ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 09:20
[RE: [ซ้ำมู้ล่าง]หมอย ง ต้องได้รับรางวัล Nobel แล้วครับ]
Silence พิมพ์ว่า:
H-Index คือจำนวนงานวิจัยที่ถูกอ้างอิงมากกว่า 10 ครั้งครับ ไม่ได้บ่งบอกคุณภาพของงานวิจัยที่ทำครับ

งานวิจัยของ Hawking กับ Einstien อาจจะถูกอ้างอิงเป็นล้านครั้ง แต่ให้ H-Index แค่ 1

งานวิจัยของ หมอย ง อาจจะขยันปั๊ม paper มา แต่ละ paper ถูกอ้างอิงหลัก 10 ครั้ง ก็ให้ H-Index ได้เยอะกว่า Hawking กับ Einstien ครับ

แต่คุณภาพของงานวิจัยมันคนละเรื่อง  

ขอแก้ข้อเข้าใจผิดหน่อยนะครับ h-index ไม่สามารถนับจากงานที่ถูกอ้างอิงเกิน 10 ครั้งครับ แต่ h-index ต้องมีจำนวนถูกอ้างอิงในเปเปอร์อื่นเท่ากับหรือมากกว่าจำนวนเปเปอร์ครับ อย่าง h-index 66 คือมี 66 เปเปอร์ที่ถูกอ้างอิง 66 ครั้งขึ้นไปครับ เพราะงั้นการจะได้ h-index สูงๆนอกจากต้องมีงานวิจัยเยอะแล้ว งานวิจัยนั้นๆต้องมีคนอ้างอิงเยอะๆด้วยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel