ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 13:38
[RE: ถามเรื่อง Hospital Playlist]
ขอถามหน่อยครับใครดู hometown แล้วเหมือนดูละครไทยบ้างครับ ตัวเอกเป็นคนกรุงหลงเข้ามาบ้านนอก romatinizeความเป็นชนบท มันก็ไม่ได้ผิดอะไร แต่เห็นพลอตแล้วได้กลิ่นละครไทยเลยพลอยทำให้ไม่อิน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 13:43
[RE: ถามเรื่อง Hospital Playlist]
Hospital Playlist แนวๆ เชียร์เพื่อนมากกว่านะ มันเรื่อยๆแต่ตามไปกับมัน ประมาณนั้นครับ แต่ผมชอบนะ ดูได้เรื่อยๆดี
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: GOAT
เข้าร่วม: 08 Sep 2021
ตอบ: 359
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 13:57
ApizYes พิมพ์ว่า:
raposaguineu พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมเป็นหมอนะ ผมว่าเรื่องนี้ความเรียลนี่เรียลมาก บรรยากาศก็เหมือนการทำงานในโรงพยาบาลไทยที่ดีๆ แต่ถ้าถามว่าเนื้อเรื่องสำคัญของเรื่องนี้คืออะไร ผมว่าไม่มี 555555 มันแนวฟีลกู๊ดมากกว่า แนวความสัมพันธ์ตัวละคร ซึ่งผมดูจบ 1 SS ก็รู้สึกว่าไม่สนุกแบบที่คนอวยๆกัน จนตอนนี้ขึ้เกียจดูละ  

ผมไม่ได้เป็นหมอนะ แต่ผมดูแล้วเข้าใจคนเป็หมอมากขึ้น เห็นใจทุกคนที่ทำงานในโรงบาลเลย เป็นหมอเหนื่อยแค่ไหน ชีวิตคนไข้ที่ต้องรักษา เข้าใจเลยครับ

เด็กๆแม่ผมอยากให้เป็นหมอนะ ตอนนั้นไม่เข้าใจว่าทำไมอยากให้เป็น คืดแค่ว่าได้เงินเยอะ ไม่ตกงานแน่นอน และถ้าคนในบ้านป่วยจะรักษาได้เป็นคนแรก แต่ดูเรื่องนี้มันไม่ใช่ประเด็นหลักเลย หลักๆคือความภาคภูมิใจในอาชีพหมอ การรักษาคนไข้ให้หายดีมากกว่า

จนบางครั้งคิดว่า ถ้าซีรี่ส์เรื่องนี้ออนแอร์ซัก10กว่าปีที่แล้ว ผมอาจจะอยากเป็นหมอ อยากจะเรียนหมอก็ได้  

เรื่องนี้ดีจริงครับ คือไม่เคยเจอซีรีส์หมอเรื่องไหนที่ใกล้เคียงชีวิตหมอเท่าเรื่องนี้มาก่อน เพราะซีรีส์หลายเรื่องชอบทำแบบหมอเก่งเว่อๆ ไม่ก็หมอชิงอำนาจกัน แต่เรื่องนี้ก็อย่างว่าเน้นบรรยากาศ สำหรับคนชอบซีรีส์แนวนี้นี่น่าจะชอบเลย เพื่อนผมก็ชอบกันหลายคน ขนาดอาจารย์หลายๆคนยังดูเลย 55555

แต่ถ้าส่วนตัวผมชอบดูแนวแบบตื่นเต้นๆ โหดๆ เดินเรื่องเร็วๆ มีฆาตกรรมไรงี้ เรื่องนี้เลยไม่ตอบโจทย์ผมเท่าไหร่ ผมเลยหยุดดูต่อ 55555
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: no status
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 362
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 14:52
ผมสงสัย ถ้าไม่ได้เป็นสายงานอาชีพทางการเเพทย์ จะดูรู้เรื่องไหมครับ ใช้ศัพท์เเพทย์เยอะ
ต้องอาศัยอยู่ในวงการจะเข้าใจถึงตัวละครได้ดีครับ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 5250
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 15:15
ถูกแบนแล้ว
[RE]ถามเรื่อง Hospital Playlist
อีพีแรกๆจะยากหน่อย เพราะมาถึงก็สาดตัวละครมาให้ไม่ยั้งเลย
แถมหลายฉากก็ปิดหน้าปิดตาซะเยอะด้วย ต้องคอยเปิดชื่อนักแสดงในมือถือทอคู่ๆไป

แต่สำหรับผมดูแล้วรักสุขภาพตัวเองมากขึ้นด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Elcapitano เมื่อ Sat Sep 25, 2021 15:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16252
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 15:36
นี่คือซีรี่ย์อันดับ 1 ในแนวฟีลกู๊ดของผมเลย
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10895
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 15:45
[RE]ถามเรื่อง Hospital Playlist
กลับกันผมชอบเรื่องนี้มากแต่ดูhometown chachachaไม่สนุกเลย เทไปแล้ว สงสัยมันจะเป็นคนละแนวกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30888
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 16:22
SilAliv พิมพ์ว่า:
ผมสงสัย ถ้าไม่ได้เป็นสายงานอาชีพทางการเเพทย์ จะดูรู้เรื่องไหมครับ ใช้ศัพท์เเพทย์เยอะ
ต้องอาศัยอยู่ในวงการจะเข้าใจถึงตัวละครได้ดีครับ  

ไม่มีปัญหาครับ มีคำแพทย์ประมานตอนละ 3-4 คำ
ซึ่งตัวละครก็อธิบายเป็นคำบ้าน ๆ ให้ด้วย ดูได้สบายเข้าใจง่าย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30888
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 16:30
duckover พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่สนุกตั้งแต่แรกๆก็เทได้เลยครับ
น่าจะจูนกันไม่ติดแหละ
อย่าคาดหวังว่ามันจะเข้มข้นเหมือนซีรี่ส์หมอเรื่องอื่นๆที่เข้มข้น แย่งชิง
มันคือ Slice of life ที่เล่าเรื่องในโรงพยาบาล
กับสายสัมพันของความเป็นเพื่อนของตัวละครหลักอ่ะครับ  

เออจริงด้วย สิ่งที่ไม่มีคือตัวละครไม่ำฟท์กัน
เรื่องอื่นคืองัดข้อกับผอ. งัดข้อกับคนไข้ แข่งกันทำเป้าสูงสุด ใครแพ้ลาออกไปซะ
แต่เรื่องนี้คือแบบ อ้าว พรุ่งนี้เธอมีเคสผ่าตัดเหรอ พักผ่อนเยอะ ๆ นะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel