ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2006
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 19:32
Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ
สมัยใหม่ไม่ค่อยมีสไตล์แบบนั้นแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 19:38
Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ
สมัยนี้หายากครับ บอลกองกลาง
สไตคลาสสิค ถ้ายุคเดียวกัน ก็รุยคอสต้า
เเต่ไม่บุกกเท่ารุย คอสต้า

ให้นึกๆๆ คงคล้ายๆโครส เเต่ลูกเล่น
เยอะกว่าโครสมั่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2242
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 20:17
เป็น playmaker ยุคโบราณเลยครับ แนวๆนี้ในปัจจุบันไม่มีแล้ว แกชอบเชื่อมเกมจากแนวรับ บอลผ่านแกตลอดไปจนถึงแนวรุก ซึ่งมันช้าไปสำหรับบอลสมัยนี้ แล้วที่สำคัญแนวนี้ต้องมีลูกหาบด้วยนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19935
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 20:37
[RE]Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ
ตอนแกพีก ตำแหน่งที่เล่นคือ ที่เดียวกับเวรัตติเลยครับ

ว่างๆ ก็จะมายืนเป็นเรจิต้า แบบปิโล่ เพราะแกโยนบอลจากแนวลึกอย่างเทพ

ปล. ตอนขึ้นมาติดทีมชาติใหม่ๆ โดนดันไปยืนริมเส้นฝั่งขวาด้วยนะเอ้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 929
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 20:38
[RE: Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ]
ตอนอยู่อิตาลี รุย คอสต้า

ตอนอยู่อังกฤษ มาคิทายาน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2636
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 20:42
[RE: Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ]
ผมว่าเป็นMCนะ แต่ยืนสูงหน่อย เหมือนโมดริชมั้งนะ อยู่ระหว่าง MC-AMC ไม่ได้ยืนแบบเบอร์10เลย แต่เหมือนลงต่ำมากลางสนาม ขึ้นบอล ยิงไกล ได้
0
0
"คุณภาพที่ปราศจากผลลัพธ์ ถือว่าไร้ค่า ส่วนผลลัพธ์ที่ปราศจากคุณภาพ ถือว่าน่าเบื่อ"Johan Cruyff
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5236
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 21:27
เอ พาทริกวิเอร่าได้ไหมนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7726
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 21:28
สไตล์คล้ายโครส แต่ฝีเท้าสู้โครสไม่ได้ ยิ่งอย่าไปเทียบโมดริชเลย ประมาณนี้ บางคนเทียบซะโครสกระจอก แชมป์ยุโรปกี่สมัย บอลโลกอีก ส่วนเวรอน มีอะไรให้ยิ่งใหญ่
4
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2020
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:13
[RE]Juan Veron ตอนพีค ฝีมือประมาณใครในปัจจุบันครับ
kdb ละครับ แต่ระดับพลังงานไม่เท่าเลยดูไม่ทะลุทะลวงเท่าไหร่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
;)
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6651
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:08
ekk007 พิมพ์ว่า:
สไตล์คล้ายโครส แต่ฝีเท้าสู้โครสไม่ได้ ยิ่งอย่าไปเทียบโมดริชเลย ประมาณนี้ บางคนเทียบซะโครสกระจอก แชมป์ยุโรปกี่สมัย บอลโลกอีก ส่วนเวรอน มีอะไรให้ยิ่งใหญ่  

แกก็มีรางวัลติดตัวอยู่ไม่ใช่ไม่มี นักเตะยอดเยี่ยมทวีปเมกาใต้สองสมัย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5553
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:21
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
ประหลาดใจดี ตอนบ่ายจู่ๆก็นึกถึงเวรอน คิดแว๊บๆอยู่เลยว่าจะมีกระทู้ในssถามถึงเวร่อนไหม มาเปิดเว็บตะกี้มีเฉย  

55 สำหรับผมแกคือนักบอลหัวโล้นที่เท่ที่สุด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7726
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:56
cressida พิมพ์ว่า:
ekk007 พิมพ์ว่า:

แกก็มีรางวัลติดตัวอยู่ไม่ใช่ไม่มี นักเตะยอดเยี่ยมทวีปเมกาใต้สองสมัย

ต่อให้แบบนั้นก็สู้อีกสองคนไม่ได้ แชมป์ยูซีแอล แชมป์อะไรต่างๆ ไม่อยากเนิฟ แต่ไปเทียยโครส โมดริช ยังสู้ไม่ได้
0
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:57
Nicky007 พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครตอบถูกสักคนเลยครับตั้งแต่อ่านมา ตำแหน่งของเวรอนคือ MC ถึงแกจะเล่น AMC ได้ แต่ที่เล่นบ่อยที่สุดคือ MC ดังนั้น อย่าไปเทียบซีดาน มาต้า บรูโน่ครับ มันคนละตำแหน่งกัน ถ้าเทียบได้ก็คือ โครส โมดิช สไตล์จะแตกต่างกันนิดหน่อยตรงที่ เวรอน ครองบอลเหนียวสู้สองคนนั้นไม่ได้ แต่ จ่ายบอลไวกว่า ไม่ครองบอลนาน มีทีเด็ดลูกฟรีคิก จุดเด่นที่สุดของเวรอนคือการจ่ายบอลครับ น้ำหนักเยี่ยม และการเชื่อมเกม ส่วนการเลี้ยงไม่เท่าไหร่ เพราะไม่ใช่สายเลี้ยงครับ  

ประมาณสโคลส์ได้ไหมครับ
0
0

ได้

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2500
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 01:11
ผมพอจำแกเล่นได้อยู่ แกเป็นทั้ง CM และ AMC แหละ แต่คนส่วนใหญ่ติดภาพแกเป็น CM มากกว่าเพราะเป็นตำแหน่งหลักในทีมชาติกับสโมสรช่วงยุคหลังๆมาตลอด แต่สมัยอยู่ปาร์ม่าถ้าจำไม่ผิดก็เล่น AMC ตอนย้ายมาลาซิโอ้จำได้ว่าสเวนใช้ 4-4-2 สลับ 4-4-1-1 ถ้าวันไหนเล่น 4-4-1-1 ก็จับพี่โล้นยืนหลังกองหน้า แต่จากที่เคยดูมาผมว่าดีสุดของแกคือต้องยืนหลังกองหน้า ถ้าวันไหนลงตรงนี้ดูแกได้ปล่อยของมากกว่าอ่ะ ไม่ต้องรับผิดชอบพื้นที่เท่าตอนเล่นกับซิเมโอเน่ในระบบกลางคู่ จริงๆสิ่งที่แกถนัดทำในสนามที่สุดไม่ใช่การเชื่อมเกมแต่เป็นการจ่ายบอลไปพื้นที่ว่างให้พวกตัวรุก ซึ่งช่วงพีคๆเวลาแกได้ยืนสูง แกทำได้เหมือนง่ายเลย

ยุคนี้สไตล์ไม่เห็นว่าคล้ายกับใคร ส่วนฝีเท้าคิดว่าประมาณซิลบา โอซิล อ่ะ แต่เห็นด้วยกับเม้นนึงนะที่ว่าลีลาแกดูคล้ายเบอบาตอฟ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 04:02
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
Nicky007 พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครตอบถูกสักคนเลยครับตั้งแต่อ่านมา ตำแหน่งของเวรอนคือ MC ถึงแกจะเล่น AMC ได้ แต่ที่เล่นบ่อยที่สุดคือ MC ดังนั้น อย่าไปเทียบซีดาน มาต้า บรูโน่ครับ มันคนละตำแหน่งกัน ถ้าเทียบได้ก็คือ โครส โมดิช สไตล์จะแตกต่างกันนิดหน่อยตรงที่ เวรอน ครองบอลเหนียวสู้สองคนนั้นไม่ได้ แต่ จ่ายบอลไวกว่า ไม่ครองบอลนาน มีทีเด็ดลูกฟรีคิก จุดเด่นที่สุดของเวรอนคือการจ่ายบอลครับ น้ำหนักเยี่ยม และการเชื่อมเกม ส่วนการเลี้ยงไม่เท่าไหร่ เพราะไม่ใช่สายเลี้ยงครับ  

ประมาณสโคลส์ได้ไหมครับ  

ใกล้เคียงแต่ไม่เหมือนซะทีเดียวคับ สมัยอยู่แมนยู ก็เล่นต่ำกว่าสโคลส์ ต้องดันสโคลส์ขึ้นไปเล่น AMC หลังจากนั้นก็เล่น MC มาตลอด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel