ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3721
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:31
[RE: "เมสซี่" เฟิร์มต่างดาวขอลดค่าจ้าง 50% - ลาลีก้าห้ามไว้เลยต้องมูฟออน]
Mister M พิมพ์ว่า:
ไม่รู้สิ ผมว่ามันตลก

เพราะในอดีตมีนักเตะดัง ๆ หลายคน พออายุมากแล้วเขาเล่นให้ทีมรักแบบเรื่องเงินไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย

อย่าง ร็อบเบน เล่นให้โกรนิงเก้น ผมก็ไม่คิดว่าค่าจ้างแกจะแพงอะไรหรอก เล่นเพราะรักล้วน ๆ

หรือตอน วิเอรี่ กลับไปเล่นให้อตาลันต้า แกเล่นให้ฟรี ๆ ด้วยซ้ำ ขอแค่โบนัสยิงประตูลูกละ 1 พันยูโร

พอมีอะไรให้เทียบแบบนี้เลยรู้สึกว่าเคสเมสซี่นั่งร้องไห้นี่โคตรตลก  

เทียบกันได้ไงอ่ะ

เมสซี่ฟอร์มตอนนี้ระดับไหน ยังเป็นเบอร์หนึ่งของโลกอยู่นะ

ไม่ใช่นักเตะเตรียมแขวนสตั๊ดนะครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไอ้แมวน้อย
นักเตะท้ายซอย
Status: หัวใจสิงห์ ไม่มีวันสูญสิ้นซึ่งความหวัง
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:32
[RE: "เมสซี่" เฟิร์มต่างดาวขอลดค่าจ้าง 50% - ลาลีก้าห้ามไว้เลยต้องมูฟออน]
มันน่าเศร้าสุดๆสำหรับเมสซีและแฟนบาซ่า ที่ต้องทิ้งตำนานคนนี้ไป
ลาลีก้ามีผลแน่นอน บาซ่านี่ยิ่งมีผลกระทบมากแน่นอน ได้ไม่คุ้มเสียแน่ๆ
0
0
ฟุตบอล ถ้ายังไม่หมดเวลา อย่าสูญสิ้นซึ่งความหวัง
https://cdn0.sbnation.com/imported_assets/1201253/1348082616651.gif
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10374
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:33
[RE]"เมสซี่" เฟิร์มต่างดาวขอลดค่าจ้าง 50% - ลาลีก้าห้ามไว้เลยต้องมูฟออน
50% โครตเยอะเลยนะครับ ถือว่าแกใจสุดๆแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 5570
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:33
วินัยทางการเงินโคตรสำคัญเลย
พอมีวิกฤตโควิด ผลกระทบเกิด จากเดิมที่ไม่รัดกุมกลายเป็นเละเลย
คนที่ค่าเหนื่อยสูงก็ขายไม่ได้ไม่มีใครสู้ค่าเหนื่อย
ไอคอนของทีมก็ไม่สามารถรักษาไว้ได้อีก
ส่วนตัวที่ไม่ได้ใช้ซื้อมาแพงจะปล่อยให้หมดสัญญาก็ใช้ยังไม่คุ้ม สุดจริงๆ
0
0
ตามเชียร์แมนยูมาตั้งแต่ปี 90
ติดตามยูเว่ บาร์เยิน แอตมาดริด มาร์กเซย
ชลรี ในสายเลือด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2010
ตอบ: 9
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:34
Hooliganzz พิมพ์ว่า:

เพราะในอดีตมีนักเตะดัง ๆ หลายคน พออายุมากแล้วเขาเล่นให้ทีมรักแบบเรื่องเงินไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย

อย่าง ร็อบเบน เล่นให้โกรนิงเก้น ผมก็ไม่คิดว่าค่าจ้างแกจะแพงอะไรหรอก เล่นเพราะรักล้วน ๆ

หรือตอน วิเอรี่ กลับไปเล่นให้อตาลันต้า แกเล่นให้ฟรี ๆ ด้วยซ้ำ ขอแค่โบนัสยิงประตูลูกละ 1 พันยูโร

พอมีอะไรให้เทียบแบบนี้เลยรู้สึกว่าเคสเมสซี่นั่งร้องไห้นี่โคตรตลก  

ตลกยังไง จะบอกว่าไห้เล่นฟรี ไม่คิดเงินไปเลยแบบนั้นนะหรอ

ลองไปเป็น เมส ที่มีมูลค่าขนาดนั้นดูซิ

พูดมันง่ายครับถึงเวลาจริงๆ คุณทำได้หรอครับ  

ใช่ครับ มันตลกยังไงไม่ทราบ คือให้เล่นฟรีว่างั้น!? อ่อถ้าไม่ยอมแสดงว่าเห็นแก่ตัวงี้หรอ คนคิดแบบนี้คือต้องเป็นคนแบบไหน เมสซี่คือบุคคลที่เรียกได้ว่ามีมูลค่าสูงที่สุดของสโมสร และแทบจะสูงสุดของโลก ตัวเองมีมูลค่าขนาดนี้ มีอะไรต้องถืออยู่มากมาย จะให้อยู่ดีๆรับสัปดาห์ละล้าน มารับสัปดาห์ละแสน ถึงขนาดยอมลดมา 50% มันก็ไม่พอ จะให้เล่นฟรีอีก นี้มันอะไรกันเนี่ย ความคิดโครตเห็นแก่ตัวเลย แล้วตลกไม่ตลกไม่รู้นะ แต่ไม่มีแฟนบาร์เซโลน่า หรือแฟนเมสซี่คนไหนตลกสักคน แล้วกี่ครั้งนับได้ด้วยมั้งที่เห็นเมสซี่ร่ำไห้

3
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:35
[RE]"เมสซี่" เฟิร์มต่างดาวขอลดค่าจ้าง 50% - ลาลีก้าห้ามไว้เลยต้องมูฟออน
monktoon พิมพ์ว่า:
ถามผู้รุ้หน่อย สัญญาเมสซี่ คือการเซ็นสัญญา 5 ปีแต่จ่ายค่าจ้าง 2 ปี เนื้อในคือสัญญาคือเงินเดือนของ 2 ปี แต่ไปแต่งบัญชีหาร 5 หลายช่องอธิบายแบบนี้ แต่ที่สงสัยคือไอ้เงินเดือน 2 ปีนี้คือเงินที่ลดลงมาแล้ว 50 เปอ ใช้ปะ ถ้างั้นมันก็ต้องลดมาอีกสิ จากหาร 2 เป็นหาร 5 เลยนะ ใครรู้อธิบายหน่อย  

ถูกครับ ตามข่าวคือ จะอยู่ต่อแต่ 2 ปี แล้วย้ายออก แต่บาซ่าจะผ่อนจ่ายค่าเหนื่อยเมซซี่ต่อให้ครบ ภายในเวลา 5 ปีครับ ประมาณนี้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 3421
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:36
Judythedog พิมพ์ว่า:

แล้วจะให้เมสซี่เล่นฟรีหรอครับ ในขณะที่กรีซมันรับ8แสน

เค้าก็ต้องกินต้องใช้นะ อยู่ดีๆจากที่เตะบอลอาทิตละหลายล้าน เหลือไม่กี่แสน นี่ก็ยอมสุดๆแล้ว

รายได้30%ของสโมสร มาจากขายของเกี่ยวกับเมสซี่ จะให้เค้าเล่นฟรีๆอีกนี่ก็เห็นแก่ตัวเกินไปละครับ  

ผมก็ไม่ได้ว่าตรงจุดนั้นนะ ถ้ารับไม่ได้ก็ย้ายทีมไป เรื่องปกติของมืออาชีพ

แต่ผมตลกที่มานั่งร้องไห้เท่านั้นเอง ถ้ารักจริงเรื่องเงินน่ะเป็นเรื่องรอง แต่ถ้าเงินสำคัญกว่าความรักก็ไม่ต้องร้องไห้จะดูเข้าท่ากว่า เพราะมันย้อนแย้ง เหมือนจะบอกว่ารักสโมสรนะ แต่ก็รักเงินด้วยเหมือนกัน
0
8
หากโดน 32 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:36

ถ้าอ่านตามสัมภาษณ์คือ ลาลีก้าไม่ให้เซ็น เลยไม่รู้จะคุยเงื่อนไขสัญญาต่อยังไง ไม่ใช่หรอ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15574
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:37
monktoon พิมพ์ว่า:
ถามผู้รุ้หน่อย สัญญาเมสซี่ คือการเซ็นสัญญา 5 ปีแต่จ่ายค่าจ้าง 2 ปี เนื้อในคือสัญญาคือเงินเดือนของ 2 ปี แต่ไปแต่งบัญชีหาร 5 หลายช่องอธิบายแบบนี้ แต่ที่สงสัยคือไอ้เงินเดือน 2 ปีนี้คือเงินที่ลดลงมาแล้ว 50 เปอ ใช้ปะ ถ้างั้นมันก็ต้องลดมาอีกสิ จากหาร 2 เป็นหาร 5 เลยนะ ใครรู้อธิบายหน่อย  

อันนี้ผมสมมุตตัวเลขนะครับสมมุตว่าของเดิมเมสได้ปีละ100ล้าน ลด50เปอร์เซ็นต์ เหลือปีละ50ล้าน

ปีละ50ล้าน 2 ปีก็เป็น 100 ล้านใช่มั้ยครับ แต่สัญญาคือ5ปี แทนที่จะจ่าย2ปีปีละ50ล้าน เป็นจ่าย 5ปี ปีละ20ล้าน
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6837
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:38

เลอะเทอะดีจริงๆ ถ้าเป็นเคสเมสซี่กลับไปเล่นทีมบ้านเกิด หรือกลับไปเล่นทีมเล็กๆแล้วไม่เอาค่าเหนื่อย อันนี้ยังพอมีโอกาสเกิดขึ้น

อันนี้ทีมระดับบาซ่า ต้องมาให้นักเตะตำนานของทีมเล่นให้ฟรีๆ มุมเมสซี่ผมไม่รู้หรอกนะ คุณคิดว่าบาซ่าจะยอมปะ มันมีมากกว่าแค่ เล่นฟรีดิ ลดค่าเหนื่อ 90% ดิ ทำนั่นทำนี่ดิ แต่ไม่ได้มองมุมสโมสรเลยว่าภาพลักษณ์จะแย่แค่ไหน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:40
เคสนี้ต้องโทษบาร์โตเมวสถานเดียว ที่ทำทีมพังขนาดนี้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5871
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:41
ถ้าอ่านแล้วจับใจความสำคัญ ปัญหาอยู่ที่

บาร์ซ่า มีค่าเหนื่อยเป็น 110% ของรายรับ
นักเตะที่เข้ามา ค่าเหนื่อยสูงลิ่ว
มีหนี้พันล้านยูโร
สโมสรต้องลีนอีก 200 ล้านยูโร เพื่อเซ็นสัญญากับนักเตะได้
แต่บาร์ซ่า ลีนไม่ทัน เลยต่อสัญญาไม่ได้ ตามกฏลาลีกา
ไม่ว่าเมสซี่จะเล่นฟรีหรือไม่ก็ตาม
และประเด็นสำคัญคือ ลาลีกา ไม่ผ่อนปรนในช่วงโควิดเหมือนลีกอื่นๆ

เพราะปัญหาการเงิน ทำให้ทีม ทยอยปล่อย ซัวเรซ ราคิติช วิดัล มาตั้งแต่ปีที่แล้วละครับ

เคสนี้จะคล้ายๆ ลีดส์ เมื่อสมัย 20 ปีก่อน ที่มีหนี้จนต้องปล่อยนักเตะชุดใหญ่ไปจนตกชั้นในปี 2004

มันเป็นเรื่องเดียวกันครับ จากการบริหารที่ผิดพลาดในยุคบาร์โตมิว
แก้ไขล่าสุดโดย Bia Koyuki เมื่อ Sun Aug 08, 2021 18:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10780
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:43

วิเอรี่กลับไปเล่นคือตอนหมดสภาพปีสุดท้ายเล่นได้ไม่ถึง10นัดด้วยซ้ำ จะบอกว่ารักสโมสรยังไงทั้งอาชีพเล่นให้อตาลันต้าไม่ถึง50นัดเล่นมั้ง ย้ายเข้าย้ายออกเรื่องรักสโมสรเลยไม่รับเงินโคตรตลก รอบเบ็นก็มาเล่นหลังจากประกาศแขวนสตั๊ดไปแล้วเล่นก็ไม่ถึง10นัดจะเซ็นสัญญายาวเพื่ออะไร
1
0
Tpk
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11315
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:43
Judythedog พิมพ์ว่า:

แล้วจะให้เมสซี่เล่นฟรีหรอครับ ในขณะที่กรีซมันรับ8แสน

เค้าก็ต้องกินต้องใช้นะ อยู่ดีๆจากที่เตะบอลอาทิตละหลายล้าน เหลือไม่กี่แสน นี่ก็ยอมสุดๆแล้ว

รายได้30%ของสโมสร มาจากขายของเกี่ยวกับเมสซี่ จะให้เค้าเล่นฟรีๆอีกนี่ก็เห็นแก่ตัวเกินไปละครับ  

ผมก็ไม่ได้ว่าตรงจุดนั้นนะ ถ้ารับไม่ได้ก็ย้ายทีมไป เรื่องปกติของมืออาชีพ

แต่ผมตลกที่มานั่งร้องไห้เท่านั้นเอง ถ้ารักจริงเรื่องเงินน่ะเป็นเรื่องรอง แต่ถ้าเงินสำคัญกว่าความรักก็ไม่ต้องร้องไห้จะดูเข้าท่ากว่า เพราะมันย้อนแย้ง เหมือนจะบอกว่ารักสโมสรนะ แต่ก็รักเงินด้วยเหมือนกัน  
ก็ลาปอร์ต้ามันบอกไปต่อไม่ได้จะให้ทำไง ไม่ฉลาดก็แค่เงียบๆ ไม่รู้เรื่องก็แค่เงียบๆ ไม่มีเมส salary cap ก็ยังเกินอยู่มีเมสแล้วจะไปรอดไง?
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13527
โพสเมื่อ: Sun Aug 08, 2021 18:44
คนเก่งอันดับ1ของวงการ

แต่จะให้เค้าลดค่าเหนื่อยทำงานฟรี

ไม่จีเนียสจริงคิดไม่ได้นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel