ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4933
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 02:22
[RE: ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ]
ปัญหาตอนนี้ที่หนักกว่าการปรับตัวเข้ากับระบบทีมคือเหมือนเล่นไม่มั่นใจเลย ยิ่งพลาดยิ่งเล่นเซฟตัวเองกดดันตัวเองเลยตัดสินใจพลาดไปหมด เอาตรงๆอาการหนักครับ ต้องหานัดปลดล็อคโชว์ฟอร์มเรียกความมั่นใจก่อนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Wed Sep 15, 2021 02:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 02:29
[RE]ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ
คือโด้แม่งต้องลงมาล้วงบอลแล้วป้อนไปให้ แต่สุดท้ายก็ยึกยักทำเสียจังหวะ 5555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 02:41
ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ
ยกตัวอย่างติอาโก้ทีมคุณอ่ะ ต้องปรับตัวไหม
มาจากบุนเดสเหมือนกัน หรืออย่างไคฮาแวต ก็ครึ่งฤดูกาล ดูเป็นห่วงซานโช่ซะยิ่งกว่าแฟนแมนยูอีกนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย chatchairito เมื่อ Wed Sep 15, 2021 02:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 4068
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 03:07
[RE: ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ]
JengKunTep พิมพ์ว่า:
ผมงงว่าปีกนี่ มันจะเล่นซ้ายหรือขวา มันไม่ควรเอามาเป็นข้ออ้างนะ กับดอทมุนมันก็เล่นได้ทั้ง 2 ข้าง แล้วค่าตัวขนาดนี้ละ โดนจับเล่นซ้าย ต้องบอกรอเล่นขวา โดนไปขวา ต้องให้รอไปซ้าย งี้หรอ ถ้าให้โดนจับไปเล่นวิงแบ็คแบบโอดอย ผมจะไม่ว่าเลย หรืออย่างไคฮาแวต อันนั้นช่วงที่แลมคุม จีบเล่ยทั้งปีกขวา กลางรุก กองหน้า กองกลางตัวกลาง แต่คำว่าปีก ผมว่าจะซ้ายขวาก็ไม่ควรมีข้ออ้างอะ เหมือนถ้าฮาแวตโดนจับเล่น amc กับ f9 แต่เล่นไม่ดี ก็ควรโดนบ่น แต่ถ้าโดนจับไปปีกกหรือcmผมก็ไม่อยากจะด่ามาก สรุปว่า เลิกยกเรื่องอยู่ซ้าย-ขวาเถอะผมว่า คนมันจะเล่นดีฝั่งไหนมันก็จะแสดงประสิทธิภาพเอง อยู่ที่ด้านไหนจะมากจะน้อยกว่ากัน  

ผมว่ามีผลนะ ทั้งความถนัด และ วิชั่นการเล่น

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 03:13
ผมคนนึงที่บอกตลอดว่าแมนยูไม่ควรซื้อซานโซ่มาเพราะมองว่าระบบแมนยูจะทำให้ซานโซ่เล่นไม่ออกแน่นอน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 192
ที่อยู่: ระหว่างเส้นทางการลุ้นแชมป์กับโรงละครแห่งความสุข(ความฝัน)
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 03:31
จากที่ติดตามซานโช่เล่นให้ยูไนเต็ดมาทุกนัด ยังไม่เห็นไม้ตายอะไรที่จะทำให้ยูไนเต็ดได้เปรียบเลยครับ
ก็หวังว่าจะสามารถยกระดับตัวเองเพื่อทีมได้เร็ววันครับ ถ้าไม่มีซุปเปอร์สตาร์คนอื่นเข้าสู่ทีมกระแสซานโช่คงแรงกว่านี้มากจากค่าตัวที่จ่่ายไปครับ

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11097
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 03:55
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
ตลกพวกอวย 75ล้าน เล่นได้เท่านี้ บอกเล่นดี 5555555

วันนี้เพื่อนจ่ายอย่างสวยหลุดไปทางขวา มีเวลาให้ทำอะไรเยอะแยะ สุดท้ายล็อคไปติดเขาซะงั้น

จิ๊กซอชิ้นสุดท้ายปีกขวา เริ่มมีกลิ่น 5555555

สำหรับผมมันคือดีขึ้นนะ เทียบกับนัดแรกๆ แถมเป็นนัดที่เล่นทางขวาด้วย แล้วลูกหลุดไปนั้น มันกากเองจริง

แต่ก็คือเอามาตัดสิน career มันเลยหรอครับ เข้าใจว่ากะมาแขวะลูกเดียว แต่พูดซะเหมือน

นักเตะใหม่ทีมอื่นๆไม่เคยพลาดกันเลย ไม่เคยต้องปรับตัวเลย ค่าตัวมันสูงจริงแหละ

แต่ผมว่าแต่ละคนก็คิดแตกต่างกันไป อุส่ามาคุยแบบมีเหตุผลด้วย จะคุยกับผมไหมเนี่ย
0
0
วิจารณ์ตามฟอร์ม ห่วยก็คือห่วย ทำดีก็ชม
Manchester United Fans

นักบอลถ้วย ง.
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13831
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 04:32
[RE]ซานโช่ ยังต้องรอปรับตัวอีกหรอครับ
จะเป็นนิว เดปายป่าวว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4909
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 05:09
กะลาแลนด์ พิมพ์ว่า:
ตลกพวกอวย 75ล้าน เล่นได้เท่านี้ บอกเล่นดี 5555555

วันนี้เพื่อนจ่ายอย่างสวยหลุดไปทางขวา มีเวลาให้ทำอะไรเยอะแยะ สุดท้ายล็อคไปติดเขาซะงั้น

จิ๊กซอชิ้นสุดท้ายปีกขวา เริ่มมีกลิ่น 5555555

เม้นนี้เดจาวูตอนไค ฮาแวร์ตมาใหม่ๆที่สุดละ แค่เปลียนจาก เลข75เป็น73
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 05:09
ค่าตัวขนาดนี้ต้องเก่งเลยหรอครับ ให้เวลาปรับตัวหน่อยกี่นัดเอง
0
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11793
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 05:21
ผมว่าทีมมันไม่มีแพทเทิลบุก แพทเทิลเข้าทำอ่ะครับ
ใครจะจ่ายอะไรก็จ่ายจะเลี้ยงก็เลี้ยง จะทำอะไรก็ทำ
พอคนใหม่มาจากที่เล่นเป็นแพทเทิลอย่างเสือเหลือง มามันเลยงงๆ ไม่รู้จะทำอะไรดี จ่ายไปไหน เลี้ยงไปไหน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20839
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 07:07
ปกป้องติอาโก้ได้มะ

ถ้าไม่ติดโควิดกับเจ็บตอนริชาเสียบ ปรับตัวได้ก่อนแน่นอนอ่ะ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: บุรุษเพศ
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 7936
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 08:20
เอาตรงๆพี่ว้าเล่นเสียยังดูดีกว่าเลย
0
0
จิตวิญญาณของการเป็นบุรุษเพศ
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6360
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 08:37
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
ก่อนโดนเปลี่ยนออกคือเล่นแย่มากช้ามาก ไม่กล้าเล่น เห็นแฟนผีในมู้ Live หลานๆคนเริ่มบ่น

มากขึ้นละ คิดว่าไงกันมั่งครับ  
ก่อนโดนเปลี่ยนออกคือเล่นแย่มากช้ามาก ไม่กล้าเล่น เห็นแฟนผีในมู้ Live หลานๆคนเริ่มบ่น

คือมันก็ยังไม่โอเคนะ

แต่ถ้าไม่ปรับตัวแล้วให้ทำไงดี..

- ไม่ส่งลงเลย
- ขายทิ้ง ก็ไม่ได้ ตลาดปิดแล้ว
- หรือนั่งสำรอง ก็ต้องรอดู

ผมว่าอาจจะต้องไปกลับไปที่สำรอง แล้วซ้อมให้หนักเพื่อกลับสู่ทีม

คือก็ต้องยอมรับแหละ ว่าซื้อมาแพง และไม่สามารถตอบสนองความคาดหวังได้ทันที

แต่ในเมื่อมันยังปรับตัวไม่ได้..มันก็ต้องปรับตัวต่อไป หรือ คิดว่าไงล่ะ

จะยกให้เป็นดีลที่ล้มเหลวในเดือนแรกเลย..เลยไหม
คือแต่ละดีลมันมีความเสี่ยงอยู่แล้ว มีสิทธิ์ออกได้ 2 หน้าแหละ แต่ถ้าผ่านไป 1 ปี มันหาจุดเปลีย่นไม่ได้ค่อยว่าอีกไหม

อย่างโซลชายังมาจนจะ 3 ปี ก็ยังได้โอกาสอยู่
VDB เล่นทั้งปีไม่มีไรเลย ก็ยังอยู่

คือ ตอนนี้มันไม่เวิร์คเท่าไหร่ล่ะ แต่มันยังมีทางให้เดินอยู่ไง

ก็ที่เค้าถามเนี่ยคือ ค่าตัวขนาดนี้ มันต้องรอปรับตัวถึง1ปีเลยรึ มันควรแกะซองกินได้เลยไหม

ไอปรับตัวไม่ได้ต้องให้เวลา หรือต้องลงไปสำรอง อันนี้ใครๆก็รู้อยู่แล้วครับว่ามันควรเป็นแบบนั้น

พ้องมันคือ ค่าตัวขนาดนี้ ทำไมถึงยังต้องใช้เวลาปรับตัวนานอีก ทั้งๆที่ก็กลับมาลีคเดิม ประเทศบ้านเกิด สภาพอากาศ สภาพการกินที่เคยอยู่

ยิ่งมีตัวเทียบอย่าง ลูคาคู โด้ นี่ยิ่งชัดเลย ไม่ได้หมายความจะเห็นการยิงประตูเป็นกอบเป็นกำแบบทั้งคู่นะ แต่ค่าตัวขนาดนี้ มันควรเล่นแล้วมีอิมแพ็คกว่านี้ไหม ดูบรูโน่เป็นตัวอย่างก็ได้ โหดตังแต่เกมแรกๆเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 08:55
Spoil
R'omeo พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:

คือมันก็ยังไม่โอเคนะ

แต่ถ้าไม่ปรับตัวแล้วให้ทำไงดี..

- ไม่ส่งลงเลย
- ขายทิ้ง ก็ไม่ได้ ตลาดปิดแล้ว
- หรือนั่งสำรอง ก็ต้องรอดู

ผมว่าอาจจะต้องไปกลับไปที่สำรอง แล้วซ้อมให้หนักเพื่อกลับสู่ทีม

คือก็ต้องยอมรับแหละ ว่าซื้อมาแพง และไม่สามารถตอบสนองความคาดหวังได้ทันที

แต่ในเมื่อมันยังปรับตัวไม่ได้..มันก็ต้องปรับตัวต่อไป หรือ คิดว่าไงล่ะ

จะยกให้เป็นดีลที่ล้มเหลวในเดือนแรกเลย..เลยไหม
คือแต่ละดีลมันมีความเสี่ยงอยู่แล้ว มีสิทธิ์ออกได้ 2 หน้าแหละ แต่ถ้าผ่านไป 1 ปี มันหาจุดเปลีย่นไม่ได้ค่อยว่าอีกไหม

อย่างโซลชายังมาจนจะ 3 ปี ก็ยังได้โอกาสอยู่
VDB เล่นทั้งปีไม่มีไรเลย ก็ยังอยู่

คือ ตอนนี้มันไม่เวิร์คเท่าไหร่ล่ะ แต่มันยังมีทางให้เดินอยู่ไง

ก็ที่เค้าถามเนี่ยคือ ค่าตัวขนาดนี้ มันต้องรอปรับตัวถึง1ปีเลยรึ มันควรแกะซองกินได้เลยไหม

ไอปรับตัวไม่ได้ต้องให้เวลา หรือต้องลงไปสำรอง อันนี้ใครๆก็รู้อยู่แล้วครับว่ามันควรเป็นแบบนั้น

พ้องมันคือ ค่าตัวขนาดนี้ ทำไมถึงยังต้องใช้เวลาปรับตัวนานอีก ทั้งๆที่ก็กลับมาลีคเดิม ประเทศบ้านเกิด สภาพอากาศ สภาพการกินที่เคยอยู่

ยิ่งมีตัวเทียบอย่าง ลูคาคู โด้ นี่ยิ่งชัดเลย ไม่ได้หมายความจะเห็นการยิงประตูเป็นกอบเป็นกำแบบทั้งคู่นะ แต่ค่าตัวขนาดนี้ มันควรเล่นแล้วมีอิมแพ็คกว่านี้ไหม ดูบรูโน่เป็นตัวอย่างก็ได้ โหดตังแต่เกมแรกๆเลย  

อ้างอิงจาก:
อ้างอิงจาก:

ผมก็ใส่ต้องนี้ไว้ให้แล้วไง ว่าตอนนี้มันไม่ค่อยเวิร์คแหละทีเล่นได้แค่นี้
มันเป็นดีลที่มีความน่าเป็นห่วงเหมือนกัน

แล้วถ้าไม่ปรับตัวต่อ พยายามต่อแล้วจะให้ทำยังไง นักเตะก็ยังต้องอยู่ในทีมต่อไป
จะนั่งสำรองไป เพื่อรอโอกาสใหม่ หรืออะไรก็ว่าไง

หรือท่านคิดว่าไง คิดว่าทำอะไรได้ก็ลองเสนอมาได้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel