ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 1433
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 00:19
[RE: Amway มันดีจริงๆหรอครับ ทำไมถึงยังอยู่ได้]
Edit: กดผิดครับ เม้นนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Beosz LFC เมื่อ Tue Aug 17, 2021 00:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2020
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 00:29
[RE: Amway มันดีจริงๆหรอครับ ทำไมถึงยังอยู่ได้]
ถ้าให้พูดแค่เรื่องผลิตภัณฑ์ ก็คือดีครับ ดีมากด้วย
ทำให้แม่ผมหายดีจาก โรคพุ่มพวง หรือ โรคแพ้ภูมิตัวเอง (SLE) ได้ มาเกือบ 20 ปีได้ เพราะยา แอมเวย์ล้วนๆ ทุกวันนี้ก็ยังกินอยู่ และอีกหลายผลิตภัณฑ์ ก็ใช้อยู่ เป็นสมาชิกมันซื้อถูกลงไม่ได้เอาไปขายใครนักหลอก แค่ซื้อให้คนในครอบครัวใช้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14393
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 00:46
ของดีนะ ตามราคาเลย ฮ่าๆๆ

แต่นั้นแหละ วิธีการต่างๆของคนขาย ทำให้คนไม่ค่อยชอบมั่ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 68
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 00:48
ดีไม่ดีไม่รู้ ของอย่างนี้ต้องศึกษาด้วยตัวเองครับ
สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น ผมทำธุรกิจนี้มา 10 ปี
ซื้อบ้านซื้อรถ พาพ่อแม่เที่ยวตปท.และตัวเองก็ไปเที่ยวแทบจะทุกปี ถ้าถามผมว่าดีมั้ยแน่นอนผมต้องบอกว่าดีครับ ไม่ดีคงไม่ทำ ไม่ได้ผลลัพธ์ขนาดนี้

แต่ถ้าถามความเห็นคนอื่นที่ต่างไป ก็อาจจะได้คำตอบที่ต่างกัน ถ้ามีโอกาสได้ลองศึกษา ก็ลองดูนะครับ
ทริปหน้าแอมเวย์พาไปสวิสเซอร์แลนด์ หวังว่าเราจะได้เจอกันครับ
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 01:05
ผมนี่เพื่อนที่สนิทที่สุดชวนเลยครับ แต่ผมปฏิเสธดีๆไป แต่ถ้ามันอยากให้ไปงานแอมเวย์เป็นเพื่อน ผมไปเป็นเพื่อนตลอดนะชิวๆเลย คุยกันตรงๆได้อยู่แล้ว (เพื่อน ผญ) แต่ผมยอมรับนะว่าของแบรนด์เขาดีเลยแหละ
เหตุผมที่ผมปฏิเสธเพราะว่า การที่เราจะสามารถทำกำไรจากตรงนี้ได้อะ คนรอบตัวเราต้องมีเงินพอสมควรครับ เพราะเอาจริงๆคือของมันราคาสูงเอาเรื่อง ผมดูที่เขาพูด หลายๆคนที่ประสบความสำเร็จกับแอมเวย์คือรอบตัวเขา สังคมเขาเป็นคนมีตังพอที่จะสามารถเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ราคาสูงได้หมดเลย
ซึ่งรอบตัวผมไม่ใช่อะ
แก้ไขล่าสุดโดย Olivier7 เมื่อ Tue Aug 17, 2021 01:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5600
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 05:45
Beosz LFC พิมพ์ว่า:
เหตุผลเยอะมากครับว่าทำไมถึงยังอยู่ได้

หลักๆก็เรื่องสินค้าครับ สินค้าดีก็อยู่ได้ (ถึงจะขายตรงก็เถอะ)
ดูอย่าง "ยาคู้" เป็นต้น (สินค้าดี+ขายตรง ก็อยู่ได้ครับ ขนาดไม่ได้มีระบบเครือข่ายนะ)

แล้วอย่าง amway มีระบบเครือข่ายเข้ามาช่วยอีกครับ ก็เสริมความอยู่ได้เข้าไปอีกครับ

ปล.ผลเคยทำจนเป็นระดับ platinum แต่เลิกมา3-4ปีละนะครับ  

ขึ้นไปถึงตรงนั้นแล้วทำไมถึงเลิกล่ะครับ? แล้วรายได้หายด้วยไหม?
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11697
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 07:31
คนมักจะบอกว่าเป็นงานที่ทำบนหลังคน แต่งานที่ทำทุกวันนี้ก็เป็นงานทำงานบนหลังคน
เป็นส่วนใหญ่และเป็นงานที่เป็นขั้นบันไดจริง ๆ
แต่กับงานประเภทนี้มันเป็นงานที่ใครทำใครได้ เป็นผลงานของคนคนนั้น มีโอกาสและมีรายได้ ได้เท่ากัน แต่คนเราส่วนใหญ่ไม่ชอบพูดการขาย ไม่ชอบงานขาย ไม่ชอบแข่งขันก็เลยไม่ชอบงานแบบนี้มันดูไม่ดี สู้เป็นหัวหน้าแผนก เป็นผู้จัดการ เป็น ผอ ไม่ได้
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 07:55
จริงๆแล้ว ขายตรงน้ำดีก็มีหลายๆค่ายน่ะครับ มาเสียกับคนทำธุรกิจที่ไร้จรรยาบรรณ บางคน ที่ใช้วิธีการทำงานแบบ ง้อขอตื้อ อยู่ มีคนมาชวนผมเข้าไปดูการทำงานของบริษัทแบบนี้บ่อยๆนะ เราเข้าใจเลย มันคือการส้รางกลุ่มผู้บริโภคโดยมีเราเป็นจุดเริ่ม ขยายออกเป็นวงกว้างโดยที่มีเราเป็นผู้แนะนำ และมีรายได้ตามแผนการตลาดของบริษัทนั้นๆ

ถามว่าแผนนั้นดีมั้ย ดีมากๆครับมีโอกาสได้เงินจริงๆด้วย ถ้าทำถูกวิธีและทำต่อเนื่อง

แต่ส่วนตัวไม่เหมาะกับผมเลยไม่ทำ ผมขี้เกรงใจคน ไม่ชอบไปตามคน และคนไทยส่วนใหญ่ยังมองว่างานนี้มันน่าเกลียด ง้อขอตื้อ บริษัทไหนสินค้าดีก็ยังมีผู้บริโภคยาวๆ แอมเวย์ กิฟฟารีน พวกนี้ของดีเลย ครีมอาบน้ำผมใช้ กิฟฟารีน ยาสีฟัน กับลูกกลิ้งผมใช้ ซัคเซสมอร์ ดีท้อกเวลากินหนักๆก็กินสบายท้องดี ส่วนแม่ผมแกชอบกินคอลาเจ้นของกิฟฟารีน แกว่าเดินเหินคล่องไม่ปวดข้อปวดเข่า

เพราะนั้นเอาที่สบายใจ กำลังถึงเจอของที่ชอบก็ซื้อได้
ทึกวันนี้มีคนมาชวนผมก็รับฟังและอธิบายว่าผมเข้าใจระบบงานแบบนี่ มันดีนะ แต่ไม่เหมาะกับเรา เราชอบการใช้ชีวิตแบบที่เรากำหนดเอง

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 1259
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 08:15
แอมเวย์มีเป็นโรงงานผลิต ฟาร์มเพาะปลูก ห้องวิจัยที่ใหญ่มา เอาจริงๆ ผมสงสัยนะทำไมคนทั่วไปซื้อครีมกระปุกละ 100-200 มาใช้ทั้งๆ ที่ไม่มีแหล่งผลิตเลย อย่างพวกอาหารเสริมเช่นกันของ Nutrilite ก็ยังมีโรงงานชัดเจนแต่บางเจ้าผลิตไหนยังไม่รู้เลย
0
0
ถูกต้องดีกว่าถูกใจ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 2129
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 08:50
Amway มันดีจริงๆหรอครับ ทำไมถึงยังอยู่ได้
ยาสีฟันโคตรดี แก้อาการเสียวฟัน ไม่มีกลิ่นปาก ผมสั่งมาใช้ตลอด5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15359
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 09:11
ใช้โรลออนของแอมเวย์อยู่ก็ใช้ดีนะครับ

ใช้มานานมากแล้วอะไม่เคยเปลี่ยนเลย ตั้งแต่เรียนม.ปลายแล้วมั้ง
0
0

นักเตะอบจ.
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 15 Jan 2015
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 09:17
ของมันดีครับอย่างไงก็ซื้อใช้
ส่วนเรื่องการถูกชวนอันนี้ผมว่าอยู่ที่ตัวบุคคลครับ คงมีแบบไม่ดีจริงๆก็เยอะ
ของผมรุ่นพี่ที่ชวนเค้าแนะนำของใช้ ผมก็ใช้ ดีก็ใช้ต่อ
แต่ไม่ทำธุรกิจครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2013
ตอบ: 2107
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 10:17
[RE]Amway มันดีจริงๆหรอครับ ทำไมถึงยังอยู่ได้
ดีอยู่นะครับ เคยใช้บริการอยู่เครื่องนั่งสบาย บางกอกแอมเวย์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1104
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 10:27
สินค้าเค้าดีจริงครับ ก็ตามราคาแหละ

โมเดลธุรกิจจริงๆก็ไม่ได้ผิดอะไร ผิดที่พวกกลุ่มคนทำนั่นแหละครับ ใช้วิธีชวนแบบไม่ค่อยซื่อตรงคนเลยยี้เยอะ ถามว่ากลุ่มที่ดีมีไหมก็มีแหละครับ แต่เค้าจะไม่ได้มาชวนท่านอย่างที่โดน
0
0
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2366
โพสเมื่อ: Tue Aug 17, 2021 10:29
สินค้าเค้าดีจริงครับ ผมไม่ได้ขาย แต่ซื้อใช้ประจำ โรลออน ยาสีฟัน อาหารเสริม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel