไกลถึงขนาดนี้อะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel