ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2300
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 23:01
[RE: ทำไม บาส USA ห่วยจัง]
อย่าลืมนะครับ 12คนนี้แทบจะไม่ได้ซ้อมด้วยกันเลยนะ บรู้คเกอ จรู มิดเดิลตัน ยังแทบไม่ได้ซ่อมร่วมกับทีมกับแผนของโค้ชเลย ยังคงเล่นกันยากอยู่นะชุดนี้ เพราะไม่มีผู้นำทีม ตัวคุมทีมที่ชัดเจนเลย อย่างปี2016 ยังมีเมโล่เป็นเสาหลัก มีไครี่เป็นตัวถือบอลทำเกมที่โคตรชัดเจน เคดีก็เล่นง่ายเพราะมีตัวแบบทอมสันช่วงยิงนอกถ่างโซนช่วย แถมตัวในอย่างdmcกะบจอแดนตอนนั้นก็เล่นได้ดุดัน แต่พอมาดูชุดนี้ วงในไม่ดุดัน วงนอกไม่ทำงาน เคดีก็แทบจะไม่ได้ยิงโล่งๆเลย ตัวถือบอลแบบ dame ก็เป็นสายทำแต้มเป็นหลักมากกว่าจ่ายบอล แถมแผนการเล่นก็ดูช้าๆไม่ใช่สไตล์ผู้เล่นชุดนี้เลย ลองเอาจรูขึ้นมาเป็นตัวคุมบอล แล้วเอาแดมไปเล่นชู้ตติ้งการ์ดแทนดู เอาแมคกี้ลงแทบกรีนไปยืนเซนเตอร์ แล้วขยับแบมเล่นเพาเวอร์ฟอร์เวิร์ดดิ ดูดีขึ้นเยอะในความคิดผมปี

ปล.ถ้ายังใช้ชุดนี้5ตัวจริงสมอลบอลไลน์อัพแบบนี้ต่อไป เหนื่อยแน่ๆ เคดีเล่นเกมรับช่วยเยอะ ฟาวเยอะ นั่งเร็วไปดิ เครื่องยังไม่ร้อนเลย
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 23:22
กฎและรูปแบบการเล่นมันแตกต่างครับ

ทีมตรงข้ามก็มีผู้เล่นระดับ NBA ไม่ใช่น้อย แถมไม่เป่านกหวีดหวานแบบ NBA และ สามารถตั้งโซนได้ไม่ต้อง Man - Man

แล้วพวกสตาร์ของเมกา(ซะส่วนใหญ่) เป็นพวกเล่นได้ดียากมีบอล แต่พวกยุโรป เล่นได้ดียามไม่มีบอลพอควร

คิดง่ายๆครับ ถ้าในทีมมีตัวยิงที่ใช้เวลากับบอลน้อยมากอย่าง Klay ทีม USA จะทำสิ่งต่างๆได้ดีกว่านี้ขึ้นไปอีกเป็นต้น

กฎต่างๆของ NBA มันก็เอื้อต่อผู้เล่นเพื่อความสนุก และ เรทติ้งต่างๆนั่นแหละ ผมเชื่อในสิ่งที่จอร์แดนบอกนะ

ถ้าเค้ามาอยู่ในยุคนี้ แต้มเค้าก็มากกว่าในอดีตที่เคยทำอ่ะ

1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 23:34
ผมว่าหลายๆอย่าง โค้ช แผน ทีมเวิร์ค แรงจูงใจ&ความเต็มที่ของผู้เล่น

คือเอา roster USA ชุดนี้มาแข่ง NBA ยังไงก็แชมป์ 100%

ส่วน roster ชาติอื่นอย่าง ออสเตรเลีย, ฝรั่งเศส, สเปน ฯลฯ ไม่มีทางเป็นแชมป์ NBA ได้เลย

ตัวนำทีมก็คนละเรื่องแล้ว ระดับสตาร์บางชาติไม่มีเลย ยังงงว่าทีม USA มันกากได้ไงฟะ

อันนี้เทียบตามตรง ว่านักบาสที่อยู่ใน NBA ก็เป็นแกนหลักของทุกชาติอะ ยังไงนักบาสลีกนี้ก็ดีสุดในโลก คืองงแท่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6309
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 00:28
อย่าไปโทษกฏเลยครับ กฏบาสนานาชาติเป็นแบบนี้มานานแล้วเมกาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ชนะได้ตลอด

ดูชุดนี้เล่นคือขัดใจตรงไม่มีตัวไดร์ฟโหดๆเลย บางจังหวะจ่ายบอลกันวงนอก ฝรั่งเศสออกมากันนอกกันหมดข้างในอย่างโล่งแต่ไม่ค่อยไดร์ฟกัน พอมีจังหวะไดร์ฟเขาก็เข้ามาป้องกันทัน มันไม่มีพวกจรวดทางเรียบแนวไดร์ฟทีหายอะ อีกอย่างบิ๊กแมนตัวใหญ่ที่ใช้งานได้ก็ไม่มี

ความเห็นผมนะ ชื่อชั้นตัวผู้เล่นโอลิมปิครอบนี้ไม่ได้ห่างกับรอบก่อนหรอก แต่ต่างกันตัวผู้เล่นที่เลือกมามันไม่สมดุลอะดิ
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 01:09
MachineRedz พิมพ์ว่า:
กฎและรูปแบบการเล่นมันแตกต่างครับ

ทีมตรงข้ามก็มีผู้เล่นระดับ NBA ไม่ใช่น้อย แถมไม่เป่านกหวีดหวานแบบ NBA และ สามารถตั้งโซนได้ไม่ต้อง Man - Man

แล้วพวกสตาร์ของเมกา(ซะส่วนใหญ่) เป็นพวกเล่นได้ดียากมีบอล แต่พวกยุโรป เล่นได้ดียามไม่มีบอลพอควร

คิดง่ายๆครับ ถ้าในทีมมีตัวยิงที่ใช้เวลากับบอลน้อยมากอย่าง Klay ทีม USA จะทำสิ่งต่างๆได้ดีกว่านี้ขึ้นไปอีกเป็นต้น

กฎต่างๆของ NBA มันก็เอื้อต่อผู้เล่นเพื่อความสนุก และ เรทติ้งต่างๆนั่นแหละ ผมเชื่อในสิ่งที่จอร์แดนบอกนะ

ถ้าเค้ามาอยู่ในยุคนี้ แต้มเค้าก็มากกว่าในอดีตที่เคยทำอ่ะ

ตอนยุค Jordan ยังเล่นเกมรับแบบโซนได้หรอครับ NBA คือผมไม่รู้จริงๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 02:15
JCM พิมพ์ว่า:

ตอนยุค Jordan ยังเล่นเกมรับแบบโซนได้หรอครับ NBA คือผมไม่รู้จริงๆ  

ผมหมายถึงการเป่าฟาวและความรุนแรงมากกว่า แต่เอาเข้าจริง ถ้าขนแบบเต็มสูป ก็น่าจะกรุยทางชิลๆอ่ะ

แต่ทีมอื่นๆก็เก่งขึ้นจริงๆผู้เล่นจากยุโรปมาเล่นใน NBA แล้วอยู่ในระดับสูงๆเพียบเลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6029
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 07:00
[RE]ทำไม บาส USA ห่วยจัง
กากคือกากครับ แต่ละตัวถือว่าท็อปอยู่ดี
สุดท้ายชนะอิหร่านก็น่าจะพอเข้ารอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7784
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 07:51
KD โดนแซะเยอะเลย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3555
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 08:10
ทำไม บาส USA ห่วยจัง
ชาติอื่นพัฒนาตามมาเยอะครับ หลายๆตัวก็เป็นตัว NBA แถมทีมเวิร์คเล่นด้วยกันมาตลอด ไหนจะกติกาของ FIBA อีก ขนาดสนาม ระยะ 3 แต้ม ไม่แน่ใจความสูงของแป้นเท่ากันด้วยมั้ยนะครับ
เมกาขนาดเทรดเข้ามาในทีมคนสองคน ยังต้องปรับตัวเล่นกันครับ นี่เล่นมาทีมละคนสองคนอีก ทัวร์นาเมนต์​ทีมชาติที เปลี่ยนทีมที
อีกอย่างนักบาสเมกา ไม่ได้ถือว่าแชมป์ olympic มีความสำคัญเท่า NBA ครับ มันถึงได้มีสโลแกนเวลาได้แชมป์ NBA คือ World champion ครับ แถมเจ็บจากทีมชาติ ถ้าอยู่ในช่วงฟรีเอเจนท์​หรือสัญญาปีท้ายๆนี่ รายรับอาจจะหายไปเยอะครับ ถ้าไม่ได้เก่งแบบเคดีที่ เน็ตยอมจ่าย ถึงแม้จะเจ็บยาว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3555
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 08:19
ทำไม บาส USA ห่วยจัง
JCM พิมพ์ว่า:

NBA ปรับกฏมาตั้งแต่ ปี 2003 มั้งครับ ตั้งโซนได้ แต่แค่มีกฏ Defensive 3 second violation คือห้ามทีมรับอยู่ใน paint ถ้าไม่มีตัวประกบ แต่ FIBA ทีมรับเข้าไปยืนค้ำใต้แป้นได้เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1514
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 09:07
ถ้าแบบนี้สู้เอาเด็กมาดีกว่า พวกไซออน จา มิทเชล อินแกรม เอ็ดเวิด บอล ลาสเมโล่ ไรพวกนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7242
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 09:28
จากสายตาผม คือมันไม่ค่อยรู้ทางกัน เท่าไร ก็เน้นไปที่ Iso มากไป PG ก็ไม่มี มีแจ่ combo guard สายยิง
เซนเตอร์แบบตัวๆใหญ่ๆ ไว้ค้ำไว้ชนก็ไม่มี

แถมบ้ายิงสามตามสไตล์ NBA แต่ดันไม่แม่น

ถ้าจะเล่นแนวนี้ ไม่เรียกเมโล่มาละ ปอป
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 12:34
usa กากจริง นัดกระชับมิตรฝรั่งเศสยังแพ้ญ๊่ปุ่นอยู่เลย หรือตอนนั้นเขากั๊ก
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5545
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 16:15
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ได้ยินอยู่บ่อย ๆ USA ตัว NBA ไมเล่นได้แค่นี้ แล้วฝรั่งเศสนี่ไม่ NBA เลยดิ

ไหนจะอีกหลาย ๆอย่างที่ต้องปรับตัวอีกเยอะ

แต่ทั้งหมดทั้งมวล เอาไอ้ตาตุ่มมา กูไม่เชียร์

คือผมเชียร์ Boston นะ แต่ผมเห็นด้วยนะ ว่า Tatum มันไม่ได้เก่งอะไรมากอะ เกมรุกไม่อันตรายเลย เกมรับยิ่งกาก

ผมว่า PG13 เก่งกว่าเยอะ ส่วน Tatum ผมว่าไม่น่าดีกว่านี้เยอะหรอก
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ฉันเกิดในรัฐบาลที่ง่าว
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 12117
โพสเมื่อ: Mon Jul 26, 2021 19:00
Olympics มันไม่ที่รวมคนเก่ง นักกีฬาอาชีพเค้าไม่ได้ไปนิ
0
0
หอพักฮานะอพาร์ทเมนต์เชียงของ | Chiang Khong
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ - Residences.in.th

ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ ซ.2 ถ.1020 | RentHub.in.th
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ | Chiang Khong
https://www.renthub.in.th/อพาร์ทเม้นท์-ห้องพัก หอพัก/เชียงของ-เชียงราย
https://www.renthub.in.th/อานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ
https://www.residences.in.th/116572-ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel