ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครทรงบอลเน่าสุดครับ
โอเล่
???
อาเตต้า
???
คูมัน
???
คะแนนทั้งหมด: 401
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: https://th-th.facebook.com/vingrun/
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:39
[RE: ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ]
u9ted พิมพ์ว่า:
จริงๆทรงบอลน้าโอเล่ ก็ไม่ได้ดีไปกว่าอีก 2 คนหรอกครับเพียงแต่นักเตะแมนยูหลายคนมีความกระหายชัยชนะมากกว่า โดยเฉพาะโด้นี่ชัดเจน ถ้าจะดูทรงบอลดีๆให้ไปดู ลิเวอร์พูล แมนซิ เชลซีเลย ผมกล้าพูดเพราะผมดูทุกทีม แมนยูยังกองกลางยังเล่นมั่วๆอยู่เลยจ่ายบอลไม่ตรงเสียบอลง่ายมาก อาศัยความสามารถเฉพาะตัวนักเตะล้วนๆในการทำประตูคู่แข่ง  

จ่ายบอลไม่ตรงเสียบอลง่าย คือทรงบอลหรือความสามารถนักเตะครับ

ยิงเข้าอาศัยความสามารถนักเตะ
แต่จ่ายไม่ตรง บอกทรงบอล

งงนิดๆครับ
Ving Thailand : Marathon Sandal - รองเท้าแตะวิ่งมาราธอน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 寄り酔い/和ぬか
เข้าร่วม: 21 Jun 2021
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:45
[RE: ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ]
คูมัน กับ พี่ต้า นี่เหลื่อมๆกันอยู่นะให้สภาพเดียวกันทั้งคู่ 555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:55
จริงๆทรงบอลน้าโอเล่ ก็ไม่ได้ดีไปกว่าอีก 2 คนหรอกครับเพียงแต่นักเตะแมนยูหลายคนมีความกระหายชัยชนะมากกว่า โดยเฉพาะโด้นี่ชัดเจน ถ้าจะดูทรงบอลดีๆให้ไปดู ลิเวอร์พูล แมนซิ เชลซีเลย ผมกล้าพูดเพราะผมดูทุกทีม แมนยูยังกองกลางยังเล่นมั่วๆอยู่เลยจ่ายบอลไม่ตรงเสียบอลง่ายมาก อาศัยความสามารถเฉพาะตัวนักเตะล้วนๆในการทำประตูคู่แข่ง  

ทรงบอลคืออะไรครับ ทรงบอล คือเทมโป้ จังหวะในการเล่น
ซึ่งดูช้ากว่าตอนมาทำทีมแรกๆ จังหวะชิ่งบอลออกจากเพลส จังหวะรุกไปข้างหน้า ออกบอลระยะไกล้ไกลลื่นไหล
จังหวะแก้เกมส์เวลาคู่แข่งอุดว่าทำได้ดีแค่ไหน การสั่งยืนตำแหน่งๆ โค้ชเป็นคนกำชับว่าต้องเล่นแบบนี้ ซึ่งก็ซ้อมมาก่อนอยู่แล้ว

ส่วนเตะไม่ตรง ไม่น่าจะเกี่ยวกับโค้ชเลยนะครับ พอลงสนาม การจ่ายพลาดมันก็เกิดจึ้นได้แต่ไม่ใช่พลาดแล้วพลาดอีก นั้นคือนักเตะยังทำไม่ได้ดีพอ โค้ชมีหน้าที่ติวว่าจังหวะนี้ควรทำไง
ถ้าเห็นเป็นจุดอ่อนก็ต้อง้ปลี่ยนหาตัวลงมาเล่นแทน

8
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:59
waycs16 พิมพ์ว่า:

จ่ายบอลไม่ตรงเสียบอลง่าย คือทรงบอลหรือความสามารถนักเตะครับ

ยิงเข้าอาศัยความสามารถนักเตะ
แต่จ่ายไม่ตรง บอกทรงบอล

งงนิดๆครับ  
อาจจะดูเหมือนไม่เกี่ยวก็จริงครับ แต่ถ้าโค้ชสามารถเทรนนักเตะให้เล่นดีขึ้นได้ เช่นเน้นจ่ายบอลให้ตรง เล่นจังหวะเดียวให้มากขึ้นไม่ครองบอลจนนานเกินไป ผมขอเปรียบเทียบกับกลางลิเวอพูลละกัน อย่าง ติอาโก้ กับ ฟาบินโย่อันนี้เก่งจริงความสามารถเฉพาะตัวสูง แต่ เฮนโด้ นี่ผมความสามารถไม่ได้สูงแต่เล่นบอลง่ายมากไม่เก็บไว้กับตัวนานเล่น วันทัชเก่ง กลางแมนยูอย่างเฟรด แมคโท น่าจะเล่นได้อย่างนี้มั่ง ถ้าทีมเล่นดีขึ้นครองเกมส์แดนกลางได้ดีขึ้น ทำให้ทรงบอลดูดีขึ้นได้เหมือนกันแล้วดีขึ้นระยะยาวด้วย อันนี้ความเห็นของผมนะ คนอื่นอาจจะคิดไม่เหมือนกันไม่แปลก ทุกคนแสดงความเห็นได้ครับ ถ้าความเห็นผมมันดูโง่ ต้องขออภัย
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1342
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:01
[RE]ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ
เพิ่มนูโน่อีกคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:01
12ooney8 พิมพ์ว่า:

ทรงบอลคืออะไรครับ ทรงบอล คือเทมโป้ จังหวะในการเล่น
ซึ่งดูช้ากว่าตอนมาทำทีมแรกๆ จังหวะชิ่งบอลออกจากเพลส จังหวะรุกไปข้างหน้า ออกบอลระยะไกล้ไกลลื่นไหล
จังหวะแก้เกมส์เวลาคู่แข่งอุดว่าทำได้ดีแค่ไหน การสั่งยืนตำแหน่งๆ โค้ชเป็นคนกำชับว่าต้องเล่นแบบนี้ ซึ่งก็ซ้อมมาก่อนอยู่แล้ว

ส่วนเตะไม่ตรง ไม่น่าจะเกี่ยวกับโค้ชเลยนะครับ พอลงสนาม การจ่ายพลาดมันก็เกิดจึ้นได้แต่ไม่ใช่พลาดแล้วพลาดอีก นั้นคือนักเตะยังทำไม่ได้ดีพอ โค้ชมีหน้าที่ติวว่าจังหวะนี้ควรทำไง
ถ้าเห็นเป็นจุดอ่อนก็ต้อง้ปลี่ยนหาตัวลงมาเล่นแทน

พอดีตอบเม้นบนไปแล้วครับ พอดีความรู้น้อยครับไม่รู้จักทรงบอล วิจารณ์ได้ไม่เคือง 555
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:08
โอเล่ไม่ควรมาอยู่ในลิสนี้นะ เอาจริงๆแค่จะบอกว่าโอเล่เกือบดียังกระดากปากเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:08
ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ
โอเล่ไม่เข้าพวก อีกสองคนผมว่าพี่ต้าหนักกว่าคูมัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Allez Allez Allez!!!

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 2633
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:12
ทั้งสามคนนั้นหลบไป ขอเสนอ อัลเลกรีครับ

ในลีคยังไม่ชนะใคร 4 นัด 2 คะแนน อยู่อันดับ 18 ของตาราง ยิง 2 เสีย 4

ใน ucl ที่ตบมัลโม่ไป 3-0 อย่าไปนับเลย เฟ้อฝัน
4
0
FINO ALLA FINE FORZA JUVENTUS

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7614
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:17
ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ
เอา ทีม แต้มเท่าจ่าฝูง

มาอยู่ในลิสต์ ถามจริ้ง

ดูบอลกันเหลี่ยมไหน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26025
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:20
แย่สุด โอเล่ ครับ วิธีการเล่น.... ไม่มี ให้นักเตะเล่นตามตำแหน่ง แต่นักเตะศักยภาพสูง แล้วมีจิตวิญญาณที่จะเป็นผู้ชนะ

ตวย เซ็ตการเล่นที่ยาก เกินศักยภาพของนักเตะ มันเลยเป็นอย่างที่เห็น สปีดบอล วิธี ไอเดียการเล่น ค่อนข้างดี ผู้เล่นทุกคนสัมผัสบอลกันครบ

ส่วนคูมวย เขาชัดเจนแล้ว ว่าจะทำทีมแนว ครอส คันทรี
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2020
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:23
ถูกแบนแล้ว
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
เอา ทีม แต้มเท่าจ่าฝูง

มาอยู่ในลิสต์ ถามจริ้ง

ดูบอลกันเหลี่ยมไหน

ผมว่าอันดับไม่น่าสำคัญนะครับ เพราะก่อนหน้าพักเบรคสเปอร์ก็จ่าฝูงตอนนี้ก็หลุดแล้วครับ ผมว่าอันดับต้องดูยาวๆ แต่ทรงบอลมันก็พอวัดกันได้ครับ เพราะผมก็เห็นแฟนแมนยูบ่นแนวทางโอเล่ครับ 55 ผมก็เลยจับมาเทียบกันเฉยๆครับ ทึ่จริงควรเอามาอย่างอัลเลกรี้กับจูฟตอนนี้ หรือ นูโน่กับสเปอร์มาหรือคนอื่นๆอีกครับแต่ผมดึงมา แค่ 3 ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7413
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:24
[RE]ตอนนี้ทรงบอลใครเน่ากว่ากันครับ
คูมวยแน่นอน ดูแล้วเสียทรงหมด บัลเบร์เด้ที่คนยี้ๆยังดีกว่าอีก
0
0
OTW
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20326
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:28
กดคูมวยเลยละกัน 555+
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 26
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:28
ถ้าไม่เห็นตารางคะแนน แล้วเข้ามาอ่านนึกว่าโอเล่พาแมนยูหนีตกชั้นอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel