ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27311
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:09
[RE: 'เฮียยิ้ม' โวยผีต้องได้ 2 โทษ-แฮปปี้แทน ลินการ์ด แก้ตัวสำเร็จ]
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
ที่ตลกคือเวสแฮมน่าได้จุดโทษก่อนขึ้นนำ แต่ไม่เห็นมีใครออกมาโวยเลย

ได้ประโยชนี่เงียบกริบ เสียประโยชปุ๊บเหมือนโดนน้ำร้อนลวก ออกจากรูให้พรึบ

เพิ่งทำใจออกจากรูได้หรอครับ น่าเสียดายนะครับไม่ได้มาตั้งแต่หลังจบเกมส์

ส่วนจังหวะที่พูดลองเอามาเทียบกับจังหวะที่โด้โดนหน่อยไหมล่ะครับว่าจังหวะไหนมันน่าได้มากน้อยมากกว่ากัน

เอามาพูดลอยๆงี้ เงียบๆไปดีกว่าครับ

โอเอ๋ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Mon Sep 20, 2021 00:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
<___คนธรรมดา___>
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7193
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:21
[RE: 'เฮียยิ้ม' โวยผีต้องได้ 2 โทษ-แฮปปี้แทน ลินการ์ด แก้ตัวสำเร็จ]
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ที่ตลกคือเวสแฮมน่าได้จุดโทษก่อนขึ้นนำ แต่ไม่เห็นมีใครออกมาโวยเลย

ได้ประโยชนี่เงียบกริบ เสียประโยชปุ๊บเหมือนโดนน้ำร้อนลวก ออกจากรูให้พรึบ

เพิ่งทำใจออกจากรูได้หรอครับ น่าเสียดายนะครับไม่ได้มาตั้งแต่หลังจบเกมส์

ส่วนจังหวะที่พูดลองเอามาเทียบกับจังหวะที่โด้โดนหน่อยไหมล่ะครับว่าจังหงะไหนมันน่าได้มากร้อยมากกว่ากัน

เอามาพูดลอยๆงี้ เงียบๆไปดีกว่าครับ

โอเอ๋ๆ

ผมโครตเกลียดไอกะลานี่เลย ลองแฟนผีไปเม้นงี้มู้แฟนหงส์มั่ง โดนเรื้อนจนโดนแบนแน่ๆ แต่ดีว่าแฟนผีช่วงนี้ดีนะ ไม่รุมเรื้อนอะไร
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27311
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:23
DoriTozz พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

ส่วนจังหวะที่พูดลองเอามาเทียบกับจังหวะที่โด้โดนหน่อยไหมล่ะครับว่าจังหวะไหนมันน่าได้มากน้อยมากกว่ากัน

โอเอ๋ๆ

ผมโครตเกลียดไอกะลานี่เลย ลองแฟนผีไปเม้นงี้มู้แฟนหงส์มั่ง โดนเรื้อนจนโดนแบนแน่ๆ แต่ดีว่าแฟนผีช่วงนี้ดีนะ ไม่รุมเรื้อนอะไร  

ผมก็ไม่ได้ชอบพวกแก๊งค์ลื่นนะ แต่นี่ก็แทบจะก็อปคาแรคเตอร์มาชัดๆ มีอยู่ไม่กี่ครหน้าเดิมๆ เหมือนแก็งค์ลื่นนั่นแหละ

สรรหาต้องแขวะให้ได้

แล้วเห็นด่าแก็งค์ลื่นแบบโน้นแบบนี้ แต่พฤติกรรมไม่ต่างเท่าไร
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Mon Sep 20, 2021 00:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:26
timematoom พิมพ์ว่า:
Nongkan_Nomnam พิมพ์ว่า:
ลูกแรกไม่น่าได้เหมือนแตะบอลทิ้งแล้ววิ่งเข้าหาเข่าเค้ามากกว่า
ส่วนลูกสองนี่ซูม่าเข้าไม่โดนบอลเลย จะให้ก็ไม่น่าเกลียดอะไร  

ถ้าพูดอย่างนั้น ก็ไม่ต่างกับตอนซูม่าแตะบอลยาวไปไกลเลยแล้วก็พุ่งข้ามขาป๊อกบาอะครับ แต่อันนั้นได้ฟาวล์นะ  

ของซูม่าเอาขาหน้าแตะบอลแล้วโดนเกี่ยวขาหลังไม่ใช่เหรอครับ เคสโด้นี่แตะบอลออกซ้ายแล้ววิ่งเข้าขวาไปหาเข่าเค้าเลยนะครับ
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9140
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:34
ลูกแรกไม่น่าได้เหมือนแตะบอลทิ้งแล้ววิ่งเข้าหาเข่าเค้ามากกว่า
ส่วนลูกสองนี่ซูม่าเข้าไม่โดนบอลเลย จะให้ก็ไม่น่าเกลียดอะไร  

ถ้าพูดอย่างนั้น ก็ไม่ต่างกับตอนซูม่าแตะบอลยาวไปไกลเลยแล้วก็พุ่งข้ามขาป๊อกบาอะครับ แต่อันนั้นได้ฟาวล์นะ  

ของซูม่าเอาขาหน้าแตะบอลแล้วโดนเกี่ยวขาหลังไม่ใช่เหรอครับ เคสโด้นี่แตะบอลออกซ้ายแล้ววิ่งเข้าขวาไปหาเข่าเค้าเลยนะครับ  
อันนั้นผมก็มองว่าแกวิ่งไปชนขา แตซูมาตอนนาที91อ่ะ อันนั้นไม่โดนบอลสักทีแท็คเคิลขาขวางเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2013
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:45
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนมาติช ลงมาได้ถูกจังหวะดีครับ
เพราะเกมกับวูล์ฟ มาติช ตัวจริง แล้วเจอเกมเพรสหนักๆ ไม่ไหว
แต่พอลงมาช่วงท้ายเกม ช่วงที่เวสต์แฮมเริ่มหมดแรง
ทำให้เล่นง่ายขึ้น แล้วมาติช เป็นตัวที่ออกบอลแนวลึกได้
มากกว่า คู่เฟรด กับแมคโท ผมว่านี่คือทีเด็ดเลย

เพราะตัวรุกมีเยอะแล้ว แต่ทำยังไงให้บอลไปถึงหน้าได้ใกล้ประตูที่สุด
นั่นคือข้อดีที่ทำให้ มาติช ยังอยู่กับทีม ในเวลาที่ทีมต้องการบอลแบบนี้

ส่วนลินการ์ด คือตัวที่จบสกอร์ในพื้นที่สุดท้ายดี เป็น match winner เข้าไปอยู่จุดยิงประตูได้บ่อย
การตัดสินใจเก็บไว้ คือทำให้ทีมมีตัวเลือกในการเจาะมากขึ้นจริงๆ

ผมไม่ติดใจในตัวโค้ชเลยนะ ผมอาจจะเป็นเสียงส่วนน้อยมากก็ได้
ผมชอบทุกอย่างในทีมชุดนี้ ทีมที่เขาเซตขึ้นมา ซื้อเข้ามาเติม
ส่วนตัวผมว่า โอเล่ น่าเห็นใจมากกว่า ที่ถูกวิจารณ์เยอะแบบไม่เป็นธรรม
แล้วหลายคนวิจารณ์แบบไม่เข้าใจเรื่องเกม เรื่องแท็คติกด้วย
ทั้งที่ผลงานในลีกโดยรวมตอนนี้ คือเรียกว่าสตาร์ทดีเลย ชนะ 4 เสมอ 1
ผมก็ไม่เข้าใจเลยว่า เขาจะเอาเหตุผลอะไรไปปลดคนที่ทำงานแล้วผลงานแบบนี้
แพ้ยังบอย นัดเดียวทำเหมือนสโมสรจะล่มสลาย ความคาดหวังของทีมๆ นี้สูงมากจริงๆ
มันอาจทำให้พวกแฟนบอลหลายคน ดูบอลแล้วเป็นทุกข์มากกว่านะ
คหสต.

ผมว่านัดนี้เล่นดีใช้ได้เลย ทั้งขึง ทั้งเข้าทำ ถึงจะมีผิดพลาดส่วนบุคคลเป็นระยะ แถมโอเล่ก็เปลี่ยนตัวดี ประตูชัยมาจากการประสานงานของสองผู้เล่นที่โอเล่เปลี่ยนลงมา (jz + sancho เลี้ยงจี้ เข้าพื้นที่สุดท้ายได้ matic วางบอลยาวได้)

ผมนึกว่าวันนี้คนที่อคติโอเล่จะเงียบๆละนะ ที่ไหนได้ เต็มกระทู้ข่าวเลย บอกทัศนคติแย่บ้างล่ะ แทคติกแย่บ้างล่ะ

งงใจจัดๆ
8
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:47
ปีนี้ หานัดคลีนชีท ได้ยากมากเลย

ปีก่อนเกมรับแข็งมากนะ แต่ปีนี้ดร็อปลงพอสมควรนะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2784
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:48

กะลาแลนด์ตามชื่อเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 213
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:50
[RE]'เฮียยิ้ม' โวยผีต้องได้ 2 โทษ-แฮปปี้แทน ลินการ์ด แก้ตัวสำเร็จ
เป็นเกมส์ที่เล่นละเอียดมาก เพราะมอยก็เซ็ทแผนมาดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2338
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 00:59
Spoil
quote="evilprinceaik"]

อันนั้นผมก็มองว่าแกวิ่งไปชนขา แตซูมาตอนนาที91อ่ะ อันนั้นไม่โดนบอลสักทีแท็คเคิลขาขวางเลย  
​  

ใช่ฮะผมก็มองว่าเคสนาที91ควรให้ แต่เคสแรกที่วิ่งชนขามันไม่ได้จริงๆฮะ เลยตอบท่านบนไปนิดนึง
แก้ไขล่าสุดโดย Nongkan_Nomnam เมื่อ Mon Sep 20, 2021 01:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2898
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 01:08
[RE]'เฮียยิ้ม' โวยผีต้องได้ 2 โทษ-แฮปปี้แทน ลินการ์ด แก้ตัวสำเร็จ

สมกับเป็นพวกในกะลาาา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
I respect I eternally

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1671
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 01:16
'เฮียยิ้ม' โวยผีต้องได้ 2 โทษ-แฮปปี้แทน ลินการ์ด แก้ตัวสำเร็จ

ตอบได้สมชื่อเลยครับ กะลาจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2007
ตอบ: 1635
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 01:26
nOnG_WinZ พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนมาติช ลงมาได้ถูกจังหวะดีครับ
เพราะเกมกับวูล์ฟ มาติช ตัวจริง แล้วเจอเกมเพรสหนักๆ ไม่ไหว
แต่พอลงมาช่วงท้ายเกม ช่วงที่เวสต์แฮมเริ่มหมดแรง
ทำให้เล่นง่ายขึ้น แล้วมาติช เป็นตัวที่ออกบอลแนวลึกได้
มากกว่า คู่เฟรด กับแมคโท ผมว่านี่คือทีเด็ดเลย

เพราะตัวรุกมีเยอะแล้ว แต่ทำยังไงให้บอลไปถึงหน้าได้ใกล้ประตูที่สุด
นั่นคือข้อดีที่ทำให้ มาติช ยังอยู่กับทีม ในเวลาที่ทีมต้องการบอลแบบนี้

ส่วนลินการ์ด คือตัวที่จบสกอร์ในพื้นที่สุดท้ายดี เป็น match winner เข้าไปอยู่จุดยิงประตูได้บ่อย
การตัดสินใจเก็บไว้ คือทำให้ทีมมีตัวเลือกในการเจาะมากขึ้นจริงๆ

ผมไม่ติดใจในตัวโค้ชเลยนะ ผมอาจจะเป็นเสียงส่วนน้อยมากก็ได้
ผมชอบทุกอย่างในทีมชุดนี้ ทีมที่เขาเซตขึ้นมา ซื้อเข้ามาเติม
ส่วนตัวผมว่า โอเล่ น่าเห็นใจมากกว่า ที่ถูกวิจารณ์เยอะแบบไม่เป็นธรรม
แล้วหลายคนวิจารณ์แบบไม่เข้าใจเรื่องเกม เรื่องแท็คติกด้วย
ทั้งที่ผลงานในลีกโดยรวมตอนนี้ คือเรียกว่าสตาร์ทดีเลย ชนะ 4 เสมอ 1
ผมก็ไม่เข้าใจเลยว่า เขาจะเอาเหตุผลอะไรไปปลดคนที่ทำงานแล้วผลงานแบบนี้
แพ้ยังบอย นัดเดียวทำเหมือนสโมสรจะล่มสลาย ความคาดหวังของทีมๆ นี้สูงมากจริงๆ
มันอาจทำให้พวกแฟนบอลหลายคน ดูบอลแล้วเป็นทุกข์มากกว่านะ
คหสต.

ผมว่านัดนี้เล่นดีใช้ได้เลย ทั้งขึง ทั้งเข้าทำ ถึงจะมีผิดพลาดส่วนบุคคลเป็นระยะ แถมโอเล่ก็เปลี่ยนตัวดี ประตูชัยมาจากการประสานงานของสองผู้เล่นที่โอเล่เปลี่ยนลงมา (jz + sancho เลี้ยงจี้ เข้าพื้นที่สุดท้ายได้ matic วางบอลยาวได้)

ผมนึกว่าวันนี้คนที่อคติโอเล่จะเงียบๆละนะ ที่ไหนได้ เต็มกระทู้ข่าวเลย บอกทัศนคติแย่บ้างล่ะ แทคติกแย่บ้างล่ะ

งงใจจัดๆ  

นั่นละครับ ละผมมั่นใจแฟนผีที่ยังไม่อคติต่อโอเล่ ยังมีอีกเยอะ แต่ขี้เกียจมาพิมพ์
ส่วนมากก็แค่ "ตามกระแส" จนอคติไปทั้งนั้นละครับ คนมันอคติ ทำดี 10 รอบ พอพลาดสักรอบ ก็ด่าซะเหมือนไม่เคยมีไรดี พอกระแสตามมาเยอะ ก็ยิ่งไปกันใหญ่

ปล. นัดไหนบอลแพ้ แบบยังบอย ก็เข้าใจเราก็มองข้อเสีย แล้วค่อย"ติ"ในสิ่งที่พลาด ไม่ต้องชม แต่นี่โดนซะ 555
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 01:29
ถูกแบนแล้ว

เอ็งอะเหมือนโดนน้ำร้อนลวก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 392
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 02:02
เก็บโควต้าไว้แมตสำคัญๆดีกว่า
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel