ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ท่านอยากได้ใครมากกว่า
โลคาเตลี่
???
เนเวส
???
คนอื่นๆ/ 2คนข้างบนไม่มาน่อลหรอก 55555
???
คะแนนทั้งหมด: 86
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 5445
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 12:02
ถูกแบนแล้ว
[RE: วิเคราะห์ กรานิต ชาก้า]
JL06 พิมพ์ว่า:
NoNRed-lable พิมพ์ว่า:
ถ้าจากตอนนี้เนเวสน่าจะไม่ต้องลุ้นสุดครับ แต่อีกตัวผมว่าถ้าน่อลยื่นให้คามาวิงก้าผมว่าน้องก็มาเพราะเดิมน้องแฟนปืนอยู่แล้ว แต่ผมว่าเราได้เนเวสครับ  

ถ้าคามาวิงก้ามาจะน่าสนใจมากครับ น้องเป็นมิดฟิลด์ box to box ที่พาบอลขึ้นหน้าได้ดีมาครับ น้องสามารถพาบอลตั้งแต่ mid3rd ขึ้นไปยัง att3rd หรือพาบอลเข้าไปในกรอบเขตโทษอีกด้วย จากการที่น้องสามารถเลี้ยงบอลได้เก่งครับ แต่การส่งบอลน้องสามารถพัฒนาได้อีกครับ น้องจะชอบจ่ายบอลเรียดสั้นๆ ออกข้างหรือแปะกับเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆ ไม่ค่อยได้ส่งบอลขึ้นหน้าหรือ แทงทะลุช่อง เยอะครับ น้องยังเป็นนักเตะเท้าซ้ายจัดด้วยครับ ไม่ได้ใช้ขวาเลย
ถ้ามาน่อล ปาเตย์น่าจะได้ยืนต่ำลงครับแทนชาก้า เหมือนที่อยู่แอตปีสุดท้าย จะได้ยิงไกลลดลงด้วย และคอยพาบอลส่งบอลจากหลังขึ้นมาให้น้องพาต่อ โดยน่อลได้กลางรุกมาใหม่เช่นแมดิสันจะดีมากเลยครับ แต่น่อลปีที่แล้วมีอัตตราการส่งขึ้นหน้าค่อนข้างต่ำ อันดับ 14เลย ทีมเลยอาจจะมองนกลางที่ที่ส่งบอลได้หลากหลายครับ  

เป็น Option ที่น่าสนใจมากๆครับผมก็เลยว่าดึงน้องมาก็ดีนะแต่ต่ำแหน่งนั้นเราจะมีแต่ดาวรุ่งพุ่งแรงเเข่งกันเลยครับทั้ง แซมบี้และคามาวิงก้า ทีมเลยน่าจะเลือกตัวมีประสบการณ์แบบเนเวสมาแทน จะได้พยุงหน่อย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2021
ตอบ: 32
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 12:40
[RE]วิเคราะห์ กรานิต ชาก้า
copy_right พิมพ์ว่า:
ยังเชียร์ อีฟส์ บิสซูม่า แต่ทีมดันมองว่าไปสไตล์ตรงกับ โธมัส ปาร์เตย์

แต่ผมว่าเล่นด้วยกันได้นะ ปาร์เตย์ มัน บ็อกซ์ ทู บ็อกซ์

แต่ บิสซูม่า น่าจะเล่นรับจ้ามากกว่า  

สไตล์บิสซูม่าใกล้เคียงกับปาเตย์ครับ ปาเตย์เลี้ยงจ่ายบอลเก่งกว่า แต่บิสซูจะเข้าสกัดและดักบอลได้ดีกกว่าครับ ผมคิดว่าน่อลอยากได้นักเตะที่มีskill set ต่างออกไปครับตอนนี้ โดยเน้นไปที่นักเตะที่สามารถออกบอลไดดี แต่ถ้าได้ตัวอื่นมาละเงินเหลือ เอาแน่ๆครับ 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผมทำเพจน่อลไว้นะครับ ชื่อ Arsenal ตัวพ่อ ฝากด้วยครับ
https://web.facebook.com/Arsenal-%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD-101802785531475
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2021
ตอบ: 32
โพสเมื่อ: Sun Jul 25, 2021 12:54
[RE]วิเคราะห์ กรานิต ชาก้า
• WICTOR พิมพ์ว่า:
ทำเป็นจริงเป็นจังเลย ชอบๆ  

5555 ขอบคุณมากครับ ผมชอบการวิเคราะห์บอลครับ ผมเลยลองใช้สถิติมาใช้ประกอบคำเขียนจะได้เห็นภาพชัดขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผมทำเพจน่อลไว้นะครับ ชื่อ Arsenal ตัวพ่อ ฝากด้วยครับ
https://web.facebook.com/Arsenal-%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD-101802785531475
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel