ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 10:46
[RE: มุมมองเรื่องโตโน่จากแฟนราชรีคนหนึ่ง]
ดีสำหรับทีม ดีสำหรับสปอนเซอร์ แต่สำหรับผมในฐานะแฟนบอลไทยลีคถือว่าถอยหลัง ถ้าเซ็นพี่เต๋าดีกรีนักเรียนไทยรุ่นเดียวกับโค้ชจุ่น,โค้ชธงผมว่าฮือฮาได้ถึงจะแก่แต่แกก็เป็นดาราดังและมีดีกรีเล่นบอลเก่งกว่าโตโน่แน่นอน แฟนบอลจริงๆ และแฟนคลับดาราสนใจที่จะอยากดูแน่
แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Tue Jun 22, 2021 10:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2378
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:20
[RE: มุมมองเรื่องโตโน่จากแฟนราชรีคนหนึ่ง]
semiero พิมพ์ว่า:
ตกลงว่าส่งชื่อจริงๆหรอ
ยอมรับตรงๆว่าเซ้นมาเป้นพรีเซ้นเตอร์ยังจะดีกว่า นี้เหมือนหลอกแฟนบอลอ่ะ แฟนบอลไม่โง่ ใครๆเค้าก้รู้ว่าเซ้นมาทำไม  

เซ็นเป็นplayer&ambassadorครับ บทบาทของplayerคงไม่เท่าไหร่แต่บทบาทของambassadorนี่รับไปเต็มๆครับ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:20
Nancy_Numba 1 พิมพ์ว่า:
อันนี้จริง ผมเห็นด้วย
ถ้าให้แบงค็อกผมเซ็นดาราซักคน เป็นผมก็เอาอะ
ถ้ามันทำแล้วดึงคนดูได้ ดึงเงินเข้าทีมได้
ใครจะด่าจะแซะก็ปล่อยมัน
เพราะผมเชื่อว่าลึก ๆ ดาราคนนั้น ยังไงก็ได้ลงยากมาก
ถ้าไม่ใช่เกมเอฟเอ หรือลีกคัพ ที่เจอกับทีมที่ห่างกันมาก ๆ
ปล. ว่าจะหาอ่านคอมเมนท์ฝีเท้าโตโน่ แต่เจอการเมืองทั้งนั้น อย่างเบื่อ

ผมเคยแข่งกับทีมเขานะ ตำแหน่งต้องชนกันเลย สำหรับผมคือเขาไม่ได้เก่งอะไร(ผมอายุ 25) ไม่ได้เทคนิคดี
เล่นกลางแต่แปะคืนหลังทุกจังหวะ อาจจะเพราะผมติดหลังเขาตลอด แล้วเล่นกัน 3 ครึ่ง
ครึ่งที่ 2 คนในทีมผมที่อายุ 40+ ลงไปประกบเขาแทนผมเปลี่ยนไปเล่นตำแหน่งอื่น เขาก็เล่นเหมือนเดิม
พลิกไม่ได้ แปะคืนอย่างเดียว จังหวะเปลี่ยนแกนก็มีแม่นบ้างไม่แม่นบ้าง

เชื่อผมหรือไม่เชื่อผมก็ได้นะครับ ถ้าอยากไปเห็นเขาตัวเป็นๆก็เรียนเชิญสนาม alpine ครับ ทีม arsenal fanclub
แก้ไขล่าสุดโดย vibranium เมื่อ Tue Jun 22, 2021 11:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:21
vibranium พิมพ์ว่า:
ถ้าให้แบงค็อกผมเซ็นดาราซักคน เป็นผมก็เอาอะ
ถ้ามันทำแล้วดึงคนดูได้ ดึงเงินเข้าทีมได้
เพราะผมเชื่อว่าลึก ๆ ดาราคนนั้น ยังไงก็ได้ลงยากมาก
ถ้าไม่ใช่เกมเอฟเอ หรือลีกคัพ ที่เจอกับทีมที่ห่างกันมาก ๆ
ปล. ว่าจะหาอ่านคอมเมนท์ฝีเท้าโตโน่ แต่เจอการเมืองทั้งนั้น อย่างเบื่อ

ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย vibranium เมื่อ Tue Jun 22, 2021 11:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:23
แย่งซีน แอโร่ซอฟได้ ก็ตามเป้าละมั้ง

คอมเม้นมันก็ปั่นเกิน อย่างว่าอดีตแกดันไปทำเรื่องแบบนั้น ไม่แปลกที่จะปั่นกันว่าจะแย่งหน้าที่กรรมการ

ส่วนปีนี้ เสื้อ ACL จะมีดาราหรือไม่มี เห็นขายดีทุกทีมอยู่แล้วนะ
0
0

Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:29
sanyo พิมพ์ว่า:
ดีสำหรับทีม ดีสำหรับสปอนเซอร์ แต่สำหรับผมในฐานะแฟนบอลไทยลีคถือว่าถอยหลัง ถ้าเซ็นพี่เต๋าดีกรีนักเรียนไทยรุ่นเดียวกับโค้ชจุ่น,โค้ชธงผมว่าฮือฮาได้ถึงจะแก่แต่แกก็เป็นดาราดังและมีดีกรีเล่นบอลเก่งกว่าโตโน่แน่นอน แฟนบอลจริงๆ และแฟนคลับดาราสนใจที่จะอยากดูแน่  

ผมถึงชวนคิดไงครับว่าหากthanaosดีดนิ้วให้โตโน่หายไปฟุตบอลไทยจะเป็นอย่างไร ยังไงราชรีก็ส่งผู้เล่นแค่27คนอยู่ดี

แฟนคลับพี่เต๋าจะอยากดูพี่เต๋าขนาดนั้นหรือไม่ผมก็ไม่ทราบครับ

อยากเสริมเรื่องตัดโอกาส ผมเองก็อยากทราบรายชื่อคนที่ถูกโตโน่เบียดบังที่นั่งในทีมเนื่องจากยังไงทีมก็ไม่เคยส่งผู้เล่นเต็มsquadที่ไทยลีกให้ นาทีนี้ดาวรุ่งในทีมอย่าง นรากรณ์ สิทธินัน เมสซี่เติ้ล ล้วนภาษีดีกว่าโตโน่ทั้งสิ้นครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Rebillion เมื่อ Tue Jun 22, 2021 11:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 11:32
Kaoru Okita พิมพ์ว่า:
แย่งซีน แอโร่ซอฟได้ ก็ตามเป้าละมั้ง

คอมเม้นมันก็ปั่นเกิน อย่างว่าอดีตแกดันไปทำเรื่องแบบนั้น ไม่แปลกที่จะปั่นกันว่าจะแย่งหน้าที่กรรมการ

ส่วนปีนี้ เสื้อ ACL จะมีดาราหรือไม่มี เห็นขายดีทุกทีมอยู่แล้วนะ  

แฟนบอลทุกสโมสรรอซื้อเสื้อที่ไม่มีโลโก้ เยอะๆ อยู่แล้วผมด้วยคนนึงของบียู เสื้อปกติใส่แล้วคิดว่าตัวเองเป็นโฆษณาเดินได้
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 12:07
Kaoru Okita พิมพ์ว่า:

ผมก็ชอบเสื้อที่เป็นACLไม่รกดีผมยังซื้อของท่าเรือไว้เลยเพราะเสื้อปกติรกมาก

ต้องยอมรับครับว่าฐานแฟนคลับราชรีน้อยกว่าทีมอื่น ย่อมส่งผลต่อยอดขายอย่างแน่นอน เสื้อตัวนี้ของราชรีสำหรับผมต้องบอกว่าเป็นปรากฏการณ์เลยครับต้องไปต่อคิวหลายร้อยกว่าจะได้มา ซึ่งอาจเป็นปกติของบีจีหรือบุรีรัมย์

Commentการเมืองนี่ผมเฉยๆนะเพราะถือว่าแกทำจริงจะโดนแซะก็ไม่แปลก
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5319
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 12:38
ผมว่าดีแล้ว เหมือนมีคนโปรโมทฟุตบอลไทยเพิ่มไปด้วย
ต้องยอมรับก่อนว่าทีมสโมสรในไทยส่วนใหญ่ยังขาดเงินเจือจุนนี่จะยกระดับตัวเอง
ทีมต้องหาเงินเก่งด้วย ไม่ใช่แค่เตะบอลได้อย่างเดียว
0
0
Love at first sight ~
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4461
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 14:01
vibranium พิมพ์ว่า:

ผมเคยแข่งกับทีมเขานะ ตำแหน่งต้องชนกันเลย สำหรับผมคือเขาไม่ได้เก่งอะไร(ผมอายุ 25) ไม่ได้เทคนิคดี
เล่นกลางแต่แปะคืนหลังทุกจังหวะ อาจจะเพราะผมติดหลังเขาตลอด แล้วเล่นกัน 3 ครึ่ง
ครึ่งที่ 2 คนในทีมผมที่อายุ 40+ ลงไปประกบเขาแทนผมเปลี่ยนไปเล่นตำแหน่งอื่น เขาก็เล่นเหมือนเดิม
พลิกไม่ได้ แปะคืนอย่างเดียว จังหวะเปลี่ยนแกนก็มีแม่นบ้างไม่แม่นบ้าง

เชื่อผมหรือไม่เชื่อผมก็ได้นะครับ ถ้าอยากไปเห็นเขาตัวเป็นๆก็เรียนเชิญสนาม alpine ครับ ทีม arsenal fanclub  

นั่นแหละครับ คือเซ็นเพราะสร้างกระแสไงฮะ
ทุกคน พูดถึงกันหมดเลย
และเชื่อเถอะ ว่าไม่มีทางได้ลงเล่นจริงๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 5670
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:49
เห็นด้วยครับ กรณีเหมือนที่แฟนบอลไม่ชอบให้เสื้อบอลมีสปอนเซอร์เยอะ แต่ไม่ได้คิดว่าพวกสปอนเซอร์นั้นก็คือเงินที่ทำให้สโมสรอยู่ได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 17:19
มุมมองคุณโอเคนะ มีเหตุมีผล ผมเอาใจช่วยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22646
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 18:49
ก็ตามนั้นแหละครับ
โตโน่เตะบอล ผลดีก็เกิดขึ้นกับรายได้ของสโมสรเท่านั้น

งั้นทำแบบนี้ไหม หนึ่งสโมสร หนึ่งดารา
คนจะได้กลับมาดูบอลกันเยอะๆ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel