ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12574
โพสเมื่อ: Thu Sep 16, 2021 12:31
[RE: Axieผมคงเข้าไม่ทัน คิดว่าตัวไหนน่าเข้าไปเล่นอีก]
คลั่ง พิมพ์ว่า:
jocolenoname1234 พิมพ์ว่า:
MisterAom พิมพ์ว่า:
Axie ผมลงไปวันที่ 9.9 45k ณ วันนี้ราคาตัวถูกลงกว่าวันนั้นนะครับ  

55+ เข้าก่อนท่านไป 2 อาทิตย์ ราคาพอๆกัน

เมื่อวานไปดูตลาด เหลือ 25K

เข้าก็แพง
แถมเข้าแป๊บ SLP ลดราคา

ดอยของจริง

จากจะคืนทุน 2เดือนกว่า เลื่อนไป จะ4 เดือนละ  

ถ้าเป็นผู้เล่นธรรมดาทั่วๆไป ตอนนี้หา SLP โดยเฉลี่ยได้กี่ขวดต่อวันครับ  

ถ้า ตัว Floor ต่ำสุดจะได้ 50 SLP จาก PVE ถ้าพอชนะ PVP 5 ตาก็ 75 SLP

น่ะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ใครอยากเป็นเศษหมา..
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2021
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Thu Sep 16, 2021 13:18
[RE: Axieผมคงเข้าไม่ทัน คิดว่าตัวไหนน่าเข้าไปเล่นอีก]
NeonoinM14 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวรอ Illuvium อยู่ครับ ระหว่างนี้ก็ stake ilv ไปพลางๆอยู่ครับ  

ถามหน่อยครับ

1. ท่านเสียค่า Gas ในการ Stake ราวๆเท่าไหร่ครับ

2. สมมุติถ้าผมจะ Stake 10k บาท ผมจะเสียค่า Gas เท่ากับคนลง 100k ปะครับ

คือมันเป็นเรทตายตัวหรือคิดเป็นเปอร์เซนในการลงเงินอะครับ เช่นลงน้อยจ่ายน้อย ลงเยอะจ่ายเยอะ ผมจะได้คำนวนว่ามันคุ้มมั้ย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 370
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 13:57
ส่วนตัวรอ Illuvium อยู่ครับ ระหว่างนี้ก็ stake ilv ไปพลางๆอยู่ครับ  

ถามหน่อยครับ

1. ท่านเสียค่า Gas ในการ Stake ราวๆเท่าไหร่ครับ

2. สมมุติถ้าผมจะ Stake 10k บาท ผมจะเสียค่า Gas เท่ากับคนลง 100k ปะครับ

คือมันเป็นเรทตายตัวหรือคิดเป็นเปอร์เซนในการลงเงินอะครับ เช่นลงน้อยจ่ายน้อย ลงเยอะจ่ายเยอะ ผมจะได้คำนวนว่ามันคุ้มมั้ย  

1. ผมจ่ายค่า แกสตอน approve กับ deposite รวมๆแล้วประมาณ 0.004 ETH เองครับ ตอนนั้นใช้ gwei 17 ถ้าจำไม่ผิด stake ไว้ 111 วันแล้วครับผม
2. ถ้าจำไม่ผิด เท่ากันนะครับ แต่ผม stake ทิ้งไว้แล้วยังไม่ได้กดรับ ILV หรือ sILV เลยครับ กดรับตรงนั้นรู้สึกจะเยอะเลยรอกดทีเดียวตอนครบวันที่เลือก stake ไปตอนแรก

1
0
นีโอ
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 13:58

ถ้าวางแผนจะเล่นเกมนี้ต้องรีบเข้าไปซื้ออะไรไว้ก่อนมั้ยครับ  

ก็คงต้องมี ETH ไว้เล่นแบทเทิลในเกม แล้วก็อาจจะพวกการ์ดอ่ะครับ ราคาก็แอบแพงอยู่
1
0
นีโอ
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 13:59
KimuJi พิมพ์ว่า:

เหรียญไปไกลมากกก เสียดายเกมส์นี้มันดังเมืองนอก มานานแล้วกว่าข่าวจะมาถึงไทย เหรียญก็ปาไปหมื่นแล้ว  

รอลุ้นกันครับเกมนี้ ว่าจะปังมั้ยตอนเปิดเล่นจริง แต่มีเซอร์ไพรซ์อยู่แน่ๆครับก่อนเกมเปิด
0
0
นีโอ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel