ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:36
[RE: [MiTH] สถิติไม่เคยโกหกใคร!!!]
Joatnight พิมพ์ว่า:
จูลิโอ้ มันไม่ดีพอกับ MiTH มันแสดงให้เห็นแล้วทีมที่สร้างโดยผู้เล่น 500K มันห่วยแตกแค่ไหนตั้งแต่มีเข้ามา มีอย่างเดียวที่ทีมประสบความสำเร็จ ก็คือการตลาดไงอยากให้กำลังใจนะแต่นี้ 16/20 เกม ทรงไม่มี อะไรก็ไม่เด่น จาก MiTH ที่ใครๆก็กลัว อยากฝากถึงน้าดำ น้า...ทีมที่น้าสร้างมาน้าจะให้มันพังไปกับมือจริงๆหรอวะ น้ารู้ดีที่สุด ณ ตอนนี้ว่า 500K มันคือดีลที่แย่ที่สุดของทีม MiTH แต่ถ้าในด้านสตรีมเมอร์ แม้งคือดีลที่ดีโครตๆของ MiTH  

พี่บอยก็เสียใจอยู่แล้วครับเขาพูดตลอดทีมนี้ผมสร้างมา และเขาก็เป็นคนเอาDuckmanzเข้ามา 500Kมันไม่ได้แย่ที่สุดของ MiTHหรอกแต่แค่นำทีมไมได้มากกว่าไม่คุ้มเงินที่เสีย5555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:36
[RE: [MiTH] สถิติไม่เคยโกหกใคร!!!]
ผมเคยเชื่อแผนของ IGL ตอนเขามาใหม่ๆนะ
ขนาดตอนเอาเอ้ชที่ผมชอบมากๆออกตอนนั้น
ทั้งที่เอ้กเป็นท๊อปคิลของทีม ยิงดีสุดของทีม(ตอนนั้น)

ผมยังพอนึกตามพอเก๊ตในสิ่งที่เขาทำ
ที่เขาบอกว่า “เขาไม่ได้อยากได้คนยิ่งแม่นอย่างเดียว เขาอยากได้ทีม”
เออเขาอาจจะอยากได้ทีมจริงๆ เพราะเอ้ชในตอนนั้นชอบฉีกเล่นคนเดียว
ไม่ค่อยสื่อสารกับทีมกับเป็ด (ย้ำว่าตอนนั้น ตอนนี้เอ้ชพูดเยอะขึ้นในMagic)

ก็โอเคเชียร์น้อยลง แต่ไม่ได้แช่ง ก็ตามเชียร์ Plmเอ้ชเพิ่มอีกทีม
ไหงกลายเป็นจากวันนั้นถึงวันนี้ ถึงยังไม่ใกล้เคียงคำว่าท๊อปทีม
หรือทีมที่มีทีมเวิร์คเท่าไหร่เลย มันกลายเป็นมีแต่คนแม่นมากๆ
แต่ใช้ได้ไม่คุ้มเท่าไหร่เลยในสี่วันนี้ บางทีถ้า Igl ปรับมายเซท
อะไรสักอย่างไม่ว่าวิธีเล่น แบบแผน การสื่อสาร ก็อาจจะกลับมาก็ได้
ก็หวังว่าจะมีอะไรใหม่ๆในวันพรุ่งนี้ เพราะวันนี้วิกฤติใช้ได้
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:39
[MiTH] สถิติไม่เคยโกหกใคร!!!
ผมว่าทีมโค้ชก็รู้ปัญหา IGL นะ แต่เค้าหาซื้อตัวที่ชอบไม่ได้อ่ะ ก็ต้องไถใช้เท่าที่มีไป แล้วลองปรับแผน แต่รายการนี้ก็พอจะเห็นผลแล้ว ก็หวังว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงจริงจัง
ทุกคนทำเต็มที่แล้วครับเป็นกำลังใจให้ แต่ถ้าเพื่อผลงานที่ดี ถ้ามันจะต้องเปลี่ยนแปลงอะไร ก็เปลี่ยนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Patk เมื่อ Sat Jul 24, 2021 21:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6509
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:40
ปัญหาที่เห็นตลอด 4 วัน

วงที่ 3-4 เลือกจุดไม่ดีเลย และ พอวงดีดจะไม่ค่อยกล้าตี หรือ โดนตัดตลอด

เรียน ตามตรงว่าเล่นไม่ได้ตามที่ซ้อม ปัญหาตอนนี้ชัดๆคือ IGL การเลือก ตัดสินใจ

ปัญหาอีกอันที่หนักกว่าซีซี่นที่แล้ว คือ การเซตไฟต์
1
0

โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17910
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:40
ทัวร์ก่อนยังมี จูจู้ให้เปลี่ยน ตอนนี้หันไปไม่เหลือใครแล้ว
บอยก็น่าจะยืนระยะไม่ไหว

0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5247
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:42
อย่างที่เคยบอก 3 คนควรเล่นเป็น co igl เเละสั่งได้

ที่สำคัญคือigl ก็ควรรับฟังเเละเชื่อco igl ไม่งั้นก็เป็นอยู่เเบบนี้ข้ออ้างที่ igl ทำหน้าที่เยอะเกินไป
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5315
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:42
ผมว่าหลังบ้านรู้ปัญหาแล้วล่ะ แต่ไม่รู้กล้าเปลี่ยนป่าว ซึ่งมันควรหาจุดเปลี่ยนได้แล้ว ถ้ายังทรงนี้ต่อไปตกชั้นแน่นอน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:44
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
ตอนผมตั้งกระทู้จอนกลางวันเรื่องตกชั้น
หลายคนบอกว่า ไม่น่าถึงขั้นนั้น

วันนี้ภาพชัดแล้วใช่ไหม ผมบอกเลยยังไงก็ไม่ดีขึ้นหรอก
แล้วที่โค้ชหรือช่องแชทบอกว่า
"ตอนเล่นดีอย่ามาเชียร์นะ"
สักทีเถอะครับ ผมยอมให้เล่นดีแล้วไม่เชียร์ก็ได้

รู้ตั้งแต่จบลีคแล้วว่าเป็ดไม่ไหว ดื้อไม่ยอมเสริม
แทนที่จะดึง ฟารอสบวกกับจาคอป

โคตรทีมขายฝัน ขายฝันยังไง
สิ้นปี 2019 ขึ้นปี 2020 บอกว่า Mith เอาจริง
สิ้นปี 2020 ขึ้นปี 2021 บอกว่า Mith จะทำทีมให้เป็น Esport จริงจัง

ขายฝันไหมหละ ดักแมนเหมือนมาซิยาลอะ รู้ว่าเก่งแต่ถ้าทนใช้ทีมไม่ไปไหนแน่นอน
ขอโทษผู้บริหารทีม Mith ดด้วย แต่ผมพูดความจริงครับ

อันนี้ออกแนวเลอะเทอะ55555
ผมว่าผู้บริหารทีม MiTH เขาก็Supportเท่าที่ทำได้ละน่ะทำแคมป์/ให้เงินเดือน/ซื้อผู้เล่น มันขายฝันยังไง55555
ถ้าบอกการไม่ได้ไป APAC คือการขายฝัน…อันนี้ทีมในพรีเมียร์ลีคก็ขายฝันกันเยอะเพราะบอกจะไป UCL
ทำงานมันก็มีการตั้งความหวังเป็นธรรมดา

เลอะเทอะยังไงหรอครับ ผมถามจริงๆว่าท่านพึ่งมาดูมิทหรอ
ผมพูดความจริงทั้งหมด ท่านรับไม่ได้หรอครับ
การที่ใช้ผู้เล่นคนเดิมนำทีมมาหลายซีซั่น ผลงานก็หนีตกชั้นตลอด
แล้วนยังดื้อใช้อยู่ ผมถามจริงๆเถอะว่าทำให้ทีมพัฒนาตรงไหนครับ

ขอเสริมนะครับ อวยได้นะครับ แต่ผมตามมาตั้งแต่กมิทไปเกทหลีท่าหนอนกระดึ้บ
ผมเห้นมาหมดว่ามิทเป็นยังไง ในฐานะกองเชียร์
เล่นแย่ผมก็ด่าครับ ถามว่าปกป้องไหม ผมปกป้องครับ
แต่ตอนนี้มันปกป้องได้หรอกับผลงานแบบนี้
อะไรคือความจริงก็ต้องพูดครับ ไม่ใช่อวยไม่ลืมหูลืมตา
แก้ไขล่าสุดโดย PP66 เมื่อ Sat Jul 24, 2021 20:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9908
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:44
ไม่อยากตกชั้น ต้องมีอย่างน้อย 1 ไก่ต่อสัปดาห์ครับ
ถ้าไม่ได้เนี่ย เตรียมตกชั้นได้เลย การแข่งขันรอบนี้ น่าจะยากสุดละ ตั้งแต่จัดแข่งมา

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8167
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:45
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
Joatnight พิมพ์ว่า:
จูลิโอ้ มันไม่ดีพอกับ MiTH มันแสดงให้เห็นแล้วทีมที่สร้างโดยผู้เล่น 500K มันห่วยแตกแค่ไหนตั้งแต่มีเข้ามา มีอย่างเดียวที่ทีมประสบความสำเร็จ ก็คือการตลาดไงอยากให้กำลังใจนะแต่นี้ 16/20 เกม ทรงไม่มี อะไรก็ไม่เด่น จาก MiTH ที่ใครๆก็กลัว อยากฝากถึงน้าดำ น้า...ทีมที่น้าสร้างมาน้าจะให้มันพังไปกับมือจริงๆหรอวะ น้ารู้ดีที่สุด ณ ตอนนี้ว่า 500K มันคือดีลที่แย่ที่สุดของทีม MiTH แต่ถ้าในด้านสตรีมเมอร์ แม้งคือดีลที่ดีโครตๆของ MiTH  

พี่บอยก็เสียใจอยู่แล้วครับเขาพูดตลอดทีมนี้ผมสร้างมา และเขาก็เป็นคนเอาDuckmanzเข้ามา 500Kมันไม่ได้แย่ที่สุดของ MiTHหรอกแต่แค่นำทีมไมได้มากกว่าไม่คุ้มเงินที่เสีย5555555  

MiTH ไม่เคยซื้อผู้เล่นแบบ Big Deal ขนาดนี้เลยนะครับมีแค่ Duckmanz เนี้ยแหละที่ทุ่มมาผมคิดว่าคุณคงไม่ได้ตามอดีตเจ้าของ MiTH ตอนที่ทีมเกือบจะตกชั้นรอบแรก เขาพูดเองว่าเขาต้องการทดลองกับตัว Duckmanz ในด้านที่นักกีฬา ต้องอยู่ได้
แน่นอนครับ Duckmanz ตอบโจทย์ในด้านนักกีฬาต้อง อยู่ได้แบบที่อดีตเจ้าของเคยพูดครับ แต่กลับกันผลงานทีม... มันดิ่งลงจริงๆนะครับ เปลี่ยนมากี่ซีซั่นแล้ว ได้ผู้เล่นแบบที่ตัวเองต้องการแล้ว แล้วตอนนี้ล่ะ... ผลงานหัวทิ่มสุดๆ

คนที่ออกไปเพื่อให้ IGL คนนี้ได้นำทีมต่อผลงานตบปากหมดเลยนะครับไม่ว่าจะเป็น Jowman Neotica ได้ไปงานระดับ SEA ทั่งคู่ เหลือแค่ Hon_boya อีกคนถ้าฟอร์มลั่นกับ FW อีกคงรู้สักทีว่าใครกันแน่... จุดอ่อน ส่วน Julio ผมนี้งงตาแตกตอนไปเปิดตัว MSC ในฐานะ IGL
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:45
ถูกแบนแล้ว
เอา ดั๊กแมน ออกคือจบ จะฝืนทำซากไรไม่รู้ ไม่ได้ดีขึ้นอะไรเลย
1
0
โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
ตอบ: 17910
สังเกต IGL ของทีมที่ผลงานดีๆ

ไม่มีใครสั่งทีมแบบเป็ดนะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:46
เคยมี IGL อยู่แต่ปล่อย แล้วมาบอกว่าตอนนี้ IGL ไม่ใช่ IGL ธรรมชาติไม่ได้นะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:46
เอาออกๆ ไปเถอะ แล้วหาเด็กปั้นเอาเถอะ ไม่ต้องหาพวกดังๆ มามากมายหรอก เด็กคนอื่นๆ ก็มาจากการปั้นทั้งนั้นอ่ะ เห็นหลายรอบละ เอาพวกเกรด เอ มา ง่าวเหมือนเดิม แล้ว igl ปัจจุบัน ถ้าอนาคตแม่งได้เป็น co บอกเลย igl ไม่มีทางได้มีสมาธิสั่งหรอก โครตเบื่อ

ปล.หงายการ์ดห่าไรดีตอนนี้พวกเมิงอะ สนับสนุนก็สนับสนุนนะ ทั้งการซัพและเสื้อผ้า เจอแบบนี้บอกตรงๆ อยากถือท้อแทนลิง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Sat Jul 24, 2021 20:48
MSC ทีมพึ่งมารวม ปูพื้นฐานกี่วันครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel