ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
โรดรี้ กลางรับ TOP3ของลีค มั้ย?
TOP3
???
TOP5
???
ต่ำกว่านั้น
???
คะแนนทั้งหมด: 108
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6985
โพสเมื่อ: Wed Aug 25, 2021 20:00
[RE: RODRI กลางสเปคเป๊ป (GIF) ระดับไหน?]
folkzerza007 พิมพ์ว่า:
สไตลแกเหมือนรับจ๋าๆ แทบจะไม่มีจังหวะวางบอล ตักบอล ทะลุช่อง เหมือนอย่าง เฟอนันดินโย่ ผมว่าแกเล่นเหมือนพวก javi garcia , Fernando แต่สกิลแกจะเหนือกว่า 2 คนนี้มาก  

จริงครับ เมื่อก่อนเล่น เพล์เมกเกอร์คู่ แถมแฟร์นัน แกก็เกมรุกโหด เหมือนกลางของทีมมีเพล์เมกเกอร์3คน มิติเกมรุกจัดจ้านกว่านี้มาก

โรดรี้ มิติเกมรุกน้อย ถ้ามองว่าแกเป็นกลางรับ เล่นเกมรุกได้ขนาดนี้ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ

ผมว่าโรดรี้ดีกว่าการ์เซียและเฟอนันโดเยอะ เพราะแกอินเตอร์เซฟบอลได้บ่อย และแม่นมาก เอาบอลมาให้ทีมเล่นต่อ เกมรุกต่อเนื่อง เที่ยบกับพวกยุคก่อนคือเข้าบอลทีไร ช้า และเสียฟาร์ลทุกที ตัดเกมก็ไม่ชัวร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6985
โพสเมื่อ: Wed Aug 25, 2021 20:02
[RE: RODRI กลางสเปคเป๊ป (GIF) ระดับไหน?]
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
ผมว่ายังไม่เท่าไหร่นะ โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับแฟนันที่ดีกว่าทุกอย่าง

เปิดบอลแม่น ตัดบอลได้ พาบอลไปข้างหน้าได้ เปปที่ไม่มีแฟนันสิลำบาก ไม่ใช่โรดรี้  

ใช่ครับ มิติเกมรุกด้อยกว่าแฟร์นันเยอะ

แต่ตำแหน่งนี้ หาตัวแทนยากจริงๆ สำหรับผมได้แบบโรดรี้ ก็ถือว่าน่าพอใจแล้วครับ
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3615
โพสเมื่อ: Wed Aug 25, 2021 20:58
กลางรับตัดเป็นเทียร์ 4 ระดับแล้วกัน
T1.กองเต้ S
T2.แฟนัน,ฟาบิญโย่ ,มาติช A+,-
T3.เอนดีดี้,โรดี้,บิซซูมม่า,ไรซ์,ฮอยแบก B+,- พัฒนาต่อเป็น A ได้
T4.ชาก้า ,โรเมอูC+,- ฟอร์มคุ้มดีคุ้มร้าย

โรดี้ผมให้ B+ ที่พัฒนาต่อไปเป็น A ได้
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Wed Aug 25, 2021 21:27
ผมว่ากลางรับสไตล์เป๊ปที่เป๊บใช้สองคนก่อนหน้าในสองสโมสรนั่นคือ บุสเกตกับอลอนโซ่ ถ้าถามว่าโรดรี้ตอบโจทย์นั้นมั้ยผมว่าไม่อะ ต้องเฟอร์นันเท่านั้นโรดรี้ดูยังไม่เท่าไหร่
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Wed Aug 25, 2021 21:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5239
โพสเมื่อ: Wed Aug 25, 2021 22:09
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
กลางรับตัดเป็นเทียร์ 4 ระดับแล้วกัน
T1.กองเต้ S
T3.เอนดีดี้,โรดี้,บิซซูมม่า,ไรซ์,ฮอยแบก B+,- พัฒนาต่อเป็น A ได้
T4.ชาก้า ,โรเมอูC+,- ฟอร์มคุ้มดีคุ้มร้าย

โรดี้ผมให้ B+ ที่พัฒนาต่อไปเป็น A ได้

เมื่อวันก่อนผมดูมาติชเล่นกับเซาท์แล้วนั้น ผมว่าประมาณ T.4 มากกว่าผมว่า
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3615
โพสเมื่อ: Thu Aug 26, 2021 00:33
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
T1.กองเต้ S

เมื่อวันก่อนผมดูมาติชเล่นกับเซาท์แล้วนั้น ผมว่าประมาณ T.4 มากกว่าผมว่า  
ผมหมายถึงสกิล ทักษะ มาติชโรยราแล้วตอนนี้
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel