ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 08:34
[RE: ปรึกษา พวกท่านโอเคไหมครับ แบบนี้]
แฟนผมเคยมีอะไรกับเพื่อนสนิทผมอ่ะ 555
one night stand
แต่ตอนนั้นยังไม่ได้คบกันครับ

แต่ตอนนี้หมั้นแล้วคบกันมา 6 ปีแล้ว

อดีตคืออดีตครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7653
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 08:47
[RE: ปรึกษา พวกท่านโอเคไหมครับ แบบนี้]
ถ้าคุณมาถามแสดงว่าไม่มั่นใจแล้วหล่ะครับ ถ้ามั่นใจรักกันจริงจะไม่มีคำถามแบบนี้อ่า ถามใจตัวเองดูครับผม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11059
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 09:32
เอาเรื่องผมไหมล่ะ

ผมเคยชอบผู้หญิงคนนึง แต่ผมเอ๊ะใจที่สนิทกับผู้ชายคนนึงที่มีลูกมีเมียแล้วผิดปกติ ผมก็ไม่ยุ่งอัตโนมัติ พอไปๆมาๆ สนิทกับผู้หญิงมากขึ้น (ห่างกับคนนี้แล้ว) ก็เริ่มมีใจล่ะ ก็วกกลับมาคำถามแบบแมนๆ กับผู้ชายคนที่เราสงสัย (ตอนนั้นที่เราคิดว่าสนิท และก็ถามแมนๆ ว่า ถ้าเป็นเมียพี่ผมไม่ยุ่งนะ) มันก็ตอบกำกวม ผมก็คิดว่า ไม่มั้ง ผู้หญิงคงไม่ลดตัวไปทำ ไอ้ผู้ชายก็ดูรักลูกรักเมีย ที่ไหนได้ เรื่องจริงว่ะ? ขำไม่ออกเลย

ผมเองก็คิดอยู่นานแบบท่านนะ รับได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สองคนนี้ ผู้ชายก็ห่างไปทำงานต่างจังหวัด รับได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่จินตนาการการมาลูบคลำ เอาท่าไหน แตกยังไง ฯลฯ ผมก็ใช้เหตุผลมากขึ้นแม้จะเสียดายแค่ไหน คือ เห็นมาเยอะแล้วแบบนี้ "คาวสวาทตัดไม่ขาด" ผมว่า..ผมไม่เอาอ่ะ ผมเองก็อายุเยอะแล้ว อยากมีลูก อยากสร้างครอบครัว และมีดีพอที่จะไม่เอาผู้หญิงแบบนี้เป็นแม่ของลูก ผมก็ตัดใจ

รู้ไหมอะไรเกิดขึ้น?...ผู้ชายเก่ากลับมา ย่ามใจ มาลูบมาคลำอีนี่เฉย ผมนี่อุทานในใจว่า "กรูว่าแล้ว" นี่ไม่นับกับไปคั่วกับผู้ชายที่มีเมียแล้วอีกคนด้วย ออกนอกหน้า

ประเด็นท่านแล้วแต่ท่านตัดสินใจนะ แต่..ผมไม่เป็นผัวร่วมสาบานกับคนที่ผมรู้จักมักคุ้น และผมไม่มีพฤติกรรมเวียนเมียกันในกลุ่มเพื่อนด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2021
ตอบ: 674
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 16:48
Lee Kwang Soo พิมพ์ว่า:
สรุปเลยนะครับ คือคนที่ผมกำลังคุยตอนนี้
คือเคยมีอะไรกับน้องผม น้องไม่แท้นะครับแต่สนิทกัน
ซึ้งตอนนี้ผมถามใจตัวเองอยู่ว่าโอเคไหม ถ้าจะคบคนนี้และเปิดตัว
ถ้าเป็นพวกท่านโอเคไหมครับ ผมอยากถามความคิดเห็น
ที่ผมมาถามนี้ เพราะตอนนี้ก็ 50/50 เลยอยากได้ความคิดหลายๆท่านมาช่วยตัดสินใจ
ขอบคุณครับ  

ถ้าเป็นคนที่ผมรักจริงๆผมไม่สนนะ ผนจะลุยต่อ แบบรักเกินกว่าจะปล่อยไปได้

แต่ถ้าเป็นคนที่ผมไม่ได้รู้สึกถึงขั้นจริงจัง ผมไม่สานต่ออะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel