ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2007
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 09:35
[RE: คิดว่าโทมิยาสุเป็นแพนิคบายมั้ยครับ]
ผมว่าเอามาเพราะยืดหยุ่นแหละครับ เล่นหลังสามได้ เอามายืนสต๊อปเปอร์ฝั่งขวา ไม่ก็แบ๊คขวาในระบบหลังสี่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17435
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:31
คิดว่าโทมิยาสุเป็นแพนิคบายมั้ยครับ
ไม่แน่ใจ

แต่ถ้าซื้อทิรามิสุ
อันนี้จะเป็นแพนิคฮังกรี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 10:40
[RE: คิดว่าโทมิยาสุเป็นแพนิคบายมั้ยครับ]
ผมว่าไม่ใช่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 990
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 11:25
ไม่ครับ จริงๆตัวที่เราเล็งจริงๆคือเอเมอสัน โรยัล กำลังจะเป็นดีลสลับขั้วกับเบเยรินด้วยซ้ำ แต่ต้านี่แหละเข้ามาเบรกดีลนี้เพราะมองว่าเอเมอสันไม่ได้เหมาะกับแผนที่แกต้องการ แล้วสเปอร์ก็มาเอาไป ส่วนโทมิยาสึนี่แกไม่ได้เด่นเรื่องรุกก็จริงแต่แกได้เรื่องสูงใหญ่เข้ามาช่วยไวท์ได้ และแกเป็นประเภทตั้งเกม วางบอลจากแนวหลังได้ดีซึ่งตอบโจทย์แผนต้ามากกว่า แพนิคบายมั้ยผมว่าไม่ ทีมคงมีลิสนักเตะ1 2 3วางไว้อยู่แล้วเอดู กาลิคเป็นฝ่ายดำเนินการส่วนคนที่จะเลือกเอานักเตะเพื่อให้เข้าแท็คติกก็เป็นต้านั่นแหละที่เลือกอีกที
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ตัวจริงต้องเล่นแอคเค้าปลอม
เข้าร่วม: 02 Jun 2021
ตอบ: 5573
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 11:32
เรามองว่าเป็นหนึ่งในเป้าอยู่แล้ว เพราะซ้ายเราไม่ว่าจะจริงหรือสำรองคือโอเวอแลปสุด
ให้เดาน่าจะมองว่าการ transition ระบบการยืนเวลาบุกคือการยืนหลังสาม ซึ่งโทมิตรงสเปคมากสำหรับหลังสาม
โดยที่ภาพที่มโนไว้คือเทียนี่จะดันเป็น LM,LW แล้วหุบปีกซ้ายขยับเข้าในเป็น LAM โย้ขวา CAM เป็น RAM แล้วยืน RW ไว้ที่เดิม จะมีตัวบุกที่ประสานซ้ายขวากันฝั่งละสองตัว
เรามั่ว

---------กองหน้า-----------
เทียนี่--ซาก้า--โอเด--ESR
-------กลาง---กลาง----
-กาเบี้ยว---ไวท์-----โทมิ
แก้ไขล่าสุดโดย exomegrean เมื่อ Tue Sep 21, 2021 11:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3698
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:25
ตำแหน่งในทีมชาติเล่นเซนเตอร์เป็นหลักด้วยครับ ถนัดเล่นรับมากกว่ารุกชัดเจน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 12:41
เค้าก็เป็น 1 ในตัวเลือกที่ น่อล คิดจะเสริมอยู่แล้วนะ แม้จะตัวเลือกแรกหรือรอง ก็เถอะ

ถ้าแพนิค ต้อง หงส์ กด แคโรล มานั่นอ่ะ ของจริง อารมณ์ หาใครไม่ทันละเอาแม่ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:13
เมสซี่ได้แชมป์ทีมชาติแล้ว พิมพ์ว่า:
EverybodyEverythings พิมพ์ว่า:
เห็นช่อง อะไร 0ๆ บอกแพนิคบายครับ 555  

ช่องไหนครับ อยากไปลองฟังบ้างเลย  

ต้องฟังเต็มๆครับว่าทำไมisoonเขาถึงว่ามันเป็นpanic buy คือตามตำแหน่งจริงๆ ตำแหน่งโทมิจริงๆมันคือcbตัวซ้าย แต่โบโลนญ่าโดนจับไปเล่นฝั่งขวาบ่อย

แล้วเล่นแบ็คขวาคือไม่ใช่แบ็คขวาแบบบุกได้เติมได้ เล่นแบ็คขวาแบบรับจ๋าๆเลย isoonเลยเปรียบว่าถ้าซื้อมาเล่นแบ็คขวาจริงๆ ทำไมไม่ไปหาตัวอื่นแต่เนิ่นๆ แต่ถ้าซื้อมาเล่นcbนี้isoonเขาก็บอกว่าถ้าเจอทีมเล็กกว่าจะเล่นดีไว้ใจได้ แต่ถ้าเจอทีมใหญ่เจอเผาเละ isoonเลยพูดไงครับทีมระดับอาเซน่อล เขาไม่ได้มีปัญหาเกมรับขนาดนั้น ปีที่แล้วก็เสียประตูน่อยสุดtop3ของลีค ทำไมถึงไม่ไปแก้ปัญหาเรื่องกองหน้าก่อน
isoonเลยย้ำว่าโทมินี้ก็เหมือนดาวรุ่งแนวๆเบน ไวท์คือก็ยังไม่ได้จะเป็นสตาร์แบบเต็มตัว แต่ก็กำลังพิสูจน์ตัวว่าจะขึ้นมาดังได้เต็มตัวไหม คำถามคือถ้าอาเซน่อลหาแบ็คขวาจริง ทำไมไม่หาแบ็คขวามืออาชีพจริงๆไปเลยดีกว่า แถมมาซื้อวันสุดท้ายอีก isoonเลยบอกนี้แระpanic buy หาตัวไหนวันสุดท้ายไม่ได้เลยจิ้มไปก่อนเลย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 13:17
nothingluv พิมพ์ว่า:
เมสซี่ได้แชมป์ทีมชาติแล้ว พิมพ์ว่า:
EverybodyEverythings พิมพ์ว่า:
เห็นช่อง อะไร 0ๆ บอกแพนิคบายครับ 555  

ช่องไหนครับ อยากไปลองฟังบ้างเลย  

ต้องฟังเต็มๆครับว่าทำไมisoonเขาถึงว่ามันเป็นpanic buy คือตามตำแหน่งจริงๆ ตำแหน่งโทมิจริงๆมันคือcbตัวซ้าย แต่ตอนอยู่โบโลนญ่าดันโดนจับไปเล่นแบ็คขวาบ่อยๆ คนเลยติดภาพว่าเป็นแบ็คขวา

แล้วเล่นแบ็คขวาคือไม่ใช่แบ็คขวาแบบบุกได้เติมได้ เล่นแบ็คขวาแบบรับจ๋าๆเลย isoonเลยเปรียบว่าถ้าซื้อมาเล่นแบ็คขวาจริงๆ ทำไมไม่ไปหาตัวอื่นแต่เนิ่นๆ แต่ถ้าซื้อมาเล่นcbนี้isoonเขาก็บอกว่าถ้าเจอทีมเล็กกว่าจะเล่นดีไว้ใจได้ แต่ถ้าเจอทีมใหญ่โดนเผาเละ isoonเลยพูดไงครับทีมระดับอาเซน่อล เขาไม่ได้มีปัญหาเกมรับขนาดนั้น ปีที่แล้วก็เสียประตูน้อยสุดtop3ของลีค ทำไมถึงไม่ไปแก้ปัญหาเรื่องกองหน้าก่อน
isoonเลยย้ำว่าโทมินี้ก็เหมือนดาวรุ่งแนวๆเบน ไวท์คือก็ยังไม่ได้จะเป็นสตาร์แบบเต็มตัว แต่ก็กำลังพิสูจน์ตัวว่าจะขึ้นมาดังได้เต็มตัวไหม คำถามคือถ้าอาเซน่อลหาแบ็คขวาจริง ทำไมไม่หาแบ็คขวามืออาชีพจริงๆไปเลยดีกว่า แถมมาซื้อวันสุดท้ายอีก isoonเลยบอกนี้แระpanic buy หาตัวไหนวันสุดท้ายไม่ได้เลยจิ้มไปก่อนเลย  
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel