ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใช้อะไรกันครับ
Apple
???
Android
???
คะแนนทั้งหมด: 455
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2006
ตอบ: 2075
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:07
[RE: iPhone vs Android ใช้อะไรกันอยู่ครับ]
ใช้ droid ตั้่งแต่ 1.5 ข้ามมาจาก Symbian และก็ไม่เคยใช้ iOS เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 435
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:11
[RE: iPhone vs Android ใช้อะไรกันอยู่ครับ]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
ใช้ไอโฟน 11 promax ครับ คิดว่าคงไม่เปลี่ยนรุ่นจนกว่าไอโฟนจะมีสแกนนิ้วใต้จอ
ปล.แฟนผมอยากได้ไอมือถือจอพับของซัมซุง มีใครใช้บ้างไหมครับ อยากรู้ว่าดีไหมคุ้มราคาหรือเปล่า  

ถ้าเป็นสาย early adopter ชอบลองของใหม่อยู่แล้วก็ลองได้ครับ
แต่ถ้าต้องการแบบเสถียรแล้ว อย่าเพิ่งดีกว่าครับ
มีฝรั่งเอามารีวิวอยู่ แต่เป็นตัวเก่า สภาพใช้มาแค่ปีกว่าๆ ดูแย่นะสำหรับผม

ผมว่ารอเป็น gen หน้า ที่ผ่านการ proof มาระดับ รวมทั้ง Samsung ก็น่าจะมีข้อมูลพอสำหรับการปรับปรุงก่อนดีกว่า
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 256
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:16
[RE]iPhone vs Android ใช้อะไรกันอยู่ครับ
ใช้ iphone 8+ มาใกล้จะ 4 ปีแล้วครับ ยังใช้ได้ปกติไม่ช้เลย ลุ้นปีหน้าถ้าออกมาเป็น usb c คงได้เปลี่ยน 55 อันนี้ก็ว้าวแล้วสำหรับผม ค่ายอื่นเขาไปกันหมดและ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Bae Suzy - Park Shin Hye - Karina Aespa - Kwon Nara - IU - Han So Hee - Eunchae LE SSERAFIM - Park Min Young - Minah Girl's day - Pimtha - Kim Go Eun - Momo Twice - Ink Waruntorn - Sana Twice - Jennie BP - Rose BP - Minji NewJeans - OH YEJU - Yujin IVE - Kazuha LE SERAFIM

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:26
tatum7496 พิมพ์ว่า:
เซซาร์ อัดกะปิส่งคุณย่า พิมพ์ว่า:
ใช้ andriod มาตลอด แต่เริ่มลังเลจะไป ios ดีไหม

Andriod พอใช้ไปประมาณ 2-3 ปีจะเริ่มรวน ค้างแล้ว

แต่เพื่อนบางคนใช้ตั้งแต่ i6 ยังไม่เป็นไรเลย

ถามคนใช้ในนี้เลยละกันครับ iphone อายุการใช้งานมันนานกว่า samsung ไหม  

ทนใช้เพราะระบบมันเสถียรกว่าชัดเจนนี่หล่ะครับ ถึงสเปคมันจะสู้ฝั่งดรอยไม่ได้ แต่ลองคิดแบบนี้
ผมใช้ I7 มาตั้งแต่เปิดตัวอะ 4 ปีแล้วมั้ง ไม่ยอมพังซักที ซื้อครั้งแรกก็ 2 หมื่นปลายๆ จำราคาไม่ได้
ก็โดนคนรอบข้างบ่นๆ กัน โดยเฉพาะแม่ผม แต่เท่าที่เห็นคนรู้จักผมหลายๆ คนที่ใช้ดรอย เปลี่ยนมือถือ
น่าจะปีละ 1-2 เครื่อง บางคน 3 ครั้งต่อปี รวมๆ 4 ปี ผมว่าเค้าใช้เงินซื้อมือถือมากกว่าผมซื้อ I7 เครื่องเดียว
แล้วใช้ยาวๆ นะ ตอนนี้ก็พยายามจะหาเรื่องเผลอทำมือถือตกน้ำอยู่ครับ มันไม่พังซักที I13 มาแล้ว ราคาไม่แรงมาก
อยากได้  

เปลี่ยนมือถือ 3 ครั้งต่อปีผมว่าเกินไปครับ คนรอบตัวผมใช้แอนดรอยเค้าก็ใช้กัน 2-4 ปีเหมือนกัน พ่อผมเพิ่งเปลี่ยนจาก โน้ต4 มาโน้ต10 ใช้มานานมากไม่รู้กี่ปีแล้ว
ผมอยากเถียงคนใช้ไอโฟนอย่างนึงคือ ชอบยกเรื่องความทนทานมา
แต่บางทีผมไม่ต้องการใช้มือถือที่มันทนครับ ตอนผมใช้ iphone 5 ผมใช้มาเกือบ 3 ปีตอนนั้นก็อยากเปลี่ยนสุดๆแล้ว แต่ซื้อมาแพงก็ผมทนใช้จนมันทำตกจอแตก ก็เปลี่ยนไปแอนดรอย

ฟังค์ชั่นบางอย่างมันช่วยทำให้ชีวิตเราดีขึ้น ทำไมเราต้องทนใช้ของเก่าแค่เพราะมันไม่พังอ่ะ คือเทคโนโลยีมือถือมันไปเร็วมาก 2 ปีนี่ต่างกันเยอะมากๆ จะให้ใช้มือถือ 4 ปีที่แล้วนี่บางทีมันก็ไม่ไหวอ่ะ เช่นกล้อง lens wide ผมใช้ทำงานชีวิตดีขึ้นมาก กว่าไอโฟนจะเอาเข้ามานี่นานมาก

อีกเรื่องที่ผมชอบแอนดรอยมากกว่าคือการ customization ซึ่งอิสระกว่าทางไอโฟนมาก เราจะเซตอะไรก็ได้
แต่ไอโฟนประมาณว่า "ตูเซตมาให้มึงหมดแล้วแบบนี้แหละคือดี ไม่ต้องยุ่ง"

ถ้าเปรียบไอโฟนมันเหมือน เผด็จการอ่ะ แต่เป็นเผด็จการที่ดี
ส่วนแอนดรอยมันคือประชาธิปไตย ที่แล้วแต่คนจะเอาไปใช้ ใช้เป็นก็ดี ใช้ไม่เป็นก็พัง

ปล.ตอนนี้ผมใช้แอนดรอยจะให้เมียใช้ไอโฟนเพราะจะเอาไว้ ถ่าย IG story ลูก แค่เหตุผลเดียวเลย
แก้ไขล่าสุดโดย lpza15002 เมื่อ Sat Sep 25, 2021 10:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4425
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:29
แอนดรอยด์เท่านั้นครับ
ลองใช้ไอโฟนแล้ว เหมือนนกถูกขังเลยครับ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:30
ใช้ทั้ง 2 อย่างตอนนี้ มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป แอปเปิ้ลอาจจะเสถียรเรื่องเกมกว่า แต่ผมยังไม่เคยลอง snapdragon ใช้แต่ exynos แต่อย่างอื่นผมว่าพอๆกัน แต่ก้คิดว่าดีทั้งคู่ อยู่ที่คนถูกจริตแบบไหนมากกว่า
คนที่ไม่เคยใช้แอนดรอย ก้อยากให้ลองเปิดใจว่า แอนดรอยตอนนี้ ทำมาดีพอสมควร ถึงดีมากๆ แต่เรื่องความเสถียรแอปปิ้ลก้ยังคงความดีความชอบนี้ไว้ สรุปถ้ามีตังก้ซื้อ2รุ่นไปเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9569
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:33
iPhone vs Android ใช้อะไรกันอยู่ครับ
ผมไม่ค่อยใช้สมาทโฟนอะเพิ่งมีเครื่องแรกตอนสามปีก่อนเอง แต่ก่อนหน้านั้นใช้ไอแพดมินิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2391
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:37
เดี๋ยวนี้ iOS มันยอมให้เสียบสายลากไฟล์เข้าคอมตรง ๆ ได้ยังหว่า ผมเคยใช้ตั้งแต่ iphone 4 จะ copy เพลงต้องมีโปรแกรม sync เฉพาะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26179
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:38
เครื่องหลักใช้ Apple

เครื่องรองใช้ Samsung
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:45
FragileDreams พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้ iOS มันยอมให้เสียบสายลากไฟล์เข้าคอมตรง ๆ ได้ยังหว่า ผมเคยใช้ตั้งแต่ iphone 4 จะ copy เพลงต้องมีโปรแกรม sync เฉพาะ  

จริง เมื่อก่อน กว่าจะโอนไฟล์แตละทีโคตรลำบาก ตอนนั้นย้ายมาแอนดรอย โห bittorrent ยังโหลดได้ คนละโลกกันเลย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2532
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:47
โทรศัพท์ ios ที่เหลือ AndRiod
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 919
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 10:57
lpza15002 พิมพ์ว่า:
FragileDreams พิมพ์ว่า:

จริง เมื่อก่อน กว่าจะโอนไฟล์แตละทีโคตรลำบาก ตอนนั้นย้ายมาแอนดรอย โห bittorrent ยังโหลดได้ คนละโลกกันเลย  

เหตุผลหลักเลยครับ ที่เลิกใช้ iphone รำคาญมาก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4590
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 11:21
พอๆ กันเหมือน ซ้าย กับ ขวา ครับ
iPhone ใช้ทั่วไปเสถียรกว่า มีความรู้สึกลื่นๆกว่า สมูธกว่า รวมถึง งานประเภท Creative เเละใช้ ในระบบของ Apple ทั้งหมด สรุปคือ ใช้ทั่วไป เเละทำงานสายกราฟฟิก ดี

Android เน้นใช้งานหลากหลาย ร่วมกับ Google System เเละ Windows System สำหรับผม ส่วนตัวชขอบ ฟิลงาน มากกว่า เลยจบ Android

เเละส่วนตัวจริงๆ Series ที่ดีที่สุดสำหรับ Android ของผมคือ Note ฮะ รุ่นอื่นๆ ผมก็ไป iPhone เหมือนกัน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2007
ตอบ: 2843
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 11:28
ตอนนี้ใช้ Mate 30 Pro มา2ปีละ ก่อนนี้ก็ใช้หัวเว่ย P9 มา3ปี ก่อนนี้ก็ LG G3 SS S3 พังค่อยเปลี่ยน ไม่เคยขายเพื่อเปลี่ยนรุ่นเปลี่ยนเครื่องเลย
แต่แทบเลตใช้มาตั้งกะ Ipad2 - pad mini2 ตอนนี้ pad air 3
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10653
โพสเมื่อ: Sat Sep 25, 2021 11:29
เคยเป็นแฟนหุ่นมาก่อน แต่ลองเปลี่ยนมาใช้ผลไม้ ( 11 Promax )

ตอนนี้ไม่กลับไปมองหุ่นเลยครับ น่าจะใช้ผลไม้ยาว ๆ

เพราะทุกอย่างมันลงตัวกับชีวิตประจำวันได้ดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel