ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4416
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:48
[RE: เสรีเรื่องเซ็กส์มีข้อเสียอะไร]
Bobby26 พิมพ์ว่า:
อะไรคือข้อเสีย มันเป็นธุรกิจเอ็นเตอร์เทนเมนต์อย่างนึงนิครับ ถ้าจัดการเก็บภาษีได้อย่างถูกต้อง คนเค้าจะทำอะไรกับร่างกายของเขาเค้าควรมีสิทธิ์ แล้วยิ่งถ้าเป็นคนชอบเปิดเผยตอนมีเซ็กซ์ชอบให้คนอื่นเห็นตอนมีเซ็กซ์ มันเป็นรสนิยมของเขานะครับ แต่ไม่ทำในที่เปิดเผยจนเกินไปและอยู่ในขอบเขตของกฎหมายก็ถือว่ารับได้ ที่สำคัญคือการให้การศึกษาที่ถูกต้องมากกว่ามาห่วงเรื่องข้อเสีย  

ถ้าลูกสาวหลานสาวขายบริการหรือโชว์คลิป จะเตือนหรือห้ามไหมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:49
[RE: เสรีเรื่องเซ็กส์มีข้อเสียอะไร]
ถ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ....
วันหนึ่งรู้ว่าแม่เราเคยทำงาน Sex Wroker
วันหนึ่งรู้ว่าพี่สาวเราเคยทำงาน Sex Wroker
วันหนึ่งรู้ว่าน้องสาวเราเคยทำงาน Sex Wroker
วันหนึ่งรู้ว่าแฟนเราเคยทำงาน Sex Wroker
วันหนึ่งรู้ว่าเมียเราเคยทำงาน Sex Wroker
วันหนึ่งรู้ว่าครูที่สอนเราเคยทำงาน Sex Wroker

ถ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา รับได้ก็ไม่ติดอะไร

แต่ผมคิดว่ามันจะก่อให้เกิดอาชญากรรมกับผู้หญิงมากขึ้น
เพราะทุกคนอยาก แต่ไม่ทุกคนที่สามารถเข้าถึงบริการ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:51
superstark พิมพ์ว่า:
ถ้าถูกกฎหมาย คดีข่มขืนน่าจัฃะลด โรคนี่น้อยลงแน่ตรวจเยอะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่กฎหมายศักดิ์สิทธิ์ไหมอีกนั่นละ  

สรุปในไทยก็ไม่ควรทำให้เสรีอยู่ดีใช่ไหมครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:57
balezebub พิมพ์ว่า:
ข้อเสียคือเราจะหวังหาสาวซิงไม่ได้แค่นั้นแหละ

ผมว่าเสรีเรื่องเซ็กมันเกิดขึ้นได้กะประเทศพัฒนาแล้วเท่านั้นแหละ

มีประเทศไหนบ้างครับที่ให้ขายและซื้อบริการได้อย่างเสรี
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Наводчик навсегда
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:44
เหตุผลนึงที่ไม่คิดอยากมีลูก เพราะในอนาคตมันคงมีแบบเสรีเรื่องเซ็กส์เยอะแยะไปหมด
ไม่มีภาระผูกมัดจะได้เสพเต็มที่หน่อย
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 14:46
JansBlu พิมพ์ว่า:
balezebub พิมพ์ว่า:
ข้อเสียคือเราจะหวังหาสาวซิงไม่ได้แค่นั้นแหละ

ผมว่าเสรีเรื่องเซ็กมันเกิดขึ้นได้กะประเทศพัฒนาแล้วเท่านั้นแหละ

มีประเทศไหนบ้างครับที่ให้ขายและซื้อบริการได้อย่างเสรี  

ตอบแทนให้ครับ มีหลายประเทศ 15 ประเทศ ส่วนใหญ่ประเทศเจริญๆ หัวก้าวหน้าทั้งนั้น
ฝรั่งเศส นิวซีแลนด์ เนเธอแลนด์ ออสเตรเลีย อินโดนีเซีย เบลเยี่ยม เยอรมณี เดนมาร์ก แคนาดา ฯลฯ
ข้อดีของการทำให้การให้บริการทางเพศถูกกฎหมาย คือ
1. ทำให้ต้องมีการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจนนะ คุณต้องอายุเกิน 18 ปี ถึงจะมาทำอาชีพนี้ได้ถูกกฎหมาย(บ้านเรา ร้านนวดแข่งกันหาเด็ก ยิ่งเด็กแขกยิ่งชอบ) แล้วร้านคุณจะเปิดต้องมีใบอนุญาตนะ ไม่ใช่มาเปิดเถื่อนๆกันได้
2. ทำให้คนที่มาทำงานมีสวัสดิการ ประกันสังคมเหมือนอาชีพอื่นทั่วไป มีการตรวจสุขภาพประจำ ทำให้ความเสี่ยงในการติดโรคลดลงนะครับ
3. พวกเจ้าหน้าที่รัฐตำรวจอะไรต่างๆที่มันเก็บส่วย ทีนี้มันก็เก็บไม่ได้แล้ว เพราะถ้าถูกกฎหมายจริงจัง สรรพากรลง ร้านต้องเสียภาษี รายได้ก็เข้ารัฐ ลดช่องทางการหากินสีเทาๆของพวกนี้ ที่เป็นแหล่งรายได้ เอาตังเข้ากระเป๋าตัวเอง ดีกว่าเสียอีก
ข้อเสีย
ก็อาจจะทำให้มีเด็กจำนวนหนึ่งที่อยากทำอาชีพนี้มากขึ้น แต่ผมว่าต่อให้มันไม่เสรี ผมก็มองว่ามันก็มีเด็กจำนวนไม่น้อยที่เลือกมาทำอยู่แล้วอะครับ แล้วถ้าเราทำให้มันอยู่บนดิน เห็นกันชัดๆ ให้มีการปกป้องตามกฎหมายไปเลย จะเป็นผลดีต่อมากกว่า แล้วถ้าถามว่าลูกอยากทำขึ้นมา จะทำยังไง แล้วเอาจริงๆ การทำอาชีพให้บริการทางเพศ ไม่ต้องทำให้เสรีขนาดว่าใครจะขายเลยก็ได้นะครับ แต่ควรใช้คำว่าทำให้มันถูกกฎหมายหรือ legalize อะครับ มันยังมีการควบคุมคุณภาพ การมีใบอนุญาต การมีกฎเกณฑ์อยู่ ไม่ใช่ว่าใครอยากทำก็ทำได้เลย หรือเหมือนทุกวันนี้ที่มันเทาๆ เด็กยังไม่บรรลุนิติภาวะก็แอบไปทำ เด็กมหาลัยก็แอบทำ เยอะแยะ

https://lifestyle.campus-star.com/knowledge/157444.html
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12256
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:03
JansBlu พิมพ์ว่า:
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
สำหรับผม ผมว่ามันไม่มีข้อเสียอ่ะ

กีใครกีมันอ่ะ 5555555  

ถ้าลูกสาวหรือน้องสาวอยากทำก็เฉยๆเลยรึปล่าวครับ  
สำหรับผมอะนะ ถ้าเขาเลือกแล้ว ผมจะทำอะไรเขาได้

ผมไม่อยากเป็นพ่อแม่ในแบบที่ผมเกลียดอ่ะ

ผมไม่ชอบเลย ชีวิตใครชีวิตมันอ่ะ

EDIT: พึ่งเห็นว่า ศีลธรรมสูง ถ้างั้นผมขอตอบแค่ ครับๆละกัน ไอ้ข้างบนละเว้นด้วยนะงับ งิงิ
แก้ไขล่าสุดโดย Park Yoo Hwon เมื่อ Tue Sep 21, 2021 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
google harriet robson injuries
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 758
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 15:29
เสรีเรื่องเซ็กส์มีข้อเสียอะไร
ต้องย้อนถามว่าปัจจุบันนี้มี ไม่มี sex worker เหรอครับ
แค่กทมนี่ก็ปาเข้าไปกี่คนกันแล้วครับ
ทั้งๆที่กฎหมายเข้มงวดขนาดนี้ ทั้งปชชทั่วไป ทั้งจนททั้งหลายก็ไปใช้บริการ ยังไม่นับที่ทำอาชีพอื่นแต่แอบแฝงอีก

สนามกอล์ฟของท่านๆทั้งหลายนั่นแหละ

มันคือการปากว่าตาขยิบอะครับ เลือกปฏิบัติเลือกทำเป็นมองไม่เห็นเยอะแยะ เวลารับรองนายก็เรียกเด็กมารับรองทั้งนั้น ทั้งค่ายทั้งสถานี

เมื่อรู้ว่ามีก็อย่ามาอ้างครับ ทำจับก็จับให้หมดเคลียใป้เกลี้ยง ทำได้ค่อยมาอ้างเหตุผลแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
The more people I meet, the more I like my "Pug"

นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7418
โพสเมื่อ: Mon Sep 27, 2021 07:22
.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel