ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4543
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:33
[RE: [รีวิวน้ำหอม EP.7] Tom Ford Ombré Leather]
st.montfort พิมพ์ว่า:
Lolitas พิมพ์ว่า:
tuscan เหมือนห่มเครื่องหนังกลิ่นหนักกลิ่นเข้มมาก
ombre เบลนด์มาดีกว่านัวกว่ากลิ่นหนังบางกว่า

แต่โดยรวมก็คือหาโอกาสใช้ยากพอกัน  

นั่นสิครับ ปัญหาของอากาศเมืองไทย
ชอบแนวนี้แต่ไม่รู้ต้องซื้อตัวไหนให้ไม่หนักเกินไป  

ombre ซัก2สเปรย์ผมว่ากำลังดี แต่ต้องที่อากาศเย็นๆโปร่งๆหน่อย ใส่ออกงานได้แต่ใส่เข้าออฟฟิสนี่อาจจะหนักไปสำหรับคนรอบตัว

ลองซื้อแบ่งขายมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียดายมากเผื่อไม่ชอบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 1040
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:33
[RE: [รีวิวน้ำหอม EP.7] Tom Ford Ombré Leather]
TRUMMADA พิมพ์ว่า:
เจ้าของกระทู้ รบกวนแนะนำ
ขอลิสต์ พนักงานทำงาน office สัก 2 แนวครับ
1. แนวเข้มๆ ขรึมๆ เงียบๆ
2. แนวเฟรนลี่ (เช่นที่เคยใช้แล้วชอบ ง่ายๆเลย versace l'homme)

อยากฉีดทั้งสองแนว แล้วแต่วัน
ขอแนวละสัก 2-3 ตัวครับ อยากได้ทั้ง mass และ niche

= ผมนึกถึงน้ำหอมแนว woody ครับถ้าลุคนี้ พวก TF Oud wood ,Santal 33 จาก Le Labo หรือ JM English Oak & Hazelnut ไรพวกนี้อะครับ

2. แนวเฟรนลี่
= แนวนี้จะต้องเน้นกลิ่นที่คนเข้าถึงง่ายๆ หลักๆ ก็พวก Chanel Allure Homme Sport Eau Extreme
จริงๆ ไปแนวหวานๆ ก็โอเคนะครับ อย่าง YSL Y EDP ไรงี้
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20847
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:34
Seljalands พิมพ์ว่า:
ตัวนี้กับ oud wood
ตัวไหนใช้งานง่ายกว่ากันครับ
ผมเน้นฉีดไป office กลัวจะฉุนไป
หรือมีกลิ่น leather/woody ตัวไหนแนะนำมั๊ยครับ  

ถ้าฉีดออฟฟิสผมชอบ grey vetiver ของบ้านนี้มากกว่า  

ไว้สถานการณ์ดีขึ้น จะไปลองที่เคาเตอร์นะครับ
ขอบคุณครับ  

หรือไม่ก็ซื้อ แบบปบ่งมาลองก็ได้ครับท่านทๆม่ต้องออกจาปบ้านไปที่เคาท์เตอร์
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9940
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:40
ผมเน้นฉีดไป office กลัวจะฉุนไป
หรือมีกลิ่น leather/woody ตัวไหนแนะนำมั๊ยครับ  

Tomford อย่า blindbuy คับ ลองซื้อแบบแบ่งมาใช้ก่อนครับแนะนำเลย

ไม่ใช่น้ำหอมใช้ง่ายเลยคับเจ้านี้ คหสต.คับ
0
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:40
pedza พิมพ์ว่า:
pedza พิมพ์ว่า:

ผมว่า ออฟฟิศ 2 ตัวที่ว่ามาจะฉุนไปนิดเพราะขึ้นชื่อว่า oud มันใช้ยาก
แต่ oud ของ tom ford oud wood ไม่ได้เด่นขนาดนั้นพอใช้ได้อยู่ครับ
ลองไปพวก office scent จริงจังไหมครับ อย่างพวก
pdm pegasus , prada l'homme อะไรพวกนี้อะครับ  

ตอนนี้ใช้ Bleu de Chanel Parfum
กับ Scentery Isla.. อยุ่ครับ
ส่วนตัวอยากลองแนวอื่นบ้าง BDC มันซ้ำๆ
เลยอยากได้แนวoriental มาเพิ่มครับ

ที่จริงอยากลอง hacivat อีกตัว
แต่ด้วยราคาไม่กล้า blind buy เลยครับ  

Hacivat ลูกรัก No.1 ผมเลยครับ สับปรดฉ่ำๆ ฟรุตตี้มาก ผมได้รับคำชมจากเจ้านี่มากที่สุด  

โดนป้ายอีกแล้วสินะผม
ไปสิงช่องคุณเบิร์ด (Scent of Byrd)
คือตัวนี้เหมือนว่ายังไงก็ต้องมีใช่มั๊ยครับ
ฮ่าฮ่า  

บอกเลยว่าฉ่้ำทั้งวันครับสำหรับ hacivat ส่วนตัวผมว่าถ้าไม่ได้ออกแดดคิดว่ากลิ่นน่าจะลงตัว
พอออกแดดมีเหงื่อหน่อยๆกลายเป็นว่าได้กลิ่นควันฉ่ำๆทั้งวัน
อีกตัวที่เบิร์ดชอบเชียร์คือ hugo boss reverse โทนคล้าย hacivat แต่จะไม่มีควันกับความทนที่น้อยกว่า
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9940
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:43
Masterpp พิมพ์ว่า:
แนะน้ำหอมที่เหมาะกับงานที่ต้องเหงื่อออกบ่อยๆหน่อยครับ ตอนนี้ใช้ chanel allure homme sport อยู่ ใกล้หมดแล้วอยากลองตัวอื่นบ้างครับ  

Davidoff cool water intense edp 2019 ครับ

ตอนแรกผมนึกภาพไม่ออกเลยว่า มีcoconut ละมันจะหอมยังไง

ตอนนี้หลงรักเลยครับ
1
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 10:55
TRUMMADA พิมพ์ว่า:
เจ้าของกระทู้ รบกวนแนะนำ
ขอลิสต์ พนักงานทำงาน office สัก 2 แนวครับ
2. แนวเฟรนลี่ (เช่นที่เคยใช้แล้วชอบ ง่ายๆเลย versace l'homme)

อยากฉีดทั้งสองแนว แล้วแต่วัน
ขอแนวละสัก 2-3 ตัวครับ อยากได้ทั้ง mass และ niche

1. Jo malone english oak and hazelnut แมนๆ เรียบร้อย เท่มาก
Chanel Egoiste platinum กลิ่นคลาสสิค สุภาพ barbershop
Amouage reflection man หรูหราติดหวานนิดๆ

2. YSL y live สดชื่นกลิ่นบางกว่า edp ไม่ชอบหวานมากแนะนำตัวนี้
Chanel allure homme sport cologne สดชื่นสปอร์ตกลิ่นไม่หนัก
Versace man eau fraiche กลิ่นเปรี้ยวนำโด่งมาเลย ใช้แล้วสดชื่นมาก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 11:20
เคยใช้ ombre lt รู้สึกหวานกำลังดี พอมาลองla yuqawam รุ้สึกใช้ยากมากถ้าอากาศร้อนฉีดนี่ปวดหัวเลย
0
0
Status: เมพ
เข้าร่วม: 09 Jan 2010
ตอบ: 4864
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 12:24
PACO RABANNE BLACK XS รุ่นเก่าก่อน 2018
ถือว่าเป็นยังไงบ้างครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 12:47
JustReachingOut พิมพ์ว่า:
PACO RABANNE BLACK XS รุ่นเก่าก่อน 2018
ถือว่าเป็นยังไงบ้างครับ  

สารภาพว่ายังไม่เคยลองครับ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2021
ตอบ: 751
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 12:59
มีช่องทางซื้อ ombre ที่ถูกกว่าเคาน์เตอร์หน่อยมั้ยครับ เคยหาในshopee ที่เอามาแยกขายยังไม่กล้าซื้อ ส่วนตัวเคยซื้อเทสเตอร์มาฉีดผสมกับ MFK 540 หรือแนวหวานๆ เข้ากันมาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2010
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 13:37
ผมกำลังหาลองหลายๆตัวอยู่ครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบน้ำหอมกลิ่นแนวๆ Dior Sauvage / Mont Blanc Explorer เท่าไร มันฉุนไปหน่อย

ชอบแนวหอมสะอาด แบบพวก VERSACE Pour Homme (สีฟ้า)
Spoil

หรือ BVLGARI Pour Homme (สีน้ำเงินตัวเก่า-ยังไม่ได้ลอง Extreme ตัวใหม่) ตัวนี้ชอบมาก แต่ติดไม่ทนเลย
Spoil

พอแนะนำให้ได้บ้างมั้ยครับ?
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 13:43
CoffeeEzy พิมพ์ว่า:
มีช่องทางซื้อ ombre ที่ถูกกว่าเคาน์เตอร์หน่อยมั้ยครับ เคยหาในshopee ที่เอามาแยกขายยังไม่กล้าซื้อ ส่วนตัวเคยซื้อเทสเตอร์มาฉีดผสมกับ MFK 540 หรือแนวหวานๆ เข้ากันมาก  

เพจร้านผมครับ ผมสามารถลองเช็คสินค้าหาให้ได้ครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 13, 2021 13:44
Nagare_Ryoma พิมพ์ว่า:
ผมกำลังหาลองหลายๆตัวอยู่ครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบน้ำหอมกลิ่นแนวๆ Dior Sauvage / Mont Blanc Explorer เท่าไร มันฉุนไปหน่อย

ชอบแนวหอมสะอาด แบบพวก VERSACE Pour Homme (สีฟ้า)
Spoil

หรือ BVLGARI Pour Homme (สีน้ำเงินตัวเก่า-ยังไม่ได้ลอง Extreme ตัวใหม่) ตัวนี้ชอบมาก แต่ติดไม่ทนเลย
Spoil

พอแนะนำให้ได้บ้างมั้ยครับ?  

ง่ายๆ ก็คือสายสะอาด สายสดชื่นนั้นแหละครับ ลองเข้ามาพูดคุยในเพจผมดูนะครับ ทักเพจได้เลยครับ ยินดีแนะนำ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel