ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:15
[RE]คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
JengKunTep พิมพ์ว่า:
chatchairito พิมพ์ว่า:
ตัวจริง2นัด สำรอง3
ก็มีคนตำหนิเรื่อยๆนะ ทั้งแฟนแมนยูและไม่ใช่ จะเรียกว่าโอ๋ก็ไม่ขนาดนั้น

ไค นี่ก็ใช้เวลาเกือบครึ่งฤดูกาลไม่ใช่หรอ ช่วงแย่ๆผมว่าก็ไม่ได้ดีกว่าซานโล่ขนาดนั้น จ่ายให้ป้ายโฆษณายังจำได้เลย รอซักครึ่งฤดูกาลแล้วยังไม่ดี แล้วค่อยมาดู จะมีคนโอ๋ไหม  

ไคมาแรกๆเล่นดีเด้อ ทำประตูได้ด้วย คนละแพชชั่นกีบชานโช่เลย เรียกว่ามาแรกๆวูบวาบพอสมควรเลย ตอนเล่นเบอ10อะ แล้วมาเสียช่วงหลังๆที่โดนไปยืนปีก กับcm คับ

ไคมาช่วงแรก ไม่รู้ประมานนี้กี่นัดนะ แต่ถ้าแบบนี้จะบอกซานโช่แย่กว่าก็ไม่น่าจะใช่นะ
https://youtu.be/VxueVGfCG2Y

ถ้าไม่นับเกมเดบิว ช่วงแรกๆเล่นดีนะคับ เวลาได้ยืนสูงอะ ที่สำคัญทำประตูได้ และมีส่วนกับประตูอยู่นะ อันตรายกว่าชานโช่เยอะคับ ผมพูดได้เต็มปากเลย ละที่ผมพูดคือเอาแบบกลางนะ เพราะแรกๆผมก็ด่าไค แต่สักพักหลังจากนั้นถึงกาวจิง ตอนที่แลมโยกไปเล่นตำแหน่งหลายตำแหน่งอะคับ  

ลองให้มันได้เวลาสักพัก ค่อยมาตั้งใหม่ ตอนนี้ยังตัดสินอะไรยาก  

ผมบอกไปแล้วคับ ว่ารอหลายๆเดือนก่อน ยังไงก็เขื่อว่ามีของ แค่ตอนนี้ผมคิดว่าคนโอ๋เยอะไป ทั้งที่ชานโช่เองที่มันยังเล่นไม่ดีเอง มันแค่ไม่กล้าเลี้ยง กล้าลุย กล้าทำเกม มันไม่ใช่ความผิดเพือนร่วมทีม 100 เปอเซน แต่เพื่อนร่วมทีมมันก็มีส่วน แต่ส่วนไม่เยอะมากหรอก ผมแค่จะพูดประเดนนี้คับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:16
[RE: คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ]
เคยดู ซานโซ่ตอนอยุ๋ดอทมุน ต้องเล่นเเบบเกื้อหนุนอะ ต้องรุ้ใจกัน เเล้วต้องบุกเยอะเลยมีช่องว่างให้เล่น จะยิงจะจ่ายว่ากันไป ค่อยๆปรับ มองๆๆปก็คล้ายๆอาซา เลี้ยงไม่เท่า เเต่ยิงกับจ่ายดีกว่า เเต่ดูรูปร่างคล้ายๆกันดูเจ้าเนื้อง่าย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8760
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:20
[RE: คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ]
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
boy1000 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดู ซานโซ่ กับแมนยูเลยแฮะ เลยไม่รู้จะพิมอะไร แต่เห็นโดนด่าหลายกะทู้ล่ะ แต่ ซานโซ่ นี้ผมมั่นใจว่ายังไงก็เกิด แล้วก็ฟันธงได้ว่าเก่งกว่า ไค แน่นอน(คือผมเชียร์เยอรมันน่ะ จริงๆเอียงไปทางไคซะด้วยซ้ำเพราะเด็กเยอรมัน แต่ ซานโซ่ นี้เก่งกว่าเห็นๆ จริงๆเชียร์ให้เชลชีซะด้วยซ้ำเพราะตามเชียร์ ทูเคิ่ล อยู่ เอาไปนี้แทน ไค แทน เมาท์ โหดแน่ๆ)

สุดท้ายก็รอดูครับ ปีก่อนที่อยู่กับ ดอร์ทมุน ช่วงต้นฤดูกาลก็โดนด่าแบบนี้แหละ  

ผมว่าไคเก่งกว่านะครับ พรสวรรค์จัดๆเลย
ระดับตัวจริงทีมชาติเยอรมัน กับสำรองทีมชาติอังกฤษที่แทบไม่ได้ลงเลย แล้วไคปรับตัวได้จนโหดระดับนึงละล่ะ  

ผมเห็นมาเที่ยวไปเล่นตัวจริงทีมชาติฝรั่งเศส มาเล่นแมนยูยังสำรองกรีนวู้ดที่ไม่ติดทีมชาติอยู่เลย ไอติดทีมชาติไม่ติดนี่แทบวัดไรไม่ได้ ละนี่มาตัวสำรองตัวจริงอีก บ้าบอ คนละชาติกันด้วยซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย G-Eazy เมื่อ Mon Sep 20, 2021 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15843
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:20
ก็มีคนตำหนิเรื่อยๆนะ ทั้งแฟนแมนยูและไม่ใช่ จะเรียกว่าโอ๋ก็ไม่ขนาดนั้น

ไค นี่ก็ใช้เวลาเกือบครึ่งฤดูกาลไม่ใช่หรอ ช่วงแย่ๆผมว่าก็ไม่ได้ดีกว่าซานโล่ขนาดนั้น จ่ายให้ป้ายโฆษณายังจำได้เลย รอซักครึ่งฤดูกาลแล้วยังไม่ดี แล้วค่อยมาดู จะมีคนโอ๋ไหม  

ไคมาแรกๆเล่นดีเด้อ ทำประตูได้ด้วย คนละแพชชั่นกีบชานโช่เลย เรียกว่ามาแรกๆวูบวาบพอสมควรเลย ตอนเล่นเบอ10อะ แล้วมาเสียช่วงหลังๆที่โดนไปยืนปีก กับcm คับ

ไคมาช่วงแรก ไม่รู้ประมานนี้กี่นัดนะ แต่ถ้าแบบนี้จะบอกซานโช่แย่กว่าก็ไม่น่าจะใช่นะ

ถ้าไม่นับเกมเดบิว ช่วงแรกๆเล่นดีนะคับ เวลาได้ยืนสูงอะ ที่สำคัญทำประตูได้ และมีส่วนกับประตูอยู่นะ อันตรายกว่าชานโช่เยอะคับ ผมพูดได้เต็มปากเลย ละที่ผมพูดคือเอาแบบกลางนะ เพราะแรกๆผมก็ด่าไค แต่สักพักหลังจากนั้นถึงกาวจิง ตอนที่แลมโยกไปเล่นตำแหน่งหลายตำแหน่งอะคับ  

ลองให้มันได้เวลาสักพัก ค่อยมาตั้งใหม่ ตอนนี้ยังตัดสินอะไรยาก  

ผมบอกไปแล้วคับ ว่ารอหลายๆเดือนก่อน ยังไงก็เขื่อว่ามีของ แค่ตอนนี้ผมคิดว่าคนโอ๋เยอะไป ทั้งที่ชานโช่เองที่มันยังเล่นไม่ดีเอง มันแค่ไม่กล้าเลี้ยง กล้าลุย กล้าทำเกม มันไม่ใช่ความผิดเพือนร่วมทีม 100 เปอเซน แต่เพื่อนร่วมทีมมันก็มีส่วน แต่ส่วนไม่เยอะมากหรอก ผมแค่จะพูดประเดนนี้คับ  

ไม่รู้สึกอย่างนั้นเลยนะ กระทู้คนด่าก็พอมี แต่ยังไม่เยอะ เพราะมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นไง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:22
[RE]คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
tipoo พิมพ์ว่า:
เคยดู ซานโซ่ตอนอยุ๋ดอทมุน ต้องเล่นเเบบเกื้อหนุนอะ ต้องรุ้ใจกัน เเล้วต้องบุกเยอะเลยมีช่องว่างให้เล่น จะยิงจะจ่ายว่ากันไป ค่อยๆปรับ มองๆๆปก็คล้ายๆอาซา เลี้ยงไม่เท่า เเต่ยิงกับจ่ายดีกว่า เเต่ดูรูปร่างคล้ายๆกันดูเจ้าเนื้อง่าย  

ใช่คับ ถ้าสมมติจูนติดนะ ผมว่าเก่งแน่ ตัวนี่เซ้นบอลดีพอๆกับน้องไก่เลยผมว่า แค่ตอนนี้ผมว่าน้องมันไม่เหมาะกับระบบแมนยูอะ ก็ลุ้นว่าจะปรับตัวได้ไหม ดูอย่างไก่เจี๊ยบๆ ใครจะคิดว่าจะมีลุกบู๊ มีช่วยเกมรับ ตอนแรกมาวิ่งเหยาะๆแทบไม่ไล่บอล555
0
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:25

ไม่รู้สึกอย่างนั้นเลยนะ กระทู้คนด่าก็พอมี แต่ยังไม่เยอะ เพราะมันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นไง  

โดยรวมเล่นไม่แย่นะ ด้วยอายุ ถือว่าไม่แย่จิงๆนะแหละ แต่พอเอาเร่องค่าตัวและความคาดหวังมาเกียว ผมว่าค่อนข้างน่าผิดหวังนิดนึง มันก็แล้วแต่คนละคับ สำหรับผม ผมก็ยังหวังว่าน้องมันจะว้าวกว่านี้เลย คุณพอใจมันก็ไม่ผิด ไม่มีใครผิดถูกคับ เรื่องความคิดเห็น
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:36
ตามที่คุณ Boy1000 แฟนดอดมุนบอกนั้นแหละ ย้ายไปดอดมุนแรกๆก็เสียคนไปครึ่งฤดูกาล ถึงจะเริ่มฉายแสง

ปีที่แล้วคนมาว่าหมดแล้ว ผ่านไป10นัด แสงกลับมาใหม่ จนเป็นตัวทีเด็ดเหมือนเดิม มันอาจจะเครื่องร้อนช้า จูนติดต้องใช้เวลาและเกมทาม นี่ลงมา5เกม ไม่เคยครบ90นาทีเลย

มาซ้อมกับเพื่อนหลังสุด(ไม่นับโด้) สปีดบอลคนละแบบ เคยอยู่อังกฤษแต่นั่นมันเล่นลีคคนละเกรดกับตอนนี้

Worldclass อย่างติอาโก้ ประสบการณ์มากมาย ย้ายมาหงส์จนปีที่2 ยังต้องปรับตัวอยู่เลย

จะให้ย้ายมาแล้วเทพเลย คงหายากนะสมัยนี้ แม้กระทั่งเมสซี่ยังต้องปรับตัวเลย

แล้วต่อให้ย้ายมาแล้วเทพเลย ก็ไม่ใช่ว่าระยะยาวจจะดีเสมอไป ไปดูมาเที่ยวสิ

ยังไงแล้วถ้าผ่านไปปีนึงยังกากอยู่ ยังไงคนก็ด่าครับ

เช่น เฟร๊ต ไม่มีใครชมหรอก อยู่มานาน2-3ปีแล้ว

อ้อ แล้วเรืองภาษา คนเยอรมันเค้าพูดอังกฤษได้กันทั้งนั้นนะครับ

ลองหาเวลาไปเที่ยวดู

แก้ไขล่าสุดโดย 777er เมื่อ Mon Sep 20, 2021 22:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:41
777er พิมพ์ว่า:
ตามที่คุณ Boy1000 แฟนดอดมุนบอกนั้นแหละ ย้ายไปดอดมุนแรกๆก็เสียคนไปครึ่งฤดูกาล ถึงจะเริ่มฉายแสง

ปีที่แล้วคนมาว่าหมดแล้ว ผ่านไป10นัด แสงกลับมาใหม่ จนเป็นตัวทีเด็ดเหมือนเดิม มันอาจจะเครื่องร้อนช้า จูนติดต้องใช้เวลาและเกมทาม นี่ลงมา5เกม ไม่เคยครบ90นาทีเลย

มาซ้อมกับเพื่อนหลังสุด(ไม่นับโด้) สปีดบอลคนละแบบ เคยอยู่อังกฤษแต่นั่นมันเล่นลีคคนละเกรดกับตอนนี้

Worldclass อย่างติอาโก้ ประสบการณ์มากมาย ย้ายมาหงส์จนปีที่2 ยังต้องปรับตัวอยู่เลย

จะให้ย้ายมาแล้วเทพเลย คงหายากนะสมัยนี้ แม้กระทั่งเมสซี่ยังต้องปรับตัวเลย

แล้วต่อให้ย้ายมาแล้วเทพเลย ก็ไม่ใช่ว่าระยะยาวจจะดีเสมอไป ไปดูมาเที่ยวสิ

ยังไงแล้วถ้าผ่านไปปีนึงยังกากอยู่ ยังไงคนก็ด่าครับ

เช่น เฟร๊ต ไม่มีใครชมหรอก อยู่มานาน2-3ปีแล้ว

อ้อ แล้วเรืองภาษา คนเยอรมันเค้าพูดอังกฤษได้กันทั้งนั้นนะครับ

ลองหาเวลาไปเที่ยวดู

พอจะทราบอยู่คับ ว่าใน eu ส่วนมากพูดได้หมดคับ ในระดับนึง และคงไม่ใช่ทุกคนคับที่จะพูดได้คล่องปรื๋อ คิดว่านะคับ แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ใช่ทุกคน ส่วนให้ลองไปเที่ยวไปอยู่ คงไม่ได่คับ ผมจนคับ 55555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:47
ถูกแบนแล้ว
จองกันมาเป็นปี ผมว่าให้เวลากันหน่อย แต่ที่หนักใจคือ เมืงจะลงตรงไหน เดี๋ยวแรซก็มามาเที่ยวก็มี ขวาก็กรีดวู้ด จะดรอปกรีนวู้ดมันก็ยังไงๆอยู้
0
0
นักเตะตำบล
Status: :)
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1121
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:50
เล่นเหมือนคนไม่มีความมั่นใจ ออกแนวกดดันเท่าที่นั่งดู..เอาจริงๆแอบเข็ดนักเตะจากดอร์ทมุน ทั้งคากาวะ มาคริตายานก่อนมาก็สถิติอันดับต้นๆ ลีค..คือนักเตะเก่งนะ แต่เหมือนมันมีอะไรไม่รู้ที่มันขัดๆ เวลามาเล่นให้แมน ยู ฟอร์มหายไปดื้อๆ หมดเลย
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34669
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:51
เดี๋ยวแรชกลับมาก็สำรองยาวละครับ ไม่มีเวลาลงให้ปรับตัว เพราะปีนี้ทีมก็ต้องการแชมป์

บางนัดเอาป๊อกมาปีกอีก แรชจองอีกข้าง กรีนวู้ดก็ปีกอีกตัว เพราะโด้ คาวานี่ คงจองหน้าเป้ายาวๆ
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4629
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:52
Vincent Sephiroth พิมพ์ว่า:
ผมว่าซานโช่จะเฟลกับสไตล์ทีมแมนยู

เฟลนี่ไม่ใช่ล้มเหลวจัดแบบเล็กซิสนะ

แค่แบบไม่ถึงกับที่แฟนคาดหวังไว้อ่ะ

เสียดายซิตี้ไม่เอามาได้ HG ทีมแท้ๆ

สไตล์เหมาะกับทีมอย่างเรือกับหงส์ดี  

ชานโซ่ก้เด็กเกาซิตี้อ่ะครับ แต่เบียดขึ้นไม่ไหว + รอโอกาสไม่ได้ ถ้าเจ๋งจริงก็ขึ้นมาได้เหมือนโฟเด้นแล้วล่ะครับ อย่าไปคิดว่าจะเข้าระบบเลย
0
0
Come on CITY !!!!!
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:55
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวแรชกลับมาก็สำรองยาวละครับ ไม่มีเวลาลงให้ปรับตัว เพราะปีนี้ทีมก็ต้องการแชมป์

บางนัดเอาป๊อกมาปีกอีก แรชจองอีกข้าง กรีนวู้ดก็ปีกอีกตัว เพราะโด้ คาวานี่ คงจองหน้าเป้ายาวๆ

แถมตัวตัวสำรองเปลี่ยนเกมชั่วโมงนี้ อันดับ1ผมว่าลินกาดอะ
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34669
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 22:57
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:

แถมตัวตัวสำรองเปลี่ยนเกมชั่วโมงนี้ อันดับ1ผมว่าลินกาดอะ  

ใช่ครับ ผมก็งงกับการใช้เงินดีลนี้ ในเมื่อมีปัญหาตำแหน่งอื่น แต่อย่างว่าจีบกันมาตั้งนานแล้ว

แล้วแกคงไม่คิดว่าจะได้โรนัลโด้ด้วยแหละ
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26754
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 23:06
คิดว่าชานโช่นี่โดนโอ๋เกินไปไหมคับ
เรื่องอื่นไม่พูดถึงนะผมติดเรื่องเดียวบอกไคภาษาไม่ได้นี่ไม่ใช่ละครับ
ไคมันพูดอังกฤษได้ลื่นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel